Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/10 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 100
        Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

tôi không rãnh hơi mà thơ văn,tốn 13 triệu để lấy thông tin vũ thi diệu hạnh là con gái dình quý ,thông tin ở đâu ra vậy? ở tà, gian.xảo, tâm của minh trí đấy ACE ơi dinhquy có con gái lớn tuổi hơn mình,đúng là trí trá,diển đàn này là nơi trao đổi hoc hỏi lẫn nhau,chứ không phải để bài bát người khác.Kính mời adminis làm việc,trả lại sự trong sáng,minh bạch,thân thiện... cho diễn đàn.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VP Xem bài gởi
        Kính Tiền bối!
        Sư cụ: Kim
        Nho Củng: Mộc
        Chú tiểu: Thổ
        2 Mộc tồn: Mộc cư ngụ tại Kim
        Cục THUẦN DƯƠNG
        Cuộc chiến còn dài, còn dài??? Cần vài NI CÔ để hóa giải???

haha, khá khá :)

Tài dụng Dịch của VP hay thật , hiểu được lẽ bất biến rồi, PTLS đúng là "ngọa hổ tàng long"

Về phi tinh thì phải đoán là Bà Lão chứ, trong này Nhị Hắc sơn tinh thiếu Sơn là chưa đắc cách, chỉ đoán là Bà Lão thôi, chưa thể thành Ni Cô được, có 5 ắt phải có 2 khắc chế là vậy :)

Thân,
        Minh Trí
        thay đổi nội dung bởi: Minh Trí, 10-01-13 lúc 09:53
        Đem ngựa ý, qui về thần thất

Bắt vượn tâm, giữ chắc động phòng.

Tâm, Thần, Hồn, Phách, Ý qui trung.

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Ôi cuối cùng hàm ý "Treo đâu dê bán thịt chó".

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Cách ứng xử của cô Minh Trí làm mất lòng tin.
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Chào em Minh Trí !

Đúng lý ra tôi chẳng cần phải lên tiếng để làm gì ! nhưng đọc đến đây tôi thấy cần phải trao đổi với em một số vấn đề :

Tôi xưng tôi với em không biết em có buồn không ? Vì xét trên văn phong, tính cách, cách hành xử chắc em nhỏ hơn tôi nhiều !

Trong mục Nghiệm chứng phong thuy huyen khong II, Em đã khéo léo đưa ra 1 cục nhà nhữ mồi cho mọi người vào luận rồi sau đó tỏ vẻ ta đây là bậc thầy về phong thủy rồi tự cho mình quyền nhận xét về trình độ của từng người đã luận giúp mình !
        Tôi thấy em đã thành công trong việc bài ra cuộc chơi và làm chủ được nó ! ok
        Em Tự nhận mình là người lớn tuổi, để mọi người xưng hô với Minh Trí là Cô hay Lão gì đó, ok ! em thành công luôn!
        Em MinhTri+MaiKienDongThap đều có ý công kich Đình Quý. Nhưng dù sao cũng còn châm chước được, vì dù gì thì cũng là tranh luận, bất đồng ý kiến với ai hoặc với vài người là điều khó tránh khỏi ! góp ý để xây dựng, góp ý để người khác bớt kiêu căng, tốt đẹp hơn ! OK !Tôi hoàn toàn đồng ý với em về điểm này ! Nhưng khi qua đến Topic này của VanTinh1983 thì mọi việc giờ đã rõ:
        - Em Dùng hình ảnh Sinh Nhật của Diễn Đàn Huyenkhonglyso lồng ghép để bôi nhọ danh dự và nhục mạ người khác. ( Đây là hành động không phải của người trưởng thành !) thể hiện bản tính háo thắng, coi thường Thiên Hạ, không hề có ý xây dựng, hay học hỏi, làm mất uy tín người khác! Em đã phạm qui !
        Ở đây các thành viên xem nhau như gia đình, diễn đàn là ngôi nhà chung mà mọi người đều phải có trách nhiệm gìn giữ! Dường như em chưa hiểu được điều này thì phải !).
        -Mục đích của em khi gia nhập Diễn đàn chắc đã có toan tính trước !.( xin lỗi nếu nói sai ! vì nick Minh Trí có thể có 2 người sử dụng cũng nên vì có lần em muốn đổi địa chỉ mail cho nick Minh Trí này mà !)
        -Nếu nick Minh Trí được cho người khác mượn (để bôi nhọa người khác) thì em đã phạm qui.
        -Nếu Em học được những kiến thức gì về phong thủy hay môn lý số nào đó từ diễn đàn này mong em khoan hãy xem nhà hay tư vấn (giúp) cho người khác vì Tâm em còn chưa Thanh Tịnh làm sao đủ “Trí” và “Minh” mà giúp đời ! Khoan hãy nói đến trình độ hay kiến thức phong thủy kinh nghiệm đến cấp bậc nào. Sân hận còn ngập trong lòng thì làm sao nói đến sự Vi Tha (Ít nhất trong thời gian này !) mà giúp người (cứu nhân độ thế) được !
        - Đằng Giang cần dậy sóng là để tôm cá đầy khoan, mưa gió nổi lên để lúa thóc đầy bồ, chứ không nhằm làm đắm thuyền hay lũ lụt.
        - Diễn đàn cũng cần tranh luận sôi động để cùng nhau tiến bộ chứ không phải là nơi để em lăng nhục hay làm mấy uy tín người khác !
        - Những gì cần nói tôi đã nói ! Em thấy có vấn đề gì cần biện bạch em cứ thẳng thắn nói ra. Tôi sẵn sàng mở to mắt mà xem em giải bày! (mặc dù bây giờ mắt tôi cũng tèm nhem lắm !).

Thời gian này tôi quá bận nên ít vào diễn đàn ! Đọc đến đây thấy hơi buồn !

@ Administrator : Quốc có Quốc Pháp, Gia có Gia Qui, Diễn đàn cũng có qui định của diễn đàn ! Đã đến lúc phán quyết để giữ gìn diễn đàn luôn là diễn đàn Xanh và Sạch như tiêu chí và công sức của BQT và hội viên đã gầy dựng nên!

@ Minh Trí : Ai là người bài Chiến Trận, kẻ đó phải thu dọn chiến trường ! (Nhưng không dễ đâu nha em !).

@ VanTinh1983 + HauSinh: Xin lỗi và rất lấy làm tiếc vì đã góp phần làm hỏng Topic của 2 em.

huyducit
        thay đổi nội dung bởi: huyducit, 10-01-13 lúc 15:48
        "Tự do là ung dung trong ràng buộc,
        Hạnh phúc là tự tại giữa khổ đau."

Thầy Viên Minh

Cảm ơn
        18
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyducit Xem bài gởi
        Chào em Minh Trí !

Đúng lý ra tôi chẳng cần phải lên tiếng để làm gì ! nhưng đọc đến đây tôi thấy cần phải trao đổi với em một số vấn đề :

Tôi xưng tôi với em không biết em có buồn không ? Vì xét trên văn phong, tính cách, cách hành xử chắc em nhỏ hơn tôi nhiều !

Trong mục Nghiệm chứng phong thuy huyen khong II, Em đã khéo léo đưa ra 1 cục nhà nhữ mồi cho mọi người vào luận rồi sau đó tỏ vẻ ta đây là bậc thầy về phong thủy rồi tự cho mình quyền nhận xét về trình độ của từng người đã luận giúp mình !
        Tôi thấy em đã thành công trong việc bài ra cuộc chơi và làm chủ được nó ! ok
        Em Tự nhận mình là người lớn tuổi, để mọi người xưng hô với Minh Trí là Cô hay Lão gì đó, ok ! em thành công luôn!
        Em MinhTri+MaiKienDongThap đều có ý công kich Đình Quý. Nhưng dù sao cũng còn châm chước được, vì dù gì thì cũng là tranh luận, bất đồng ý kiến với ai hoặc với vài người là điều khó tránh khỏi ! góp ý để xây dựng, góp ý để người khác bớt kiêu căng, tốt đẹp hơn ! OK !Tôi hoàn toàn đồng ý với em về điểm này ! Nhưng khi qua đến Topic này của VanTinh1983 thì mọi việc giờ đã rõ:
        - Em Dùng hình ảnh Sinh Nhật của Diễn Đàn Huyenkhonglyso lồng ghép để bôi nhọ danh dự và nhục mạ người khác. ( Đây là hành động không phải của người trưởng thành !) thể hiện bản tính háo thắng, coi thường Thiên Hạ, không hề có ý xây dựng, hay học hỏi, làm mất uy tín người khác! Em đã phạm qui !
        Ở đây các thành viên xem nhau như gia đình, diễn đàn là ngôi nhà chung mà mọi người đều phải có trách nhiệm gìn giữ! Dường như em chưa hiểu được điều này thì phải !).
        -Mục đích của em khi gia nhập Diễn đàn chắc đã có toan tính trước !.( xin lỗi nếu nói sai ! vì nick Minh Trí có thể có 2 người sử dụng cũng nên vì có lần em muốn đổi địa chỉ mail cho nick Minh Trí này mà !)
        -Nếu nick Minh Trí được cho người khác mượn (để bôi nhọa người khác) thì em đã phạm qui.
        -Nếu Em học được những kiến thức gì về phong thủy hay môn lý số nào đó từ diễn đàn này mong em khoang hãy xem nhà hay tư vấn (giúp) cho người khác vì Tâm em còn chưa Thanh Tịnh làm sao đủ “Trí” và “Minh” mà giúp đời ! Khoan hãy nói đến trình độ hay kiến thức phong thủy kinh nghiệm đến cấp bậc nào. Sân hận còn ngập trong lòng thì làm sao nói đến sự Vi Tha (Ít nhất trong thời gian này !) mà giúp người (cứu nhân độ thế) được !
        - Đằng Giang cần dậy sóng là để tôm cá đầy khoan, mưa gió nổi lên để lúa thóc đầy bồ, chứ không nhằm làm đắm thuyền hay lũ lụt.
        - Diễn đàn cũng cần tranh luận sôi động để cùng nhau tiến bộ chứ không phải là nơi để em lăng nhục hay làm mấy uy tín người khác !
        - Những gì cần nói tôi đã nói ! Em thấy có vấn đề gì cần biện bạch em cứ thẳng thắn nói ra. Tôi sẵn sàng mở to mắt mà xem em giải bày! (mặc dù bây giờ mắt tôi cũng tèm nhem lắm !).

Thời gian này tôi quá bận nên ít vào diễn đàn ! Đọc đến đây thấy hơi buồn !

@ Administrator : Quốc có Quốc Pháp, Gia có Gia Qui, Diễn đàn cũng có qui định của diễn đàn ! Đã đến lúc phán quyết để giữ gìn diễn đàn luôn là diễn đàn Xanh và Sạch như tiêu chí và công sức của BQT và hội viên đã gầy dựng nên!

@ Minh Trí : Ai là người bài Chiến Trận, kẻ đó phải thu dọn chiến trường ! (Nhưng không dễ đâu nha em !).

@ VanTinh1983 + HauSinh: Xin lỗi và rất lấy làm tiếc vì đã góp phần làm hỏng Topic của 2 em.

huyducit
        Chào Cậu Huy,

Lời lẽ của cậu cũng như lời lẽ của tôi muợn nóng lạnh tứ phương đó thôi, lẽ nào tôi lại không thông hiểu, kể cả hai chữ "ok" khi cậu sử dụng, nghe nó chói tai sao ấy, tiếng mẹ đẻ không dùng lại dùng ok.

Cậu ham học về "Dịch" nay tôi mượn "dịch" để làm quen vậy

ÍCH – VỌNG động hào tứ. Giờ Giáp ngọ - Ngày Bính tý – Tháng Nhâm Tý – Năm Nhâm Thìn

Đây là quẻ do HVQ xin được. Hỏi về đất đai ?

Xin cậu luận giúp, luận xong rồi thì đường ai nấy đi tránh mất lòng nhau vậy.

Thân,
        Minh Trí
        thay đổi nội dung bởi: Minh Trí, 10-01-13 lúc 16:30
        Đem ngựa ý, qui về thần thất

Bắt vượn tâm, giữ chắc động phòng.

Tâm, Thần, Hồn, Phách, Ý qui trung.

Cảm ơn
        65
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Ê da, tiểu sinh chỉ nói "Lão Quý gỏ cửa trời" tức là cái giờ Quý Đăng Thiên Môn ấy mà, lại tạo ra sóng gió thế này?

Thôi mình chui vào kho đọc sách tiếp, chừng nào gió lặng sống yên thì ló ra. Hihihhihihihihihihi
        Rõ ràng em cũng hiểu là Bác VinhL tiên sinh cho cái giờ "Quý đăng thiên môn" mà!
        Nhưng tiếc là em ngu quá không biết cầm giò lái cho cái "Trí" của mình nữa!
        Thật là.......người ngu tưởng mình "Trí", như thế ngu nhiều hơn!
        Các bác bỏ đi hết rồi, mình em bơ vơ bơ vơ!!!!!!!!!!!!!?

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Ái da, cũng may là dưới địa ngục có ngài Địa Tạng Bồ-Tát phát đại nguyện rộng lớn để độ hết tất cả chúng sinh dù có lầm đường lạc lối vào địa ngục.

Thôi thối các bác ơi, lùi một bước trời cao đất rộng. Cổ nhân nói, ngậm máu phun người dơ miêng mình. Đức Phật đả từng nói "Nếu ông đem quà tặng cho 1 người, người đó không nhận thì quà đó về ai?" Oan tương báo bao giờ mới dức? Ai ai cũng có lòng từ bi hỉ xả, xin các vị ngay lúc này dùng lòng từ, bi, hỉ, xả mà xây lại miếng đất này. Muôn vàn cảm tạ.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "TuHepLuong" về bài viết có ích này:

huyruan (10-01-13)

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Ái da, cũng may là dưới địa ngục có ngài Địa Tạng Bồ-Tát phát đại nguyện rộng lớn để độ hết tất cả chúng sinh dù có lầm đường lạc lối vào địa ngục.

Thôi thối các bác ơi, lùi một bước trời cao đất rộng. Cổ nhân nói, ngậm máu phun người dơ miêng mình. Đức Phật đả từng nói "Nếu ông đem quà tặng cho 1 người, người đó không nhận thì quà đó về ai?" Oan tương báo bao giờ mới dức? Ai ai cũng có lòng từ bi hỉ xả, xin các vị ngay lúc này dùng lòng từ, bi, hỉ, xả mà xây lại miếng đất này. Muôn vàn cảm tạ.
        Tôi có cách làm hong dơ miệng, dùng dầu dừa sút miệng, bảo đảm còn hay hơn listerine... thần dược phương đông á.
        Dạo nào lão tư lo tu tâm dưỡng tánh dữ ta. địa tạng cứ xía vô hoài chắc một hồi địa tạng khỏi về âm phủ luôn quá .

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi lypm Xem bài gởi
        Tôi có cách làm hong dơ miệng, dùng dầu dừa sút miệng, bảo đảm còn hay hơn listerine... thần dược phương đông á.
        Dạo nào lão tư lo tu tâm dưỡng tánh dữ ta. địa tạng cứ xía vô hoài chắc một hồi địa tạng khỏi về âm phủ luôn quá .
        Lão tà, nếu hong dơ thì súc miệng làm gì hihihi.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Trang 6/10 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn