Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Threaded View

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Default So Tuổi Hôn Nhân & Gia đình

Kính chào các hội viên.
        Ở thế kỷ 21 này phần lớn các bạn trẻ khi đến tuổi kết hôn , họ chỉ cần "kết model" nhau một điểm nào đó là có thể dẫn đến hôn nhân ; họ cho rằng cha mẹ và các bậc trưởng bối là cổ hủ khi những người này đi xem tuổi kết hôn cho con cháu mình.Đây chính là một trong những nguyên nhân dẫn đến số lần ly hôn bây giờ khá cao so với trước đây.Không phải hầu hết những ai không so tuổi trước hôn nhân đều dẫn đến ly hôn:vì rằng có những đôi khi so tuổi kết hôn rất tốt nhưng vì cái tôi của mình quá cao, mỗi ngừơi đều không chịu sống vì nửa kia của mình dẫn đến ly hôn & cũng có trường hợp tuy rằng so tuổi kết hôn rất xấu nhưng mỗi người đều cố gắng sống vì nửa kia của mình, họ biết xấu và cố nhẫn nhịn nhau do đó vẫn sống tốt bên nhau . Nói vậy so đôi tuổi kết hôn là không cần thiết chăng? Xin thưa rằng vẫn rất cần vì nếu so tuổi kết hôn tốt thì cả 2 thành viên đều cố gìn giữ và bồi đắp cho cuộc sống lứa đôi ngày một tốt đẹp thêm;còn nếu so tuổi kết hôn xấu thì do cả 2 đều biết trước nên sẽ cố gắng nhẫn nhịn nhau, cố gắng sống hết lòng với nửa kia của mình thì cuộc sống lứa đôi sẽ tốt đẹp dần lên. Tôi xin ví von như ta biết trước sẽ gặp trở ngại trên đường thì nếu có vấp ngã trong tư thế chuẩn bị trước ta sẽ bị nhẹ hơn ..... Bởi vậy tôi xin khai trương gian hàng này hầu có thể giúp đỡ phần nào cho các bạn trẻ trên bước đường hôn nhân chăng ? Mong quý hội viên cố đóng góp thêm để gian hàng này ngày một"phát đạt"lên
        Thân chào
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

cuongbao (20-08-09),dongphuong (01-10-09),dongqot68 (02-07-09),kimcuong (08-09-09)

Đề tài tương tự

1. nhờ xem tình duyên và tuổi kết hôn
        By tieutuyen in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 07-10-09, 22:09
      2. Trả lời: 11
        Bài mới: 05-10-09, 14:15
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 03-10-09, 08:49
      4. Vương đình chi đàm đẩu số
        By Ducminh in forum Tử vi
        Trả lời: 0