Trích Nguyên văn bởi tranbinhchuong Xem bài gởi
--------------------------------------------------------------------------------

Trên Diễn Đàn lyso rất nhiều bạn trẻ nhờ giúp (Dịch-Vụ Tư-Vấn Hôn-Phối Tổng-Hộp có lệ-phí),miễn phí thì ai cũng chào đón,còn nói đến lệ phí tư-vấn hay thù lao gì thì đa số rút lui có trật-tự(cho dù họ dư giã tiền bạc ).
---Mình cũng gặp phải là Nhờ cả trên 2 diễn đàn giúp giải đoán Vận Hạn của 2 cha con Ông Bạn già ,vậy mà chờ mõi mòn 6 tháng vẫn O có Quế nhân Cao nhân nào chiếu cố giúp đở ,Buồn ơi là Buồn !!!

Mình O Biết Đoán Vận Hạn nên nhờ người,nửa Năm chờ mãi vẫn O có ai chịu giúp ? Bạn có thấy Buồn Lây O ???

Nhưng Thời Xưa THÁNH-HIỀN cho Ta Biết Rồi Đấy :::
Đức KHỔNG TỬ đã từng nói : < Có Thực Mới Giựt Được ĐẠO >

-------Nghĩa là Có cái ĂN no bụng con người Mới có SỨC Để mà Học-Hành Tốt Được,Mới Tìm Hiểu Được Chân-Lý hay Đạo-Lý làm người Quân-Tử !

===Tham-Nhũng là tại vì Họ Muốn có thêm cái ĂN cái TIỀN Thêm thì Họ mới Làm Việc cho Mình .

$$$ Đó đúng là Hiện-Tượng THƯỜNG-TÌNH của Xã-Hội Xưa Nay đều như nhau thôi ???
( Đâu có ai chịu Nhịn ĐÓI mà Làm Việc TỐT đâu hả Các BẠN ???) Rất KHÓ Rất KHÓ Dẹp Bỏ Nó đấy ???

Vậy Nên Thầy Vương An Thạch mới ta Thán rằng : << TRI DỊCH HÀNH NAN >>
------------------------------------------- Biêt thì Dễ mà Làm thì Rất KHÓ .

Có Cái Miệng thì Ai cũng Nói được Tốt Lành, còn Làm Được hay Không lại là Chuyện Khác,Rất Rất KHÓ Đấy ?

===Dò Sông Dò Biển Dễ Dò = Chớ Có Ai Lại Lấy Thước Mà ĐO LÒNG NGƯỜI ???
Sao tự nhiên bạn lại phán 1 bài trớt quớt không liên can gì tới chủ đề vậy