Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 30/52 đầuđầu ... 20282930313240 ... cuốicuối
    kết quả từ 291 tới 300 trên 517
        Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThaiDV Xem bài gởi
        ..... !
        Nhớ khi xưa VinhL, ASVN, Vanhoai, Namphong... "Trao đổi học thuật"...Hoa sơn luận kiếm thật tiêu sái biết bao...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tieudao Xem bài gởi
        ..... !
        Nhớ khi xưa VinhL, ASVN, Vanhoai, Namphong... "Trao đổi học thuật"...Hoa sơn luận kiếm thật tiêu sái biết bao...
        Thử nghĩ trên một dải phố nhà nào cũng tương tự, không có pháp của BÁC PHỤNG ! Biết làm sao đây. Hồi hay còn ở phía sau ,không đơn giãn đâu các bạn ạ! Mời các Bác khai cuộc.hihihi

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Các cụ cứ bình tĩnh đã,hết phim này ta bầy phim khác.

Lần này 1 nhà chủ nhân sn 1941,nhà nhập trạch 2010:
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/13262350_279575749048416_1384922836_o.png_zpsikkn8 yba.jpeg[/IMG]
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/123_zpst5xj3ded.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/1234_zps4sdspkwf.jpg[/IMG]

Nhà đã lên hình mời các cụ cứ chém hết chiêu.
        Nhà to đẹp quá bác ah. Em phán bừa nhà này khí kém sai đúng các bác chỉ giáo. Mời bác Thuhung!

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Chào các Bác!

Annhien có đề nghị, Bác nào muốn nghiệm chứng hay đưa nghiệm chứng cứ vào mục "1001 nghiệm chứng phong thủy" vừa thực tế, vừa khách quan, vào luận nhà Bác Hoài đưa lên, có sơ đồ tỉ lệ chính xác, thông tin gia chủ, tọa độ GE đầy đủ, nơi này Bác Sông Quê mài kiếm thoải mái nè!

http://huyenkhonglyso.com/showthread...=4039&page=133

Kính các Bác ạ!
        thay đổi nội dung bởi: annhien, 21-05-16 lúc 09:41
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "annhien" về bài viết có ích này:

ThaiDV (21-05-16)

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Chào các Bác!

Annhien có đề nghị, Bác nào muốn nghiệm chứng hay đưa nghiệm chứng cứ vào mục "1001 nghiệm chứng phong thủy" vừa thực tế, vừa khách quan, vào luận nhà Bác Hoài đưa lên, có sơ đồ tỉ lệ chính xác, thông tin gia chủ, tọa độ GE đầy đủ, nơi này Bác Sông Quê mài kiếm thoải mái nè!

http://huyenkhonglyso.com/showthread...=4039&page=133

Kính các Bác ạ!
        Bác nói sai rồi ah. Cầu thủ đá sân nào thì tùy họ miễn là họ không gây rối. Em thấy nghiệm chứng bác SQ đưa ra vưa rồi khách quan và thực tế nhất từ trước tới giờ ( lên Google kiểm chứng được luôn khách quan và chả liên quan đến ai, phán thoải mái chả ảnh hưởng tới gia chủ) . Bài toán đưa ra có đủ dữ kiện để giải thì cho học sinh giáo điều. Bài toán thiếu dữ kiện mà giải được cần sáng tạo. Em nói thế có gì sai các bác cứ mắng ah.
        thay đổi nội dung bởi: Dovandohy, 21-05-16 lúc 09:54

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Vài lời nhắn gửi:
        HUYÊN KHÔNG ĐÚNG VÀ SAI, TẠI ĐÂU ?
        Vấn đề này có tính chất Quan Điểm về Dịch Lý, cũng chẳng Thiên tư, thiên vị với ai, cũng chẳng bất đồng với ai. Thấy sao nói vậy, nói Đúng hay nói sai, chờ Hậu Thế minh chứng.
        Phải khẳng định rằng: Hệ thống biểu diễn quy luật Thời gian là thuộc quy luật Thiên. Hệ thống đó được Độn Giáp trình bày rất LOGIC về Dịch lý. Xem như là Hệ phổ quát về Thời gian trên trái đất.
        Bước kế tiếp là chúng ta hãy xem xét kỹ Hệ thống này:
        Trong hệ thống này, Quỹ đạo của P và S là cực kỳ quan trọng.
        Tham số P biểu thị “Thiên”, tham số S biểu thị “Địa”
        Nếu chúng ta dõi theo quỹ đạo của S, thì hoàn toàn trùng khớp với Huyền không phi tinh 100%. Đây chính là lý do tại sao Huyền không phi tinh ĐÚNG
        Vậy Huyền không Phi Tinh sai chỗ nào ?
        Chúng ta hãy xem xét lại 2 quỹ đạo của P và S.
        Quỹ đạo của S rất đơn giản, bắt đầu từ Quẻ tuần tự âm, (dương) vận hành.
        Quỹ đạo của P khá phúc tạp, năm đầu tiên đứng tại Bản cung.
        Sau đó được chia thành 2 chu kỳ:
        Năm (Ất- Bính- Đinh) , P là Tiếp theo sau cung của Cục, vận hành nghịch cho Tiết Dương, vận hành Thuân cho Tiết Dương.
        Từ năm Mậu về sau vận hành tuần tự theo âm, dương.
        Huyền không phi tinh chỉ sử dụng được Tham số S, không sử dụng tham số P.
        Mà P là tham số biểu thị “Thiên”, kết quả Huyền không Phi Tinh có cả sai lẫn đúng. Mà khi Dịch lý không vững chắc thì kết quả tất nhiên là “Phập phù”, nghĩa là lúc đúng lúc sai.
        Thiết nghĩ: Tôi nói đúng hay nói sai, không cần bàn luận. Chờ Hậu Thế minh xét.

Thân ái.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Đính chính(Lỗi gõ nhầm)
        (Năm Ất- Bính- Đinh) ..."Vận hành Nghịch cho Dương Tiết, vận hành Thuân cho Âm Tiết" Thành thật xin lỗi.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Vài lời nhắn gửi:
        HUYÊN KHÔNG ĐÚNG VÀ SAI, TẠI ĐÂU ?
        Vấn đề này có tính chất Quan Điểm về Dịch Lý, cũng chẳng Thiên tư, thiên vị với ai, cũng chẳng bất đồng với ai. Thấy sao nói vậy, nói Đúng hay nói sai, chờ Hậu Thế minh chứng.
        Phải khẳng định rằng: Hệ thống biểu diễn quy luật Thời gian là thuộc quy luật Thiên. Hệ thống đó được Độn Giáp trình bày rất LOGIC về Dịch lý. Xem như là Hệ phổ quát về Thời gian trên trái đất.
        Bước kế tiếp là chúng ta hãy xem xét kỹ Hệ thống này:
        Trong hệ thống này, Quỹ đạo của P và S là cực kỳ quan trọng.
        Tham số P biểu thị “Thiên”, tham số S biểu thị “Địa”
        Nếu chúng ta dõi theo quỹ đạo của S, thì hoàn toàn trùng khớp với Huyền không phi tinh 100%. Đây chính là lý do tại sao Huyền không phi tinh ĐÚNG
        Vậy Huyền không Phi Tinh sai chỗ nào ?
        Chúng ta hãy xem xét lại 2 quỹ đạo của P và S.
        Quỹ đạo của S rất đơn giản, bắt đầu từ Quẻ tuần tự âm, (dương) vận hành.
        Quỹ đạo của P khá phúc tạp, năm đầu tiên đứng tại Bản cung.
        Sau đó được chia thành 2 chu kỳ:
        Năm (Ất- Bính- Đinh) , P là Tiếp theo sau cung của Cục, vận hành nghịch cho Tiết Dương, vận hành Thuân cho Tiết Dương.
        Từ năm Mậu về sau vận hành tuần tự theo âm, dương.
        Huyền không phi tinh chỉ sử dụng được Tham số S, không sử dụng tham số P.
        Mà P là tham số biểu thị “Thiên”, kết quả Huyền không Phi Tinh có cả sai lẫn đúng. Mà khi Dịch lý không vững chắc thì kết quả tất nhiên là “Phập phù”, nghĩa là lúc đúng lúc sai.
        Thiết nghĩ: Tôi nói đúng hay nói sai, không cần bàn luận. Chờ Hậu Thế minh xét.

Thân ái.
        Bác Phụng thân mến!

Phần lý thuyết cần chứng minh do vậy mục này sẽ có người đưa vài chứng nghiệm thật theo yêu cầu của bác....Mong các bác cho vài ví dụ lên để bác Phụng chứng minh lý thuyết bác phát hiện ra ah. Các vị dụ chứng nghiệm đưa lên nhằm mục đích giúp bác Phụng chứng minh lý thuyết do vậy nó nên ở đây để tiện theo dõi ah.
        thay đổi nội dung bởi: Dovandohy, 21-05-16 lúc 10:15

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Bác nói sai rồi ah. Cầu thủ đá sân nào thì tùy họ miễn là họ không gây rối. Em thấy nghiệm chứng bác SQ đưa ra vưa rồi khách quan và thực tế nhất từ trước tới giờ ( lên Google kiểm chứng được luôn khách quan và chả liên quan đến ai, phán thoải mái chả ảnh hưởng tới gia chủ) . Bài toán đưa ra có đủ dữ kiện để giải thì cho học sinh giáo điều. Bài toán thiếu dữ kiện mà giải được cần sáng tạo. Em nói thế có gì sai các bác cứ mắng ah.
        Thì Annhien chỉ đề nghị nếu Bác SQ hay bất cứ Bác nào muốn đưa nghiệm chứng thì vào đúng mục, nếu nghiệm chứng chưa đủ dữ liệu các Bác cứ đề nghị người đưa lên bổ sung thôi! Còn Bác nói "Cầu thủ đá sân nào thì tùy họ miễn là họ không gây rối" thì em chịu, chẳng lẽ muốn vào sân hội trường đá bóng cũng được?

Thôi xin trả sân cho Bác Phùng tiếp tục với "Phong Thủy Huyền Không".
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Thì Annhien chỉ đề nghị nếu Bác SQ hay bất cứ Bác nào muốn đưa nghiệm chứng thì vào đúng mục, nếu nghiệm chứng chưa đủ dữ liệu các Bác cứ đề nghị người đưa lên bổ sung thôi! Còn Bác nói "Cầu thủ đá sân nào thì tùy họ miễn là họ không gây rối" thì em chịu, chẳng lẽ muốn vào sân hội trường đá bóng cũng được?

Thôi xin trả sân cho Bác Phùng tiếp tục với "Phong Thủy Huyền Không".
        Em chỉ nói vậy ah: Ý kiến của bác không phù hợp vì chứng nghiệm ở đây nhằm chứng minh lý thuyết của bác Phụng do vậy nó nên ở đây để mọi người tiện theo dõi. Ý kiến là tốt nhưng phải phù hợp ah.

Vào hội trường thì sao bác? Hội trường cho mấy nghị gật thì thà để các cháu đá bóng cho đỡ phí ah. Các bác đại xá, tính em nó linh hoạt không thích giáo điều khuôn phép hehehe
        thay đổi nội dung bởi: Dovandohy, 21-05-16 lúc 10:25

Trang 30/52 đầuđầu ... 20282930313240 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II