Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 33/55 đầuđầu ... 23313233343543 ... cuốicuối
    kết quả từ 321 tới 330 trên 546
        Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chào anh Minh Sang!
        Em đã có thông tin về cô bạn em đây. Bạn em sinh 21/10/1986, dương lịch. Hiện tại cô bạn này đang sống dở chết dở, khó có thể hồi phục quá. Phần hộp sọ được đem đi nuôi vài tháng rồi, nhưng vẫn chưa thấy khả quan. Thật tội quá... nhờ anh Minh Sang luận dùm em nhé.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi MINHSANG Xem bài gởi
        Cả 2 quẻ em chọn đều chỉ hợp Địa Chi mà chưa có Thiên Can ở quẻ chính. Tuy nhiên quẻ Gia Nhân > Ích thì có ẩn Thiên Can và mùa hè có hỏa nên cũng khá tốt. Còn quẻ Thăng hào 4> Hằng thì hào 4 cả 2 quẻ này đều xấu, lại chỉ hợp Địa Chi thôi thì không tốt mấy, có thể chỉ là trung bình thôi.

2 quẻ anh gợi ý thì được chọn vẹn hơn, vì có cả Thiên Can, Địa Chi, quẻ đẹp và hào đẹp thì có tốt hơn ko. Chọn thêm tổng số dương > tổng số âm và > 25 nữa thì càng tốt.
        Em không hiểu sâu về ý nghĩa của quẻ dịch lắm nên có những câu hỏi ngờ nghệch mong a tận tình chỉ bảo!
        1.về ý nghĩa của quẻ theo như e cóp nhặt trên google thì :quẻ Trung phu nói rằng không cát vì đại ý tin người và thành thật quá mức .quẻ Phong thuỷ hoán thì đại ý gian khổ chỉ vừa mới trải qua vận tốt sẽ tới nhưng hiện tại thì tài vận,hy vọng,sự nghiệp thì đều nói rằng chua có,luôn phải chờ đợi.Quẻ thuỷ phong tỉnh cũng vậy.----> xét chung ra thì ý nghĩa các quẻ đều không thực sự cát .đó là điều mà e còn phân vân thực lòng vẫn còn chút e ngại.vậy em mong anh có thể chỉ bảo cho e được học hỏi thêm về kiến thức cũng như yên tâm dùng quẻ.
        2.như a nói quẻ tuy ko cát nhưng mình chọn được hào đẹp mà lại hợp cả thiên can +địa chi + tháng sinh của mình thì tuy gian khổ lúc đầu nhưng về sau vẫn gặt hái được thành công. Nhưng em nghĩ nếu đã là quẻ hung thì cho dù hợp với mình thì cũng vẫn mang tính hung và phát tác tính hung đó chứ ạ!
        3.với trường hợp của em có thể nào hợp(thật tốt) được với các quẻ đại cát:đại hữu,thuần đoài,tuỵ,phong hoả gia nhân không.
        4.tổng số dương>tổng âm>25? A có thể nói rõ huyền cơ trong đó đc ko.
        5.em thắc mắc hơi nhiều mong rằng không làm phiền anh,em cảm ơn anh nhiều!

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi KhanhHai195 Xem bài gởi
        Em không hiểu sâu về ý nghĩa của quẻ dịch lắm nên có những câu hỏi ngờ nghệch mong a tận tình chỉ bảo!
        1.về ý nghĩa của quẻ theo như e cóp nhặt trên google thì :quẻ Trung phu nói rằng không cát vì đại ý tin người và thành thật quá mức .quẻ Phong thuỷ hoán thì đại ý gian khổ chỉ vừa mới trải qua vận tốt sẽ tới nhưng hiện tại thì tài vận,hy vọng,sự nghiệp thì đều nói rằng chua có,luôn phải chờ đợi.Quẻ thuỷ phong tỉnh cũng vậy.----> xét chung ra thì ý nghĩa các quẻ đều không thực sự cát .đó là điều mà e còn phân vân thực lòng vẫn còn chút e ngại.vậy em mong anh có thể chỉ bảo cho e được học hỏi thêm về kiến thức cũng như yên tâm dùng quẻ.
        2.như a nói quẻ tuy ko cát nhưng mình chọn được hào đẹp mà lại hợp cả thiên can +địa chi + tháng sinh của mình thì tuy gian khổ lúc đầu nhưng về sau vẫn gặt hái được thành công. Nhưng em nghĩ nếu đã là quẻ hung thì cho dù hợp với mình thì cũng vẫn mang tính hung và phát tác tính hung đó chứ ạ!
        3.với trường hợp của em có thể nào hợp(thật tốt) được với các quẻ đại cát:đại hữu,thuần đoài,tuỵ,phong hoả gia nhân không.
        4.tổng số dương>tổng âm>25? A có thể nói rõ huyền cơ trong đó đc ko.
        5.em thắc mắc hơi nhiều mong rằng không làm phiền anh,em cảm ơn anh nhiều!
        Em có những câu hỏi như vậy là có suy nghĩ sâu xa đó, hãy cố gắng học để có thể làm tốt hơn số mệnh.

Câu 1 : Các Quẻ như em tra ở trên mạng về cơ bản là đúng, nó chỉ ở dạng trung bình khá thôi. Nhưng về hào và hơp tuổi thì anh đã chọn cho em đẹp rồi, cho nên nó sẽ đẹp hơn rất nhiều lần so với ý quẻ nói. Trên mạng nói quẻ Hoán tuy có ý đúng, nhưng cơ bản là không chuẩn lắm.
        Câu 2: Anh nói quẻ ko cát nhưng anh cũng không nói chọn quẻ Hung, tức là không cần chọn quẻ Cát mà cũng không nên chọn quẻ Hung. Nếu quẻ Cát mà hợp tuổi thì quá tốt, nhưng nếu không hợp tuổi thì ý quẻ là Cát nhưng thực sự chỉ trên mức thường thôi. Còn các quẻ không Cát mà cũng không Hung mà hợp tuổi và hào đẹp thì vẫn tốt hơn nhiều, như có rất nhiều Giám đốc tư nhân làm lên sự nghiệp không nhỏ thường vào các quẻ thường nhưng hợp mệnh với họ...
        Câu 3: Em hiểu câu 2 thì sẽ trả lời đc câu 3
        Câu 4: Tổng số dương như Nhatthanh999 viết ở bài trên = 25, mà em sinh vào mùa hè thì số dương lớn hơn số âm và đồng thời tổng số dương>25 là được, còn tổng số âm chỉ cần nhỏ hơn 25 hoặc nếu số dương > 30 thì tổng số âm < 30....

Dạo này anh bắt đầu bận quá rồi, nên trả lời em qua như thế. Khi nào có thời gian thì anh sẽ viết thêm.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "MINHSANG" về bài viết có ích này:

KhanhHai195 (01-09-15)

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi MINHSANG Xem bài gởi
        Em có những câu hỏi như vậy là có suy nghĩ sâu xa đó, hãy cố gắng học để có thể làm tốt hơn số mệnh.

Câu 1 : Các Quẻ như em tra ở trên mạng về cơ bản là đúng, nó chỉ ở dạng trung bình khá thôi. Nhưng về hào và hơp tuổi thì anh đã chọn cho em đẹp rồi, cho nên nó sẽ đẹp hơn rất nhiều lần so với ý quẻ nói. Trên mạng nói quẻ Hoán tuy có ý đúng, nhưng cơ bản là không chuẩn lắm.
        Câu 2: Anh nói quẻ ko cát nhưng anh cũng không nói chọn quẻ Hung, tức là không cần chọn quẻ Cát mà cũng không nên chọn quẻ Hung. Nếu quẻ Cát mà hợp tuổi thì quá tốt, nhưng nếu không hợp tuổi thì ý quẻ là Cát nhưng thực sự chỉ trên mức thường thôi. Còn các quẻ không Cát mà cũng không Hung mà hợp tuổi và hào đẹp thì vẫn tốt hơn nhiều, như có rất nhiều Giám đốc tư nhân làm lên sự nghiệp không nhỏ thường vào các quẻ thường nhưng hợp mệnh với họ...
        Câu 3: Em hiểu câu 2 thì sẽ trả lời đc câu 3
        Câu 4: Tổng số dương như Nhatthanh999 viết ở bài trên = 25, mà em sinh vào mùa hè thì số dương lớn hơn số âm và đồng thời tổng số dương>25 là được, còn tổng số âm chỉ cần nhỏ hơn 25 hoặc nếu số dương > 30 thì tổng số âm < 30....

Dạo này anh bắt đầu bận quá rồi, nên trả lời em qua như thế. Khi nào có thời gian thì anh sẽ viết thêm.
        Dạ vâng em cảm ơn anh nhiều ạ!bấy lâu nay em mới có cơ hội được gặp người như anh có thể chỉ bảo tận tình như vậy.theo như em được biết thì một số sim được coi là đẹp với một người thì yếu tố quẻ kinh dịch chiếm 50% thì đã được anh chỉ dạy rồi,còn 50% còn lại dựa vào phân tích bát tự ,phân chia ngũ hành dãy số để hợp với mệnh người đó,đạt cả 2 yếu tố đó thì quả là 1 số sim lý tưởng bổ trợ đắc lực được cho bản thân người sử dụng nó.nếu có cơ hội khi nào anh có thời gian em mong được chỉ bảo thêm.chúc anh luôn vui và thuận lợi trong công việc!
        thay đổi nội dung bởi: KhanhHai195, 28-08-15 lúc 12:40

Cảm ơn
        70
        trong 2 bài viết

Dạ em chào Bác Minh Sang, nhờ Bác giúp em xem sim này 0912936639 và sim 0911766711 có hợp với em không nha, em tên huỳnh bảo trung sinh 08/02 /1979. Em cám ơn Bác nhiều lắm, em thì mù tịt nhưng đam mê phong thủy và huyền không lắm!

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi minhkien1979 Xem bài gởi
        Dạ em chào Bác Minh Sang, nhờ Bác giúp em xem sim này 0912936639 và sim 0911766711 có hợp với em không nha, em tên huỳnh bảo trung sinh 08/02 /1979. Em cám ơn Bác nhiều lắm, em thì mù tịt nhưng đam mê phong thủy và huyền không lắm!
        Thấy lâu quá không có ai replay bài em xin mạo muội nói theo ý kiến cá nhân a có thể tham khảo .theo cách lập quẻ của a minhsang:
        -0912.936.639 được quẻ Phong Hoả Gia Nhân,hào 6 --> quẻ hỗ thuỷ hoả ký tế
        -09.11766711 được quẻ Trạch Phong Đại Quá ,hào 3--> quẻ hỗ trạch thuỷ khốn.
        Số thứ nhất được quẻ cát,số thứ 2 quẻ hung.nếu chọn 1 trong 2 thì nên chọn số thứ 1.xin a cho biết cuộc sống xảy ra thế nào sau khi dùng số thứ 1 và thứ 2 để em nghiệm lý!
        P/s: ko liên quan nhưng mờ a toàn sim đẹp nhể ^^
        Đúng sai chỗ nào mong a minhsang nếu có ghé qua xin chỉ bảo cho e.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "KhanhHai195" về bài viết có ích này:

minhkien1979 (31-08-15)

Cảm ơn
        70
        trong 2 bài viết

Cảm ơn Bác khanhHai195 nhiều nghen, 2 số đt này em mới mua chưa dùng tới vì số cũ xấu quá nên phải thay đổi thôi!
        2con này em cũng có xem trên mạng rồi mỗi trang luận mỗi kiểu nên em chẳng biết đường nào mà lần, nên em mới lên điễn đàn và em biết toàn cao nhân nên em muốn xin được chỉ giúp mà, có mem trả lời là em rất vui rồi. Thôi chúc các Anh Chị Em cả nhà vui vẻ và hạnh phúc nha!

Cảm ơn
        5
        trong 22 bài viết

Chào Nhathanh9999,

1. cô bạn sinh 21/10/1986 bị nạn vào cuối tháng 01/2015 do bát tự gây ra tam hình và phục ngâm ở năm, tháng và ngày sinh của cô này.

2. không nên dùng dt để luận.

Rgds,

Trích Nguyên văn bởi Nhathanh9999 Xem bài gởi
        Chào anh Minh Sang!
        Em đã có thông tin về cô bạn em đây. Bạn em sinh 21/10/1986, dương lịch. Hiện tại cô bạn này đang sống dở chết dở, khó có thể hồi phục quá. Phần hộp sọ được đem đi nuôi vài tháng rồi, nhưng vẫn chưa thấy khả quan. Thật tội quá... nhờ anh Minh Sang luận dùm em nhé.
        thay đổi nội dung bởi: Anthony, 31-08-15 lúc 21:00
        Phật giáo là khoa học về tâm(tác động bên trong)
        Phong thủy là khoa về địa lý(tác động bên ngoài)
        Hạnh phúc chủ yếu là sự thay đổi từ bên trong.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Anthony" về bài viết có ích này:

ducnt (07-03-17)

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Nhathanh9999 Xem bài gởi
        Chào anh Minh Sang!
        Một cánh én không làm nên nổi mùa xuân.cô gái gặp hạn nặng như vậy ắt do mệnh gặp hạn, cần phải xem bằng phương pháp tử vi,tử bình,tướng số. Chứ 1 chiếc sim dù cát dù hung cũng chỉ ảnh hưởng được phần nhỏ nào thôi(mình xin nhấn mạnh hai từ"bổ trợ"),Nhậthanh9999 lấy chiếc sim ra bàn về sự hung cát biến cố lớn trong cuộc đời như vậy theo mình nghĩ là ko hợp lý.ví như 1 cái cây lớn có 1 chiếc rễ bị sâu,gió bão thổi đổ bật gốc lại cho rằng vì cái rễ nhỏ đó. Ở đây mình muốn nói chúng ta cần lượng hoá vấn đề cho hợp lý. Thân!

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "KhanhHai195" về bài viết có ích này:

ducnt (07-03-17)

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Dạ vâng. Cám ơn anh KhanhHai195, và anh Anthony nhé. Chắc em còn phải học thêm về vấn đề Phong thủy, Tử Bình, Tử vi, ... rồi, để có cách nhìn rộng hơn đây. Thân chào!

Trang 33/55 đầuđầu ... 23313233343543 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. La kinh thấu giải
        By vanti67 in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 51
        Bài mới: 03-11-14, 20:44
      2. Tài liệu về La Kinh
        By admin in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 21
        Bài mới: 16-06-13, 11:15
      3. Nhờ các Bác xem giúp lá số của em