Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/11 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 110
        Cảm ơn
        2
        trong 10 bài viết

cảm ơn bạn bạn đã rất tận tâm với mình. chúc bạn luôn vui vẻ và thành đạt.
        địa chỉ của mình là: Chu văn Tình, trạm bơm nước thải- đường nguyễn thị định-tp.đà lạt-lâm đồng.
        DĐ: 01685675917
        thay đổi nội dung bởi: vantinh1983, 11-01-13 lúc 19:57
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        243
        trong 6 bài viết

Anh Hậu sinh ơi, không biết anh đã xem cho gia đình em chưa? Em có bổ sung một chi tiết là con em có bệnh bẩm sinh nhưng sức khỏe cũng tốt.

Em là Dũng, thông tin năm sinh như sau:
        Em và vợ: Nhâm Tuất, 1982
        Con em: Kỷ sữu, 2009.

Cảm ơn anh nhiều nhé.

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hausinh Xem bài gởi

Riêng mình đã đọc, học qua các tài liệu cũ và mới như dưới đây, nếu bạn rảnh có thể đọc thêm khi trà dư tửu hậu, mong có thể bàn luận với bạn thêm.

1. Bát Trạch Minh Cảnh (Thái Kim Oanh)
        2. Bát Lãm Quần Thơ (Thái Kim Oanh)
        3. Bát Tự Lữ Tài (Thái Kim Oanh)
        4. Bát Môn Thần Khóa (Thái Kim Oanh)

5. Dương Trạch Tam Yếu (Triệu Cửu Phong)
        6. Chủ Môn Táo (Triệu Cửu Phong)

7. Tuyển Trạch Cầu Chân (8 tập chuyên mục)
        8. Trạch Vận Tân Án (Thẩm Trúc Nhưng và các tác giả)

9. Tam Ngươn Đại Lược (Lê Văn Nhàn)
        10. Tam Ngươn Tiểu Lược (Lê Văn Nhàn)
        11. Tam Ngươn Đầu Hình (Lê Văn Nhàn)

12. Thọ Mai Gia Lễ và Thọ Mai Gia Lễ Diễn Giảng (Nguyễn Văn Toàn)
        13. Diên Cầm Tam Thế (Dương Công Hầu)

14. Ngọc Hạp Chánh Tông (viên tài Hà Tấn Phát)
        15. Bát Trạch Chánh Tông (viên tài Hà Tấn Phát)

16. Thông Thơ Đầu Hình
        17. Nguyên Lý Chọn Ngày

18. Các Bài giảng riêng của Giáo sư Hưởng về Trạch, Hôn Nhân, Tang Chế, Thiên Thời Lộc-Mã-Quý Nhân, Kỳ Môn Độn Giáp

19. Xây Dựng Nhà Ở Theo Phong Thủy (Trần Văn Tam)
        20. