Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 34/56 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối
    kết quả từ 331 tới 340 trên 559
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

chào anh văn hoài và các ace tren diễn đàn .
        anh văn hoài cho em được hỏi là lập hướng cho dương trạch và âm trạch có khác nhau không?
        Cái này khác nhau đó bạn, cần phải nghiên cứu nhiều mới hiểu được.

và em có đọc một đoạn do anh văn hoài viết về lập tiểu thái cực.
        sao không lập cực ở trung cung căn phòng đó và cung sinh vượng khí thì đắt bàn làm việc hoặc giường ngủ mà lại phải lập cực từ bàn hoặc giường ngủ.
        Cái bạn nói ở đây có lẽ là lý thuyết về nhân thái cực, bạn đang nhầm giữa tiểu thái cực và nhân thái cực.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        27
        trong 7 bài viết

Chào các anh,chị
        Tôi là người mới tham gia diễn đàn và cũng là người mới tìm hiểu ve PT HKPT
        Đọc các bài viết và ý kiến của các anh chị tôi thấy nơi đây là rất cần thiết và bổ ích cho những ai muốn tìm hiểu,học hỏi bộ môn này như tôi....Cho tôi xin hỏi:
        1/ Khi xem xét hình thể bên ngoài về sơn,hướng có các yếu tố ảnh hưởng như:cây,cột điện, nhà cao tầng...nếu xét nhà ở trên các tầng trên(vd tầng 3 cao hơn cột điện...)thì các yếu tố này có ảnh hưởng tới nữa ko?
        2/Khi xác định được tâm nhà ở tầng trệt, nhưng các tầng trên do thay đổi DT ko giống tầng dưới về tường và mái nhà(vd:như để lại 1 phần làm sân ở trên)thì khi xét các phòng ở tầng trên có xác định lại tâm từng tầng hay vẫn xét theo tâm nhà chính?
        Vì mọi cái với tôi đều là mới...rất mong đc sự hướng dẫn, chỉ dạy của các anhchi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sontrungg" về bài viết có ích này:

hoabinh (02-11-12)

Cảm ơn
        27
        trong 7 bài viết

Diễn đàn sao vắng thế các bác?

Cảm ơn
        8
        trong 151 bài viết

các cao thủ vào phòng thảo luận HKĐQ hết rùi

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Nguyên văn bởi Sontrung: "Chào các anh,chị
        Đọc các bài viết và ý kiến của các anh chị tôi thấy nơi đây là rất cần thiết và bổ ích cho những ai muốn tìm hiểu,học hỏi bộ môn này như tôi....Cho tôi xin hỏi:
        1/ Khi xem xét hình thể bên ngoài về sơn,hướng có các yếu tố ảnh hưởng như:cây,cột điện, nhà cao tầng...nếu xét nhà ở trên các tầng trên(vd tầng 3 cao hơn cột điện...)thì các yếu tố này có ảnh hưởng tới nữa ko?
        2/Khi xác định được tâm nhà ở tầng trệt, nhưng các tầng trên do thay đổi DT ko giống tầng dưới về tường và mái nhà(vd:như để lại 1 phần làm sân ở trên)thì khi xét các phòng ở tầng trên có xác định lại tâm từng tầng hay vẫn xét theo tâm nhà chính?
        Vì mọi cái với tôi đều là mới...rất mong đc sự hướng dẫn, chỉ dạy của các anhchi"
        Em xin phép bổ sung thêm một ý nữa:
        3/ Nếu nhà 2-3 tầng vuông vắn, riêng tầng 1(tầng trệt) để 50% diện tích làm sảnh, tức là chỉ có trần và các cột, không có tường bao quanh, xung quanh nhà là vườn trống trải. Vậy khi đó, có tính diện tích sảnh thuộc diện tích tầng 1 không? DT sảnh này tính là trong hay ngoài nhà? xin các bác chỉ giáo giúp cho ạ!

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Nguyên văn bởi Sontrung: "Chào các anh,chị
        Vì mọi cái với tôi đều là mới...rất mong đc sự hướng dẫn, chỉ dạy của các anhchi"
        Em xin phép bổ sung thêm một ý nữa:
        3/ Nếu nhà 2-3 tầng vuông vắn, riêng tầng 1(tầng trệt) để 50% diện tích làm sảnh, tức là chỉ có trần và các cột, không có tường bao quanh, xung quanh nhà là vườn trống trải. Vậy khi đó, có tính diện tích sảnh thuộc diện tích tầng 1 không? DT sảnh này tính là trong hay ngoài nhà? xin các bác chỉ giáo giúp cho ạ!
        Xin bàn với các bạn vài ý:

1: Các yếu tố ngoài nhà (Loan đầu) như sông, núi, đường lộ, nhà cao, cây cao cột điện: sẽ ảnh hưởng đến nhà (tốt hay xấu phải tính cụ thể nhà Tọa hướng bao nhiêu độ). (tầng 3 cao hơn cột điện vẫn ảnh hưởng)

2: Tâm nhà là tính chung cho 1 nhà là đại thái cực: móng đà chính, tường. Mấy tầng cũng tính như vậy.
        Tâm phòng tính riêng, các phòng trong nhà là tiểu thái cực.

3: Diện tích sảnh vẫn tính thuộc diện tích tầng 1, vẫn là trong nhà.
        Nhà này hơi đặc biệt: cửa cái phải tính theo tiểu thái cực (lấy tâm trong phạm vi tường tầng 1)

ST
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

hoabinh (02-11-12),sontrungg (01-11-12)

Cảm ơn
        27
        trong 7 bài viết

Cảm ơn bác Sonthuy. Còn 1 ý nữa tôi muốn hỏi các bác về giếng trời: Trong đ/k "tấc đất tấc vàng"này...để thực hiện được như mong muốn là điều ko dễ dàng...
        Nếu hướng nhà không gặp được sinh,vượng khí-lại không có cửa sau(nhà ống) thì có thể thu nạp khí bằng giếng trời được không ạ? và trường hợp giếng trời đặt ngay giữa trung cung thì sẽ ảnh hưởng như thế nào ạ?

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sontrungg Xem bài gởi
        Cảm ơn bác Sonthuy. Còn 1 ý nữa tôi muốn hỏi các bác về giếng trời: Trong đ/k "tấc đất tấc vàng"này...để thực hiện được như mong muốn là điều ko dễ dàng...
        Nếu hướng nhà không gặp được sinh,vượng khí-lại không có cửa sau(nhà ống) thì có thể thu nạp khí bằng giếng trời được không ạ? và trường hợp giếng trời đặt ngay giữa trung cung thì sẽ ảnh hưởng như thế nào ạ?
        Theo HKPT thì có thể thu nạp khí bằng giếng trời được nhưng phải xem trung cung có các TINH tốt mới dụng được. Phải có độ số cụ thể của Tọa - Hướng mới tính chính xác được.

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

hoabinh (02-11-12),sontrungg (02-11-12)

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Xin bàn với các bạn vài ý:

3: Diện tích sảnh vẫn tính thuộc diện tích tầng 1, vẫn là trong nhà.
        Nhà này hơi đặc biệt: cửa cái phải tính theo tiểu thái cực (lấy tâm trong phạm vi tường tầng 1)

ST
        Xin bác Sonthuy giải thích rõ hơn được không ạ:
        1/ Cửa cái là ranh giới giữa môi trường bên ngoài và bên trong nhà. theo Bác giải thích ở trên thì Sảnh nằm ngoài tường bao tầng trệt, nằm ở không gian bên ngoài cửa cái.Vẫn thuộc trong nhà ạ?
        2/ Nếu sảnh trong ví dụ này( theo quan điểm của bác ST) thuộc trong nhà thì theo HK Đại quái, nước vẫn đặt tại Chính thần và đá thạch anh đặt tại linh thần phải không ạ ?
        3/ Xin bác hướng dẫn em xác định tâm để phân cung sẽ là tâm của đại thái cực( toàn bộ 100% diện tích tầng trệt) hay tâm của tiểu thái cực (trong phạm vi tường tầng trệt- 50% diện tích)
        Em xin cảm ơn bác Sonthuy!

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Xin bác Sonthuy giải thích rõ hơn được không ạ:
        1/ Cửa cái là ranh giới giữa môi trường bên ngoài và bên trong nhà. theo Bác giải thích ở trên thì Sảnh nằm ngoài tường bao tầng trệt, nằm ở không gian bên ngoài cửa cái.Vẫn thuộc trong nhà ạ?
        2/ Nếu sảnh trong ví dụ này( theo quan điểm của bác ST) thuộc trong nhà thì theo HK Đại quái, nước vẫn đặt tại Chính thần và đá thạch anh đặt tại linh thần phải không ạ ?
        3/ Xin bác hướng dẫn em xác định tâm để phân cung sẽ là tâm của đại thái cực( toàn bộ 100% diện tích tầng trệt) hay tâm của tiểu thái cực (trong phạm vi tường tầng trệt- 50% diện tích)
        Em xin cảm ơn bác Sonthuy!
        Chào bạn Hoabinh
        Bạn vẽ hình đăng lên đây căn cứ vào hình nói sẽ hiểu hơn. Vậy nhé !

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sonthuy" về bài viết có ích này:

hoabinh (03-11-12)

Trang 34/56 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn