Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 27

Threaded View

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Tùy mỗi người mỗi phái mà có cách dùng khác nhau nhưng quan trọng nhất vẫn là nắm rõ loan đầu phải không anh Namphong
        Khi đi thực địa nhìn cảnh đồi núi trập trùng người thường thì cho là hùng vĩ uy nghi nhưng đối với con mặt của người thầy phong thủy thì là long chân huyệt đích đang ẩn núp đâu đó, lần hồi một vòng hất trái rồi phải ngắm trước ngắm sau,đâu là chứng ứng đâu là triều sơn. Thường thì một long mạch không bao giờ kết một huyệt nó sẽ kết thêm vài ba huyệt nữa thầy giỏi thì không oni1 nhưng tầy thường đa số sẽ lấy những huyệt bàng mà bỏ huyệt chính, tôi đã xem qua một vài cách điểm huyệt của người trung quốc,một cục thế thì sẽ có 2 3 chỗ điểm(nhiều thầy xem), khi khảo sát thì đều không sai cả đúng là có cổ mộ thật nhưng phép lập hướng thì cũng chỉ có một thầy nào theo phái nào thì theo nhưng tựu chung đều có 1 2 sơn hướng thôi vậy, tôi đã từng thấy trên một quả đồi chu vi không tới 1km vuông mà đả có tới 4 5 ngôi mộ, ngôi thì kết thừa khí ngôi thì điểm tiếp khí có ngôi thì nằm ngay trên đỉnh sơn tinh kết huyệt Kim kê bão noãn nhưng các ngôi ấy đều triều chung về một hướng cả. Cho nên đừng quá câu nệ vào lý khí cũng đừng quá đề cao mấy cái lý thuyết của mấy phái bên Trung Quốc đa số điều chỉ đánh bóng tên tuổi mình là chính, như Thiên Ngọc Kinh, Đô Thiên Bảo Chiếu Kinh cũng có 2 3 bản mà chẳng bản nào của Dương Công cả
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "conan135" về bài viết có ích này:

macchulan (16-07-10)

Đề tài tương tự

1. Nhờ Bạn Xem Giúp Tuổi Tụi Mình Có Hợp Không?
        By dangkhoa78 in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 5
        Bài mới: 29-07-10, 20:15
      2. 9 điều người cao tuổi nên tránh
        By thulankl in forum Nghệ Thuật - Triết Lý
        Trả lời: 0
        Bài mới: 26-11-09, 19:12
      3. Nhờ các bác tư vấn xây nhà giúp em
        By hoang in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-10-09, 22:06
      4. Nhờ các bác tư vấn giúp