Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/52 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 517
        Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Ngủ hành sinh ra cùng trời đất mà mấy Cụ truy lam gì khi thân còn phàm. Chúng ta có phải thần tiên đâu. Chỉ thấy từ bói toán ,khí công,đông y,phong thuỷ, và ... đều phải dùng năm hành hết. Quan trọng là dùng đúng hay sai,hoặc dã k biết dùng lam sao. Nếu có phái phong thuỷ nào mà k dùng năm hành xin các Cụ đăng lên nhà cháu xin đi bằng đầu.
        Bác bi quan thế? Ngũ hành hình như còn đi sau âm dương bác ah. Khối bác chỉ dùng âm dương làm Phong Thủy ( không biết đúng sai) nên "nhà cháu" chổng chân lên trời trước đi hà hà hà...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hactientn Xem bài gởi
        Nói như cụ THUHUNG thì chưa hết nghĩa được, nếu không truy tầm thì làm sao hiểu được, chẳng hạn như vòng trường sinh của tam hợp lại nói là tứ mộ thổ, thì ngầm hiểu là Thìn, tuất, sửu, mùi, Tại sao nó lại là thổ, thổ đó có phải là ngũ hành không? Nếu không hiểu nó là gì thì nói là sai được không vậy. VẬy tại sao sai mà vẫn thấy tam hợp dùng. Không biết nên hỏi, có gì không phải cụ bỏ qua cho hậu học. Thanks
        Thế hỏi bác vòng tràng sinh từ đâu ra? mượn của Bát tự? Cơ sở nào của song sơn ngũ hành? cơ sở nào nhận long khởi tràng sinh? cơ sở nào nước phải qui về mộ khố?

Nước như ngựa bất kham sao lại về Mộ Khố?

Cảm ơn
        57
        trong 52 bài viết

Default Hihi

phong thủy huyền không dựa trên không gian và thời gian. Không gian là nhìn từ trái đất so với những hành tinh khác, và các vì sao khác. Thời gian là do con người qui ước với nhau dựa trên nhật nguyệt và các hành tinh như thủy hỏa thổ... Vận của phi tinh là 20 năm, nhưng vận của lục pháp và đại quái dựa trên quẻ hào mà. Chúng ta cũng chỉ qui ước chứ chưa bao giờ nói vận chính xác là 20 năm cả.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

No

Trích Nguyên văn bởi quy_co99 Xem bài gởi
        phong thủy huyền không dựa trên không gian và thời gian. Không gian là nhìn từ trái đất so với những hành tinh khác, và các vì sao khác. Thời gian là do con người qui ước với nhau dựa trên nhật nguyệt và các hành tinh như thủy hỏa thổ... Vận của phi tinh là 20 năm, nhưng vận của lục pháp và đại quái dựa trên quẻ hào mà. Chúng ta cũng chỉ qui ước chứ chưa bao giờ nói vận chính xác là 20 năm cả.
        Cái gì con người qui ước: vận, quái, hào, can, chi nếu không giải thích được căn nguyên sâu xa hợp lý xuất phát từ tự nhiên thì vẫn bị một dấu hỏi.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Cái gì con người qui ước: vận, quái, hào, can, chi nếu không giải thích được căn nguyên sâu xa hợp lý xuất phát từ tự nhiên thì vẫn bị một dấu hỏi.
        Thấy Bác hỏi lưu loát qúa như Bác biết hết mọi thứ. Vậy dấu hỏi to tướng là Bác thử giải thích về vận và năm hành xem nào. Hay chỉ giỏi khích để chờ lượm giảm công đọc sách nghiên cứu.khà khà

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Thấy Bác hỏi lưu loát qúa như Bác biết hết mọi thứ. Vậy dấu hỏi to tướng là Bác thử giải thích về vận và năm hành xem nào. Hay chỉ giỏi khích để chờ lượm giảm công đọc sách nghiên cứu.khà khà
        Bác nói em biết hết tội nghiệp em quá! Em không biết nên hỏi may ra mới lượm được gì chăng? Bác Phungvandau lập thớt để tranh luận, phản biện mà bác, có ai cẩm hỏi hay phản biện đâu ah.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Bác nói em biết hết tội nghiệp em quá! Em không biết nên hỏi may ra mới lượm được gì chăng? Bác Phungvandau lập thớt để tranh luận, phản biện mà bác, có ai cẩm hỏi hay phản biện đâu ah.
        Đúng là xin lỗi Bạn vì đúng là phải phản biện nên hỏi tới nơi mà.hi hi chỉ có đều cái Bạn hỏi toàn dựa vào sách mà anh em đọc lại để trả lời thì lười đó thôi. Trái đất đến khi có sự sống ai dám chắc là có cùng với vũ trụ. Nền văn minh phương đông k khéo lại là người ngoài hành tinh truyền thừa thì sao hihi

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Đúng là xin lỗi Bạn vì đúng là phải phản biện nên hỏi tới nơi mà.hi hi chỉ có đều cái Bạn hỏi toàn dựa vào sách mà anh em đọc lại để trả lời thì lười đó thôi. Trái đất đến khi có sự sống ai dám chắc là có cùng với vũ trụ. Nền văn minh phương đông k khéo lại là người ngoài hành tinh truyền thừa thì sao hihi
        Bác nói vui quá! Có khi nhiều thứ được truyền thừa thật nên chưa ai biết ngọn ngành.

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Bác Thư Hùng đáng yêu nhỉ? Khà khà.

Đã gọi là huyền học nhiều khi không thể dùng não trái 100% để hiểu, có khi cần phải dùng não phải, và cả trái tim nữa mới ra, hihi. Cái này Annhien chỉ suy đoán thôi nhe, Bác nào tin thì tin, không tin thì xin hỉ xả.

Chúc mọi người an lạc!
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hactientn Xem bài gởi
        Nói như cụ THUHUNG thì chưa hết nghĩa được, nếu không truy tầm thì làm sao hiểu được, chẳng hạn như vòng trường sinh của tam hợp lại nói là tứ mộ thổ, thì ngầm hiểu là Thìn, tuất, sửu, mùi, Tại sao nó lại là thổ, thổ đó có phải là ngũ hành không? Nếu không hiểu nó là gì thì nói là sai được không vậy. VẬy tại sao sai mà vẫn thấy tam hợp dùng. Không biết nên hỏi, có gì không phải cụ bỏ qua cho hậu học. Thanks
        Xin trả lời Bác: thìn tuat sửu mùi gọi là thổ là tính trên vòng 24sơn. Còn bốn thuỷ quy khố cái đó đó dựa vào lý tự nhiên của loan đầu. Bốn cục có bốn khố.khi kết huyệt ra phương đó nơi trũng đào là có nước ngay kể cả vùng đó khô hạn.thế mới thấy diệu kỳ. Nhìn sông suối như cái bác gì đó nói rồi phán bất kham thì chịu. Trân trọng!

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

hactientn (10-05-16)

Trang 4/52 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy