Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 32
        Cảm ơn
        8
        trong 60 bài viết

Phụ nữ mệnh liêm tướng thì là đàn ông , còn anh chồng thì ham vui . Nhưng cung tử tức hơi mệt mỏi đó nha
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "heomoi_25" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        10
        trong 16 bài viết

Pinky không hiểu "đàn ông" ở đây nghĩa là gì?

Pinky không lo lắng cung tử tức vì phần lớn là do sự giáo dục của mình.

Nếu người chồng này là người bay bướm, Pinky buồn 1 chút thôi heomoi ạh.
        Mà Pinky cũng hiểu cuộc đời không trọn vẹn ..được này...sẽ mất cái kia..Và kiếp này, cuộc đời này cũng giống như quán trọ bên đường, ta tạm dừng chân rồi lại đi tiếp nữa, nên pinky cũng không đòi hỏi gì nhiều về một cuộc sống xa hoa, hạnh phúc và đầy hoa hồng.

Pinky thích tử vi...vì có lần pinky đọc được cách các nhà tử vi luận giải, phải nói là rất thú vị...và rất hay..rất đáng phục...!!! :)
        thay đổi nội dung bởi: pinky, 05-05-10 lúc 07:59

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pinky" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        3
        trong 3 bài viết

Cung Phu chỉ cho thấy sự ham chơi đâu thấy sự trăng hoa ở đây :D
        thay đổi nội dung bởi: congthanh_vip, 08-03-10 lúc 22:09

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "congthanh_vip" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),pinky (10-05-10)

Cảm ơn
        10
        trong 16 bài viết

Trích Nguyên văn bởi HuyLong Xem bài gởi
        Cung chồng không xấu.Cung chồng khá giả , có lẽ ham vui mà thôi, ví dụ quán bia em út vậy thôi.
        Thành vợ chồng trước khi lấy nhau cũng là chuyện bình thường.
        Có gia đình trước khi lấy nhau , có khả năng có hoặc không.
        Hình dáng chồng không thể đoán chắc được,bởi lá số này không riêng Pinky có .Mặc khác cung chồng có thể ham vui còn tuy hoàn cảnh xã hội mà sinh ra nặng nhẹ, ví dụ xứ Mỹ thì chuyện bia ôm e ..khó tìm.
        Cuộc đời hai vợ chồng khá giả, bản thân có công danh khá ,lại đẹp và có duyên, lo gì nữa? Xin chúc mừng.
        Cháu chào Bác Huy Long,

Xin Bác xem giúp tổng quát cuộc đời cháu.

Cháu có nhiều thắc mắc và boăn khoăn. Mong Bác giúp cháu làm rõ những suy nghĩ này.

 Công việc hiện tại của cháu thì tốt nhưng trong quá khứ thì phải nói là rất nhiều lần thay đổi, và cũng lận đận lắm Bác ạh. Nên cháu không biết trong tương lai công việc của cháu như thế nào? Liệu có còn lận đận nữa không?

 Về mặt tình cảm, Bác cho cháu hỏi, gia đình sau này của cháu thì ai là người nắm quyền? Cháu hay người chồng? Và hôn nhân của cháu là do mai mối hay là do tự cháu gặp rồi đến với nhau? Số cháu có nhờ chồng được không Bác?

 Về tài chánh, cháu có khổ vì tiền không ạh? Cháu nghe người ta nói số cháu không có đất đai, đến cuối đời mới có được chốn dung thân.

 Bác xem cháu có số đi nước ngoài không ạh? nếu có, thì khoảng thời điểm năm nào? Thời điểm 2004 - 2005 cháu có làm hồ sơ đi du học ở Mỹ nhưng phỏng vấn không đạt, nên tiếp tục học vào làm việc tại Việt Nam. Cháu vẫn còn mong muốn được đi học ở Mỹ để có dịp học tiếp. Mong Bác xem giúp cháu.

Cháu định chờ Bác xem hết tháng 4 cho mọi người, rồi sẽ hỏi Bác Huy Long tiếp về lá số của cháu, nhưng nghe Bác nói là ai muốn xem thì gửi tin nhắn hay nhắc Bác, Bác sẽ xem giúp. Cháu có gửi tin nhắn cho Bác nhưng dường như Bác không nhận được.

Nếu có thời gian xin Bác lại ghé qua mục của cháu.

Pinky cảm ơn Bác.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pinky" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        43
        trong 120 bài viết

32pxds trả lời Pinky

Gửi đến Pinky :
        1/ Công danh ( công việc, học hành.v.v.) vẫn còn lận đận, nhưng..vẫn khá .Tuy nhiên thời gian tới có nhiều thuận lợi hơn trước nhiều.Nhất là bắt đầu năm Giáp Ngọ 2014 trở về sau.
        Cuộc đời của Pinky hơi giống ..biển gợn sóng , 1 vài năm lên rồi 1 nặm xuống, nếu không phải công việc thì cũng chuyện khác. Tuy nhiên như nói trên , sau 30 tuổi sẽ khác , theo chiều hướng tốt ( ngoại trừ năm 2015 , 32t), và sau 44t lại không vui cho 1 số năm( gia đạo, người thân ), đây là giai đoạn " cố thủ ",an phận thủ thừa vậy.Và sau 54t tuổi lại hưng thịnh 1 số năm....
        Nhưng dù gợn sóng , cuộc đời..vẫn khá , nếu các năm hạn nêu trên biết an phận ( còn tiếp)

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "HuyLong" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),pinky (25-03-10)

Cảm ơn
        10
        trong 16 bài viết

Pinky cảm ơn Bác, hy vọng lá số tử vi của cháu sẽ có nhiều điều thú vị để Bác có được nguồn cảm hứng luận giải thiệt nhiều…Cháu nói vậy, vì cháu thấy 1 lá số trong mục riêng của Bác được luận giải khá nhiều thông tin chi tiết và còn có thêm nhiều phần khác như “giải hạn”, “luận bàn” nữa, thích thật đó ạh…!!!

Pinky sẽ tiếp tục chờ phần luận đoán của Bác.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pinky" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        43
        trong 120 bài viết

32pxds gửi đến Pinky

Gửi đến PinKy :
        _ Xuất ngoại : số có cơ hội xa xứ , nhưng nếu liên quan đến công danh ( công việc, học hành ) tất có trở ngại không nhỏ ( quan lộc ngộ tuần không, tướng ngộ kiếp phục).Tuy nhiên , trong khoảng 30t â.L trở về sau có cơ hội và thuận lợi hơn rất nhiều, năm dễ có hỉ sự năm nhâm thìn 2012, 2o14 , năm dễ thay đổi năm nhâm thìn 2012,quý tị 2013 .Mọi sự dự tính du học cần được giữ kín nơi mình làm việc, trừ khi bất khả kháng.( còn tiếp)

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "HuyLong" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),pinky (29-03-10)

Cảm ơn
        10
        trong 16 bài viết

Bác Huy Long ơi,
        Bác nói rất đúng công việc và học hành của cháu lận đận mà chỉ có cháu mới biết nó vất vả đến nhường nào (sau khi tốt nghiệp lớp 12, cháu đã dành 8,9 năm qua chỉ để học và học ở các trường đại học quốc tế, rồi đại học quốc gia ).Theo lá số thì xem ra cuộc đời cháu công việc và học hành có vẻ không thuận lợi và có chiều hướng công danh thấp kém…nghĩ vậy, cháu cũng thấy buồn vì cháu đã chuyên tâm học hành nhiều lắm với mong muốn có sự nghiệp ổn định để ba mẹ yên tâm.

Cháu muốn đi Mỹ vài năm để có thời gian giao tiếp về ngôn ngữ là chính, nếu có công việc để làm thêm thì càng tốt vì làm việc cũng là cách để giao tiếp với người bản xứ và có thêm đồng ra đồng vô để ba mẹ cháu không phải lo và nặng đầu về tài chánh. Cháu đã có 2 bằng cấp về kinh doanh và quản lý. Hiện cháu đang học về kinh tế đối ngoại (chương trình kéo dài gần 5 năm) chắc trong năm nay cháu sẽ hoàn tất, phải nói là thời gian học cháu thực sự vất vả và gặp nhiều khó khăn vì giờ học cứ chồng chéo với nhau giữa các trường nên không tham gia đầy đủ các tiết học, thế là bị cấm thi rồi nỗ lực mượn bài trên lớp mang về nhà tự học rồi trả nợ môn nhiều lúc mệt mỏi nặng nề quá độ và cháu phát khóc lên , cháu muốn kết thúc việc học, nhưng rồi tìm lại được sự đam mê và học lại hăng say. Nhờ sự nỗ lực học hành, thường xuyên thức khuya học có khi đến 3 giờ sáng, 2 mắt thâm quầng, mà giờ thì cháu đã hoàn tất hết tất cả các môn và đã kịp thi tốt nghiệp ngành kinh tế đối ngoại, hiện tại cháu đang chờ kết quả, nếu trục trặc thì tháng 5 sẽ phải thi lại .Dự định của cháu là sau khi hoàn tất kinh tế đối ngoại sẽ tiếp tục học 1 ngôn ngữ khác…nhưng có lẽ cháu sẽ suy nghĩ lại.

Pinky chia sẽ với Bác những điều này để Bác kiểm nghiệm phần nào con người thực bên ngoài và con người trong lá số tử vi.

Cháu cảm ơn Bác đã nhắc nhở ạh, dự tính du học của cháu, cháu sẽ...

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pinky" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        43
        trong 120 bài viết

Trust Trao đổi với Pinky

Mấy hôm rày đang chuyển mùa , bụi của hoa lá bay theo gió, nên nhiều người dị ứng hắc sì, nhảy mủi, chảy nước mắt... , trong đó chú HL cũng không nằm ngoài hạn hán này. Bây giờ có vài lời trao đổi với Pinky hơi muộn , thông cảm nghe.
        Pinky ghi " ... có chiều hướng công danh thấp kém…nghĩ vậy, cháu cũng thấy buồn vì cháu đã ...." chứ không phải HL ghi đâu nghe . đường công danh có nhiều cách đi lên . có người thích danh vọng, có người thích " tài " ( tài chính ), và có người thích cả hai. Còn Pinky được "tài",( và biết đâu còn hơn vậy nữa ), công danh không phải ai cũng được như Pinky , vậy là sướng lắm lắm rồi đó.
        Thời bây giờ sao giới nữ chăm học quá , Pinky gom về 2 bằng , chăm chỉ 9 năm trời mài dủa kinh sử mà vẫn thấy thiếu " bằng" , thật đáng noi gương cho lớp trẻ hiện nay có đ/kiện mà không cầu tiến thêm .Nhưng Học đến 3 giờ sáng, mắt thâm quầng là dung nhan xuống cấp đó !
        Pinky ghi " Trong cuộc hôn nhân này liệu ai là người nắm quyền trong gia đình vậy Bác ? " xem ra giới nữ bây giờ đòi bình quyền chưa đủ ,còn đòi nắm " tóc" đức Lang Quân luôn, vậy thì đàn ông còn "quyền bính" gì nữa trong "gia tộc" hử ! Thời gian tới có lẽ đàn ông biến thành nô lệ rùi.
        Pinky có mệnh cung Thiêng Tướng , quan cung có tướng quân ( hoặc tướng quân chiếu về) , chú HL tam gọi là " nội tướng ngoại tướng ", xem ra lời " thú thật " của Pinky, khiến chú HL này rút thêm 1 nghiệm chứng tử vi rằng người nào có cách này sẽ có mong muốn chồng là " nô lệ " phái đẹp phải không. hì hì ..
        Chúc cuối tuần vui vẻ,
        HL

18. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "HuyLong" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),pinky (10-05-10)

Cảm ơn
        10
        trong 16 bài viết

Hôm nay chú Huy Long đã khỏe chưa ạh? Cháu không biết mấy hôm nay chú bệnh, chỉ nghĩ là chú đang bận rộn, rất bận rộn với nhiều lá số của các anh chị trong diễn đàn. Cho cháu gửi lời chúc sức khoẻ đến chú và mong chú Huy Long luôn khoẻ mạnh, bình an.

Chú viết “công danh không phải ai cũng được như Pinky , vậy là sướng lắm lắm rồi đó.”  cháu cảm ơn ạh, đọc câu này Pinky thấy cuộc đời tươi sáng lên

Pinky hỏi: " Trong cuộc hôn nhân này liệu ai là người nắm quyền trong gia đình vậy Bác ? "
        Chú viết “ Xem ra giới nữ bây giờ đòi bình quyền chưa đủ ,còn đòi nắm " tóc" đức Lang Quân luôn, vậy thì đàn ông còn "quyền bính" gì nữa trong "gia tộc" hử ! Thời gian tới có lẽ đàn ông biến thành nô lệ rùi.  Pinky hỏi vậy vì sợ sau này bị người đó bắt nạt thôi ạh , tại cháu nghe nói người chồng “Tham Lang” này có “ cái, phượng, hổ, long” rồi “hoả linh chiếu” , rồi “quan phù, phục binh”..haizzzz, nên cháu sẽ bị bắt nạt hay sẽ bị phản bội gì đó ạh …(viết đến đó thôi mà cháu đã thấy tê tái rồi …)

Chú viết : “Pinky có mệnh cung Thiêng Tướng , quan cung có tướng quân ( hoặc tướng quân chiếu về) , chú HL tam gọi là " nội tướng ngoại tướng ", xem ra lời " thú thật " của Pinky, khiến chú HL này rút thêm 1 nghiệm chứng tử vi rằng người nào có cách này sẽ có mong muốn chồng là " nô lệ " phái đẹp phải không. hì hì..”  Cháu vui vì đã giúp chú có thêm 1 nghiệm chứng nữa trong tử vi . Cháu cũng thú thật là “không biết tại vì sao mà khi cháu iu thương ai là cháu bắt nạt người đó, người nào để cháu bắt nạt là người đó cháu rất thương, thương rất nhiều…(quan điểm này chỉ dành cho tình iu đôi lứa thôi ạh). Ui..!! cháu cũng thật xấu hổ khi phải bộc bạch điều này … (bản chất cháu cũng hiền lành lắm mà…nhưng không hiểu sao lại có suy nghĩ chẳng hiền tí nào cả…, cháu phải sám hối vì điều này )

Chú Huy Long đọc xong những dòng trên, thì chú dành thời gian để nghỉ ngơi đi ạh. Hôm nay cháu sẽ không hỏi gì thêm đâu…!!! Khi nào chú khoẻ hẳn, tâm trạng phấn chấn, không còn sụt sùi nữa, cháu sẽ ghé thăm chú

Pinky

20. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pinky" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 32
        Bài mới: 22-02-15, 18:27
      2. Nhà 318 độ,các bác giúp xem em luận thế này đúng chưa
        By longbow132004 in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 57
        Bài mới: 02-03-11, 17:57