Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 305

Ðề tài: Đi VÀO DỊCH HỌC

Hybrid View

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Cám ơn Bác LongTuan về bài viết, không biết có phải bác Đổ Huy Chúc không?

Theo e biết, Mặt Trời quay quanh trục 25,3 ngày, Mặt Trăng quay quanh trục 27,3 ngày.
        Qua những số liệu có tính chu kỳ mà bác LongTuan vừa nêu, Xin anh Banchatdichhoc, anh Vinh và các anh cho em hỏi chút xíu: trong phong thuỷ, khái niệm "Vận" cực kỳ quan trọng, hiện chúng ta đang ở "vận 8", mỗi vận 20 năm. Xin các anh giải thích giùm: 20 năm, 180 năm là chu kỳ của cái gì?

Chân thành cám ơn!
        Đố Huy Chúc tôi ko biết là ai , với tôi tên tuổi ko quan trọng chỉ là giải trí thôi mà
        Cái phần số liệu không nhầm nhưng là nhầm ở chỗ này
        https://vi.wikipedia.org/wiki/Chuy%E...t_Tr%E1%BB%9Di
        còn 20 , 180 năm thì lại do người xưa lấy mốc khác đó là dựa vào các hành tinh quay quanh mặt trời là sao thổ tinh và sao mộc tinh . Mộc tinh hành quanh mặt trời một vòng 11,86 năm tức gần 12 năm , thổ tinh 29,5 năm tức gần 30 năm cách 20 chúng gặp nhau một lần do sự gặp nhau của chúng có ảnh hưởng đến trái đất nên người xưa lấy 20 là một vận lấy cửu tinh phối cửu vận lấy bội số nhỏ nhất của mộc tinh 12 năm , thổ tinh 30 năm là 60 năm định một giáp tý là một nguyên 3 vòng giáp tý 180 là tam nguyên
        Còn một thuyết khác khá phổ biến là dùng cần can chỉ ghi từ thời cổ đại . Tương truyền 2697 trước CN hoàng đế tính ra thiên văn lịch pháp năm đó đặt ra là hoàng đế nguyên niên . Dùng tổ hợp 10 căn ,12 chi tạo thành lục thập hoa giáp ...cái này như Hoàng Tuấn thì do thất tinh liên châu mà định ra năm , tháng , ngày , giờ giáp tý làm mốc
        ...... nói chung đều quy lại 20 . 3 = 60 , 60 .3 = 180
        Các số người xưa nói là như thế bây giờ có thể hơi khác xong theo tôi ở mức tương đối vậy đã dùng được rồi
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 08-02-17 lúc 18:43
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn