Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 21/56 đầuđầu ... 11192021222331 ... cuốicuối
    kết quả từ 201 tới 210 trên 559
        Cảm ơn
        291
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 1268 Xem bài gởi
        Chào maile.

Theo mình nếu nhà mỗi phòng là riêng biệt thì, phải xét riêng như những nhà riêng biệt. Giống như những nhà cấp 4 ngày xưa tại các cơ quan phân cho mỗi hộ ở một phòng vậy, do đó ta phải coi mỗi phòng là một hộ độc lập để xét.

Thân.
        Cảm ơn 1268,
        Nhà này khổ nỗi là chỉ có 1 gia đình ở thôi, tức là chỉ có 1 chủ nhà cùng vợ con, không còn ai hết, bếp thì xây tách rời ra khỏi khu nhà ở. Vậy thì vận mệnh của ngôi nhà này sẽ tác động lên chủ nhân nó như thế nào?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Chào Anh Van Hoài cùng các ACE! Em xin nêu ra trường hợp: Một nhà riêng có 5 tầng. Chủ nhà ở tầng 4 và 5. cho thuê tầng 2 và 3. Mỗi tầng đều có 1 đến 2 bếp, 2 WC riêng và có lối đi riêng. vậy em xin hỏi:
        1. Tinh bàn tính chung 1 nhà hay tách riêng ( Vì các tầng không cùng diện tích như nhau và nhiều gia đình cùng ở. một tầng có thể ở được 2 gia đình đến thuê)
        2. Các tầng chủ nhà ở thì không có gì phải bàn. còn các tầng cho thuê lại giống nhà chung cư, vậy nên xét thế nào? Kính mong anh Van Hoài và các ACE cho ý kiến để nâng cao kiến thức. Em xin cảm ơn

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maile Xem bài gởi
        Cảm ơn 1268,
        Nhà này khổ nỗi là chỉ có 1 gia đình ở thôi, tức là chỉ có 1 chủ nhà cùng vợ con, không còn ai hết, bếp thì xây tách rời ra khỏi khu nhà ở. Vậy thì vận mệnh của ngôi nhà này sẽ tác động lên chủ nhân nó như thế nào?
        Chào Maile.
        Bạn xét tinh bàn Đại thái cực , xong áp vào từng Tiểu thái cực để luận phối hợp. Nếu bếp tách rời khỏi khu nhà ( không cùng 1 khối ) thì lập tinh bàn riêng để xét.

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

maile (18-08-10),sonthuy (20-08-10)

Cảm ơn
        291
        trong 22 bài viết

Kính gửi anh Anh Ngọc,
        Em cảm ơn đã trả lời giúp em. Nhưng em có chỗ không hiểu là : nếu lập tinh bàn Đại thái cực rồi, áp vào tinh bàn Tiểu thái cực thì có vẻ giống như là xét tinh bàn một ngôi nhà bình thường ( Đại thái cực là toàn bộ ngôi nhà, Tiểu thái cực là từng phòng, vẫn lấy hướng nhà làm chính) không ạ ?
        Còn nếu nhà bếp mái riêng, thì vẫn chọn hướng nhà làm chính chứ ạ ? Mà nhà bếp là nơi tụ khí, bây giờ nó "ở riêng" như thế thì đâu có gây tác động gì đến ngôi nhà đâu, anh nhỉ?

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maile Xem bài gởi
        Kính gửi anh Anh Ngọc,
        Em cảm ơn đã trả lời giúp em. Nhưng em có chỗ không hiểu là : nếu lập tinh bàn Đại thái cực rồi, áp vào tinh bàn Tiểu thái cực thì có vẻ giống như là xét tinh bàn một ngôi nhà bình thường ( Đại thái cực là toàn bộ ngôi nhà, Tiểu thái cực là từng phòng, vẫn lấy hướng nhà làm chính) không ạ ?
        Còn nếu nhà bếp mái riêng, thì vẫn chọn hướng nhà làm chính chứ ạ ? Mà nhà bếp là nơi tụ khí, bây giờ nó "ở riêng" như thế thì đâu có gây tác động gì đến ngôi nhà đâu, anh nhỉ?
        Chào Maile.
        Tôi vẫn chưa hình dung được nhà này thiết kế thế nào. Bạn có thể minh họa ra không? khi đó tôi sẽ nói cụ thể hơn. Bếp là nơi trực tiếp cung cấp nguồn sống nên ảnh hưởng rất lớn đến mọi người trong gia đình, không nên xem nhẹ.

