Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 42/52 đầuđầu ... 324041424344 ... cuốicuối
    kết quả từ 411 tới 420 trên 517
        Cảm ơn
        5
        trong 13 bài viết

Phong thủy có từ rất lâu rồi,có khi còn chưa có các loài,có mưa gió núi sông cây cỏ,nơi nào thuận thì cây cối xanh tươi động vật tụ hội và ngược lại.Mặt trời,mặt trăng ảnh hưởng tới quả đất ta thấy rõ-còn các sao ảnh hưởng chậm nhưng cũng vẫn thấy,từ văn vương vũ vương mới khám phá ra hà đồ lạc thư(không rõ năm nào mà đáp ô Đậu),la kinh nên hỏi nhà chế tạo chứ người dùng hỏi nhau ai trả lời được,phong thủy có trước dịch nếu cứ cưỡng pt phải theo dịch thì là mà....chịu thua cho rồi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huongtramszd" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huongtramszd Xem bài gởi
        Phong thủy có từ rất lâu rồi,có khi còn chưa có các loài,có mưa gió núi sông cây cỏ,nơi nào thuận thì cây cối xanh tươi động vật tụ hội và ngược lại.Mặt trời,mặt trăng ảnh hưởng tới quả đất ta thấy rõ-còn các sao ảnh hưởng chậm nhưng cũng vẫn thấy,từ văn vương vũ vương mới khám phá ra hà đồ lạc thư(không rõ năm nào mà đáp ô Đậu),la kinh nên hỏi nhà chế tạo chứ người dùng hỏi nhau ai trả lời được,phong thủy có trước dịch nếu cứ cưỡng pt phải theo dịch thì là mà....chịu thua cho rồi.
        Trả lời: Huongtram ơi, Nhà chế tạo nào vậy ? Nhà sản xuất La kinh ư ? Họ chỉ biết gò, hàn, đục, đẽo.. tóm lại chỉ biết sản xuất thôi, còn người nghĩ ra nguyên lý, chêt cách đây mấy trăm năm rồi , và nếu hiện nay còn sống vẫn thế thôi, công việc của họ làm có thể đúng, có thể sai, là chuyện lẽ thường. kể cả chuyên đề Bác đang nói đây cũng thế, không ngoại lệ. Các Anh chị ngẫm thấy đúng, thì dùng, thấy sai thì không dùng, nếu chân thành bổ cứu cho Bác, Bác rất cảm ơn.
        Thân ái.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        5
        trong 13 bài viết

Ico167R (158)

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Huongtram ơi, Nhà chế tạo nào vậy ? Nhà sản xuất La kinh ư ? Họ chỉ biết gò, hàn, đục, đẽo.. tóm lại chỉ biết sản xuất thôi, còn người nghĩ ra nguyên lý, chêt cách đây mấy trăm năm rồi , và nếu hiện nay còn sống vẫn thế thôi, công việc của họ làm có thể đúng, có thể sai, là chuyện lẽ thường. kể cả chuyên đề Bác đang nói đây cũng thế, không ngoại lệ. Các Anh chị ngẫm thấy đúng, thì dùng, thấy sai thì không dùng, nếu chân thành bổ cứu cho Bác, Bác rất cảm ơn.
        Thân ái.
        Ông thật tuyệt,la kinh gần đây do các ông Chương Dương Tưởng chế tạo=bán,mấy ông này đi rồi.Nay có Lí hong kong,Chung đài loan,Laido HKLS.Vận thì ông Longtuan nói rồi nhưng chưa chi tiết.Mong ông ĐẬU được như cụ Tả nước mình hãnh diện lắm

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huongtramszd" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trong các bài viết trên một số người nêu quan điểm khi chọn ngày bác bỏ , Kim lâu , hoang ốc ,..vv 5 , 14 , 23 và như thế thì sẽ bỏ ca tứ ly , tứ tuyệt , nguyêt kỵ ...vvv. Như thế thật là thiếu sót .
        Để nói chọn ngày tốt nghe đơn giản nhưng đó là chủ quan mà thôi . Sự chủ quan này dẫn đến các vấn đề khác là thiếu sót . Và không nên khẳng định nó là sai .
        Chỉ đơn giản thế này thôi đã thấy cái sai khi khẳng định điều đó :
        Mặt trăng , mặt trời là hai hành tinh ảnh hưởng lớn nhất đến quả đất này bỏ nó lai đi chọn những cái xa hơn thì khác nào bỏ đại vận lấy tiểu vận , đại vận xấu , tiểu vận đẹp thì chỉ là tốt trong xấu mà thôi.... và ngược lại . 5 , 14 , 23 là ngày con nước liên quan đến mặt trăng , mặt trời , đó là thủy triều và triều cường ...tứ ly , tứ tuyệt , nguyệt kỵ cũng thế , kim lâu . hoang ốc nó liên quan đến chu kỳ tâm sinh lý của con người . Một người làm nhà ít tiền , lo nghĩ nhiều , sức khỏe kém ..không hạn mới là lạ .....
        Khi chọn ngày theo HK lấy vận cửu tinh , theo chiêm tinh lấy 12 chỉ trực , nhị thập bát tú , theo độn toán , thập can , thập nhị chi ....vvv là cái cụ thể của từng môn phái song cách chọn ngày trên là cái chung .....sau là đến cái sau của từng môn phái nên linh hoạt , tòng biến .
        Tôi thiết tưởng đừng quá tự tin vào trường phái của mình mà dẫn đến thiếu sót .
        Những điều chúng ta chia sẻ trên diễn đàn ai cũng có quyền nêu lên ý kiến của mình nhưng ai có tâm truyền đạt có thể có sai sót .....song mọi người sẽ cảm nhận được .....sự cảm nhận của mọi người cũng tạo cho ta một cái gọi là đạo ..
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Cảm ơn
        5
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Trong các bài viết trên một số người nêu quan điểm khi chọn ngày bác bỏ , Kim lâu , hoang ốc ,..vv 5 , 14 , 23 và như thế thì sẽ bỏ ca tứ ly , tứ tuyệt , nguyêt kỵ ...vvv. Như thế thật là thiếu sót .
        Để nói chọn ngày tốt nghe đơn giản nhưng đó là chủ quan mà thôi . Sự chủ quan này dẫn đến các vấn đề khác là thiếu sót . Và không nên khẳng định nó là sai .
        Chỉ đơn giản thế này thôi đã thấy cái sai khi khẳng định điều đó :
        Mặt trăng , mặt trời là hai hành tinh ảnh hưởng lớn nhất đến quả đất này bỏ nó lai đi chọn những cái xa hơn thì khác nào bỏ đại vận lấy tiểu vận , đại vận xấu , tiểu vận đẹp thì chỉ là tốt trong xấu mà thôi.... và ngược lại . 5 , 14 , 23 là ngày con nước liên quan đến mặt trăng , mặt trời , đó là thủy triều và triều cường ...tứ ly , tứ tuyệt , nguyệt kỵ cũng thế , kim lâu . hoang ốc nó liên quan đến chu kỳ tâm sinh lý của con người . Một người làm nhà ít tiền , lo nghĩ nhiều , sức khỏe kém ..không hạn mới là lạ .....
        Khi chọn ngày theo HK lấy vận cửu tinh , theo chiêm tinh lấy 12 chỉ trực , nhị thập bát tú , theo độn toán , thập can , thập nhị chi ....vvv là cái cụ thể của từng môn phái song cách chọn ngày trên là cái chung .....sau là đến cái sau của từng môn phái nên linh hoạt , tòng biến .
        Tôi thiết tưởng đừng quá tự tin vào trường phái của mình mà dẫn đến thiếu sót .
        Những điều chúng ta chia sẻ trên diễn đàn ai cũng có quyền nêu lên ý kiến của mình nhưng ai có tâm truyền đạt có thể có sai sót .....song mọi người sẽ cảm nhận được .....sự cảm nhận của mọi người cũng tạo cho ta một cái gọi là đạo ..
        Ông đọc rất nhiều,hiểu nhiều.Các cao nhân xưa không chê ai hết,vd tôi với ông có 2 khúc cây ai cũng bảo cây của mình đúng=1,82534m nếu không có người thứ 3 có cây thước chuẩn thì cãi đến đời thứ en nờ.Ông chưa cao mà sưu tầm lời chê nhau của người xưa để truyền bá cũng tạo nghiêp

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Ông đọc rất nhiều,hiểu nhiều.Các cao nhân xưa không chê ai hết,vd tôi với ông có 2 khúc cây ai cũng bảo cây của mình đúng=1,82534m nếu không có người thứ 3 có cây thước chuẩn thì cãi đến đời thứ en nờ.Ông chưa cao mà sưu tầm lời chê nhau của người xưa để truyền bá cũng tạo nghiêp
        Trả lời: Các Bác nói đâu có sai- Ngược lại là rất đúng.
        Nhưng cũng cần tách bạch rõ ràng là:
        Đây là quan điểm, là cách nhìn và luận điểm của cá nhân tôi.
        Sống trên đời cần có chứng kiến.
        Tôi thấy sai, thì tôi nói sai, thấy đúng thì nói đúng.
        Tôi không hề chê ai hết, chỉ luận điều đó sai hay đúng mà thôi. Còn linh tại ngã, bất linh tại ngã. Tôi không ép buộc bất cứ ai phải nghe tôi. Thực tế tôi cũng chẳng thể làm như thế được, vì tôi là dân nhà quê. Bác nói truyền bá, là không đúng đâu. Tai sao ?
        Vì Diễn đàn là nơi trao đổi, ngay Bác vẫn có thể trao đổi chứ sao, miễn rằng trao đổi có lý, có tình. Có ai cấm Bác đâu.
        Tạo nghiệp. Thế nào là tạo nghiệp ?
        Câu hỏi này quá sức hiểu biết của tôi, nên tôi không trả lời được. Nhưng chắc chắn rằng con người sống chân thực, thấy đúng nói đúng, thấy sai nói sai, mà các Bác nói là"tạo nghiệp". thì tôi không hiểu là tạo nghiệp kiểu gì ? Hay đó là cái nghiệp "Chân Thiện Nhẫn"
        Khó thay, khó thay !

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "songque" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Thấy có đầy đủ nhờ Bác cho hướng và phòng ốc để BÁC PHỤNG xuất kiếm AE học hỏi với!

Cảm ơn
        5
        trong 7 bài viết

Xin hỏi chú huongtramszd như ví dụ trên của chú thì làm sao biết người thứ 3 có cây thước chuẩn mà hết cãi nhau hay lại xảy ra trận cãi nữa giữa ba người?
        E hèm! Mà tôi thấy chú vào đây ai chú cũng chê cả, chắc chú là ông tổ rồi? lại còn ra điều dạy người sợ tạo nghiệp. Các thày Lang xưa nếu sợ tạo nghiệp chắc chẳng ai dám chữa bệnh đâu nhỉ? Lỡ sai lại tạo nghiệp.
        Cho nên chú đừng vào đây lên giọng đạo đức giả, Hãy thể hiện trình độ và đẳng cấp của mình đã nhé. Chú coi lại chính tả viết sai nhé, lỗi HS cấp 1.

Trang 42/52 đầuđầu ... 324041424344 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24