Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 86
        Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        em hỏi vì có ý kiến cho rằng từ trường là vấn đề cốt yếu tạo ra hướng trong phong thủy. CHo nên theo ý kiến đó, em hiểu rằng hướng là do từ trường tạo nên , cho nên, em hỏi, nếu ta chôn nam châm hoặc sắt xuống thì sẽ hóa giải được không? Còn nếu anh cho là ko thì phải xem lại ý kiến hướng là do từ trường mang lại. Nếu 1 căn nhà nào đó, vô tình ở gần mỏ sắt hoặc mỏ kim loại từ tính, ta đo được là hướng tây, nhưng thực ra trên google nó hướng bắc thì sao đây? Theo như ý kiến trên em sẽ hiểu là nhà này hướng tây, vì từ trường sẽ ảnh hưởng đến căn nhà đó.
        Bạn có kiến thức về PT mà hỏi như vậy thì quá nguy. Thuật Phong Thủy có cả ngàn năm nay rồi thời đó lấy La bàn để định hướng Bắc nam theo từ trường trái đất, và lấy các Tinh tú trên trời để nghiên cứu và phát triển đến bây giờ, lấy Hà đồ - Lạc thư làm chuẩn mực. Dù gần mỏ sắt hay mỏ nam châm cũng không ảnh hưởng đến căn nhà. Mình dùng La bàn để xác định hướng nhà theo hướng (Bắc Nam) từ trường của Trái Đất chứ không phải lấy tạp nhiễu của mỏ sắt, mỏ kim loại, sau đó mới tính được các bước tiếp theo như Phân kim, Lập hướng , Phi tinh..v.v.. Còn nếu nhà ở gần mỏ sắt, hoặc bị tạp nhiễu điện trường quá mạnh thì không thể xác định bằng La bàn thông thường mà cần phải nghiên cứu một vài phương pháp khác (cái này chưa nghĩ ra ), muốn dùng PP gì cũng phải lấy : TỪ TRƯỜNG TRÁI ĐẤT LÀM CHUẨN.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

cám ơn anh Vân Từ đã lên tiếng, thật ra mọi người hiểu lầm ý của mình rồi. Khi mình hỏi như vậy là 1 câu hỏi tu từ, để các anh nhìn nhận lại xem chuyện dựa vào từ trường trái đất là đúng hay sai. Đúng như anh Vân Từ đã nói, chúng ta đo la bàn, và kiểm tra lại bằng google earth,sau đó sẽ + hay - đi từ trường lệch ở mỗi nơi mà alibaba đã cho là chính xác nhất.
        Việc dùng số độ để kiểm tra thịnh suy căn nhà chỉ đúng 1 phần chứ không phải tất cả. Lấy vd như nhà mình tuy là kiêm hướng gần phạm đại không vong 19- 21 độ nhưng phát rất mạnh vào vận 7, vận 8 thì yếu hơn nhưng ko đến nỗi nào.
        Phong thủy chỉ là 1 yếu tố, còn xem vận chủ nhà hay nhân đức người ta nữa.
        Nếu chúng ta đồng ý với việc dùng la bàn để đo dựa vào từ trường trái đất, thì mình hiêu rằng, từ trường là gốc, ảnh hưởng trực tiếp tới thịnh suy 1 căn nhà chứ không phải hướng. Ko biết mình hiểu vậy có lầm ý của mọi người không?

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

nhân đây thì mình xin kể 1 số trường hợp đặc biệt.
        Nếu đối với những trường hợp thông thường , tức là nhà bình thường, dưới nền đất không có cái gì "bất thường" thì theo cách của mình làm là đo bằng la bàn thực tế rồi kiểm tra lại bằng google earth.
        Tuy nhiên, còn có những trường hợp đặc biệt, mà mình xin nêu 2 trường hợp đã gặp trong thực tế:
        1. Nhà này của bạn mình, vượng sơn vượng hướng, tọa Tốn hướng Càn, nhập trạch vào vận 8. Sau khi mình đã chỉnh sửa thì đúng với phong thủy ( theo sự hiểu biết) của mình nhưng nhà vẫn không phát, ba mẹ bạn mình làm công chức vẫn bình thường như vậy, bà mẹ lại hay bị bệnh mắt. Chỉnh sửa tuy ko hiệu quả làm mình rất buồn và cứ suy nghĩ về cuộc nhà đó hoài. Cho đến 1 hôm bạn mình mới gọi nói rằng có quen 1 ông thầy Cảm xạ học, theo bạn mình kể thì dùng con lắc gì đó vào trong căn nhà, bảo rằng nhà này có 1 cái giếng cũ ngay dưới nền nhà, nên ko phất được, quả nhiên là vậy, sau khi đào lên làm theo những gì ông ta nói thì bạn mình tốt nghiệp DH ra trường, bây giờ đã mở công ty riêng làm ăn rất phát đạt.
        2. Mình có công việc đi ra ngoài Quảng Trị,thành phố Đông Hà cũng xem cho 1 nhà, nhà tọa sửu hướng mùi, nậhp trạch cuối vận 7. Mình đã cho chỉnh sửa lại để nhập trạch trong vận 8 nhưng người nhà cứ đau bệnh liên miên, đặc biệt người vợ hay nằm mơ gặp ma và thường xuyên nằm mơ 1 giấc mơ kỳ lạ, là trong giấc mơ gần gũi với đàn ông ( xin lỗi mình ko biết kiếm từ nào dễ nghe hơn). Mặc dù mình đã chỉnh sửa hết sức nhưng người vợ vẫn ko đỡ bệnh. Sau này người nhà lên Xã Hải Thái, có gặp ông thầy Thanh rất nổi tiếng ở đó, ông này nghe nói là do người âm nhập hồn vào xem. Xem ra mới biết dưới căn nhà đó có 1 cốt người. Người vợ đã bị người âm đó lấy làm vợ đã 2 năm nay. Sau khi cải mộ cho người đó xong thì gia đình khỏe mạnh.
        Trên là 2 câu chuyện của mình, đúng là từ trường có thể ảnh hưởng mạnh hơn hướng. Nhưng riên mình là người trần mắt thịt, gặp những căn nhà có mộ hoặc cái gì bất thường nằm dưới căn nhà thì chịu, nếu dùng những phép phong thủy thông thường chỉnh sửa thì ko đạt hiệu quả cao.

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        cám ơn anh Vân Từ đã lên tiếng, thật ra mọi người hiểu lầm ý của mình rồi. Khi mình hỏi như vậy là 1 câu hỏi tu từ, để các anh nhìn nhận lại xem chuyện dựa vào từ trường trái đất là đúng hay sai. Đúng như anh Vân Từ đã nói, chúng ta đo la bàn, và kiểm tra lại bằng google earth,sau đó sẽ + hay - đi từ trường lệch ở mỗi nơi mà alibaba đã cho là chính xác nhất.
        Việc dùng số độ để kiểm tra thịnh suy căn nhà chỉ đúng 1 phần chứ không phải tất cả. Lấy vd như nhà mình tuy là kiêm hướng gần phạm đại không vong 19- 21 độ nhưng phát rất mạnh vào vận 7, vận 8 thì yếu hơn nhưng ko đến nỗi nào.
        Phong thủy chỉ là 1 yếu tố, còn xem vận chủ nhà hay nhân đức người ta nữa.
        Nếu chúng ta đồng ý với việc dùng la bàn để đo dựa vào từ trường trái đất, thì mình hiêu rằng, từ trường là gốc, ảnh hưởng trực tiếp tới thịnh suy 1 căn nhà chứ không phải hướng. Ko biết mình hiểu vậy có lầm ý của mọi người không?
        longbow
        - Nên gọi là chị Vân Từ
        - Dựa vào từ trường của trái đất để tìm hướng. Hướng lại chịu ảnh hưởng của 9 loại khí (theo Huyền Không). 9 loại khí này lại phân bố theo "Lường thiên xích",....
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

em xin nêu 1 điều mà em thực sự thắc mắc.
        Qua 2 câu chuyện mà em đã trực tiếp chứng kiến (ở bài trên) thì em tin rằng từ trường của tất cả mọi vật xung quanh đều ảnh hưởng đến căn nhà, mà cụ thể là mình. Nếu nhà mình nằm trên 1 khu vực có từ trường khác thường ,vd như mỏ kim loại hay gì gì đấy ( em ko tìm được vd nào hay hơn nữa) làm ảnh hưởng kim la bàn. Đo la bàn là hướng tây, nhưng thực tế là hướng Bắc, thì em tin rằng phải xem nhà này hướng tây.
        Và em thắc mắc, xin các anh và các bạn cho ý kiến, em lấy hướng tây như vậy là đúng hay sai?

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Vậy nếu vì sơ ý bạn đo ngay kiềng nhà (đà dưới) và cứ theo độ số đó mà làm sao? Hoặc nhiều khi muốn chắc ăn bạn ra trước nhà đo, ai dè bên dưới có cáp viễn thông?
        botay.com !!!

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

err, em ko thắc mắc trường hợp đó, vì đó thuộc về kỹ thuật đo. Cái em muôn nói đến ở đây là em đã áp dụng đúng kỹ thuật đó như đo ngoài nhà, kéo đây, lấy vuông góc....vv.....
        Nhưng nếu có mỏ kim loại hay gì gì đó, thì cả 1 khu vực sẽ bị ảnh hưởng, nếu emmang la bàn đo ngoài nhà là hướng tây,nhưng lên google kiểm tra nó là hướng bắc thì sao hả anh?

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Cái này mình phải kiểm tra bằng thực tế người sống trong nhà đó thời gian qua như thế nào? để tìm tinh bàn phù hợp. Dĩ nhiên vấn đề la bàn là một vấn đề nan giải không phải dễ "sơi"

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        longbow
        - Nên gọi là chị Vân Từ
        Anh VanHoai chắc đã nhầm tôi với bà xã tôi là Tùy Vân! Từ ngày anh hướng dẫn cho ngôi nhà "có ma" của chúng tôi, những sự việc có tính "lạ" không còn nữa. Nhân đây cám ơn anh rất nhiều, cũng không quên cám ơn tấm lòng nhiệt tình của anh cho học thuật. Sự cởi mở của anh tôi thật cảm kích. Chúc anh luôn vui khỏe và làm ăn luôn phát đạt. Mong một ngày được gặp anh tại VN.

Thân mến,

Vân Từ
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 20-01-10 lúc 10:04

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Xin post lại đoạn video hướng dẫn dùng la bàn để đo độ số căn nhà. Mong được nghe các bạn chia sẻ kinh nghiệm trong việc xử dụng la bàn.

http://video.about.com/fengshui/How-...Your-Bagua.htm

http://video.about.com/fengshui/Feng...ss-Reading.htm

Kinh nghiệm của tôi:
        - Đo trong nhà có độ sai số rất cao, mỗi nơi trong nhà cho tôi một độ số với con số sai lệch quá lớn.
        - Áp sát vách bị tác tác động bởi kim loại trong vách nên kim la bàn cho độ số khó tin tưởng.
        - Đặt la bàn dưới đất có thể bị ảnh hưởng bởi kim loại, dây cáp chôn dưới đất!
        - Dùng công cụ laser trong xây dựng, bắn ánh sáng song song với vách phải rồi vách trái căn nhà, rồi cầm la bàn theo đường ánh sáng đó để lấy độ số, nếy kỹ lưỡng thì làm như trên cho vách sau và vách trước, sau đó dùng những con số thu được và làm một bài toán đơn giản để kết luận.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Thân mến,
        Vân Từ

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 32
        Bài mới: 22-02-15, 18:27
      2. Định vị hướng động thổ
        By htruongdinh in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 15
        Bài mới: 30-06-10, 21:47