Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 44

Ðề tài: Quẻ tiền gieo

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn anh anhngoc. Tuy HTD gieo 2 quẻ liền nhưng bình tâm và hướng đến việc muốn hỏi. Lúc gieo quẻ thứ hai, HTD không gieo mà các đồng xu cứ tự lăn khỏi tay HTD rơi xuống đất ...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Quẻ của chị HTD tuy có quan tinh trì thế và thêm quẻ biến là lục hợp. Nhưng chưa thấy bác nào nhắc đến nội quái và thế hào động biến phản ngâm hết vậy cà.. Chỉ là thắc mắc nhỏ.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngoctrongda" về bài viết có ích này:

htruongdinh (06-01-10)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn ngoctrongdá. Mời ngoctrongda luận giúp dùm HTD nhé. Người ngoài sáng hơn người trong.
        Quan trì Thế ở nội quái, được Tài cục sinh. Hào 5 Tử Tôn động hóa trường sinh thêm lực sinh Tài cục ở nội quái. Hỏa Phong Đỉnh biến Thiên Địa Bỉ là phản phục. Quẻ biến Bỉ tượng của sự bế tắc.

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chào chị,
        Quẻ chính Đỉnh là tượng nấu nướng, biến cái sống thành cái chín, biến cái rắn thành mềm. Là nước với lửa là giống không cùng ở với nhau.. Quẻ Bĩ tượng bế tắc vì âm dương không thuận, không thông, là thời của tiểu nhân đắc chí. Nên lánh tránh xa.

Quan tinh trì thế lâm Nhật Hợi là người hết lòng với công việc. Nội quái cùng thế hào động biến phản ngâm là lòng cứ u sầu, đắng đo, trăn trở vì chuyện không vui cứ lập đi, lập lại mãi. Muốn biết chuyện gì thì xét đến hào ứng. Ứng hào động đến khắc thế, thế hào và ứng hào cư nghịch âm dương là tượng bế tắc. Đoán là giữa mình và bạn "boss" đồng nghiệp không thuận, cứ gây khó dễ cho mình riết.. Làm chị chán nản cũng nhiều lần muốn thôi bỏ công việc hiện tại.

Khuyên: Lúc này chị không nên vọng động chi nhiều, phải biết nín thở để qua sông. Sau cơn bĩ cực đến hồi thái lai. Tôi nghĩ người đồng nghiệp hay gây rắc rối cho chị cũng gần đi xa rồi.. Cố gắng nhé. Chúc bình an.

ngoctrongda.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngoctrongda" về bài viết có ích này:

htruongdinh (06-01-10)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn ngoctrongda. Mấy năm nay HTD gặp những chuyện không vui lập đi lập lại, vẫn nín thở để qua sông; cuối năm nay xếp lớn, xếp nhỏ về hưu cả rồi. HTD cũng mong dể thở hơn, nhưng tình hình quẻ Dịch thứ hai lại đáng ngại.

Trong quẻ này điều xấu toàn là Tuế Phá. Hào Tử tôn lâm Tuế Phá vào năm nay (Sửu xung Mùi). Hào 3 Thê tài Dậu kim động biến ra Phụ mẫu Mão mộc; hào biến Mão mộc đều được Nguyệt Kiến và Nhật Thần sinh cho nó; tức nó rất rất hưng mà lại lâm Không. Vào năm Thái Tuế kiến Mão, Dậu kim chưa phùng Tuế Phá cho đến năm Thìn tức khi mão vượng mà xuất không thì .... Đến khi năm Quý Tỵ xung hợi, hào Quan Quỉ trì thế phùng Tuế Phá, trở nên hưu tù thì làm mất sự nghiệp (Bỉ).

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chào chị,
        Theo cách chị viết thì chị cũng là dân chơi Dịch. Dịch là biến Dịch, la`biến theo thời gian. Thấy đó, được đó, mất đó nào ai hay.
        Năm Sửu chưa qua chị lại lo đến năm Tỵ rồi, chị thật khéo lo, không nên mang gì nhiều vào mình mà mệt thân, nên biết xả bớt cho tâm được nhẹ thanh thoảng. Chị ne^n đợi hết năm Sửu qua năm mới gieo quẻ hỏi lại nhé. Chúc tâm an lạc. Chào chị.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngoctrongda" về bài viết có ích này:

htruongdinh (07-01-10)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn ngoctrongda. Mấy năm nay HTD cũng oải vì các xếp khủng bố. Đầu năm 2010, HTD gieo hai quẻ hỏi công việc năm 2010 và những năm còn lại. Dù sao thì HTD cũng cần định hướng công việc trong mười năm tới . HTD không cần vinh hoa phú quý mà chỉ cần công việc ổn định mà thôi.
        Chúc ngopctrongda năm 2010 vui vẻ nhé.

Cảm ơn
        2
        trong 4 bài viết

Hi,
        Luận quẻ Đỉnh -> Bỉ
        1. Đương sự đang có vài khiếm khuyết, nếu biết bổ túc và làm sao cho lãnh đạo thấy được khả năng mới của mình thì sẽ được trọng hậu. Do lực lượng lãnh đạo đương thời ( mới ) có cái nhìn về đương sự không hay lắm như là : bảo thủ, thiếu năng lực, cố chấp, không hợp thời. Vậy ta phải luôn rèn luyện, bồi dưởng các khả năng cho mình sao cho tuyệt hảo vững chắc . Hoàn cảnh đương sự được rơi vào giai đoạn "Thanh trừ tàn dư", muốn thoát cảnh này tư duy cần thay đổi. Đi, đứng phải thận trọng vì có dấu hiệu trượt chân, vấp ngã, có dấu hiệu đi xa (có thể du lịch vài ngày). Trong công việc hiện đang tồn động vài vấn đề quá rườm rà (do mình làm ra), cần phải gạt bỏ đi, chọn lọc để còn lại cái có giá trị nồng cốt.
        2. Đang khi thời vận chưa thông, lơ thơ thất thiểu thì lòng phải bồi hồi ray rức.Vận thời chưa đến thì hào kiệt cũng dở dang.
        3. Quẻ nêu lên hiện tượng gọi là "đối trọng" trong tư thế không tương xứng. Do vậy "ghế không ngay không ngồi, vị trí không thích hợp thì ở yên vậy". Khi mà đặt trọng tâm cho việc phải làm, nếu kém thua người (vốn ít hơn) mà mưu sự lại lớn thì gặp điều xấu ngay. Nếu đứng vào tình thế bị gay go thì dễ bị hiểu lầm. Đổi là vì khác nhau mà thành thay đổi.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HoaMauDon" về bài viết có ích này:

htruongdinh (09-01-10)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn HoaMauDon. HoaMauDon luận hay lắm. Với quẻ Đỉnh -> Bỉ thì phải làm sao cho lãnh đạo thấy được khả năng mới của mình thì sẽ được trọng hậu. Nhưng tính HTD khá bảo thủ và không thích nịnh bợ cấp trên và càng không muốn chứng minh khả năng của mình. HTD chọn Độn
        Thành ra, "ghế không ngay không ngồi, vị trí không thích hợp thì ở yên vậy". HTD chỉ cần sự ổn định trong thời gian làm việc còn lại của HTD.

Cảm ơn
        104
        trong 13 bài viết

Odthao xin mến chào anh chi em
        Hôm vừa rồi Odthao có chiêm 1 Quẻ về Phụ Mẫu mà thấy xấu quá. Mong mọi người cùng luận Quẻ này nhé
        Ngày Đinh Tỵ , tháng Bính Tý. Chiêm quẻ về Gia đạo ( Phụ Mẫu )Quẻ đắc : Địa Phong Thăng . Hào 2 , hào 4 ,hào 6 động biến : Hỏa Phong Đỉnh
        Mọi người cùng luận giúp Odthao nhé , xin cám ơn rất nhiều

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Gieo quẻ bằng loại xu nào
        By scorpio in forum Dịch số
        Trả lời: 12
        Bài mới: 22-12-09, 18:54
      2. Tiền bạc, danh vọng và tình duyên
        By acb123 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 03-11-09, 22:14