Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/3 123 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 29
        Cảm ơn
        25
        trong 1 bài viết

Default Sắp ly hôn, kính nhờ Bác Huy Long luận cung Phu giùm

Bác Huy Long kính,

Mong Bác bỏ chút thời gian xem giùm cung Phu và hoàn cảnh cung này giúp cháu. Vợ chồng cháu đã thỏa thuận xong tất cả rồi, chuẩn bị đưa đơn ra tòa. Cung này cháu thấy vô chính diệu, giáp Hỏa Linh, song Hao chiếu, rồi Cô Thần, Tang môn, chẳng lẽ suốt đời cháu sẽ không tìm thấy hạnh phúc?
        thay đổi nội dung bởi: Lyna, 18-04-10 lúc 20:29
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        43
        trong 120 bài viết

32pxds Gửi đến Lyna

Hì hì, Lyna vừa xinh vừa "đắc kép"( giới mày râu đeo đuổi ) , thì cảnh vợ chồng không như ý lại càng đổ thêm dầu vào lữa (nhất là 1 vài năm vừa rồi ), thử hỏi làm sao Phu Quân không nổi giận sao được ?
        Nhìn lá số , HL cảm nhận số " hồng nhan bạc phận " , gái xinh đẹp nhưng không hạnh phúc, không như ý , bị đưa đẩy vào chốn lụy tình , khiến không có chỗ tháo gỡ.
        Nếu không thể hàn gắn , tất cuộc đời sau này là tình nhân, hoặc không chính thức vậy.
        Thân chào
        H.Long
        thay đổi nội dung bởi: HuyLong, 27-03-10 lúc 12:01

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HuyLong" về bài viết có ích này:

Lyna (28-03-10)

Cảm ơn
        25
        trong 1 bài viết

Default Bác Huy Long kính!

Cảm ơn bác Huy Long đã trả lời. Cháu xin nói rõ thực tế để bác đối chiếu.

Về bản thân, tự nhận xét nói chung dễ nhìn, còn thực tế thì đã từng đoạt giải ở vài cuộc thi hoa khôi. Nhưng đắt đào đắt kép thì là hồi con gái, lấy chồng rồi chẳng có ai theo đuổi đâu ạ. Cuộc sống hôn nhân quả thật là không hạnh phúc, nhưng không phải vì người thứ 3 ở cả hai phía. Cháu luôn bị mẹ chồng không thích, nói xấu với chồng, tình yêu của chồng thì chỉ như "ngọn lửa nhỏ" nên đã bị dập tắt sau 5 năm ở chung với nhà chồng liên tục bị mẹ ảnh hưởng, tính cháu thì cũng khá cuơng cường dù bên ngoài tưởng là luôn chịu đựng, nên không chịu đầu hàng mẹ chồng, bây giờ tự thấy không thể hi sinh cuộc đời của mình, tiếp tục sống nhàn nhạt, không được yêu thương, chăm sóc..Mà cháu đề nghị ly hôn thì chồng cũng Ok luôn, thế đấy.

Bác Huy Long nói nếu không hàn gắn thì sau này chỉ có thể là tình nhân, không chính thức, bị lụy tình có phải vì ý nghĩa của sao Hữu bật không? Sao này ngoài ý nghĩa làm vợ lẽ, cũng có thể chỉ việc có hai đời chồng, hoặc người chồng sau đã có một đời vợ trước phải không bác ? Ôi, cháu đâu có hồng nhan gì lắm đâu mà phải bạc phận thế!

Cảm ơn
        43
        trong 120 bài viết

Ico167R (222) gửi đến Lyna

Trích Nguyên văn bởi Lyna Xem bài gởi
        Cảm ơn bác Huy Long đã trả lời. Cháu xin nói rõ thực tế để bác đối chiếu.

Về bản thân, tự nhận xét nói chung dễ nhìn, còn thực tế thì đã từng đoạt giải ở vài cuộc thi hoa khôi. Nhưng đắt đào đắt kép thì là hồi con gái, lấy chồng rồi chẳng có ai theo đuổi đâu ạ. Cuộc sống hôn nhân quả thật là không hạnh phúc, nhưng không phải vì người thứ 3 ở cả hai phía. Cháu luôn bị mẹ chồng không thích, nói xấu với chồng, tình yêu của chồng thì chỉ như "ngọn lửa nhỏ" nên đã bị dập tắt sau 5 năm ở chung với nhà chồng liên tục bị mẹ ảnh hưởng, tính cháu thì cũng khá cuơng cường dù bên ngoài tưởng là luôn chịu đựng, nên không chịu đầu hàng mẹ chồng, bây giờ tự thấy không thể hi sinh cuộc đời của mình, tiếp tục sống nhàn nhạt, không được yêu thương, chăm sóc..Mà cháu đề nghị ly hôn thì chồng cũng Ok luôn, thế đấy.

Bác Huy Long nói nếu không hàn gắn thì sau này chỉ có thể là tình nhân, không chính thức, bị lụy tình có phải vì ý nghĩa của sao Hữu bật không? Sao này ngoài ý nghĩa làm vợ lẽ, cũng có thể chỉ việc có hai đời chồng, hoặc người chồng sau đã có một đời vợ trước phải không bác ? Ôi, cháu đâu có hồng nhan gì lắm đâu mà phải bạc phận thế!
        Trả lời :
        Nếu nguyên nhân 1 phần xuất phát mẹ chồng , và " cảm giác không được chồng yêu thương chăm sóc.." thì đâu đến nổi nói lời chia tay làm gì.Với tâm lý của đàn ông ,H.Long nghĩ có thể lý do ở chung 1 nhà khiến người chồng không thể bộc lộ tình cảm ân cần với vợ, hoặc nêu không như vậy thì người chồng có thể không biết " tâm lý " phái nữ.. Nhưng dù sao đi nữa, các lý do trên không đến nổi phải dường ai nấy đi .Vì hạnh phúc lứa đôi , Lyna hãy "tạm thời thông cảm " hiện tại, nén cơn " thiếu thốn " do không được quan tâm chìu chuộng của chồng.Sau này khi có điều liện thì bàn bạc với chồng nên ra riêng để hạnh phúc và tự do, tự chủ hơn. Đây là " vấn nạn " cho rất nhiều cặp vợ chồng ở chung cha mẹ, không riêng gì VN , mà cả xứ Mỹ cũng vậy.Nhiều khách hàng của tôi cũng đã chia ly vì " bên xui gia ", hoặc ở chung 1 nhà.....
        Sao tả phù, hữu bật không phải sao xấu , tùy trường hợp mà biến xấu, tốt. Với trường hợp Lyna , cung chồng xấu do Tang mã Cô đồng cung , sát tinh bại tinh hội hợp nhiều quá , và bị ảnh hưởng nặng.Tuy có sao giải nhưng không đủ cân bằng.
        Sao hữu , sinh có nhiều ý , trong đó có ý nghĩa về số lượng ( tức nhiều chồng ), nhưng không phải lúc nào cũng đúng , còn tùy mỗi trường hợp.
        Cái gì cũng vậy, " chậm mà chắc ", chóng phát thì chóng tàn, lấy nhau mau thì dễ sinh chuyện bởi chưa hiểu hết tâm lý để hiểu nhau và thông cảm.
        Có lẽ HL luận đoán trước đó hơi ngắn nên Lyna hiểu chưa rõ,
        lá số trên cho thấy sẽ có người đàn ông theo đuổi , nên có thể xảy ra 2 trường hợp : trước hoặc sau khi lấy chồng , trước hoặc sau khi chia tay.
        Nên nhớ , đây là luận đoán trên 1 lá số tử vi - tuy là của Lyna nhưng cũng có nhiều người cùng lá số này ( và cùng sinh 1978 ), nên còn tuy hoàn cảnh mà có thể xảy trước hoặc sau khi chia tay( có người theo đuổi).
        Nhưng lá số này rất dễ xảy ra trước khi chia tay, do đó Lyna cẩn thận vậy.
        Với trường hợp sau khi chia tay ( nếu có thể xảy ra ) , cuộc đời Lyna dễ rơi trường hợp " có chồng không chính thức " 1 thời gian dài.Điều đó cũng dễ hiểu, Lyna sợ cảnh" cơm không ngon, canh không ngọt " , hoặc thích "độc lập, tự do " .
        Nhưng dù sao đi nữa , lá số này vẫn còn cơ hội hàn gắn, còn nước còn tác.Hy vọng không trễ.
        Phụ chú : Mệnh nữ có hóa quyền , tuy là sao nhẹ nhàng, nhưng luôn muốn người thân chìu theo ý mình. Chỉ tiếc rằng cung chồng không như ý.
        Chúc mọi sự sẽ như ý,
        H.Long
        thay đổi nội dung bởi: HuyLong, 28-03-10 lúc 22:06

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "HuyLong" về bài viết có ích này:

Lyna (29-03-10),macchulan (29-03-10)

Cảm ơn
        25
        trong 1 bài viết

Default Bác Huy Long kính!

Cháu cảm ơn bác đã tận tâm giải thích cặn kẽ về trường hợp của cháu.

Cháu đã suy nghĩ kỹ, vợ chồng cũng đã ngồi lại đối thoại với nhau nhiều lần. Nhưng chắc không gỡ nổi bác ạ. Cứ thế thì sớm muộn gì cháu cũng chịu không được, mà ly hôn muộn thì càng tội cho con hơn thôi. Nếu tiếp tục thì cháu phải là người thay đổi, cho đi, cũng là người quyết định níu kéo, chứ chồng thì hỏi như thế em có chịu được không, không thì thôi..Chán nản vô cùng. Tình yêu thì không còn đủ, vậy theo suy nghĩ cách tân bây giờ cho nó khỏe bác nhỉ. Chứ có một gia đình để cho có một gia đình thì cũng rỗng tuếch mà thôi. Chồng cháu nói bây giờ mất niềm tin vì thấy là vợ có thể đòi ly hôn, thế hóa ra sống tiếp cháu còn phải chữa lành cái niềm tin ấy, chứ không phải là chồng cháu sẽ thấy ra điều khiến cháu đau buồn đến nỗi muốn ly hôn mà thay đổi. Đấy, lại là đòi hỏi ở cháu thôi...Cháu về sống với ba mẹ mà còn được cười tươi, hạnh phúc..

Thôi, cháu không dám để bác phải kiêm luôn chuyên gia tư vấn tâm lý đâu ạ. Cháu nhờ bác xem thêm giúp cháu cung Tử tức và cung Tật Ách bác nhé. Cháu thấy cung Tử có Thiên không, Hỏa tinh, còn cung Tật thì có Không Kiếp kinh hãi quá. Bác bỏ chút thời gian luận giùm cháu thêm chút bác nhé. Cảm ơn bác rất nhiều.

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Gửi bạn Lyna,

Bạn hãy hoãn binh và không nên ly hôn trong thời gian này. Nếu không cuộc đời bạn sẽ tụt dốc không phanh đấy vì đã bắt đầu vào hạn thiên không. Nếu không còn tình cảm với nhau nữa thì nên tránh xa nhau một thời gian. Nói trước là số của bạn luôn phải chịu bất mãn về đường phu thê của mình dù với ai cũng vậy mà thôi. Tuy vậy tôi thấy không phải là bạn đã không còn chút tình nào với chồng bạn vậy bạn hãy cố một lần (hoặc vài lần nữa cũng tốt) xem sao. Bạn thôi không nên bàn về việc ly hôn trong tháng này nữa vì tháng này khiến bạn bị giằng xé khủng khiếp chuyện hôn nhân. Tháng sau (T3 AL) hãy ngồi lại. Tránh ngày tị, dậu, sửu tốt nhất ngày dần, ngọ, tuất. Chúc bạn hạnh phúc.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "coduyenmoi" về bài viết có ích này:

Lyna (06-04-10)

Cảm ơn
        25
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi coduyenmoi Xem bài gởi
        Gửi bạn Lyna,

Bạn hãy hoãn binh và không nên ly hôn trong thời gian này. Nếu không cuộc đời bạn sẽ tụt dốc không phanh đấy vì đã bắt đầu vào hạn thiên không. Nếu không còn tình cảm với nhau nữa thì nên tránh xa nhau một thời gian. Nói trước là số của bạn luôn phải chịu bất mãn về đường phu thê của mình dù với ai cũng vậy mà thôi. Tuy vậy tôi thấy không phải là bạn đã không còn chút tình nào với chồng bạn vậy bạn hãy cố một lần (hoặc vài lần nữa cũng tốt) xem sao. Bạn thôi không nên bàn về việc ly hôn trong tháng này nữa vì tháng này khiến bạn bị giằng xé khủng khiếp chuyện hôn nhân. Tháng sau (T3 AL) hãy ngồi lại. Tránh ngày tị, dậu, sửu tốt nhất ngày dần, ngọ, tuất. Chúc bạn hạnh phúc.
        Cảm ơn bạn đã quan tâm, trả lời cho trường hợp của mình. Thú thật, nếu đường hôn nhân mà đến với ai cũng bất mãn như vậy thì thà ở một mình, tự do độc lập là sướng nhất, muốn đi đâu, làm gì chẳng cần phải bận tâm, chứ có chồng làm gì nhỉ. Hay do cái số mình Mệnh Thân đồng cung - số tự lập, đến cả hạnh phúc cũng phải tự mình đem lại cho mình, tự mình tạo ra?!

