Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 15/62 đầuđầu ... 5131415161725 ... cuốicuối
    kết quả từ 141 tới 150 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Cháu chào bác, bác ơi, tâm trạng cháu tạm ổn rồi bác ạ, bác cứ theo thứ tự xem cho các thành viên khác đi ạ. Cháu cảm ơn bác. Cháu sẽ chờ đến lượt mình bác ạ!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

Bác vuivui thân mến, cháu không thể đứng ngoài thêm nữa rồi. Cháu xếp hàng nhờ bác xem giúp số của cháu với ạ.
        Cháu sẽ bổ sung ngay thông tin kiểm chứng khi trở về nhà và nếu vẫn được bác cho phép vào danh sách chốt sau một tháng.
        Cháu cảm ơn bác!

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Vậy là sau hơn nửa năm chờ đợi, cũng đã đến lượt cháu trong danh sách chờ, cháu rất hồi hộp không biết số phận mình sẽ ra sao, cháu xin copy lại thông tin đầy đủ nhất dưới dây để chú tiện giải số. chú cho cháu hỏi thêm một câu vậy mệnh chủ của cháu là gì? Cháu xin cảm ơn và kính chúc chú và gia đình mạnh khỏe
        Trích Nguyên văn bởi lucy Xem bài gởi
        Vui mừng biết bao lại được đọc những bài chú viết. Cháu là nick jinyun bên tvls theo chú sang bên này. Ngày nào cháu cũng vào diễn đàn chờ đón đọc bài viết của chú và chờ đến lượt được chú giải cho lá số. Ở bên tvls cháu đã có duyên được chú cho vào danh sách xếp hàng và ở số thứ tự 17, cháu rất tiếc vì những việc đã xảy ra và hy vọng sang bên này có duyên được chú nhận lời xem cho cháu. Cháu xin gửi chú một số thông tin của cháu:
        - Hiện cháu đang sống với cha mẹ ở VN và chưa lập gia đình
        - Gia đình có 3 anh em, anh chị cháu đều sống ở nước ngoài xa gia đình. Năm 2000 chị gái đi định cư ở nước ngoài, năm 2003 chị gái sinh con gái đầu lòng, năm 2004 anh trai đi định cư ở nước ngoài
        - Lúc nhỏ bị viêm phổi nặng nhưng đã khỏi hẳn.
        - Năm 1991 ông nội mất
        - Năm 1992 bà nội mất
        - Năm 2007 bà ngoại mất
        - Khá thông minh, học giỏi nhưng thi cử thường không may mắn, thường hay chuyển đổi công việc, hiện đang làm cho một công ty nước ngoài trong ngành in ấn. hiện tại cháu vẫn không hài lòng với công việc và muốn chuyển sang một chỗ khác. Cháu có ý định học tiếp lên MBA nhưng không biết có được không?

- Hay bị lừa về tiền bạc và tình cảm. Năm 2006 bị lừa về tình cảm và tiền bạc, cho vay họ không trả lại. Năm 2008 có 2 mối tình thì sau một thời gian ngắn nhận lời phát hiện 1 người đã có bạn gái, 1 người sắp cưới vợ .

Cháu nhờ chú xem giúp cho cháu xem liệu cháu có lấy chồng hay không chứ yêu đương kiểu này mãi cháu cũng nản quá rồi. Nếu có kết hôn thì người chồng cháu sẽ như thế nào và năm nào kết hôn ạ ah? Và nhờ chú xem giúp cháu xem số cháu có xuất ngoại được hay không? cháu có nên đứng ra tự kinh doanh hay không? Cháu xin cảm ơn chú nhiều.

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Bach_duong Xem bài gởi
        Trưa nắng ơi..tớ ở số 16 trong list cũ. Nhờ Trưa nắng apply lại cho tớ với nhé. Thanks Trưa nắng

Nguyên văn bởi Bach_duong Xem bài gởi
        Cháu Bạch_dương xếp hàng chờ chú vuivui giải số.
        Cháu đứng #16 trong list của bạn Trưa Nắng.
        Vài nét về con người cháu để chú xác định mệnh chủ. cháu sinh 11h45 ngày 17/4/1985 (dương lịch)
        Là con thứ nhất (dưới cháu còn em gái), tính tình hiền lành, ít nói, sống nội tâm, không thích tranh đấu, hay thiếu tự tin vào bản thân, sức khỏe không tốt, hay đau bịnh
        Hồi nhỏ từng suýt chết đuối 1 lần (năm 7 hay 8 tuổi)
        Năm 2003 thi rớt đại học, đi học trung cấp 1 thời gian rồi bỏ
        Năm 2004 thi lại đại học và đậu
        Năm 2009 phải lên bàn mổ
        Lá số của cháuhttp://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/2...bach_duong.jpg
        kính nhờ chú Vuivui coi dùm cháu về gia đình, con cái và sự nghiệp sau này. Cháu và người có lá số này có thể đến được với nhau không ạ? chúng cháu đã xa nhau thời gian dài và hiện giờ tình cảm bạn ấy dành cho cháu hầu như là con số 0. Bạn cháu sinh ngày 30/10/1984(dương lịch) lúc 18h30. Lá số bạn cháu http://http://www.lyso.vn/dichvu/las...1984/1/ABC.jpg
        @Trưa nắng: mấy ngày nay không thấy trưa nắng đâu, tớ lo quá. Nắng lên up lại cho tớ vào danh sách với vì tớ ở số 16 ngay sau bạn tungthanhttvn đã được chú vuivui giải số.
        @Chú Vuivui: Cháu mong sớm được chú giải số và cho cháu lời khuyên ạ

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Mình đã update thêm những người ở danh sách tuvilyso cũ rồi .
        Danh sách :
        http://tuvilist.summerhost.info/
        Nếu có gì sai sót thì báo cho mình biết nhé .

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "truanang" về bài viết có ích này:

Bach_duong (01-08-10),Halan299 (01-08-10)

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

"Trong số 3 đứa con hai trai một gái, một đứa phát về văn học, một đứa mệnh quý nhân, một đứa văn võ song toàn, có số đại quý.
        Thân ái."

Đọc những lời giải này của chú Vuivui dành cho bạn tungthanhttvn, mình thấy ngưỡng mộ quá, sinh con mà được như thế thì dù có vất vả thế nào cũng thấy hạnh phúc...Cố gắng lên bạn nhé !

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Kính gửi chú Vuivui!
        Cháu cũng theo dõi các diễn đàn tử vi thông qua 1 người chị gái của cháu và hôm nay thì cháu chính thức cảm nhận được việc gọi là số mệnh ở đời vì thế cháu xin được đăng ký trong danh sách chờ mới để được chú xem giúp cho cháu về vận hạn năm 2010 này và chuyện hôn nhân gia đình của cháu.
        Sau đây là một vài thông tin về cháu để chú xác định cho rõ :
        Cháu là con gái thứ 2 trong gia đình có ba chị em, sau cháu là 1 em trai.
        Năm 2001 cháu thi đại học và bị trượt
        Năm tiếp theo cháu thi và đậu đại học mở bán công TP HCM nhưng không học mà học hàng không.
        Năm 2004 cháu tốt nghiệp loại giỏi và sau khi lấy bằng cháu tự phỏng vấn và xin việc làm ở một công ty du lịch.
        Năm 2003 cháu gặp người hiện giờ là chồng cháu và năm 2006 cháu lập gia đình
        Năm 2007 cháu sinh con gái.
        Năm nay cháu thấy cháu gặp nhiều chuyện buồn phiền trong lòng về gia đình và công việc nữa, vừa rồi cháu lại gặp một sự cố mà cháu rất lo lắng về tiền bạc không biết thế nào ....chồng cháu năm ngoái đến nay đã tự ý nghỉ việc ở ngân hàng và chuyển sang làm bảo hiểm nhưng chẳng kiếm được bao nhiêu mà chỉ thấy mang tiền ra thôi chú ạ! Cháu hiện tại chẳng biết thế nào nữa, chỉ biết đổ tại duyên số mà thôi...nhưng nghĩ tới con thì vẫn mong muốn duy trì gia đình, hơn nữa gia đình nhà chồng cũng rất tốt.
        Rất mong chú xem giúp cháu và cho cháu lời khuyên tốt nhất trong giai đoạn khó khăn này, cháu tuy khổ tâm vậy những không dám hé răng than thở với gia đình vì sợ họ không giúp được gì mà còn lo lắng buồn phiền nữa.Gia đình nhà cháu bố mẹ cũng già rồi và không khá giả lắm.
        lá số của cháu :
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/113020041984/1/chuot xinh 84.jpg[/img]
        Xin cảm ơn và kính chúc chú sức khỏe và hạnh phúc !

Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Trưa nắng ơi, chị lại bỏ sót Hạ Lan nữa rồi,Ha lan là Hyvong thứ tự 46 ở tử vi lý số đã đăng ký nhờ chú vui vui giải số ở mục này trang 3. Ngày nào Hạ lan cũng vào đây để theo dõi chú vui vui giải số, nhờ trưa nắng cho Hạ lan vào danh sách. Cám ơn trưa nắng.

Cháu chào chú Vuivui,
        Cháu là hy vọng đứng thứ 46 trong danh sách của chú do bạn trưa nắng làm thư ký.
        Khi nghe chú không tiếp tục giải số ở tử vi lý số cháu rất buồn, nghĩ chắc mình không có duyên với chú, cháu tôn trọng quyết định của chú. Hằng ngày cháu thường vào tử vi lý số để theo dõi tất cả các bài viết của chú với mọi người,thật vui khi chú dời sang nhà mới nhưng vẫn tiếp tục giải số cho mọi người. Cháu và mọi người rất biết ơn chú.

Hiện nay, cháu chỉ có 3 điều quan tâm nhất, và mong chú giải đáp giúp cháu:
        Thứ nhất, sức khoe cha mẹ cháu ?hiện nay ba mẹ cháu rất khỏe manh nhưng có người xem cho mẹ cháu nói khi mẹ cháu 60 tuổi sẽ bị bệnh rất nặng có thể không qua được làm cháu lo quá, vì năm nay mẹ cháu 60 tuổi.
        Thứ hai là về đường tình duyên, tình duyên thì lại lận đận lắm ah. Đến giờ, cháu vẫn thấy mọi thứ mịt mù quá. Nhờ chú xem giúp cháu bao giờ thì cháu có thể kết hôn được, và nhờ chú phác họa qua giúp cháu chồng cháu là người thế nào? chồng cháu có yêu cháu không? Cháu lấy chồng qua mai mối hay tự quen biết nhau, chồng cháu ở xa hay gần. Chồng có lớn tuổi không. Cháu hiên giờ chưa có người yêu, có lần có người bảo cháu là số cháu không có chồng, nhưng cha mẹ cháu rất mong cháu lấy chồng vì cháu là con một mà ba mẹ cũng lớn tuổi.
        Thứ ba là công việc cháu .làm trong nghành Y và có giảng dạy theo chú là đã đúng số chưa ah? Hay cháu sau này sẽ làm về kinh doanh nhiều hơn? cháu có đi nước ngoài học được không? sau này cháu có tiền bạc, giàu có không. Hiện nay, cháu làm bao nhiêu đều hết cả, mặc dù cháu tiêu xài tiết kiệm

các Sự kiện quan trọng đã xảy ra trong quá khứ
        hồi nhỏ mình có bị chó cắn khoảng 6-7 tuôi
        năm 19 tuổi minh bị mổ 3 lần lúc vừa đậu đại học
        nhà có 2 chị em nhưng chị mất sớm nên là con một, ra trường đi làm thường hay đổi chỗ làm
        đầu năm 2007 ông ngoại mất.
        đi làm thường bị chèn ép, mình làm hết nhưng người ta dành công.
        hình dáng hơi mập, mắt to tròn.
        lá số
        sinh ngày 29-9-1980 Dl 22h16'

Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Thưa chú vuivui,

Cháu cứ sững sờ khi đọc bài viết của chú. Sững sờ vì có những điều thật đúng đến kỳ lạ, có những điều cháu không biết đúng hay sai, hay liệu tương lai có đúng được không. Sững sờ vì cái tâm quá lớn của chú, cháu như bơi trong biển chữ của chú vậy.
        Có những điều cháu ngẫm ra thật sự đúng, như càng ngày mình càng giật dây chồng, thế nhưng trong thâm tâm cháu không có sự sáng suốt, đôi khi cháu thấy mình rất chân lý, khi khác lại nhanh chóng cảm thấy mình hoàn toàn vô lý. Thế nên cháu cứ chạy đi chạy lại, lặp đi lặp lại những hành động ấy, và cứ tự hỏi "thực ra thế nào mới là lẽ phải". Mâu thuẫn thay, khi cháu giật dây chồng, thì cháu bị "những người khác" tác động mạnh mẽ về mặt tư tưởng, chính họ khiến cháu loay hoay trong cái vòng vừa muốn giật dây chồng, vừa muốn chấp nhận êm ả không làm gì hết. Cháu lại hay lo sợ tương lai, và luôn nghĩ một sự việc tồi tệ xảy ra là địa ngục, có thể với người khác nó chẳng hề tồi tệ, nhưng vì những ảnh hưởng gia đình khiến cháu thấy nó như trời đã sập xuống, tất cả gần như đã hết, cho đến khi có điều gì đó thay đổi, cháu lấy lại cân bằng và đi tiếp.
        Có những điều cháu ngẫm lại không biết có thể đúng hay không, cháu không phải là người dễ hòa đồng, mà ngược lại, cháu luôn cảm thấy một bức tường ngăn cản mình hòa vào tập thể, mặc dù đứng nhìn từ xa và rất thèm thuồng bước qua. Những người tiếp xúc cháu vài lần, đều cảm thấy ở cháu sự e dè, e ngại, khó thể hiện bản thân, chỉ khi thân rồi, và có sự phù hợp, cháu sẽ tâm sự đến mức khiến họ cảm giác cháu chẳng giấu gì cả, cứ có chuyện là lôi họ ra để tâm sự bằng xong. Cháu sống rất phụ thuộc gia đình ba mẹ, rất khó để dứt ra vì từ nhỏ được bao bọc quá mức, và cũng có thể nhờ bao bọc cháu mới đi tiếp được, nếu không, tinh thần ắt sẽ loạn. Từ nhỏ cháu luôn được xem là thông minh nhất trong những anh chị em, nhưng mọi thứ từ học hành đến công việc đều có những quãng lận đận, tưởng bỏ rồi lại tiếp tục, lại có những quãng nổi bật dễ dàng. Cháu cảm thấy tinh thần mình không yên ổn, và khi muốn gì mà không làm được, tâm trạng như là không còn gì để mất, ấy thế mà cũng không phá được, chỉ được một lúc sẽ dừng lại sau khi suy nghĩ kỹ càng hơn. Kỳ lạ thay, khi cháu ở trước mặt gia đình nhà chồng, dường như không ai phản đối cháu, mà phản đối chồng cháu, và tất nhiên, như chú nói, người luôn phải đương đầu chính là ông xã, cháu không mấy khi dám phản đối ra mặt, mà luôn thông qua chồng. Nhưng chồng cháu cũng rất căng, có khi tưởng nghe, mà lại không, hai bên cò cưa như trò chơi kéo dây vậy. Từ khi cưới, chỉ vì mỗi một chuyện, mà mọi thứ cứ căng như dây đàn.
        Những điều khác chú nói dường như đều đúng. Nhân đây, cháu xin phép được đưa lá số của chồng cháu, ảnh sinh ngày 8/6/1981 dương lịch, theo cô ruột ghi lại là vào giờ dậu. Một sự kiện có ảnh hưởng lớn với chồng cháu là mẹ mất năm 2003-2004. Ảnh là một người có thể nói là, bất chấp ai nói gì, thì ảnh luôn là đúng nhất. Khi hai người ai cũng cho mình đúng, thì không khí của việc sống chung trở nên rất ngột ngạt.
        Cháu cảm ơn chú rất nhiều!

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@tungthanhttvn
        Quả thật, khi chú viết:
        là người dễ hòa đồng
        là chú Sai. Chú biết chú Sai ở đâu. Nhưng trong bài đó, khi viết, chú viết theo trí nhớ, chứ không nhìn vào lá số. Thành thử cũng quên vài chi tiết. Hơn nữa, cháu cũng cho nhiều thông tin về quá khứ, thành ra, chú cũng không muốn xào lại quá khứ nhiều. Ngại rằng dễ hiểu thành bói dựa. Nay qua bài trả lời của cháu, một số vấn đề bỏ quên, có lẽ cũng không cần viết ra nữa, chỉ nhắc cháu cái quan trọng nhất là hãy trở nên quyết đoán. Một khi chưa quyết được thì đừng có tham gia. Nếu không chỉ làm cho người thừa hành thêm rối loạn mà thôi.
        Điểm nữa vô cùng quan trọng. Gia đình cháu không thiếu cơ hội làm ăn cũng như công danh. Hãy để chồng và con độc lập, tự quyết. Hãy làm người Thuận, để đạt câu: Thuận vợ thuận chồng, bể đông cũng tát cạn.
        Những gia đình như thế này, chú nghiệm rất rõ. Cái sự nghèo khó, hay gặp rủi ro thất bại chỉ vì : Rất yêu thương nhau, nhưng ai cũng muốn mình đúng !. Lại không muốn sống xa nhau, nhưng thâm tâm lại thấy xa nhau mới dễ làm ăn. Cuối cùng là: Không xa nhau, chẳng ai chịu ai, và cứ thế để đến khi căng quá mới lo khắc phục. Sự trả giá như thế nặng lắm.
        Tình trạng gia đình cháu khi hai cháu bước vào làm ăn, có cuộc sống gia đình độc lập là sẽ rơi vào tình trạng đó. Chồng cháu dần dần sẽ nhường nhịn cháu mà trở nên "hiền lành" một giai đoạn 32-41. Nhưng khi phải gánh vác giang sơn, thì chồng cháu và con cái sẽ không nhường nhịn nữa đâu. Bởi vì nhường nhịn là đưa gia đình rơi xuống vực thẳm.
        Cháu cứ nghiệm. Những lời đoán này có tính tổng quan, có chiều thứ tự của thời gian, nên nghiệm lý không phải một lúc mà được. Cháu sẽ dần dần trải nghiệm.
        Thân ái.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

tungthanhttvn (01-08-10)

Trang 15/62 đầuđầu ... 5131415161725 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn