Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 11/12 đầuđầu ... 9101112 cuốicuối
    kết quả từ 101 tới 110 trên 113
        Cảm ơn
        7
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Giải thích cách cục này cần có nhiều thì giờ một chút. KC sẽ viết sau. Rhea cho biết tứ trụ trên là của bạn hay của ai khác? xin cho biết thêm, diện mạo đương số ra sao? Học vấn thế nào? Cho đến nay (2 vận đầu đã qua) không có vấn đề gì nghiêm trọng xảy ra?
        Trụ này là của em rhea, đang học bên xây dựng, số của bé này may mắn, chưa có biến cố nào lớn trong 2 vận đầu. Nhưng bé là người có nguyên tắc, làm cái gì cũng rất rõ ràng.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 0 bài viết

Giải thích cách cục này cần có nhiều thì giờ một chút. KC sẽ viết sau. Rhea cho biết tứ trụ trên là của bạn hay của ai khác? xin cho biết thêm, diện mạo đương số ra sao? Học vấn thế nào? Cho đến nay (2 vận đầu đã qua) không có vấn đề gì nghiêm trọng xảy ra?
        Trụ này là em của rhea, đang học bên xây dựng. Số của bé này may mắn vì chưa có biến cố nào lớn xảy ra trong 2 vận đầu. Bé làm việc rất có nguyên tắc và giải quyết mọi thứ rất rõ ràng.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

thieuba tài lắm, tìm ra Kiến lộc cách là tốt rồi, thế còn Ất Mão trụ giờ có phải là Dương nhận không? Thân như vậy vượng hay nhược? Thân vượng thì cần có khắc chế, "Mộc vượng đắc Kim" là thí dụ này.

"Khúc trực" là chỉ bản tính của đương số mà thôi, đấy là trực tính, bên ngoài rất thẳng thắn, có nhiều sáng kiến, nhanh nhẹn, gặp hoàn cảnh nghịch lại thì rất dễ tự kiềm chế và thoát ra. Mộc vượng mà Hỏa xuất thì phải là người thông minh, dáng vẻ đẹp đẽ, chỉ ngại tình cảm không thật lòng, hoặc do mình hoặc do tha nhân, đấy là điểm yếu của Khúc trực tính. Nếu không phải là đương số hỏi mệnh thì khó biết tự điều chỉnh bản thân...

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Cảm ơn chị, em đã thấy được một... hướng mới qua bài này
        Đúng là những trường hợp như thế này rất cần đương số hỏi mệnh, và đọc hiểu được mấy dòng phân tích trên mà biết điều chỉnh bản thân.
        hihi, tuy nhiên câu "có Hợi hay không có Hợi...." của chị thieuba sẽ suy nghĩ nhiều lắm???
        Đức năng thắng Số!

Cảm ơn
        7
        trong 0 bài viết

thieuba tài lắm, tìm ra Kiến lộc cách là tốt rồi, thế còn Ất Mão trụ giờ có phải là Dương nhận không? Thân như vậy vượng hay nhược? Thân vượng thì cần có khắc chế, "Mộc vượng đắc Kim" là thí dụ này.

"Khúc trực" là chỉ bản tính của đương số mà thôi, đấy là trực tính, bên ngoài rất thẳng thắn, có nhiều sáng kiến, nhanh nhẹn, gặp hoàn cảnh nghịch lại thì rất dễ tự kiềm chế và thoát ra. Mộc vượng mà Hỏa xuất thì phải là người thông minh, dáng vẻ đẹp đẽ, chỉ ngại tình cảm không thật lòng, hoặc do mình hoặc do tha nhân, đấy là điểm yếu của Khúc trực tính. Nếu không phải là đương số hỏi mệnh thì khó biết tự điều chỉnh bản thân...
        Tức là em của rhea phải tự đi hỏi mệnh cho nó phải không ạ?

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Rhea, thật ra nên nắm ý chính là nếu người tự hỏi mệnh của mình thì hiểu rõ hơn về những điều giải ra, có khi hợp, có khi không. Sau đó là sẽ có suy nghĩ cho riêng mình.

Vấn đề thứ hai mà tôi cũng đã nói qua, đó là nói chung thì người hỏi không biết gì về lý thuyết của môn xem mệnh đó, nên sau khi được trả lời, phần lớn là tiếp tục hỏi lại... người khác. Không phải vì người hỏi không có sự tin tưởng phần nào ở câu giải đáp, mà chính vì không hiểu được hết và quan trọng là không cảm nhận đúng/sai, thuận/nghịch ở lời giải. Nên chúng ta thấy các câu hỏi, các lá số đều trở đi trở lại xuất hiện ở tất cả mọi nơi...

Còn nếu chúng ta chỉ muốn bàn về một lá số để tìm hiểu về Mệnh cụ thể qua một người mà chúng ta quen biết hay chính họ nổi tiếng thì không có vấn đề trên. Bạn có thể hỏi và bàn luận bất kỳ tứ trụ nào.

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

rhea (02-12-10),sonthuy (11-08-10)

Cảm ơn
        7
        trong 0 bài viết

Smile

Rhea, thật ra nên nắm ý chính là nếu người tự hỏi mệnh của mình thì hiểu rõ hơn về những điều giải ra, có khi hợp, có khi không. Sau đó là sẽ có suy nghĩ cho riêng mình.

Vấn đề thứ hai mà tôi cũng đã nói qua, đó là nói chung thì người hỏi không biết gì về lý thuyết của môn xem mệnh đó, nên sau khi được trả lời, phần lớn là tiếp tục hỏi lại... người khác. Không phải vì người hỏi không có sự tin tưởng phần nào ở câu giải đáp, mà chính vì không hiểu được hết và quan trọng là không cảm nhận đúng/sai, thuận/nghịch ở lời giải. Nên chúng ta thấy các câu hỏi, các lá số đều trở đi trở lại xuất hiện ở tất cả mọi nơi...

Còn nếu chúng ta chỉ muốn bàn về một lá số để tìm hiểu về Mệnh cụ thể qua một người mà chúng ta quen biết hay chính họ nổi tiếng thì không có vấn đề trên. Bạn có thể hỏi và bàn luận bất kỳ tứ trụ nào.
        Rhea cảm ơn KimCuong và Thieuba đã cho nhiều bàn luận về trụ này, nhưng thật sự mà nói thì rhea chưa và cũng không bao giờ có ý định đem trụ này trên diễn đàn nào khác để hỏi hay bàn luận. Rhea thấy trụ này không giống như những trụ khác nên mong được nghe thêm ý kiến từ mọi người.
        Vậy chúng ta có nên kết thúc bàn luận trụ này ở đây không?
        Nếu có thời gian rhea sẽ nói cho em của rhea biết để lên diễn đàn tìm hiểu thêm.
        Xin cảm ơn đã giúp đỡ trong thời gian qua.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Rhea thân mến, KC nói chung chung như thế về việc hỏi lại người khác, không nói riêng về bạn, vì tiện thể bạn hỏi "có cần phải tự hỏi mệnh hay không". Đề tài này quả là còn rất nhiều điểm cần giải tỏ.

Cơ bản là thế này: nếu chúng ta nói đại thể về thế nào là Khúc trực cách, tại sao gọi là Mộc độc vượng, tại sao có Hợi, không có Hợi, cần Kim hay không cần Kim v.v... thì ai cũng nói được, chỉ cần lý thuyết mà thôi.

Còn nếu một người muốn hỏi về mình để tìm hiểu xem như thế nào là ứng xử theo vận tốt, vận xấu v.v... thì chính họ tự hỏi là tốt nhất. (Tuy nhiên, có những chuyện tế nhị họ không cho kiểm chứng được thì cũng lại chỉ nói được chung chung thôi. Và ngược lại, có những chuyện gây ảnh hưởng tâm lý mạnh thì người trả lời phải biết đường mà tránh...v.v... Nhưng căn bản thì đối thoại giữa 2 người này có sự "cảm nhận" mà chỉ họ mới biết được.)

10. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

rhea (29-11-10),sonthuy (11-08-10),thieuba (11-08-10)

Cảm ơn
        7
        trong 0 bài viết

Nhờ các anh chị tìm giúp dụng thần cho trụ này .Xin cảm ơn!!
        Kiếp............. Kiếp ....................Nhật...............Kiêu
        Giáp tý ....... Giáp tuất................Ất hợi.............Quý mùi
        Quý ............ Mậu,Tân ,Đinh......Nhâm,Giáp ......Kỉ ,Đinh,Ất
        Kiêu ............ Tài;Thực;Sát.........Ấn;Kiếp...........H.T ài;Tỷ;Thực
        thay đổi nội dung bởi: rhea, 02-12-10 lúc 12:34

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi rhea Xem bài gởi
        Nhờ các anh chị tìm giúp dụng thần cho trụ này .Xin cảm ơn!!

Kiếp............. Kiếp ....................Nhật...............Kiêu
        Giáp tý ....... Giáp Tuất................Ất hợi.............Quý mùi
        Quý ............ Mậu,Tân ,Đinh......Nhâm,Giáp ......Kỉ ,Đinh,Ất
        Kiêu ............ Tài;Thực;Sát.........Ấn;Kiếp...........H.T ài;Tỷ;Thực
        Chào rhea.
        Nhật chủ Ất sinh tháng Tuất vào đất Tù , tứ trụ Kiêu Ấn Tỷ Kiếp tràn ngập nên Thân vượng cần tiết chế, lấy Quan-Sát-Tài làm dụng, chọn dụng thần là Kim và Thổ.
        Không biết là Nam hay Nữ, cứ tính trước như vậy có gì tính thêm...
        Mong được nhiều người bàn luận.
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sonthuy" về bài viết có ích này:

rhea (02-12-10)

Trang 11/12 đầuđầu ... 9101112 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Xem giúp Dụng thần
        By quocnam in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 12
        Bài mới: 06-12-09, 12:46
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 10-11-09, 14:11