Bạn nói đến hạn Thiên Không, nghĩa là hạn mình đang ở cung Mùi (Tử Phá, Thiên Không, Hỏa Tinh) phải không? Chuyện hôn nhân thành bại bây giờ là do mình quyết định, chứ chồng thì đang có ý muốn níu kéo, chắc không muốn chia tài sản, cộng thêm tí khó chịu vì quyền sở hữu đang bị lung lay, chứ tình yêu thì mình chẳng tin là có tình yêu. Mình cũng đang suy nghĩ nhiều lắm. Thì thế đấy, tiếp tục là bất mãn, là cô độc, bị ngăn trở, gièm pha, và bị nhà chồng không thích, đâm thọt. Đúng như bạn nói, mình cũng còn chút tình cảm với chồng, nhưng cũng như anh ấy, nghĩa là có cũng được mà không cũng được. Sao mình thấy, mình nên mạnh mẽ lên để giải thoát cho mình, sống yên vui, chuyên tâm làm việc, cống hiến cho đời, nuôi dạy con và phụng dưỡng ba mẹ?

Tuy nhiên mình sẽ nghe lời bạn, có lẽ chậm hơn một tí vì mình cũng biết nên tránh chuyện tình cảm trong tháng 2. Cảm ơn bạn lần nữa.

Chú Huy Long ơi, chú hết bị cảm rồi phải không? Chú bỏ chút thời gian trả lời cho cháu với.
        thay đổi nội dung bởi: Lyna, 06-04-10 lúc 11:41

Cảm ơn
        8
        trong 60 bài viết

Tôi chỉ nói như thế này với bạn :"trách người thì phải trách mình trước", đã là người thì ai cũng có lỗi , đừng nghĩ mình ko có . Bạn sống quá nguyên tắc chỉ làm cho mọi người mệt mỏi thêm , hãy nghĩ về chồng và mẹ chồng bạn nhiều hơn , hãy đơn giản vấn đề bạn sẽ thấy mọi chuyện sẽ thay đổi . Chúc bạn sẽ có những tin tốt lành
        Nhận coi lá số tử vi.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "heomoi_25" về bài viết có ích này:

Lyna (08-04-10)

Cảm ơn
        25
        trong 1 bài viết

Cảm ơn lời khuyên của bạn.

Mình nghĩ mình cũng có lỗi - lỗi đã không làm vừa ý người khác (hì). Nhưng mình cũng nghĩ, cái ý đó phải thế nào thì mình mới có mong muốn và có thể làm vừa được. Nói chung, trong hôn nhân, trường hợp như mình nói lỗi phải thì vô cùng. Trong màn cảnh này, nếu là hạn Thiên không thì mình cũng chấp nhận Không luôn. Chỉ sợ là, không về mo như hồi chưa lấy chồng, tức là trở thành không chồng, mà còn tác hại gì nữa thêm thì mệt thôi.

Hy vọng mình có thể đơn giản được vấn đề để hóa giải, tuy nhiên, mình cũng đã phải làm điều đó từ khi lấy chồng đến giờ, thấy đời sống vô vị, mà lại bị ngăn trở công việc, nên đang suy nghĩ..

Có phải hạn gặp Thiên Không kiểu như mình thì lúc nào cũng xấu không?

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Lyna thân,

Mình cùng tuổi với bạn, tử vi thì mình không dám nói nhiều vì kiến thức của mình hạn hẹp nhưng mình chỉ muốn có lời khuyên rất chân tình là còn nước còn tát, một ngày nên nghĩa tào khang, bạn có thể bỏ chồng, có thể bấm delete anh ấy khỏi cuộc đời bạn nhưng con bạn thì không bao giờ bỏ được bố. Tin mình đi vì mình đã ly hôn được 2 năm rồi, ngẫm lại cho đến cùng thì lỗi đều từ hai phía mà nếu tâm sự ra thì bố của con mình còn tồi hơn chồng bạn rất nhiều. Thế mà mình còn chịu đựng được, tha thứ n lần để "tận nhân lực mới tri thiên mệnh". Hôm nay mình bi bô hơi nhiều vì thấy vòng chính tinh của mình khác bạn nhưng phụ tinh thì lại same same và sự sắp xếp các cung số thì giống mình. Hạn thiên không thì cũng không quá đáng sợ nếu không tham lam, không đòi hỏi quá mức nên chắc 10 năm đại vận này mình túc tắc mà thôi. Có vài lời mình muốn bạn suy nghĩ lại, nếu có gì không vừa ý thì bỏ qua cho. Mình đã tan vỡ gia đình nên mình không muốn có ai khác cũng phải ly hôn như mình.

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dominhthu78" về bài viết có ích này:

Lyna (10-04-10)

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 32
        Bài mới: 22-02-15, 18:27
      2. Bác HUY LONG - xin bác luận cung phu giúp cháu
        By pinky in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 31
        Bài mới: 01-02-11, 15:56
      3. Trả lời: 1