Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Threaded View

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Mấy hôm rồi đọc lại sách cũ về tầm long điểm huyệt thấy hay hay hôm nay trích một đoạn mọi người xem thử .
        Tầm long đã khó điểm huyệt còn khó hơn .
        Về phương pháp điểm huyệt , thì miền sơn cước và bình dương cùng một pháp lý chỉ có khác là long sơn miền sơn cốc thì đột khởi cao tinh thể phần nhiều đứng cao , ở miền bình dương thìlong mách đột khởi thấp tinh thể phần nhiều nằm thấp dài nên điểm huyệt cũng có khác nahu đôi chút là :
        Ở sơn cốc thì phải tầm ở chỗ thấp hơn xung quanh phải có sơ nbao vây cao hơn để che huyệt cho khỏi bị gió lùa thì khí không tán kết .
        Vậy có câu " Sơn cốc tầm oa xứ " sơ cốc yếu tàng phong '
        Ở bình dương thì phải điểm ở chỗ cao hơn xung q
        Mấy câu này nghe như cụ "tả ao " đang giảng bài vậy ./
        Nghe lý luận thì dễ hiểu vậy nhưng cầm cái cuốn sách đó ra đồng rồi mở ra nhìn ngắm một hồi thấy chỗ nào cũng giống thế mà chỗ nào cũng không giống thế . Thế lên ai ai cũng đã biết rồi ,làu thông lý luận phong thủy trên các diễn đàn đâu phải là khi bắt tay vào thực tế là đã làm được giỏi như khi lý luận . Có lẽ biết vậy nên bạn hoangtrieuhai đã đưa ra điều kiện rằng chỉ tranh luận với những người đã từng đi tư vấn phong thủy . Cũng rất chính xác, nhưng nói đi thì cũng phải nói lại rằng đi tư vấn nhiều chắc gì đã gỏi thật sự . Chỗ tôi có ông thầy trước kia làm nhà nước ,sau về chế độ 176 ,rồi làm nghề đi tiêm lợn cho các gia đình ,rỗi việc ông ra hiệu mua mấy cuốn sách bát trạch ,tử vì về ngâm cứu thế là tập tành xem phong thủy . Thế mà đông ra phết các bác ạ ! Làng trên xóm dưới làm nhà làm mộ là cứ đến hỏi ông rầm rầm .... ; Thế là nhà của thì cứ bốn phương tám hướng ông quay . Mồ mả thì cứ thấy phía trước có ao có hồ là ông phán minh đường tụ thủy ...... ; Mấy người bà con tôi định đến xem ,tôi cảnh báo họ thì họ nói bác chẳng biết đấy thôi ,thầy này giỏi lắm đó ,bác đến mà xem cứ gọi là lác mắt ,xe để chật nhà ra tận cổng . Đấy anh hoangtrieuhai xem ,dân biết quái gì về phong thủy thật giả đâu mà bảo dân ta thông minh nên không rễ bị lừa !

Bác Songque ơi !
        Cái bác Mai Xuân này chắc chắn học thuật về địa lý và phong thủy không phải là bình thường đâu . Nếu bác thật tĩnh tâm đọc lại từ từ thì bạn sẽ thấy từng lời văn của bác ấy như sông đang dừng ,núi đang chuyển đó bác ơi. Bác ấy đã nói từ đầu rồi :
        "Tôi không có ý định tham gia tranh luận ở đây nhưng vì thấy topic này có nhiều bạn sắp tẩu hỏa nhập ma nên vài lời nghịch nhĩ nhưng là tốt cho các bạn đang nghiên cứu phong thủy cũng như các bạn có ý định nghiên cứu. "
        Vậy là biết ông ấy muốn nói gì rồi : Đây không phải sân của ông và ông cũng đã chán đi đá nhờ sân của người khác rồi . Chẳng qua quý huyền không lý số và thấy mọi người bàn tán sôi nổi mà có vẻ như không có trọng tâm nên viết vài câu cảnh tỉnh mà thôi . Khi đã đắc đạo rồi người ta ít tranh luận ,bởi tranh luận để làm gì và thế nhân chắc chi đã hiểu . "Phúc cho người không thấy mà tin "
        Vài lời long phong mong các bác thông cảm .
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 23-07-13 lúc 10:03
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn