Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 127

Threaded View

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thipham Xem bài gởi
        Can Thiên Can Địa trên Trục Tây Bắc, Đông Nam được cách cát như: Kỷ gia Mậu là cách Khuyển ngộ Thanh long lại gặp môn cát là Sinh thì mưu vọng vừa lòng , Mậu gia Ất là cách Thanh Long hợp: linh môn tốt thì tốt môn thì thì hung mà gặp Cảnh môn cũng tương đối và Ất gia Bính là cách Kỳ nghi thuận toại gặp cát tinh thì thăng quan tiến chức (Hưu môn). Ngoài ra các hướng còn lại đều là cách xấu.
        Giả sử người tuổi Ất Tỵ thì Can mệnh nằm tại cung Càn địa bàn, thiên bàn có sao Thiên Cầm(Thổ) gặp tướng khí tại tháng 9( tháng Tuất). Lại có Hưu môn và thần Cửu Địa thì rất tốt.
        Tuổi Ất Tỵ thì Phù đầu là Giáp Thìn Nhâm mà Nhâm trên Thiên bàn hay địa bàn đều bị cách xấu. Không biết trường hợp này xét như thế nào thưa bác VinhL? Và xin bác giải thích thêm về phần Ngũ hành sinh khắc tinh cung ạ. Cảm ơn bác!
        Tinh có vượng tướng suy tù tử, cung là phương hướng củng có ngữ hành vượng tướng suy tù tử, đều căn cứ vào tứ thời, 4 mùa, tức Nguyệt lệnh. So sánh sự sinh khắc của tinh trên thiên bàn đến cung ở địa bàn. Sau đó xem đến Bát Môn đóng mở như thế nào.

Xem ra bạn đã có đủ căn bản để đọc và hiểu quyển Kỳ Môn Độn Giáp Bí Kíp Toàn Thư rồi. Đem nó ra đọc và nghiền ngẫm, suy tư, từ từ sẻ thấu!!!

Hihihihihihihihihihi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "VinhL" về bài viết có ích này:

dongduc (09-04-21),thipham (28-09-13)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn