Em từng là thành viên một thời ở diễn đàn. Và cũng từng có bài đăng được nhiều người quan tâm góp ý kiến. Hôm nay lại một lần nữa em xin mạo muội được gửi những tâm sự khó nói này lên diễn đàn Huyền Không Lý số giúp em có được hướng đi đúng đắn.

Mẹ em không hợp với con dâu, thường xuyên ẩu tả qua lại. mẹ năm nay 65 tuổi - Quý Tị - suốt đời sống vì con cái mà đến khi có con dâu lại khổ thêm.

Giờ chiến tranh đã đến đỉnh điểm của kịch tính.. Em muốn đưa mẹ vào sài gòn này sống để tách mẹ khỏi cuộc sống đầy rẫy mâu thuẫn và điều tiếng... nhưng em ko biết giờ đưa mẹ vào mẹ sẽ sống ra sao? và xin các bậc tiên bối giúp em, chỉ cho em biết người già nên fai sống thế nào? có những hoạt động xã hội người cao tuổi nào cho mẹ em tham gia với.

Em biết là em đăng bài lạc đề nhưng vì vốn kiến thức ít ỏi... Em ko biết phải xoay sở sao... nên rất mong những người có kinh nghiệm chỉ giáo cho em.

Ngàn lần cảm ơn các bậc tiền bối anh em gần xa. Em giờ là rối và lo lắm vì sợ ko làm tròn bồn phận khi đưa mẹ vào đây.