Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 13 trên 13
        Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Smile

Thường thì nhiều người đâu có nhớ chính xác tuổi nào hay là tính như mình, nào là tuổi âm tuổi dương...Bởi vậy nên ta cứ tính năm tuổi dương lịch cho chắc ăn. Nếu tôi thấy chênh lệch về tháng khởi vận quá mức thì sẽ hỏi lại năm nào. Trường hợp này tôi thấy ứng ở 2 năm Kỉ Mão và Ất Dậu nên đoán đại vậy mà !

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

thaidc (03-03-11)

Cảm ơn
        29
        trong 0 bài viết

Dạ, em xin kể từng phần luận của chị Kimcuong:
        Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Ở trên có nói, Dậu kim nắm quyền đại vận, thiên can Bính và Đinh phụ lực vào, nên còn thành công đấy thôi. Vận sau là Mậu Tuất sẽ thấy phấn chấn hơn.
        2 đại vận Tài và T.Tài tuy em có những thành công nhất định: năm thi vào 10 thì đc vào Quốc lập, năm thi đh thì đậu rất cao... nhưng bao trùm lên là về đời sống tinh thần rất mệt mỏi... đặc biệt là từ 2004 đến 2007... cụ thể là 4 năm đó em gần như đánh mất thành quả của tất cả mọi thứ xây dựng đc từ trước đó... nên giờ 26t em vẫn còn là sv trong khi nhiều đứa bạn có công ăn việc làm ổn định...
        Từ 2008 đến nay là 2010 thì có chiều hướng đỡ dần dần... Thời gian mệt mỏi nhất vẫn là hành vận: T.Tài: 6 năm: 20-25t(2004-2010)

Có vài tài liệu như của ông TVH dùng thiên can đại vận làm chủ đạo, địa chi là phụ nên thaidc cho rằng Bính Đinh là vận tốt, còn tôi xem địa chi là trọng, vì thế hành vận Thân Dậu gọi là hành vận Kim (mùa của đại vận).
        Có lẽ hành vận Dậu là nguyên thần của em nên tất cả đều mới rất xấu như thế chị ạ: học hành - tinh thần - tình cảm - tiền bạc... (trong vận này khi em gom đc bao nhiêu thì trong vận này cũng mất hết luôn mặc dù nguồn tiền của em luôn có đều đều và ko phải ít so với đại đa số đám bạn sv cùng lứa hoặc sv xa nhà...)

Nếu nói 2007 là "mỏi mệt" thì so với 2010 cho đến hết đại vận này chưa phải là hết mệt! Chỉ có 2 năm 2006 và 2009 là gồng lên khá nhất phải không? Đặc biệt thaidc đã công nhận Kỉ Sửu là năm hài lòng nhất cho tới nay.
        Dạ, từ 2009 đến giờ thì nó cũng là đỡ hơn mấy năm trước... cụ thể là từ giữa năm 2010 thì em mới bắt đầu có cảm giác mình kiểm soát đc mọi chuyện xung quanh tức là ko còn nhiều sự cố sự biến như trước nữa... cả về học hành lẫn tình cảm - quan hệ...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuem Xem bài gởi
        @ kimcuong : 13, 19 tuổi ko biết là tuổi âm hay tuổi dương ? Nếu tính từ năm bính dần đã là 1 tuổi thì 13 tuổi là năm Mậu dần (ko phải là kỉ mão), tương tự 19 tuổi là năm giáp thân. Tôi thường tính như vậy, có đúng ko chị ! . Chào.
        - Dạ thực ra đó là vào năm 1997 hay 1998 gì đó em ko nhớ rõ lắm nhưng khả năng là năm 1998, khi đó em lên chừng lớp 7 khi đã quen kha khá bạn bè mới cấp 2 thì có đứa rủ đi đã bóng rồi tắm lun ở cái ao cạnh đó... khi tắm tầm chiều chiều nước lên nên hơi sâu em chỉ dám đứng ở hòn đá nổi lên giữa ao thì bị trượt chân ko biết bơi nên sau đó no căng bụng nước xít chết đuối may sao có đứa bạn nó từ phía sau đến đỡ lên...
        - Còn lần thi đh thì chính xác là năm 2004 lun ạ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Chữa bệnh theo Chu dịch
        By Amada Vip in forum Dịch Số
        Trả lời: 117
        Bài mới: 15-04-14, 16:07
      2. Lòng tốt của Trung Hoa
        By vân từ in forum Thời Sự - Đất Nước
        Trả lời: 1
        Bài mới: 22-09-11, 22:39
      3. Khi Việt Nam thành cường quốc!