Trích Nguyên văn bởi myngoc Xem bài gởi
Chào chị tungthanhttvn!!!

Em thấy topic chị đã lâu nhưng hôm nay mới vào đọc. Rất vui khi biết bé chị không sao. Bạn đồng nghiệp cơ quan em cũng mắc bệnh Rubella. ai làm mẹ đều rất lo lắng khi mang thai.

Chia sẻ với chị: Lúc em mang thai bé, bác sĩ cũng tư vấn em nên chọc ối để xác định bé có bị Down không vì lần xét nghiệm Double Test bé có nguy cơ cao. Em về không nói với ai ngoài má em. Và trước đây có người xem lá số tử vi em bảo mẹ em sẽ mất đứa cháu ngoại đầu tiên. Trước khi ngủ em niệm Phật cầu cho con. Rảnh em đi chùa cầu xin Phật trời. 1 tuần 3 ngày em cho bé nghe nhạc không lời. Em mang thai bé cũng vất vả lắm.
Bây giờ bé nhà em khỏe mạnh, trộm vía bé nói gì hiểu đấy và đeo mẹ lắm.
Chia sẻ với chị. Chúc chị vui, khỏe để bé chị chào đời bình an.
Thân.
Chúc mừng em gái!
Nhiều mẹ xét nghiệm down dương tính nhưng sinh con ra vẫn khỏe mạnh, vì loại xét nghiệm này độ tin cậy không được cao lắm. Nhưng Ru thì khác em ạ, một khi đã dính Ru thì không còn lối thoát, vô cùng đáng sợ.
Chị không chắc chắn 100% bé nhà chị không sao, mà chỉ hơn 90% thôi, còn lại là nguy cơ xét nghiệm sai, bệnh thay đổi tùy cá nhân. Vì thế chị cứ vin hoài vào số phận, nhiều người không chịu nổi áp lực đã bỏ con rồi, nhưng chị vẫn giữ bé, trộm vía, gần đây bé đạp mẹ nhiều lắm