Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 49/52 đầuđầu ... 394748495051 ... cuốicuối
    kết quả từ 481 tới 490 trên 517
        Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

Có 2 hệ thời gian vận hành song song:
        - Một theo cửu tinh chạy theo lường thiên xích;
        - Một theo hệ can chi chạy theo vòng tròn;
        Mỗi một hệ thời gian lại chia ra nhiều môn phái khác nhau.
        Chuyên sâu một môn phái nào đó đã khó rồi nói gì đên việc tổng hợp các phái với nhau.
        Hiện nay một số người đang tiếp cận đến vấn đề này.
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Qủa là con đường thất vận là con đường tuyệt khí. Tượng phá quân tinh ả đào ở chịu không nổi sao phòng nào trần cũng lộ xương. Hiện tại lại thấy nhà đó đang vượng không ai ở phí nhỉ.
        Cẩn thận sai đường đó Thuhung, bạn thử luận theo gốc của Dịch là Hà, Lạc xem sao.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngochoang7978 Xem bài gởi
        Cẩn thận sai đường đó Thuhung, bạn thử luận theo gốc của Dịch là Hà, Lạc xem sao.
        Cảm ơn Bác! Chỉ nhìn hình xem ra không ồn.phải học lý khí.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Hi hi lão Songque, nhà cháu xin rút lại 2 kết quả nhé. Nhà cháu rất ngại đồn đoán là đã biết trước đáp án ,nhà cháu rất thích lão Dovandohy, cứ chém đại đi, chẳng ảnh hưởng đến ai đúng thì gọi là đúng, chẳng đúng thì cũng lại gọi là không đúng. Mà Hình làm sao phải quan tâm thế nhỉ.Cứ thử đi để biết xem lý thuyết của mình có áp dụng được không. Rất thích kiểu của lão Dovandohy đó. Không sợ thị phi đâu nhé.
        Dạ kính bác! Hân hạnh cho em được bác để ý ah. Bác ẩn kỹ quá nên không biết cao nhân phương nào ah.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Dạ nhờ Bác NgocHoang(thần tài, Ông địa) dùng hà ,lạc giải diễn biến của ngôi nhà đó giúp với!

Cảm ơn
        4
        trong 4 bài viết

Một câu chuyện về gia truyền :
        Một ngày tôi bị bệnh đến gặp một thầy lang già , nhân lúc vắng khách tôi tỷ tê hỏi chuyện .
        Làm nghề của cụ phải có gia truyền mới làm được cụ nhỉ ?
        Cụ già nói các anh không trong nghề thường nghĩ thế và thấy biển hiệu gia truyền là tin sái cổ nhưng không cứ phải thế .

Các thầy thuốc xưa kia đức cao trọng vọng , nếu có một vài phương thuốc gia truyền mà chữa khỏi được các bệnh thì họ tiếc gì mà không truyền lại cho hậu thế để cứu giúp mọi người nhưng sự thật đâu phải thế chẳng có bài thuốc nào mà có thể chữa khỏi tất cả một chứng bệnh mà phải thấy bệnh mà lập phương ...., tôi làm nghề nhưng chắc gì con tôi đã theo nghề ...để mai một đi thật phí !

Cũng biết chút ít về phong thủy các bác đang bàn , trong đây có người có tâm truyền , có người tự học , và các thầy phong thủy xưa nay cũng thế hình như đều có đều có bí quyết gia truyền , lại phải vướng môn quy gì đó .. thật là đúng kiểu văn hóa phương đông .

Trộm nghĩ trong cuộc sống ai chẳng ích kỷ thường thì cái gì tốt đẹp chẳng dành cho mình vậy các thầy phong thủy tự cổ chí kim sao cuộc sống nhiều lúc vẫn chưa thể đem hết điều tốt đẹp cho mình ....hay còn cái gì ngoài phong thủy ....

Vốn biết càng lên cao gió càng lớn càng biết nhiều càng sợ .. lại nghĩ lại lời ông thầy thuốc khi người ta đến đỉnh mà lại có tâm thì chắc không muốn giấu diếm bởi trong cuộc sống khi có thật nhiều tiền thì lúc này niềm vui lại là ban phát cho người khác ....cũng như cuộc sống vợ chồng lúc lên đỉnh phải là cả hai chứ không thể chỉ một người .

Em mới vào diễn đàn có vài suy nghĩ vớ vẩn vậy , có gì không phải mong các bác lượng thứ nhé .

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vochieukiemkhach" về bài viết có ích này:

Doan Nhan Tam (11-06-16)

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vochieukiemkhach Xem bài gởi
        Một câu chuyện về gia truyền :
        Một ngày tôi bị bệnh đến gặp một thầy lang già , nhân lúc vắng khách tôi tỷ tê hỏi chuyện .
        Làm nghề của cụ phải có gia truyền mới làm được cụ nhỉ ?
        Cụ già nói các anh không trong nghề thường nghĩ thế và thấy biển hiệu gia truyền là tin sái cổ nhưng không cứ phải thế .

Các thầy thuốc xưa kia đức cao trọng vọng , nếu có một vài phương thuốc gia truyền mà chữa khỏi được các bệnh thì họ tiếc gì mà không truyền lại cho hậu thế để cứu giúp mọi người nhưng sự thật đâu phải thế chẳng có bài thuốc nào mà có thể chữa khỏi tất cả một chứng bệnh mà phải thấy bệnh mà lập phương ...., tôi làm nghề nhưng chắc gì con tôi đã theo nghề ...để mai một đi thật phí !

Cũng biết chút ít về phong thủy các bác đang bàn , trong đây có người có tâm truyền , có người tự học , và các thầy phong thủy xưa nay cũng thế hình như đều có đều có bí quyết gia truyền , lại phải vướng môn quy gì đó .. thật là đúng kiểu văn hóa phương đông .

Trộm nghĩ trong cuộc sống ai chẳng ích kỷ thường thì cái gì tốt đẹp chẳng dành cho mình vậy các thầy phong thủy tự cổ chí kim sao cuộc sống nhiều lúc vẫn chưa thể đem hết điều tốt đẹp cho mình ....hay còn cái gì ngoài phong thủy ....

Vốn biết càng lên cao gió càng lớn càng biết nhiều càng sợ .. lại nghĩ lại lời ông thầy thuốc khi người ta đến đỉnh mà lại có tâm thì chắc không muốn giấu diếm bởi trong cuộc sống khi có thật nhiều tiền thì lúc này niềm vui lại là ban phát cho người khác ....cũng như cuộc sống vợ chồng lúc lên đỉnh phải là cả hai chứ không thể chỉ một người .

Em mới vào diễn đàn có vài suy nghĩ vớ vẩn vậy , có gì không phải mong các bác lượng thứ nhé .
        Mình đặt thử vấn đề, nếu chân pháp được truyền bá rộng rãi thì lúc đó sẽ như thế nào? Có phải lúc đó con người sẽ dựa vào "pháp" để làm giàu, để hưởng hạnh phúc, để an nhàn. để ... mà không chịu cố gắng chịu khó, thật thà làm ăn, không chịu cố gắng hoàn thiện mình, hoàn thiện sản phẩm,... thì lại càng nguy hại cho xã hội? Không chừng nếu chân pháp được truyền rộng rãi sớm giờ này mình vẫn còn đeo gươm cưỡi ngựa?

Trong lịch sử, thời nào các môn pháp thuật càng phát triển thì xã hội càng loạn lạc, vì vậy đừng nên trách các bậc ấy!
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "annhien" về bài viết có ích này:

Doan Nhan Tam (11-06-16),ThaiDV (11-06-16)

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

Xin trả lời annhien là cái annhien gọi là pháp thực ra là khoa học tự nhiên. Mà mọi môn khoa học tự nhiên ở mức cao thì chả có cá nhân, tổ chức nào free cả. Nhưng hôm nay nó là cao cấp, được giấu kín, ngày mai, ngày kia lại có người khác, tổ chức khác khám phá lại, đến lúc nào đó lại thành thông tin phổ biến. Nhưng phổ biến đến mức nào, thời gian nào phụ thuộc nhiều yếu tố. Tất nhiên phải có yếu tố trình độ cá nhân đủ để khám phá lại hoặc tiếp thu được nếu có cơ duyên "chuột sa chĩnh gạo". Bây giờ annhien có được ai đó truyền cho cổ thư phong thủy đã phiên dịch sang tiếng Việt thì annhien cũng không thể hiểu. Như cho một học sinh cấp hai đọc tài liệu một giải nobel sinh học vậy. Để hiểu cần được thầy dạy trải qua các kiến thức cơ sở mức đại học, mức tiến sĩ ngành đó. Vậy phong thủy có thầy cầm tay chỉ việc, đi xem đất có lẽ cũng mất 10 năm thì đạt mức đại học. Từ đó thầy hướng dẫn thêm mười năm, kết hợp đọc cổ thư và tự khám phá thì thêm 10 năm nữa bằng thầy. Còn tình huống vượt thầy, hiểu cổ thư hay không cần thầy thì phải dạng có số thần đồng, có duyên với phong thủy. Kiểu như Bill Gates với Steve Job trong lĩnh vực của họ vậy.

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Mình đặt thử vấn đề, nếu chân pháp được truyền bá rộng rãi thì lúc đó sẽ như thế nào? Có phải lúc đó con người sẽ dựa vào "pháp" để làm giàu, để hưởng hạnh phúc, để an nhàn. để ... mà không chịu cố gắng chịu khó, thật thà làm ăn, không chịu cố gắng hoàn thiện mình, hoàn thiện sản phẩm,... thì lại càng nguy hại cho xã hội? Không chừng nếu chân pháp được truyền rộng rãi sớm giờ này mình vẫn còn đeo gươm cưỡi ngựa?

Trong lịch sử, thời nào các môn pháp thuật càng phát triển thì xã hội càng loạn lạc, vì vậy đừng nên trách các bậc ấy!
        Xin trả lời a Annhien.

Nếu chân pháp mà cứ giấu mấy thầy biết vậy nhà nhà đi xem phong thủy làm nhà xem cưới hỏi. Vậy mọi người chẳng tiền mất tật mang. Ng biết để ng k biết đi lèo ng khác a đã từng nghĩ vậy ?

Nhưng gia đình giàu k quan tâm pt nhưng chắc chắn pt nhà họ đẹp vậy tiền có tự rơi vào nhà họ k xin thưa k. Họ cung phải lao động mà có.

Đừng nên định nghĩa việc pt đẹp là tiện tự vào nhà mà k cần lao đông. Con người tìm đên pt đó là nghĩa cử cao đẹp cầu hạnh phúc cho gia đình đó mới là đạo lý.
        thay đổi nội dung bởi: DoanDo, 11-06-16 lúc 23:22
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Tôi thấy các bạn mới chỉ nghĩ xuôi chiều mà chưa nghĩ ngược chiều. Phong thủy có thể cứu người nhưng cũng có thể hại người. Các bí quyết vào tay người tốt thì giúp được người nhưng vào tay kẻ xấu thì dễ bị dùng để hại người. Tôi cho rằng đó là một trong những nguyên nhân chính các bí quyết cao cấp không được truyền bá rộng rãi.
        Bonghongvang

Trang 49/52 đầuđầu ... 394748495051 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24