Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 14
        longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

Ico167R (138) Good info

Very nice site!
        thay đổi nội dung bởi: Pharmb926, 21-06-12 lúc 11:58 Lý do: gwZEimzXnxzEkogv
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

hihihi... tình trạng mằt của HTD cũng vậy.

Cảm ơn
        42
        trong 39 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        Kính chào BQT, em tuổi già mắt kém, nên log vào diễn đàn post bài được 1 chút là nước mắt cứ tuôn trào vì nhức. Xin kính mong BQT nghiên cứu có thể làm cái background nào nó dịu dịu 1 chut được ko ah, như màu xanh da trời nhạt hoặc đậm...vvv...
        Bác chưa hiểu gì về background cả, màu xanh đây là giao diện chính của trang web không có liên quan gì đến background cả, khi thiết kế giao diện admin cũng nghĩ đến chuyện thiết kế giao diện làm sao cho người dùng dễ đọc và không đau mắt, trong mỗi topic đều có nền màu trắng (gọi là background) còn màu chữ là màu đen, đây là màu chuẩn mà hiện nay nhiều trang web đang sử dụng.
        Bác nên xem xét lại máy tính của Bác xem độ sáng của màn hình có lớn hay không ?!?, nếu là màn hình CRT thì bác phải có gắn kính bảo vệ mắt, đây là một số nguyên nhân gây đau mắt cho Bác đó. Thân ái,
        QTV. Huyền Không Lý Số.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "admin" về bài viết có ích này:

sonthuy (04-01-10)

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

ui,ko phải ý em là cái background hình nền trang chào mừng màu xanh lá cây bác admin ah, mà ý em là cái background của diễn đàn. Màu trắng chữ đen đúng là chuẩn cho nhiều diễn đàn thiệt nhưng nó gây đau mắt qua, em dùng LCD nên ko có gắn cái kiếng như máy monitor cũ. Tuy nhiên đây cũng là ý kiến chủ quan của em thôi.

Cảm ơn
        14
        trong 3 bài viết

nền trắng làm ... tốn điện , tốn pin laptop lắm, vì phải phát sáng cực mạnh... cho tông màu thành nhạt nhạt dần đến màu xám nhạt cũng được.

màu xanh cũng được rồi, nhưng ko biết có lấy theo phong thủy ko nữa

các bạn có thấy logo của Vinasun ko ?

http://vinasuntaxi.com/index.php?l=2&f=4&nid=214

rõ ràng họ có coi phong thủy để định logo, 2 màu chủ đạo là xanh đỏ tương sinh, 2 vạch vẽ trên thân xe là vạch xanh (mộc) ở dưới, trên là vạch đó tượng trưng cho hỏa (Sun) , tại thành thế mộc sinh hỏa.

Ở đây, 2 màu chủ đạo của HKLS là mộc và kim (trắng) tương chiến, quá...phi phong thủy

Thôi cho thêm màu đen xám (thủy) nữa để cho nó ... thông quan

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThanhLong Xem bài gởi
        nền trắng làm ... tốn điện , tốn pin laptop lắm, vì phải phát sáng cực mạnh... cho tông màu thành nhạt nhạt dần đến màu xám nhạt cũng được.
        màu xanh cũng được rồi, nhưng ko biết có lấy theo phong thủy ko nữa
        các bạn có thấy logo của Vinasun ko ?
        http://vinasuntaxi.com/index.php?l=2&f=4&nid=214
        rõ ràng họ có coi phong thủy để định logo, 2 màu chủ đạo là xanh đỏ tương sinh, 2 vạch vẽ trên thân xe là vạch xanh (mộc) ở dưới, trên là vạch đó tượng trưng cho hỏa (Sun) , tại thành thế mộc sinh hỏa.
        Ở đây, 2 màu chủ đạo của HKLS là mộc và kim (trắng) tương chiến, quá...phi phong thủy
        Thôi cho thêm màu đen xám (thủy) nữa để cho nó ... thông quan
        Chào ThanhLong,
        Trong khi chờ đợi BQT của web site trả lời về vấn đề của bạn, mời bạn về tìm mua quyển "Thiết kế logo theo phong thủy", kế đến mở lại http://vinasuntaxi.com/index.php?l=2&f=4&nid=214 và xem cho thật kỹ để biết logo đó thật sự có bao nhiêu màu!
        trước khi nói "quá ...phi phong thủy" cần xem lại ứng dụng luật tương sinh và tương khắc trong phong thủy ThanhLong nhé !

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "dongphuong" về bài viết có ích này:

ThanhLong (05-01-10),tom (04-01-10)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

3 mầu này kết hợp lại, nếu muốn sinh cho hỏa thì mộc phải thắng kim! Vì mầu chủ đạo là mầu trắng. Nhưng kim mạnh hơn cả mộc lẫn hỏa, nhìn không thấy gì về thế mạnh (của hỏa mộc) cả, không thành vấn đề.

Còn về logo thì chiều hướng của công ty này có lẽ muốn thu nhập nhiều vào chiều tối hơn là buổi sáng...

10. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

huongvi (04-01-10),sonthuy (04-01-10),ThanhLong (05-01-10)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        3 mầu này kết hợp lại, nếu muốn sinh cho hỏa thì mộc phải thắng kim! Vì mầu chủ đạo là mầu trắng. Nhưng kim mạnh hơn cả mộc lẫn hỏa, nhìn không thấy gì về thế mạnh (của hỏa mộc) cả, không thành vấn đề.

Còn về logo thì chiều hướng của công ty này có lẽ muốn thu nhập nhiều vào chiều tối hơn là buổi sáng...
        Chào chị kimcuong,
        Chị không cần giải thích nhiều vì với 1 số người thì họ cứ nghĩ tầm hiểu biết của họ là rộng lớn, cứ cho họ tự tìm hiểu thêm, chị mất thời gian giải thích với họ chẳng ích gì đâu!
        Một con ếch ngồi dưới đáy giếng thì nghĩ rằng trời to bằng cái miệng giếng, nhưng nó có thể biết gì hơn nếu không chịu khó rời khỏi miệng giếng!
        thay đổi nội dung bởi: dongphuong, 04-01-10 lúc 21:43

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongphuong" về bài viết có ích này:

ThanhLong (05-01-10)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi admin Xem bài gởi
        Bác chưa hiểu gì về background cả, màu xanh đây là giao diện chính của trang web không có liên quan gì đến background cả, khi thiết kế giao diện admin cũng nghĩ đến chuyện thiết kế giao diện làm sao cho người dùng dễ đọc và không đau mắt, trong mỗi topic đều có nền màu trắng (gọi là background) còn màu chữ là màu đen, đây là màu chuẩn mà hiện nay nhiều trang web đang sử dụng.
        Chào Admin
        Mình thấy thiết kế giao diện background nền trắng chữ đen là rất chuẩn rồi không cần thay đổi làm gì, nếu để background màu thì khi In ấn bao nhiêu Mực cho đủ

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

dongphuong (05-01-10),tom (05-01-10)

Cảm ơn
        14
        trong 3 bài viết

Cảm ơn lời vàng ngọc của dongphuong !

Không có vấn đề gì cả, đúng là tôi "ếch ngồi đáy giếng", chẳng qua chọc phá diễn đàn một tý cho vui, chẳng có ý gì xấu, nhưng đọc lại quả là "chưa đến mức thân thiết" để nói những điều đó ...

Tôi thấy diễn đàn đi vào hoạt động đã lâu, nhưng thành viên chăm chỉ chỉ có vài người, theo tôi đoán hầu hết những hội viên này là admin, mod, ban điều hành, bạn bè thân quen,...và hoạt động khuếch trương chưa thành công... nên có 1 chút cảm tính là do gì gì đó, nên có nghĩ/đoán là do phong thủy...thế thôi ! Còn việc chọn ngày tốt khai truơng 4R thì tôi nghĩ chắc chẳng ai qua được anh vanhoai...

Tôi rất cảm phục chị kimcuong từ lâu và anh vanhoai, còn những thành viên khác tôi không biết gì nhiều, nhưng rõ ràng về tư cách, trình độ hiểu biết học thuật của hai vị này thì làm cho khối kẻ khác phải học tập, trong đó có tôi !

Nếu ban điều hành nghĩ rằng là phù hợp thì cứ để vậy, có gì đâu mà...nóng

Thân chào !

----------------

@ sonthuy: tuy có hơi vô duyên nhưng có vài lời: việc in ấn thì cũng chẳng phụ thuộc background, đều có thể tùy chọn ở máy in hoặc dựa vào chính chức năng in ấn của Vbulletin portal (trong đầu mỗi topic, chọn Điều chỉnh >> Tạo trang in)...

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ThanhLong" về bài viết có ích này:

vanhoai (06-01-10)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn