Thưa Các Anh/Chị,

Năm 2010 em đã xây nhà và cũng có nhờ 1 người thầy chọn ngày dùm. Xong trong quá trình xây dựng và sau khi nhập trạch, gia đình em gặp nhiều tai họa . Em may mắn gặp được 1 người thầy cao niên từ Qui Nhơn vào TP HCM thăm con cháu. Em có rước thầy về nhà xem lại. Thầy đến tận nhà xem từ trước ra sau, từ trên xuống dưới và khen ngôi nhà đẹp nhưng không có hồn. Thầy khẳng định năm tháng em động thổ, nhập trạch không tốt nên mới xảy ra đại họa như thế. Thầy có cúng kính & cho phép. Các Anh/Chị trên diễn đàn này cũng nói vậy. Cộng với sự giúp đỡ của A Nam Phong hướng dẫn em hóa giải ngũ hoàng đại sát vào năm đó. Nhờ sự giúp đỡ tận tình của các đó mà mấy năm nay gia đình em yên ổn, công việc phát triển tốt. Nay thầy tuổi cao sức yếu (93 tuổi) nên không còn minh mẫn để giúp nữa.

Nay em kính nhờ các Anh/Chị trợ giúp cho em xem lại ngày tốt để động thổ, xây nhà như sau:

Sau 20 năm tự thân tự lập xa nhà cực khổ, Anh Cả nhà em dành dụm tích gốp đủ tiền và muốn tạo dựng ngôi nhà riêng. Vì xây lần đầu nên chưa có kinh nghiệm cộng với không biết dùng vi tính nên cũng lo âu vì những sự việc từng xảy ra với em năm 2010 & 2011. A Cả nhờ em hỏi giúp các Anh/Chị trên diễn đàn xem lại ngày động thổ. Anh Cả nhà em nhờ các Anh/Chị xem lại giúp ngày giờ do 1 thầy cúng ở địa phương (Nghệ An) xem hộ như sau:
Chủ nhà: Nam mạng, sinh ngày 13 tháng 6 năm 1972
Theo cách tính Kim Lâu thì năm nay lại bị Kim Lâu Súc nhưng vì bố mẹ, anh/chị em ở quá xa, bất tiện việc đi lại nên không mượn người hợp tuổi xây nhà.
Tọa độ: 153 độ
Ngày dự kiến: 4/6/2015
Phần phong thủy, bố trí căn nhà thì Anh Cả đã nhờ kiến trúc sư kinh nghiệm tư vấn thiết thiết kế nên cũng an tâm.

Kính mong các Anh/Chị bỏ chút thời gian xem lại dùm ngày dự kiến có tốt chưa?

Xin chân thành cảm ơn!