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

maile (19-08-10),sonthuy (20-08-10)

Cảm ơn
        291
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhngoc Xem bài gởi
        Chào Maile.
        Tôi vẫn chưa hình dung được nhà này thiết kế thế nào. Bạn có thể minh họa ra không? khi đó tôi sẽ nói cụ thể hơn. Bếp là nơi trực tiếp cung cấp nguồn sống nên ảnh hưởng rất lớn đến mọi người trong gia đình, không nên xem nhẹ.
        Chào anh AnhNgoc
        Em đã gửi hình cái nhà này bên mục tư vấn nhà 166 độ, nhưng mới là hình trên Google thôi. Để em chép qua đây cho anh nghe.

Cảm ơn
        291
        trong 22 bài viết

[IMG]http://i972.photobucket.com/albums/ae208/maile1964/chthanh1.jpg[/IMG]
        Đây là bài em gửi lên mục tư vấn đó ạ
        'Chào cả nhà,
        Có nhà một người quen nhờ mình gửi lên diễn đàn để các anh và các bạn xem giùm:
        - nhà 166 độ, nhập trạch 2008
        - về nhà mới được 1 năm thì sinh được cháu bé (rất vui vì đã tốn nhiều tiền trong việc này rồi)
        - tuy nhiên công việc làm ăn của người cha có chiều hướng trì trệ, ách tắc, có ý muốn bỏ đi nơi khác.
        - đặc điểm căn nhà : khá là "kỳ cục":
        * hình thể nhà chữ U , mái chung ,nhưng các phòng biệt lập hoàn toàn, không thông nhau, muốn vào phòng nào thì phải đi ra ngoài rồi vào cửa phòng đó. Duy nhất phòng ngang có cửa sau to bằng cửa vào. Giữa Phòng nằm bên cánh phải và phòng ngang là lối đi ra sân sau, ở đó có một hồ phun nước 3x4m

* nhà bếp tách biệt hoàn toàn nằm ở bên trái phía sau, chung quanh kết cấu toàn bằng kính.

* góc phải cuối sân sau ( nhìn ra sông) có xây một chỗ để neo đậu ca-nô ( nhưng mà không có ca-nô)

*Chủ nhà tuổi Ất mão, vợ Kỷ mùi, con trai Ất sửu.

Với kết cấu như vậy thực tình mình chẳng biết nói làm sao?! Vậy mong các anh và các bạn trên diễn đàn luận dùm . Xin cảm ơn.
        thay đổi nội dung bởi: maile, 19-08-10 lúc 18:29

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Maile đưa sơ đồ nhà lên thì mọi người dễ luận hơn.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

maile (19-08-10)

Cảm ơn
        291
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhngoc Xem bài gởi
        Maile đưa sơ đồ nhà lên thì mọi người dễ luận hơn.
        Đây là sơ đồ nhà ( vẽ hơi xấu xí (!) anh cảm phiền nha)

[IMG]http://i972.photobucket.com/albums/ae208/maile1964/nhacthanh.jpg[/IMG]

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Chào Maile.
        Đối với căn nhà này bạn chỉ dùng 1 tinh bàn tọa Nhâm hướng Bính , xong áp vào từng tiểu thái cực để luận phối hợp.
        Tôi có vài dòng về gia đình này:
        - Bếp tại phương Càn có sơn tinh 3 ( tử tôn tinh) ,năm Ất sửu (2009) niên tinh 1 bạch đến bếp nên cầu được con . Hơn nữa bếp đặt tại đây kích thành môn sơn nên vượng đinh.
        - Công việc làm ăn ách tắc có 2 vấn đề:
        1) Theo Phong thủy : nhập trạch 2008 bị sao ngũ hoàng đến hướng ,ứng kinh tế khó khăn. Bạn không nói nhưng có lẽ gia chủ ngủ ở phòng bên trái có cặp 2,5 ở cửa phòng làm sao không chán nãn , trì trệ được?
        2 ) Về tuổi tác: 2 vợ chồng này trước lúc có con thì chỉ khắc khẩu thôi nhưng làm ăn vẫn tốt nhưng từ khi sinh cháu bé ( xung tuổi mẹ ) nên theo tôi ( đây chỉ là ý của tôi còn chờ rút kinh nghiệm) , người mẹ tôi tạm ví như nguồn của cải trong nhà bị xung phá thì làm sao kinh tế ổn định được? sang năm 2011 nên sinh 1 cháu nữa thì mọi việc sẽ ổn định.
        Không có sơ đồ chính xác nên chỉ lạm bàn vậy thôi.

14. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

macchulan (25-09-10),maile (20-08-10),sonthuy (20-08-10)

Trang 21/56 đầuđầu ... 11192021222331 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn