Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 28/41 đầuđầu ... 18262728293038 ... cuốicuối
    kết quả từ 271 tới 280 trên 409
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

42. TỴ SƠN HỢI HƯỚNG KHỞI TINH

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1050&stc=1&d=137888354 6[/IMG]

Chu Nghĩa Minh chú giải:

Phương Ất là vượng thủy đương nguyên, đầu hướng có thủy thì tổn đinh. Hai phương Tân, Qúy đều có thể sử dụng “Thành môn quyết”.

Địa quẻ thất trên hướng là đinh tinh đương lệnh , bị rơi xuống, nước, hoặc nơi có địa hình cực thấp, khi đó chủ tổn đinh. Hơn nữa nếu thất nhất hội hợp theo “Huyền không mật chỉ” thì “kim thủy đa tình, tham hoa ái tửu” đó là chủ xuất không có thai, ham mê tửu sắc.

Những bố cục có ngũ bát ở tọa sơn, hoặc sau nhà ở có núi cao áp bức, hoặc sau nhà ở có nhà vệ sinh thì có chủ xuất bệnh về đau dây thần kinh xương cốt, viêm khớp, các bệnh kì quái, hiểm nghèo. Nhu vậy bố cục này nên sử dụng ở nơi có địa hình bằng phẳng, rộng rãi, sau tọa có nước chảy vòng quanh, phía trước lại có núi hình hồ lô, hình răng lược hoặc hình mày ngài làm án sơn, bên ngoài án sơn lại có ao hồ , đó là một một bố cục thích hợp. Nếu phương Ất có ám thủy và tụ lại thành ao hồ thì lại càng tốt. Bố cục này thần của tiên thiên, đoài của hậu thiên, thủy của hai cung đều có thể sử dụng được.

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1051&stc=1&d=137888354 6[/IMG]

Ghi chú: Nhà ở thì cung trung không nên đặt lò lửa vì nếu vậy sẽ xuất nghich tử, bệnh về kinh nguyệt.
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        • Kiểu File : jpg 1.jpg (24.0 KB, 431 lần tải)
        • Kiểu File : jpg 2.jpg (53.3 KB, 432 lần tải)
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (11-09-13),leostar79 (06-01-17),thucnguyen (04-04-17),tintin90 (13-09-13)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

*. Thái Nhất Lương chú giải:

Vượng lịnh tài tinh đáo Chấn Ất phương là phản ngâm, đương lịnh có thủy đẹp (tú) thì phát tài, xuất mỹ nữ.

Dương trạch trước cửa có tòa cao ốc bức bách, chủ phụ nữ bất hòa. Phá quân ở Tốn trực thẳng Liêm trinh chủ điên tật phong cuồng, nạn binh đao, đầu cơ phá sản, khắc thê.

Vượng lịnh đinh tinh đáo hướng thủ 8 71, Thổ chế Thủy mà lại sanh Kim nên giàu có điền trang, tiền diện cần thấy gò đất cao khởi, ngoài có thủy, ngoài thủy lại có sơn tú triều thì chủ gian khổ đắc tài, phát phước bền vững. Hạ nguyên kiêm dụng Tham Lang thì xuất sư ca mỹ nữ, nếu tiền diện có lưu thủy khuynh tà là (thử giao kê), chủ bị đồ lưu hải đảo, sung quân, nam nữ ham tửu sắc. 2 cung Khảm Đoài có thể làm thành môn, Đoài phương thủy tinh nhị hợp nguyên đán 2 7, có thủy thì phát tài xuất nữ quý. Khảm phương ngũ hoàng thông trung cung 9, có thủy thì phát tài, nhưng hung tinh nên nhiều bịnh, xuất cô quả, nghi trồng trúc để chận thủy quang, thông khí thì tăng tài nguyên. Nếu Chấn thủy và Tốn thủy thông với Cấn Càn Đoài thì phát tài 120 năm.

Dương Trạch môn nghi ở Chấn Tốn Càn Đoài, chủ phát tài.

Tọa Dần Sơn, sàng vị môn nghi tại Hợi Tân Dần Đinh, Tọa Thân Sơn, môn nghi tại Dần Tân Hợi Khảm. Tọa Hợi Sơn, môn nghi tại Hợi Tân Dần ly.

4. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (11-09-13),leostar79 (06-01-17),tamsuphu (13-09-13),thucnguyen (04-04-17)

Cảm ơn
        92
        trong 36 bài viết

Chào anh Văn Hoài và các thành viên trong diễn đàn,
        Em là thành viên mới, đang bắt đầu tìm hiểu về PTHK. Có thắc mắc về căn nhà em đang ở. Mong các anh giải đáp dùm.
        Năm 2007, nhà em có mua và dọn vào ở tại 1 căn nhà hướng Bắc 2.5 độ. Căn nhà này cũng đã cũ, theo em nghĩ thì nó xây trước năm 2004. Lúc về thì nhà em có sữa lại khu vực nhà bếp (dời bếp, lát lại nền gạch nhà bếp), đóng lại la phong trần phòng khách, quét vôi lại căn nhà.
        Các anh cho em hỏi, khi lập tinh bàn thì nhà em được xây trong vận nào?
        Nhà em dọn vào ở cũng được 6 năm rồi, nhưng có nhiều chuyện ko hay xảy ra cho thằng em, nhà em có 5 người, cha mẹ, em trai và em gái út.
        Mong các anh giúp
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tamsuphu Xem bài gởi
        Em là thành viên mới, đang bắt đầu tìm hiểu về PTHK. Có thắc mắc về căn nhà em đang ở. Mong các anh giải đáp dùm.
        Năm 2007, nhà em có mua và dọn vào ở tại 1 căn nhà hướng Bắc 2.5 độ. Căn nhà này cũng đã cũ, theo em nghĩ thì nó xây trước năm 2004. Lúc về thì nhà em có sữa lại khu vực nhà bếp (dời bếp, lát lại nền gạch nhà bếp), đóng lại la phong trần phòng khách, quét vôi lại căn nhà.
        Nhà em dọn vào ở cũng được 6 năm rồi, nhưng có nhiều chuyện ko hay xảy ra cho thằng em, nhà em có 5 người, cha mẹ, em trai và em gái út.
        Mong các anh giúp
        Xin được trả lời bạn là nhà ban như vậy thuộc vận 8, bạn nên đưa vào mục tư vấn để mọi ngừoi tư vấn giúp bạn.

Thân.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

43. BÍNH SƠN NHÂM HƯỚNG HẠ QUẺ

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1055&stc=1&d=137904894 5[/IMG]

Chu Nghĩa Minh chú giải:

Lệnh tinh hội hợp tọa sơn, phương Tuất có thể sủ dụng “Thành môn quyết”. Đầu hướng là sinh khi, Tam vận “nhập ngục”.

Bố cục này là một bố cục tốt nhất nên sử dụng trong thất vận; chỉ cần sau tọa không có núi gần, cao áp chế và phía trước và sau đều có thủy là được.

Người viết đã từng cắm mộ cho một người họ Lại, tọa hào đầu quẻ đại hữu Bính sơn (theo hình trên), tiến kim lúc 11 giờ 30 phút ngày 15 tháng 5 năm Bính Dần. Khoảng hơn 3 tháng sau đó, người dâu trưởng trong nhà họ Lại (sinh vào giờ Dậu ngày 27 tháng 8 năm Mậu Dần) trúng giải với số “981” vơi hơn 400 vạn.

Người cháu đích tôn có mệnh Bính Ngọ, vào năm Tân Mùi (năm 1991) vượt qua được kì thi làm bản vẽ thiết kế kiến trúc. Người viết từ năm Ất Sửu (năm 1985) đã cắm mộ theo Bính Sơn Nhâm hướng cho rất nhiều người, đều là bình an phát phúc cả.

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1056&stc=1&d=137904894 5[/IMG]

Ghi chú: Nếu sau tọa có núi cao áp bức thì chủ xung khắc với vợ, phá tài.
        • Kiểu File : jpg 1.jpg (26.7 KB, 410 lần tải)
        • Kiểu File : jpg 2.jpg (53.2 KB, 410 lần tải)

8. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

leostar79 (06-01-17),thucnguyen (04-04-17),tintin90 (13-09-13)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Song lịnh tinh hội hợp tại tọa sơn, nếu hậu diện có thủy, phía ngoài có đại tú sơn cũng xấu, nghi (nên) có tiểu cao địa thấy thủy, ngoài thủy lại có tú sơn thì mới phát đinh tài, xuất y sư danh tiếng. Tiền và hậu thấy thủy cũng dùng tốt.

Thủy có thể từ Tốn phương đến Bính đến Mùi là tam xoa thủy lai, đến Đoài là ám thủy, Nhâm phương lại có thủy lai đều xuất ở Tuất phương mà khứ, Càn phương là hậu thiên thủy vị, thủy khẩu cần có la tinh tiêm tú (nhọn đẹp) để trấn thủy khẩu, hợp cuộc chủ phát tài 60 năm.

Tiền diện sơn tinh 1 6 8 có sơn liền một mạch, hậu diện và Đoài phương có tiểu tú sơn thì tam nguyên bất bại đinh quý.

Dương Trạch có ốc nội thông lộ thì mở Nhâm môn thông trung cung lộ hình đến Giáp đến Tốn, hoặc mở trong môn thông thẳng hậu diện cũng tốt. Trung cung 7 23 là Mộc khắc Thổ, có thể đặt thần vị là Hỏa Mộc, Hỏa Thổ thông quan thì không khắc, không xuất nghịch tử, nếu toàn cuộc có nhiều cát hợp hình khí thì dù có 1 bộ phận hung xấu cũng hóa tốt.

Bính phương đặt bếp hướng Nhâm thì cát lợi, nhưng táo vị tại 7 là bán hung bán cát, tức thủy lý long thần thượng sơn nên chỉ ít tài lợi, nữ nhân bịnh ho.

Nếu thủy lộ từ Tốn lai đến Bính Khôn Đoài Càn mà xuất là âm thần mãn (đầy) địa, chủ nam nữ dâm loạn, tửu sắc, nữ nhân chuyên quyền. Dương Trạch mà từ Nhâm nhập vào trung cung đến Khôn thì không ứng như trên.

Dương Trạch môn nghi tại Bính phương 2 77, chủ đắc hoạnh tài, nữ nhân trợ giúp thành công. Môn tại Nhâm phương 2 68 thì phát tam phòng hiếu thuận. Môn tại Mùi phương 4 59 thì xuất kỳ tài. Cửu vận tài môn, tại Giáp phương có tiểu thủy thì phú, Văn xương vị ở Càn Chấn thì quý.

Táo hướng Chấn Khảm Càn phát đại lợi.

Tọa Nhâm Sơn, sàng vị môn nghi tại Bính Sửu Canh Hợi Khôn Tốn. Tọa Giáp Sơn, môn nghi tại Giáp Tốn Tuất Càn Khôn. Tọa Canh Sơn môn nghi tại Canh Sửu Nhâm Bính, thành môn Tốn.

10. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (13-09-13),leostar79 (06-01-17),thucnguyen (04-04-17),tintin90 (13-09-13)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

44. BÍNH SƠN NHÂM HƯỚNG KHỞI TINH

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1057&stc=1&d=137904938 8[/IMG]

Chu Nghĩa Minh chú giải:

Phương Khôn là vượng thủy đương nguyên, phương Giáp là sinh khí. Phương Tuất có thể dùng “Thành môn quyết”, Nhất vận “nhập ngục”.

Bố cục này nếu phía trước tọa có thể nhìn thấy thủy hoặc trên hướng trên hướng có tiếng nước chảy, thì chủ đau đầu, chết vì tội tử hình, bệnh ở chân. Trong “Phi tinh phú” nói: “phương Càn nếu có huyền đầu thì không tránh khỏi sự đau thương, tù tội”, chủ tội tử hình, chết đột tử.

Bính Tỵ bình kiêm, thì trong Quyết nói: “trong Bính Tỵ nhất định gặp phải sự tù tội, hoặc tội tử hình”, chủ thương tài, giáng chức, con trai con gái chết yểu, nghèo khổ, bần hàn. Nếu Bính Ngọ bình kiêm thì Quyết cũng cho rằng “trong Bính Ngọ thì hỏa hoạn liên miên”, chủ sự nghiệp không thuận, gia cảnh bần hàn, công danh tuy có nhưng lại bị kẻ tiểu nhân ám hại. Loại sơn hướng như thế này thì người viết gặp rất nhiều, do đó, khi tạp táng nhất định phải tránh.

Sơn thủy đắc vận, đắc nghi, Bính sơn Nhâm hướng, chủ kinh doanh thương nghiệp phát triển mà giàu có, nếu thất vận thì nhân vong.

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=1058&stc=1&d=137904938 8[/IMG]
        • Kiểu File : jpg 1.jpg (26.1 KB, 406 lần tải)
        • Kiểu File : jpg 2.jpg (57.8 KB, 405 lần tải)

12. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (13-09-13),leostar79 (06-01-17),thucnguyen (04-04-17),tintin90 (13-09-13)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Vượng lịnh tài tinh đáo Khôn phương 4 57, nghi có tú tịnh thủy, chủ xuất nữ giáo dục gia, luật dụ, phát quan. Vượng lịnh đinh tinh đáo tọa sơn, cần hậu diện có tú sơn thì vượng đinh, nếu có sơn hình hồ lô thì xuất y sư, nữ quý.

Tiền diện kỵ thấy thủy quang hoặc thủy thanh (tiếng) xung khích thì thối khí, chủ bịnh đầu thống, hình sát, đao thương gãy chân. Nếu thấy tường vách xiêu đổ hoặc đoạn đầu sơn, chủ bị hình ngục ác tử, kỵ tọa ở Bính Ngọ trung tuyến là Dương nhận sát, Hỏa khí quá vượng nên sự nghiệp không như ý, gia nghiệp thối bại, công danh tuy có mà dễ bị người gian ám hại.

Tị Bính bình kiêm là cách cung sai thác chủ bị hình khổn, nữ nhân yểu thọ 3 cung Tốn Ly Khôn có thủy liền 1 trì (ao) 9 5 7 tuy có tài lộc mà dễ bị hỏa thiêu.

Nếu thấy sơn nhiều hỏa thì có phát quý thì bị hung tử.

Dương Trạch môn nghi tại Khôn chủ phát hoạnh tài, ở Chấn thì phát tài điền trạch.

Tọa Nhâm Sơn, sàng vị môn nghi tại Bính Sửu Canh Khôn Tốn Càn. Tọa Giáp Sơn, môn nghi tại 7 nhập trung Càn Canh Tốn. Tọa Canh sơn, môn nghi tại Canh Sửu Nhâm Khảm.

14. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

Cảm ơn
        92
        trong 36 bài viết

Nguyên văn bởi tamsuphu Xem bài gởi
        Mong các anh giúp
        Trích Nguyên văn bởi 1268 Xem bài gởi
        Xin được trả lời bạn là nhà ban như vậy thuộc vận 8, bạn nên đưa vào mục tư vấn để mọi ngừoi tư vấn giúp bạn.

Thân.
        Cám ơn anh 1268 đã giải đáp,
        Nhưng em vẫn chưa được thông lắm. Vì theo anh Văn Hoài, để thay đổi vận của 1 căn nhà thì có các cách sau:
        1. Đập đi xây mới
        2. Xây mới thêm trên 2/3 diện tích cũ
        3. Bỏ nhà trống trên 100 ngày rồi nhập trạch trở lại

Còn trường hợp của nhà em thì ko rơi vào các trường hợp trên, chỉ sữa khoảng 5-10%. Căn nhà cũng ko bỏ trống trên 100 ngày. Lúc em mua nhà thì sau khi người ta dọn đi khoảng 1, 2 tuần là nhà em đã vào ở. Từ khi dọn vào nhà ở thì người em trai của em bắt đầu phát bệnh, đến giờ vẫn chưa hết nữa
        Mong Anh giải thích dùm em
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Của bạn có thể tính vào trường hợp thứ 3 (đối với những ng đang ở, thì muốn đổi vận mà ko phải sang sửa thì sẽ bỏ nhà trống trên 100 ngày sau đó chọn ngày nhập trạch lại. Còn đối với gia đình bạn vào ở mới đc tính là nhà chủ mới, do vậy lấy thời điểm chủ mới vào ở làm thời điểm nhập trạch). Cũng như có nhà xây xong, ko người ở bỏ vài năm, đến khi vào ở mới đc tính là nhập trạch, chứ ko tính thời điểm xây mới.
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Trang 28/41 đầuđầu ... 18262728293038 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 27
        Bài mới: 18-09-16, 04:06
      2. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 30-08-15, 15:23