Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 20 trên 20
        Cảm ơn
        0
        trong 7 bài viết

Bạn 1268!

Bạn sinh ngày 20 tháng 6 (dương lịch) năm 1977, 2h30 sáng
        Theo Tử Bình thì Bạn đang ở đại vận chính tài, kế thúc năm 2010 một đại vận rất tốt đối với bạn, kế đến là đại vận thiên tài, kết thúc năm 2020 cũng là vận tốt của bạn.
        Nhưng trong năm 2009 là niên vận Kiếp tài bạn sẽ bị mất tiền và có những xui xẻo. Từ năm 2010 thì tình hình trở nên tốt hơn. Một niên vận trong đại vận tốt không có nghĩa là bắt buộc phải tốt. Đại vận là 10 năm. Nếu đại vận tốt thì tính trung bình 10 năm của đại vận là tốt, có nghĩa là có năm cực tốt có năm khá, cũng có năm xui xẻo. Đại vận tốt thì trung bình 10 năm của nó tốt hơn trung bình 10 năm của đại vận trung bình hoặc xấu.

Nói chung là như vậy.

Bạn xem có gì cho tôi hay để rút kinh nghiệm.

Thân ái!
        phuongvu
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phuongvu" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (09-12-13)

Cảm ơn
        7
        trong 46 bài viết

chào htruongdinh
        rất cám ơn bạn dã giải thích chi tiết bây giờ thì tôi hiểu rõ ý của anh sàigon. tôi cảm phuc bạn rất tinh tường về tử vi. Bạn cho tôi hỏi theo như lá sớ của tôi có cơ hội mua nhả lần nửa không.
        cám ơn nhiều

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào Phuongvu.

Rất cám ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ tôi, vì đề tài này tôi gửi lâu rồi mà không có ai quan tâm giúp. Đối với bản thân thì mọi việc bình thường, như đại vận theo bạn nói thì tôi thấy bắt đầu tốt từ năm 2005, đến năm 2007 thì rất tốt, còn năm 2009 thì rất xấu, đến mức tôi phải bỏ việc đi làm ở một nơi khác.

Hiên tại, tôi đang làm ở nơi mới mọi việc nói chung có vẻ tốt hơn, nói chung là về mặt tư tưởng thôi, còn vẫn đề kinh tế vẫn chưa thấy có dấu hiệu tốt lên.

Mong bạn góp ý thêm, thực ra đối vấn đề kinh tế của tôi tôi có cảm giác nó cứ kém dần đi theo thời gian thì phải.

Bạn có thể cho biết đại vận sắp tới của tôi xấu nhất vào những năm nào không để tôi còn có phương án phòng tránh.

Chân thành cám ơn bạn.

Thân.
        thay đổi nội dung bởi: 1268, 08-07-10 lúc 08:40
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Chào anh alan,
        Tôi không phải là người tinh tường về tử vi, tôi không nhìn ra cách cục của lá số anh mà nguoi saigon và anh vuivui nhìn ra, tôi chỉ luận giải lại một chút. Mục đích chính của người xem tử vi không phải là xem cho biết mà dựa vào vận số để tìm ra phương án tốt nhất cho mình. Ví dụ: một doanh nhân đang làm ăn thành đạt nhưng xem số thì thấy có số sắp thất bại, vậy thì doanh nhân đó nên dẹp việc làm ăn và đi du lịch thì sẽ tốt hơn là khiên cưỡng tiếp tục làm ăn để rồi thất bại.
        Cung Điền của anh vô chính diệu nên phải lấy Vũ Tham ở cung Tử tức là chính diệu, nên việc anh dựa vào con gái là đúng số. Anh sẽ còn chuyển nhà và mua nhà vài lần nữa. Tôi đã nhắc lại lời khuyên của thaibinh đối với anh : " khi tìm tọa hướng bố trí nhà cửa phong thủy, không nên chọn cách cục phú quý, vì mệnh cách trung bình, chọn phú quý thì khác gì cưởi cọp". Không phải một căn nhà nhỏ thì xấu, không đạt cách phú quý và một căn nhà lớn thì tốt đạt cách phú quý. Có khi một căn nhà nhỏ lại vượng sơn vượng hướng , còn căn nhà lớn thì kiêm quái hỗn loạn, sao 2, sao 5 đến hướng. Tuy nhiên những ngôi nhà của các tỷ phú thường lại cao lớn, đẹp đẻ, vượng sơn vượng hướng, đạt cách cục phú quý.
        Vận 54-63 là vận xấu, vậy anh chọn cái xấu nhỏ cũng là cách giải bớt cái xấu lớn, đồng thời phù hợp vận số của anh. Khi anh thuê nhà hay mua nhà trong vận này thì nên chọn một căn nhà nhỏ, ẩn sau ngôi nhà khác, cách cục trung bình. Từ 64 tuổi anh hãy tìm căn nhà cách cục tốt hơn, cách cục như thế nào còn tùy phúc khí của anh.

HTD

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (09-12-13)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

@1268 : HTD không nhìn ra cách cục của lá số của bạn nên không thể giải đoán được. Bạn nên nhờ các cao thủ tử vi xem dùm mệnh số và cung Điền trạch của bạn nhé.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào htruongdinh.

Cám ơn bạn đã quan tâm, nếu bạn biết gì cứ nói giúp mình với, để mình còn tránh.

Nếu các bạn trên diễn đàn ai biết giúp mình với.

Xin chân thành cảm ơn.

Thân.

Cảm ơn
        0
        trong 7 bài viết

Bạn 1268 thân mến!

Theo quan điểm của tôi thì sự tốt xấu về mọi mặt của mỗi người trong mỗi gia đoạn thì có rất nhiều yếu tố tác động tới mà ta thấy họa phúc, hên xui khác nhau từng thời kỳ.
        Tôi thấy có 4 yếu tố chính tác động vào là:
        1) mồ mả ông bà tổ tiên
        2) Âm đức mà cá nhân tích lũy được
        3) Phong thủy nhà ở và nơi làm việc
        4) Lá số của bản thân (luận qua Tử Bình hoặc Tử vi)

Tất nhiên là còn rất nhiều yếu tố tác động tới họa phúc của mỗi người nhưng ta không thể đề cập hết được nên chỉ xem xét (khảo sát) 4 yếu tố chính như trên.
        Trong thực tế hầu như không mấy ai có đủ khả năng và năng khiếu cùng lúc khảo sát cả 4 yếu tố trên cho bạn được. Có người giỏi địa lý thì xem nặng về phong thuỷ, có người giỏi Tử vi thì xem nặng về về lá số. Vì vậy cho nên nhiều lúc luận đúng bài vở nhưng vẫn trật lất vì bên cạnh đó còn các yếu tố khác tác động tới mà ta không khảo sát được như mồ mả, độ dầy về âm đức v.v...
        Thông thường thì ta chỉ có thể luận được 2 yếu tố: phong thủy và mệnh lý học. Như thế cũng là tốt lắm rồi.
        Riêng về phong thủy thì tôi quan niệm phải coi các nơi bạn tá túc nhiều nhất, thông thường là nhà ở và nơi làm việc thì mới đầy đủ. Có khi nơi làm việc tốt mà nơi ở xấu thì tiền bạc làm ra cũng bay theo bệnh tật, tai nạn, lường gạt, kiện tụng… do nơi ở nhiều hung khí sinh ra. Ngược lại nhà ở tốt nhưng chỗ làm có phong thuỷ xấu cũng giống như “một túp lều tranh 2 trái tim vàng” mà thôi. Chỗ làm và nhà ở đều tốt thì giống như “gấm thêu hoa”.
        Vì vậy nếu chỗ làm không phải là nhà ở thì bạn coi thêm phong thủy chỗ đó thế nào.
        Còn khoảng năm 64 tuổi trở đi bạn mới gặp đại vận kém.
        Lúc này thì có thể vui thú điền viên được rồi.
        Còn phòng tránh khi ở đại/ niên vận xấu thì không được mà chỉ có thể giảm thiểu tác hại của nó. Ví dụ như không tính chuyện làm ăn lớn trong gia đoạn này. Có xung đột thì cũng ráng chịu nhịn đừng để to chuyện là mọi chuyện sẽ qua đi.v.v...

Thân ái!
        phuongvu

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phuongvu" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (09-12-13)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 1268 Xem bài gởi
        Chào htruongdinh.

Cám ơn bạn đã quan tâm, nếu bạn biết gì cứ nói giúp mình với, để mình còn tránh.

Nếu các bạn trên diễn đàn ai biết giúp mình với.

Xin chân thành cảm ơn.

Thân.
        hihihi...HTD có biết gì đâu mà nói. Nếu có người luận giải lá số của 1268 thì HTD mới tham gia một chút được.

Lá số tử vi
        [IMG]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/023020061977/1/1268.jpg[/IMG]

Lá số tử bình
        [IMG]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/023020061977/1/1268.jpg[/IMG]

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào Phuongvu.

Mình rất tâm đắc với việc bạn nói: "Thông thường thì ta chỉ có thể luận được 2 yếu tố: phong thủy và mệnh lý học. Như thế cũng là tốt lắm rồi".

Mình cũng chỉ muốn biết được 02 vấn đề đó thôi cũng để tránh (ý mình nói tránh cũng như ý của bạn là: Ví dụ như không tính chuyện làm ăn lớn trong gia đoạn này. Có xung đột thì cũng ráng chịu nhịn đừng để to chuyện là mọi chuyện sẽ qua đi.v.v... mà thôi.

Đối với Phong thủy thì mình cũng đã xem kỹ bằng Huyền không học và cũng đã được nhiều anh, chị trên diễn đàn góp ý rồi, mĩnh cũng đã được anh Văn Hoài xem giúp. Còn vấn đề mệnh lý học thì mình mù tịt chưa biết gì cả, nên mong được các anh chị trên diễn đàn nếu ai biết góp ý cho mình mới. Do mình cũng chư có điều kiện để nghiên cứu lĩnh vực này.

Chân thành cám ơn bạn đã đã có những góp ý quý báu cho mình.

Thân.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào mọi người trên diễn đàn:

Mình mới nghiên cứu Tử vi nên không biết nhiều chỉ thấy:

- Phúc đức và Thân của mình Vô chính diệu - liệu có phải nửa sau của cuộc đời mình kém lắm phải không? Tuy nhiên cũng thấy có Tam hóa (Hóa khoa, Hóa lộc, Hóa quyền; Hóa khoa bị Triệt, Hóa lộc bị Tuần) sung chiếu không biết có ích gì không?

- Quan lộc cũng Vô chính diệu, tuy được Thái dương, Thái âm sung chiếu, nhưng hai nguyệt đều bị Tuần, không biết có tốt không?

- Điền trạch có Liêm trinh hẳn là quá xấu phải không?

Mong được chỉ bảo.

Thân.

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Huyền Không Phong Thủy Và Tử Vi Đẩu Số
        By vanti67 in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 19
        Bài mới: 10-02-11, 02:05
      2. Phong thủy động, phong thủy tĩnh
        By vân từ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 7
        Bài mới: 26-01-10, 03:42
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 02-01-10, 22:24