Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 44/52 đầuđầu ... 344243444546 ... cuốicuối
    kết quả từ 431 tới 440 trên 517
        Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Nhà hướng 156 độ, năm 1962 trừ độ từ thiên 15 độ còn 141, toạ càn hướng tốn khiêm 6 độ. (năm 2016 từ thiên lệch E 12 độ, hợi hướng tỵ)
        Người này đã bắt đầu nổi tiếng năm 1952 (trước khi nhập trạch 1962 theo số liệu của songque).
        Khi nhập trạch thì ........
        Bác này có ngón nghề mới. Hn mới thử kiếm thì cứ buông hết chiêu đi .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Để chọn một ngày thực sự tốt cho mình thì rất lâu , nhưng các phép có quyền biến , và tòng biến . Thậm chí còn mượn chú để tỏ rõ sự quyết tâm của nhân nữa .
        Khổng Minh ngày xưa khi lập đàn cầu mưa , thì ông ta cầu để tỏ rõ uy lực của mình mà thôi chứ thực tình khi ông ta xem thiên tượng đã biết trước rồi không phải là độn toán gì cả có chăng khi xem các sự việc có kết hợp xem để thêm phần sắc xuất mà thôi .

A Di Đà Phật thỉnh sư thầy trước hết trả lời tôi muốn hỏi sư thấy một câu .
        Các cụ xưa nói : Lấy vợ xem tuổi đàn bà , làm nhà xem tuổi đàn ông vậy có đúng không - nếu đúng ở chỗ nào - nếu sai sai ở chỗ nào .
        Trả lời xong câu này thì đã sáng tỏ một phần .
        A Di Đà Phật. Ts không phải sư thầy
        Đọc xong thì đã sáng tỏ ra một phần rồi. Vậy phần còn lại thế nào nhỉ longtuan?
        thay đổi nội dung bởi: vqkhanh019, 03-06-16 lúc 22:35

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Để chọn một ngày thực sự tốt cho mình thì rất lâu , nhưng các phép có quyền biến , và tòng biến . Thậm chí còn mượn chú để tỏ rõ sự quyết tâm của nhân nữa .
        Khổng Minh ngày xưa khi lập đàn cầu mưa , thì ông ta cầu để tỏ rõ uy lực của mình mà thôi chứ thực tình khi ông ta xem thiên tượng đã biết trước rồi không phải là độn toán gì cả có chăng khi xem các sự việc có kết hợp xem để thêm phần sắc xuất mà thôi .

A Di Đà Phật thỉnh sư thầy trước hết trả lời tôi muốn hỏi sư thấy một câu .
        Các cụ xưa nói : Lấy vợ xem tuổi đàn bà , làm nhà xem tuổi đàn ông vậy có đúng không - nếu đúng ở chỗ nào - nếu sai sai ở chỗ nào .
        Trả lời xong câu này thì đã sáng tỏ một phần .
        Trả lời: Bác LONGTUAN ơi, theo bản thân nghí thế này, (nếu có gì không phải, Bác bỏ qua cho nhé)
        Diễn đàn là nơi trao đổi học thuật, Dịch lý và kinh nghiệm. Nếu ai có những điều gì hay, hãy đưa lên diễn đàn cho mọi người suy ngẫm và học tập. Còn nếu muốn dấu thì đừng đưa lên, nếu muốn thách đố thì nhầm chỗ rồi đấy ! Tất nhiên trong cuộc sống thường nhật, thì không ai toàn diện cả, nhưng lấy cái "Chân" lên trên hết. Và cao hơn nữa là cái "Tình". Theo tôi hiểu căn nhà HKLS là thế. Nếu có gì sơ suất mong Bác lưỡng thứ.
        Thân.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Kính BÁC PHỤNG! Quán Bác khai trương đã mở hàng là sai và đúng rồi thì khách không còn cách gì khác là thi triển công phu động thủ thôi ! Học rồi đem ra hành cũng hay mà! Cũng học hỏi qúa thực tế mà BÁC!

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Kính BÁC PHỤNG! Quán Bác khai trương đã mở hàng là sai và đúng rồi thì khách không còn cách gì khác là thi triển công phu động thủ thôi ! Học rồi đem ra hành cũng hay mà! Cũng học hỏi qúa thực tế mà BÁC!
        Trả lời:
        THUHUNG nói hay lắm. Bác đưa ra một thí dụ nhé (Trong Cổ Dịch Hồ Kinh Quốc)
        Ví dụ 8 ( 514)
        Họ Diệp phố Nam Thương, năm Tân Dậu- 1921 (Vận 3) vào ở
        Sơn Tân- Hướng Ất.
        Năm 1926 – Trạch chủ qua đời
        Năm 1927 Phát triển.
        1921- Thuộc Kiền- Nhị Hắc- Tân Dậu
        Quái Kiền, P = 8, S = 8
        1 5 3 1 5 3

2
        9 7 2 9 7

6 4 8 6 4 8

Năm 1926
        9 5 7 4 6 4

8
        1 3 3 1 8

4 6 2 7 5 9

1927
        8 4 6 1 5 3
        7 9 2 2 9 7
        3 5 1 6 4 8
        Lời giải: Năm nhập Trạch, Chính thần là Kiền, nên cổng, cửa trái cát.
        Nhưng điều xấu của nhà này là Nhị Hắc và Giếng trời thủy Thổ khắc nhau thành ra xấu.
        Đến năm 1926 Vận Tứ lục lên ngôi, tại Cấn , nên cửa này biến cát thành Hung. Cấn Thổ bồi thêm Hung vào Giếng. nên tai họa.
        Năm 1927 khởi sắc do Tứ lục chuyển về cung Ly, Tam bích tại Cấn, Do 4 Chính vận vượng, nên tam bích đồng ngũ hành cũng vượng, mà Tam bích lại hợp với (3-9-6) là thời gian nhập trạch, nên lại là cát. Hơn nữa Thất xích tại chấn, sinh thủy cho giếng, tại sao không cát.
        Kết luận: Bệnh bẩm sinh là thời gian nhập Trạch, Giếng thủy bị Nhị Hắc khắc. Là Hung, nên đến năm hung sẽ gây tai họa.
        Hãy đọc kỹ Dịch lý rồi mới bàn được. Tất cả đều nằm trong Dịch lý cơ bản.
        Thân.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        A Di Đà Phật. Ts không phải sư thầy
        Đọc xong thì đã sáng tỏ ra một phần rồi. Vậy phần còn lại thế nào nhỉ longquan?
        Nói như vậy chắc là chưa tỏ rồi - khi lấy vợ cốt là ai cũng muốn sinh quý tử lên xem ngày giờ nhưng thời buổi này nó đã động phòng từ lâu rồi vậy còn xem làm gì ? cho nên tòng biến là chọn ngày thuận tiện cho cả hai họ để tiến hành hợp pháp hóa ( Đây là cách chọn chỉ là tâm lý thôi )
        Còn lấy vợ xem tuổi đàn bà đúng 1/2 ? Mình lấy vợ cho ai ? cho mình mà lại chỉ xem tuổi vợ có thiếu sót không ?
        Khi chọn ngày phải lấy mình là chủ còn cái khác chỉ là khách khi mình đã hội đủ các iếu tố rồi thì về mặt nhân đã có ít nhất 1/3 , tuỳ thời gian lâu chóng mà tiến hành cho phù hợp nếu kỹ quá cả đời không chọn nổi một ngày ( mọi việc chỉ cầu lấy 7 )
        Ví dụ :
        1, theo vận huyền không làm chủ nào thì sao năm , sao ngày , sao tháng
        2, có thể xét các sao theo cách xem ngày ( cách này là cách xem ngày theo truyền thống ) , bỏ các ngày kỵ đi .... . tính ngày hợp với bản mệnh chủ sự .
        3 , có thể lập quẻ để lấy giờ theo cách đoán quẻ ..đấy là cách chủ động , còn đoán quẻ là lấy ứng ..
        4 , xem thiên tượng ( bây giờ thì nghe dự báo thời tiết .....hihi ) ví dụ đào móng vào mưa bão lụt vậy có tốt cũng phải lùi ..

Thôi kể ra lôi thôi lắm chỉ 4 cái thôi đã mệt rồi .

Còn bí quá thì nhân lúc các thần thánh mải giao ban trực tuần thì làm hi hi ..bí nữa thì biết hạn đến chủ động cho hạn đến đi ( thuận theo đức hiếu sinh của trời ) chả lẽ ông trời lại muốn tuyệt đường sống của ta nhiều lần sao nếu thế thì chịu - còn không quá lắm hạn đến 3 nơi chủ động thì bớt 1/2 còn bị động thì lại phó mặc cho trời thôi .
        Tôi nói sơ sơ vậy , tùy thời , tùy lúc , mà vận dụng , nhiều lúc máy móc quá lại hỏng việc .
        Nhiều lúc sang năm chúng bạn cứ hỏi lúc nào cậu mở hàng - tôi nói tùy thôi - họ nói sao lại vậy ? tôi nói chả lẽ lúc bệnh nhân đến tôi lại nói hôm nay ngày sấu tôi không làm việc à ?
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (03-06-16)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Bác LONGTUAN ơi, theo bản thân nghí thế này, (nếu có gì không phải, Bác bỏ qua cho nhé)
        Diễn đàn là nơi trao đổi học thuật, Dịch lý và kinh nghiệm. Nếu ai có những điều gì hay, hãy đưa lên diễn đàn cho mọi người suy ngẫm và học tập. Còn nếu muốn dấu thì đừng đưa lên, nếu muốn thách đố thì nhầm chỗ rồi đấy ! Tất nhiên trong cuộc sống thường nhật, thì không ai toàn diện cả, nhưng lấy cái "Chân" lên trên hết. Và cao hơn nữa là cái "Tình". Theo tôi hiểu căn nhà HKLS là thế. Nếu có gì sơ suất mong Bác lưỡng thứ.
        Thân.
        Tôi sinh hoạt ở đây lâu rồi mọi người hiểu tôi - anh đừng nên chuyển hướng vậy - tôi e " chân " không phải là "chân " tình không phải là " tình " mà lại dùng cái kiểu quấy và nhử vậy ?- Qua bài viết anh tôi đọc được trong tâm anh rồi
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Nói như vậy chắc là chưa tỏ rồi - khi lấy vợ cốt là ai cũng muốn sinh quý tử lên xem ngày giờ nhưng thời buổi này nó đã động phòng từ lâu rồi vậy còn xem làm gì ? cho nên tòng biến là chọn ngày thuận tiện cho cả hai họ để tiến hành hợp pháp hóa ( Đây là cách chọn chỉ là tâm lý thôi )
        Còn lấy vợ xem tuổi đàn bà đúng 1/2 ? Mình lấy vợ cho ai ? cho mình mà lại chỉ xem tuổi vợ có thiếu sót không ?
        Khi chọn ngày phải lấy mình là chủ còn cái khác chỉ là khách khi mình đã hội đủ các iếu tố rồi thì về mặt nhân đã có ít nhất 1/3 , tuỳ thời gian lâu chóng mà tiến hành cho phù hợp nếu kỹ quá cả đời không chọn nổi một ngày ( mọi việc chỉ cầu lấy 7 )
        Ví dụ :
        1, theo vận huyền không làm chủ nào thì sao năm , sao ngày , sao tháng
        2, có thể xét các sao theo cách xem ngày ( cách này là cách xem ngày theo truyền thống ) , bỏ các ngày kỵ đi .... . tính ngày hợp với bản mệnh chủ sự .
        3 , có thể lập quẻ để lấy giờ theo cách đoán quẻ ..đấy là cách chủ động , còn đoán quẻ là lấy ứng ..
        4 , xem thiên tượng ( bây giờ thì nghe dự báo thời tiết .....hihi ) ví dụ đào móng vào mưa bão lụt vậy có tốt cũng phải lùi ..

Thôi kể ra lôi thôi lắm chỉ 4 cái thôi đã mệt rồi .

Còn bí quá thì nhân lúc các thần thánh mải giao ban trực tuần thì làm hi hi ..bí nữa thì biết hạn đến chủ động cho hạn đến đi ( thuận theo đức hiếu sinh của trời ) chả lẽ ông trời lại muốn tuyệt đường sống của ta nhiều lần sao nếu thế thì chịu - còn không quá lắm hạn đến 3 nơi chủ động thì bớt 1/2 còn bị động thì lại phó mặc cho trời thôi .
        Tôi nói sơ sơ vậy , tùy thời , tùy lúc , mà vận dụng , nhiều lúc máy móc quá lại hỏng việc .
        Nhiều lúc sang năm chúng bạn cứ hỏi lúc nào cậu mở hàng - tôi nói tùy thôi - họ nói sao lại vậy ? tôi nói chả lẽ lúc bệnh nhân đến tôi lại nói hôm nay ngày sấu tôi không làm việc à ?
        Trả lời: Lạm bàn với Bác LongTuan.
        Bác nói vừa đúng vừa sai đấy.
        Đúng ở chỗ là: "thời buổi này nó đã động phòng từ lâu rồi"
        Còn sai ở chỗ (Đây là cách chọn chỉ là tâm lý thôi)
        Bác cứ tư duy đi, xem tôi nói có đúng không ?. Tất cả đều phải đi từ gốc cơ bản.

Cảm ơn
        6
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Gỡ hình rồi.Cụ mải tu luyện quá,hihi
        Không quan trọng lắm. Nhưng thấy cái khác...

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trả bài cho các cụ kiểm tra kiếm vậy,nhà này của nữ diễn viên Marilyn Monroe.

Trang 44/52 đầuđầu ... 344243444546 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24