Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 127

Threaded View

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phantien Xem bài gởi
        Kính chào Thầy Vulong
        Xin cảm ơn thầy đã nhiệt tình chỉ dẫn cho em, theo những chỉ dẫn của Thầy, em càng hiểu thêm lý thuyết của Thầy đã dạy. Qua bài này, em cũng có phân vân một số ý và xin hỏi Thầy mong thầy chi dạy:
        Điểm hạn và điểm vượng vùng tâm của các hành
        0,5..........-1........-0,5.........1.......0,5
        Mộc.......Hỏa.....Thổ......Kim.....Thủy
        4,65........#8......17,28......4,2......#4,3
        Thầy đã sửa lại:
        -Ở đây Tứ trụ này có Thân nhược vì Thân không lớn hơn Thực thương, Tài tinh và Quan sát 1đv =>0K
        - Quan sát có 4,65đv lớn hơn kỵ thần Thực thương và Quan sát (đều có 0 đv) nên Quan sát là kỵ 1. Do vậy dụng thần phải là Tỷ kiếp là hành khắc Tài tinh => em nghĩ phải sửa là:"Tài tinh có 4,65đv lớn hơn kỵ thần Thực thương và Quan sát (đều có 0 đv) nên Tài tinh là kỵ 1. Do vậy Dụng thần phải là Tỷ kiếp là hành khắc Tài tinh.
        * Thưa Thầy em xin hỏi (nếu ngớ ngẩn quá mong thầy bỏ qua ạ):
        Nếu theo vận trên thì Tứ trụ này chẳng có vận hỷ dụng thần,...

Vận Canh Ngọ và Tân Mùi không phải là vận dụng thần hay sao ?

Còn vận Nhâm Thân và Quý Dậu là vận kỵ thần nhưng thực tế chúng lại là 2 vận hỷ thần đấy. Cho nên đừng hiểu một cách quá cứng nhắc là Can vận là hỷ dụng thần thì thực tế vận đó phải đẹp hay Can vận là kỵ thần thì thực tế vận đó phải xấu...

Phải hiểu chính xác 1 vận được coi là vận hỷ dụng thần là vận đó phải có đa số các năm đẹp còn năm xấu rất ít. Người ta lấy hành của Can đại vận là hỷ, dụng hay kỵ thần để đặt tên cho vận đó bởi vì đa phần các vận như vậy đều đúng với thực tế theo cách gọi đó, còn thiểu số là sai mà thôi.

....và theo lý thuyết của Thầy "lấy Can làm trọng thì rất đúng " nên các năm 2016 Bính Thân, 2017 Đinh Dậu (mặc dù có 2 chi là Kim cùng hành với hỷ dụng thần => Em đã hiểu thêm cho mình phần vận hành.

Nhưng năm 2018 Mậu Tuất (năm nay) là năm đúng hỷ dụng thần nhưng cũng không thấy có gì khác những năm xấu (hay đáng ra là xấu hơn nữa nhưng vì là hỷ dụng thần nên bớt xấu đi!!!), hay còn dư âm của những năm trước.

Năm 2018 Mậu Tuất có can chi đều là hỷ thần, nó chỉ đẹp khi trong Tứ Trụ Thổ ít hay yếu nhưng đáng tiếc là trong Tứ Trụ này Thổ quá nhiều chỉ cần thêm chút nữa nó sẽ thành kỵ thần (nếu lớn hơn Thân 20 đv) nên Thổ ở đây chỉ được coi chính xác là nhàn thần mà thôi.

Em sẽ nghiệm tiếp năm 2019, 2020, 2021 đều là những năm lưu niên có Thiên can cùng hành với hỷ dụng thần xem thế nào? Dạ, Tứ trụ này cũng rất hay để chiêm nghiệm ạ!
        Một Thầy rất giỏi về Tử Bình đã luận tứ trụ này:" Năm 2022 Nhâm Dần là năm đẹp nhất, có thể lên chức vị trong năm này" chính vì vậy em mạnh dạn hỏi Thầy!

Chắc vị cao thủ Tử Bình này đã xác định Tứ Trụ này có Thân nhược nên mới dự đoán như vậy phải khồng ?

Em xin trân trọng cảm ơn Thầy, nếu có gì Thầy cứ chỉ bảo thêm!
        Kính chào Thầy và Chúc Thầy mạnh khỏe!
        .................................................. .....
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 12-06-18 lúc 06:23
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Đề tài tương tự

1. Những khám phá thú vị về con người
        By kiwitc in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0
        Bài mới: 11-12-11, 11:54
      2. Danh ngôn về Đàn Bà
        By thulankl in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 1
        Bài mới: 03-05-11, 09:18
      3. Ma y thần tướng diễn thi