Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 31/55 đầuđầu ... 21293031323341 ... cuốicuối
    kết quả từ 301 tới 310 trên 546
        Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Đinh mão
        Đinh nạp đoài
        Mão là chấn
        -) trạch lôi tùy, lôi trạch quy muội, vậy thì trạch phong thì động hào 2; trạch thủy động hào sơ, hào 2 đều có trạch mà?
        đáng lẽ ra phải tốt, nhưng lại tai nạn nặng, vậy ý quẻ vẫn trội hơn nạp với mệnh !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 127 bài viết

Hic. Đợt tới phải dày công học Dịch mới đc. Nghe hổng hiểu lắm
        Phương Tùng

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Nhathanh9999 Xem bài gởi
        Chào diễn đàn!
        Tôi đã luận theo cách của bác Minh Sang về một người bạn làm việc trong một cơ quan, thấy đúng đúng, chuyện như vậy:

Người bạn tôi sinh năm Đinh Mão, có sử dụng số ĐT: 0979997472. Cô ấy đã làm việc được vài năm, công việc mọi thứ đều rất tốt, nhưng vào cuối tháng 01/2015. Trong một buổi giao tiếp vào đoàn giám sát cấp trên, trên đường về nhà do tình trạng say khướt cô ấy đã bị té và bị chấn thương sọ não, phần não bị chảy ra ngoài một phần, còn hộp sọ đã bị mất một nữa...

Hiện người bạn này đã sống đời sống thực vật không còn hay biết gì, ... cô ta đã có gia đình, được 1 con.

Số ĐT: 0979997472, thấy rất đẹp nhưng bên trong cũng ẩn chứa nhiều điều không hay quá.

Quẻ Trạch Phong đại quá - H3 - Trạch thủy khốn

Hiện tại cô bạn này: đã sống bằng cách thở bằng ống đặt nội khí quản, ăn thì sond dạ dày, và tiểu thì ống sond tiểu, ...
        Nhatthanh hỏi thử xem người này sinh tháng mấy rồi cho anh biết nhé. Để anh tiếp tục nghiên cứu thêm các trường hợp về mùa sinh.
        Thanks em

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hieunv74 Xem bài gởi
        Đinh mão
        Đinh nạp đoài
        Mão là chấn
        -) trạch lôi tùy, lôi trạch quy muội, vậy thì trạch phong thì động hào 2; trạch thủy động hào sơ, hào 2 đều có trạch mà?
        đáng lẽ ra phải tốt, nhưng lại tai nạn nặng, vậy ý quẻ vẫn trội hơn nạp với mệnh !
        Nếu hợp cả Can và Chi rồi được Quẻ đẹp và Hào đẹp, hợp Mùa sinh, hợp Âm Dương, thì còn gì bằng.
        Người Đinh Mão dùng quẻ Trạch Phong Đại quá > Trạch Thủy Khốn đều chỉ có Thiên khí tức là hợp Thiên Can thôi, chứ không hợp địa Chi, lại gặp phải cả 2 quẻ và 2 hào đều quá xấu. Chưa biết người này sinh tháng mấy, nhưng nhìn qua số âm dương thì quá lệch lạc nữa.
        Quẻ Khốn có ghi: "Nếu số xấu thì nhục thân nguy khốn, có thể không nhìn thấy người thân".

Nếu hợp cả Thiên Can và Địa chi mà gặp quẻ xấu thì cần phải được hào đẹp và mùa sinh nữa, thì tuy có gian nan nhưng vẫn đạt kết quả tốt. Nói chung là mọi chỉ tiêu đều cần xét chứ không nên thiên về 1 cái gì.
        thay đổi nội dung bởi: MINHSANG, 25-08-15 lúc 09:48

Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Chào anh MinhSang!
        Em sinh tháng 2 quý sửu; số đang dùng hơn 10 năm là Trung Phu (hào 1) thành Hoán và một số mới dùng 2 năm Đoài - Tiết.
        Em có thể đổi sang Thăng - thái (theo như anh tư vấn cho những thành viên ở trên) được không anh?
        Chân thành cám ơn!

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Chào anh MinhSang!
        Em sinh tháng 2 quý sửu; số đang dùng hơn 10 năm là Trung Phu (hào 1) thành Hoán và một số mới dùng 2 năm Đoài - Tiết.
        Em có thể đổi sang Thăng - thái (theo như anh tư vấn cho những thành viên ở trên) được không anh?
        Chân thành cám ơn!
        Được đó em.

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Cũng có thể, Nhathanh999 thử pót ngày sinh để làm nghiệm chứng xem nào.

thân

Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Chào diễn đàn!
        Tôi đã luận theo cách của bác Minh Sang về một người bạn làm việc trong một cơ quan, thấy đúng đúng, chuyện như vậy:

Người bạn tôi sinh năm Đinh Mão, có sử dụng số ĐT: 0979997472. Cô ấy đã làm việc được vài năm, công việc mọi thứ đều rất tốt, nhưng vào cuối tháng 01/2015. Trong một buổi giao tiếp vào đoàn giám sát cấp trên, trên đường về nhà do tình trạng say khướt cô ấy đã bị té và bị chấn thương sọ não, phần não bị chảy ra ngoài một phần, còn hộp sọ đã bị mất một nữa...

Hiện người bạn này đã sống đời sống thực vật không còn hay biết gì, ... cô ta đã có gia đình, được 1 con.

Số ĐT: 0979997472, thấy rất đẹp nhưng bên trong cũng ẩn chứa nhiều điều không hay quá.

Quẻ Trạch Phong đại quá - H3 - Trạch thủy khốn

Hiện tại cô bạn này: đã sống bằng cách thở bằng ống đặt nội khí quản, ăn thì sond dạ dày, và tiểu thì ống sond tiểu, ...
        VCT xin góp ý cùng bạn về số đt của cô bạn nêu trên dưới cách lý giải sau: Tuổi Đinh Mão-Nữ. Cung sanh CÀN-Cung Phi KHÔN.

Số 0979.99.74.72 gồm có 2 phần:

A-Phần đầu:0979 là số của nhà mạng,được mặc định với tất cả các mạng; 4 số đầu với sim 10 số, 5 số đầu với sim 11 số.

B-Phần đuôi: 99.74.72 là số dịch vụ giành cho người sử dụng.

Vì vậy tổng quái của số 0979.99.74.72 sẽ là :
        0+9+7+9 = 25/8( dư 1) thuộc quẻ CÀN : Thiên.
        9+9++7+4+7+2 = 38/8(dư 6) thuộc quẻ KHẢM : Thủy.

Hào động: 25+38 =63/6( dư 3).

Ta có quẻ Thiên Thủy Tụng động hào 3 ra Thiên Phong Cấu.

Sáu số đuôi 99.79.72 ứng vào 3 Đại vận của người sử dụng, cô bạn của Nhathanh đang ảnh hưởng của Tiền Vận là số 72 thuộc
        quẻ Sơn Trạch Tổn.

Tháng 1/2015 còn thuộc tháng Chạp
        năm Giáp Ngọ- Ly- Sa trung kim.
        Tuổi Đinh Mão -Càn- Lư trung hỏa.

Ly phối Càn là Tuyệt mạng.

Tuổi Đinh Mão phi cung thuộc Khôn.
        Số 72 là Tam quái của quẻ Cấn.

Khôn phối Cấn được Sanh khí.

Tuyệt mạng-Sanh khí một xấu , một tốt ;tuy bị tai nạn Thập tử nhưng vẫn còn Nhứt sinh.

Lư trung hỏa của tuổi tuy khắc Sa trung kim của năm nhưng là khắc xuất thì thêm hao mòn,tổn hại.

Năm nay Ất Mùi - Khảm phối với tuổi Đinh Mão Càn : Càn - Khảm là Lục sát, cũng còn xấu lắm.

72 là quẻ Tổn, động hào Tam thành Đại súc. Xuất Mộ ở Sữu ứng tháng Chạp, phải đợi qua hết năm nay may ra...được Đại súc!

Năm nay 3 tuổi Hợi Mão Mùi phạm Tam tai .29 tuổi phạm Điếu khách. Sao Vân hớn- Hạn Ngũ mộ.

Thân chào!

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chào mọi người.
        Xin lỗi, tôi có sự nhầm lẫn đáng tiếc đây. Vì xác nhận thông tin có phần sai (vì lấy theo tuổi dương lịch của cô bạn tôi 1987). Hỏi ra mới biết, Cô ta sinh năm 1986 ( Bính Dần), nhưng tháng sinh còn đang cập nhật chưa rõ.

Cô bạn này hiện đang nằm khắp các bệnh viện lớn, sự sống vẫn còn khả quan, nhưng sống như đời sống thực vật, khả năng sống chỉ vào khoảng 10-15%, dự hậu có thể sống được vài năm.

Còn về tháng sinh sẽ cập nhật sau rồi.
        Thành thật xin lỗi!

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Chào mọi người.
        Xin lỗi, tôi có sự nhầm lẫn đáng tiếc đây. Vì xác nhận thông tin có phần sai (vì lấy theo tuổi dương lịch của cô bạn tôi 1987). Hỏi ra mới biết, Cô ta sinh năm 1986 ( Bính Dần), nhưng tháng sinh còn đang cập nhật chưa rõ.

Cô bạn này hiện đang nằm khắp các bệnh viện lớn, sự sống vẫn còn khả quan, nhưng sống như đời sống thực vật, khả năng sống chỉ vào khoảng 10-15%, dự hậu có thể sống được vài năm.

Còn về tháng sinh sẽ cập nhật sau rồi.
        Thành thật xin lỗi!
        Nếu tuổi dương là 1987 thì tuổi â l chỉ có thể là tiết tháng 11 hoặc tháng 12 nam 1986 (Bính Dần). Như vậy càng xấu vì tiết mùa Đông mà số dương quá lớn, số âm quá ít cộng thêm quẻ xấu, hào xấu và không hợp cả Can, Chi. Hy vọng cách xem của MS không đúng % nào thì hay hơn cho cô ấy.

Trang 31/55 đầuđầu ... 21293031323341 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. La kinh thấu giải
        By vanti67 in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 51
        Bài mới: 03-11-14, 20:44
      2. Tài liệu về La Kinh
        By admin in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 21
        Bài mới: 16-06-13, 11:15
      3. Nhờ các Bác xem giúp lá số của em