Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 46/62 đầuđầu ... 36444546474856 ... cuốicuối
    kết quả từ 451 tới 460 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@nhuanbao
        Chú vào đề luôn.
        Mệnh chủ của cháu là Hao, chủ cung mệnh là cách Cự Hao hoá lộc. Trong khi nếu mệnh chủ là Cự, thì chủ cung mệnh cũng là cách Cự Hao Hoá lộc. Vì thế, có thể nói, về mệnh, hai người này na ná như nhau. Nếu ở ngoài đời mà nhìn, ví dụ về hình tướng chẳng hạn, thì không khác nhau mấy. Chỉ có những điểm về tướng cách biến hoá theo từng vận trình, sẽ khác nhau. Như người cự môn thì hình tướng đậm đà, người trầm mặc, kín đáo. Trong khi người Hao thì dáng cao gầy, nếu nhỏ con thì cũng gầy, chứ không đậm người, lại nhanh nhẹn, có phần láu táu. Ham nói, ưa tranh luận, phóng khoáng, thích mạo hiểm. Có những vận trình đặc biệt là tiền vận thì hình tướng hai người là hầu như không phân biệt. Chúng chỉ phân biệt được rõ ràng, khi từ vận trung niên trở đi.
        Thế nhưng, hai tính cách, chẳng hạn, một người là trầm mặc, kín đáo, và một người có phần láu táu, ham nói, ưa tranh luận, phóng khoáng, thích mạo hiểm. Nhìn chung là khác biệt rõ, song thực tế, đầu đời, người cự môn cũng có những đức tính như người Hao, chỉ phân biệt nổi khi vào việc quan trọng, những nút then chốt của cuộc đời, hoặc từ vận trung niên trở đi mà thôi.
        Nhưng điểm khác biệt quan trọng lại không phải là những vấn đề trên. Những vấn đề đó, có giải ra, chỉ có giá trị tham khảo, làm cho bức tranh lý số thêm sinh động mà thôi. Điểm quan trọng là sự khác nhau của mệnh chủ đã đưa tới kết cục, cái khung sườn của hai cuộc đời hoàn toàn khác nhau. Mặc dù nhìn từ bề ngoài, vẫn có những điểm giống nhau về mặt hình thức. Như cùng có những cơ hội do quyền lực đem lại. Nhưng một bên là quyền lực thật, do đương số có quyền. Một bên là quyền lực mượn, do tân dụng.
        Số của nhuanbao là số tận dụng cơ hội, tận dụng được những cơ hội, những giúp đỡ, nhưng quan hệ có tính quyền thế mà làm ăn, cũng như trong cuộc sống nói chung. Nên nói số này hay có cơ hội kiếm tiền. Do mệnh – tính theo trung bình – thì lý được tài, nhưng từng vận trình, có những điểm nút thì lại không lý được tài. Vì thế, số này khi không có cơ hội sẽ kiếm được tiền. Khi có cơ họi thì lại hay bị “tuột khỏi tay”, hoặc nếu có được thì chỉ được phần khong xứng đáng với công khó nhọc hay vốn liếng mà mình bỏ ra. Đáng ăn được 7-8/10 thì chỉ được 3-4/10 mà thôi. Nhiều lúc ngậm đắng nhìn người ta hớt tay trên, mặc dù mình là người mang cơ hội về.
        Số này đặc biệt là phúc không chế được tài, nên không thể giàu. Tiền kiếm được nếu cứ chăm chỉ thì đủ ăn, không bị uất ức do bị hớt tay trên, hoặc tuột xích, … gọi chung là con cá to tuột khỏi tay. chỉ vồ được cá nhỏ. Tiếng là làm quả lớn, nhưng kiếm ăn lại hoá nhỏ. hậu hoạ mình phải gánh. Có được quả đậm thì hoạ tới liền, tiền lại đội nón ra đi. Những lần như thế, chung quy lỗ chứ không lãi.
        Kinh doanh thương mại thường hay được dựa vào quyền thế, gặp dự án hay hợp đồng thì thường có thế lực đứng đằng sau. Dễ gọi được người hùn hạp, dễ có uy tín, tạo dựng “thương hiệu”. Nhưng khi thất bại, mình là người đổ vỏ. Nhưng cũng không đến nỗi tù tội. Của đi thay người.
        Số cháu lợi nhất là về đường bất động sản, nhưng phải dấu diếm, chứ không được phơi ra ngoài. Song dù thế nào cũng rất khó giữ. Vợ cũng chẳng giúp được gì trong vấn đề này.
        Vợ tuy tốt, chịu khó chịu thương, có máu làm ăn, nhưng hay bị cạnh tranh, hay gặp nạn. về hậu vận, vợ chồng hay phải xa nhau, dẫu ở gần cũng vẫn xa cách. Hay phải tranh cãi, bất hoà.
        Về con cái. Cháu có con hai dòng. Con cái sau giàu có. Có đứa làm văn chương, nghiên cứu ngôn ngữ và dịch thuật. Thành đạt ở mức trung bình, nhưng … không có hiếu. Không chịu phụng dưỡng cha mẹ, tị nhau. Nhưng mồm thì xoen xoét !
        Từ bây giờ cho dến hết đại vận 34-43 làm gì thì cứ làm, mà không muốn làm vẫn phải làm. Thời gian này hay bị chơi, bị đổ vỏ, bị phơi lưng cho đối thủ nó nện, chủ về thiệt thòi, cốc mò cò xơi. Mình làm cho người ta ăn, gặp chuyện là mình đổ vỏ, chịu trận. Hay bị cơ quan công quyền sờ gáy. Làm ăn càng to càng thiệt. Nhưng trong vận này lại rất dễ có thế lực giúp đỡ. Đây là đại vận chủ bị lợi dụng. Biết vậy mà vẫn phải làm.
        Từ 44 trở đi bắt đầu hanh thông. Làm ăn dễ dàng, hợp tác với đàn bà và có bồ nhí, thực tế là vợ bé, và có con với người ta. Đại vận này chủ yếu phất lên trong lĩnh vực bất động sản. Đại vận này có của ăn của để, sung túc và có tích luỹ.
        Bởi vậy, mấy năm tới, cháu có làm gì thì cũng phải chú ý những điều chú nói ở trên, cũng đừng mong thành tựu gì, ngoài kinh nghiệm.
        Tạm thế đã, chúc cháu luôn tỉnh táo.
        Thân ái.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

