Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 517

Threaded View

Cảm ơn
        4
        trong 4 bài viết

Một câu chuyện về gia truyền :
        Một ngày tôi bị bệnh đến gặp một thầy lang già , nhân lúc vắng khách tôi tỷ tê hỏi chuyện .
        Làm nghề của cụ phải có gia truyền mới làm được cụ nhỉ ?
        Cụ già nói các anh không trong nghề thường nghĩ thế và thấy biển hiệu gia truyền là tin sái cổ nhưng không cứ phải thế .

Các thầy thuốc xưa kia đức cao trọng vọng , nếu có một vài phương thuốc gia truyền mà chữa khỏi được các bệnh thì họ tiếc gì mà không truyền lại cho hậu thế để cứu giúp mọi người nhưng sự thật đâu phải thế chẳng có bài thuốc nào mà có thể chữa khỏi tất cả một chứng bệnh mà phải thấy bệnh mà lập phương ...., tôi làm nghề nhưng chắc gì con tôi đã theo nghề ...để mai một đi thật phí !

Cũng biết chút ít về phong thủy các bác đang bàn , trong đây có người có tâm truyền , có người tự học , và các thầy phong thủy xưa nay cũng thế hình như đều có đều có bí quyết gia truyền , lại phải vướng môn quy gì đó .. thật là đúng kiểu văn hóa phương đông .

Trộm nghĩ trong cuộc sống ai chẳng ích kỷ thường thì cái gì tốt đẹp chẳng dành cho mình vậy các thầy phong thủy tự cổ chí kim sao cuộc sống nhiều lúc vẫn chưa thể đem hết điều tốt đẹp cho mình ....hay còn cái gì ngoài phong thủy ....

Vốn biết càng lên cao gió càng lớn càng biết nhiều càng sợ .. lại nghĩ lại lời ông thầy thuốc khi người ta đến đỉnh mà lại có tâm thì chắc không muốn giấu diếm bởi trong cuộc sống khi có thật nhiều tiền thì lúc này niềm vui lại là ban phát cho người khác ....cũng như cuộc sống vợ chồng lúc lên đỉnh phải là cả hai chứ không thể chỉ một người .

Em mới vào diễn đàn có vài suy nghĩ vớ vẩn vậy , có gì không phải mong các bác lượng thứ nhé .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vochieukiemkhach" về bài viết có ích này:

Doan Nhan Tam (11-06-16)

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24
        Bài mới: 26-07-11, 13:51