gà béo (20-04-11),nhuanbao (20-04-11)

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Chú Vuivui ơi, vậy là đến lượt cháu theo list của Truanang rồi. Cháu rất vui và mong chờ lời giải đoán của chú. Cần thêm thông tin gì chú cho cháu biết nhé.

Cháu cảm ơn chú nhiều.

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

bạn là bạn nào nhỉ sao ko thấy tên trong list của trưa nắng mà ,sau bạn Nhuận báo là bạn Niceday chứ nhỉ
        http://tuvilist.summerhost.info/
        list của trưa nang ở huyền không lý số đây cơ mà

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

cháu cao 1.68 m , nặng 58 kg , nhà có 4 chị em ! cháu sinh tại miền trung .
        cháu hiện tai đang sống xa nhà ! công việc vừa làm vừa học , cuộc sống hơi khó khăn ,năm trước thất nghiệp lại bị mất trộm 3 lần ,
        mong bác xem dúp công doanh , sự nghiệp, tinh duyên sau này với ạ !!! hiện tại cháu đang làm xây dựng ,cung tài bạch , cung phu thê cháu xấu lắm phải không bác ? cháu cảm ơn bác
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/103031051988/1/letam.jpg[/img]nhiều!!

Cảm ơn
        9
        trong 3 bài viết

Cháu cảm ơn chú đã xem rất chi tiết và sớm hơn cháu nghĩ.
        Vậy là lá số của cháu xấu tệ, chứ không như cháu vẫn nghĩ là có cách Cự tý ngọ Khoa Quyền Lộc lại có song hao để bào đá hihi. Để tiết kiệm thời gian cho chú cũng như các bạn đang chờ phía sau cháu, cháu chỉ xin phép được hỏi chú trong 1 post này thôi, nhưng có tận 4 ý đấy ạ, hi hi. Chú giúp cháu, chú nhé.
        Số này đặc biệt là phúc không chế được tài, nên không thể giàu. Tiền kiếm được nếu cứ chăm chỉ thì đủ ăn, không bị uất ức do bị hớt tay trên, hoặc tuột xích, … gọi chung là con cá to tuột khỏi tay. chỉ vồ được cá nhỏ. Tiếng là làm quả lớn, nhưng kiếm ăn lại hoá nhỏ. hậu hoạ mình phải gánh. Có được quả đậm thì hoạ tới liền, tiền lại đội nón ra đi. Những lần như thế, chung quy lỗ chứ không lãi.
        Kinh doanh thương mại thường hay được dựa vào quyền thế, gặp dự án hay hợp đồng thì thường có thế lực đứng đằng sau. Dễ gọi được người hùn hạp, dễ có uy tín, tạo dựng “thương hiệu”. Nhưng khi thất bại, mình là người đổ vỏ. Nhưng cũng không đến nỗi tù tội. Của đi thay người.
        Từ bây giờ cho dến hết đại vận 34-43 làm gì thì cứ làm, mà không muốn làm vẫn phải làm. Thời gian này hay bị chơi, bị đổ vỏ, bị phơi lưng cho đối thủ nó nện, chủ về thiệt thòi, cốc mò cò xơi. Mình làm cho người ta ăn, gặp chuyện là mình đổ vỏ, chịu trận. Hay bị cơ quan công quyền sờ gáy. Làm ăn càng to càng thiệt. Nhưng trong vận này lại rất dễ có thế lực giúp đỡ. Đây là đại vận chủ bị lợi dụng. Biết vậy mà vẫn phải làm.
        1. Phần giải này làm cháu liên tưởng đến một công việc phi pháp mà cháu sẽ làm trong tương lai, đúng không ạ?
        Về con cái. Cháu có con hai dòng. Con cái sau giàu có. Có đứa làm văn chương, nghiên cứu ngôn ngữ và dịch thuật. Thành đạt ở mức trung bình, nhưng … không có hiếu. Không chịu phụng dưỡng cha mẹ, tị nhau. Nhưng mồm thì xoen xoét !
        2. Phần giải này làm cháu buồn nhất. Cháu muốn hỏi chú là mọi đứa con của cháu đều bất hiếu như vậy? Có phải khi nhiều tuổi, cháu sẽ tốn rất nhiều tiền cho việc chữa bệnh không ạ? Và khi đó cháu có thể sống với ai: vợ, vợ bé hay con ạ?
        Từ 44 trở đi bắt đầu hanh thông. Làm ăn dễ dàng, hợp tác với đàn bà và có bồ nhí, thực tế là vợ bé, và có con với người ta. Đại vận này chủ yếu phất lên trong lĩnh vực bất động sản. Đại vận này có của ăn của để, sung túc và có tích luỹ.
        3. Chú cho cháu hỏi, cháu có ly dị với người vợ đầu không, người vợ bé kia cháu sẽ công khai trong khi chưa ly dị với vợ đầu?

4. Một điều quan trọng nhất, điều này cháu đã gõ vào lời nhờ chú từ năm ngoái nhưng chắc chú không chú ý. Đó là cháu muốn theo mẹ cháu đọc Kinh Phật tại gia, thì theo chú, Kinh nào hợp với hoàn cảnh của cháu? Việc đọc Kinh này có thể tác động thế nào đến cháu ạ?
        Bởi vậy, mấy năm tới, cháu có làm gì thì cũng phải chú ý những điều chú nói ở trên, cũng đừng mong thành tựu gì, ngoài kinh nghiệm.
        Dạ, cháu hứa với chú là sẽ tạc lòng những lời chú dặn.

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi loaken8x Xem bài gởi
        bạn là bạn nào nhỉ sao ko thấy tên trong list của trưa nắng mà ,sau bạn Nhuận báo là bạn Niceday chứ nhỉ
        list của trưa nang ở huyền không lý số đây cơ mà
        Mình giải thích 1 chút để Loaken8x bớt thắc mắc nhé. Mình là Jhoang số thứ tự 45 trong list của Truanang từ diễn đàn trước. Khi sang đây chú Vuivui cho thời hạn trong 30 ngày mọi người vào nhận số thự tự của mình để chú tiếp tục bình giải.

Cái link của bạn được Truanang updated trước thời hạn "đóng sổ". Sau thời hạn 30 ngày cái list đó vẫn chưa được updated lại. Vì vậy trong trang 21 mình có "mạn phép" bổ xung cái list đó. Mong bạn thông cảm.

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

thế thì khó cho bạn rồi , mọi người đều chờ đến lượt theo danh sách của Trưa nắng thôi (Trưa nắng up chắc chuẩn rồi,có khi bạn vào sau rồi), chứ có ai dám chen ngang đâu

list của trưa nang ở huyền không lý
        Thôi thì tất cả tùy cơ duyên đợi chú VUI VUI giải số thôi.Chúc bạn may mắn

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi htruongdinh Xem bài gởi
        chào htruongdinh,Link này là link từ diễn đàn cũ chú VUIVUI tham gia,nhưng vì tránh người mới ở diễn đàn mạo nhận người cũ (vì có nhiều người cũ ở diễn đàn TVLS ko sang bên HKLS) nên TRUANANG mới uplate lại danh sách những người chờ Chú VUIVUI giải số ạ.Và theo như ds những người chờ xem số ở diễn đàn HKLY thì chỉ có link này là duy nhất của TRUA NANG

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Trưa Nắng giúp mình chuyện này với nhé. Trình tự thời gian theo mình hiểu là:

Ngày 30/6/2010 chú Vuivui đề xuất thời hạn 1 tháng kể từ ngày BQT cho phép để những ai đang chờ chuyển sang diễn đàn mới
        Ngày 1/7/2010 BQT đồng ý, như vậy ngày 31/7 là hạn đóng sổ (Gl3nlea tóm tắt ở trang 8)
        Ngày 23/7 Truanang updated cái list ở trang 10
        Ngày 27/7 mình vào nhận STT ở trang 14

Mình hiểu là muc này dài và nhiều bạn theo dõi nên đôi khi phải tóm tắt lại.

Chú Vuivui ơi, sắp tới cháu có được đến lượt không ạ. Cháu chờ 14 tháng rồi nên hồi hộp, chú thông cảm nhé. Cháu cảm ơn chú nhiều.

Trang 46/62 đầuđầu ... 36444546474856 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn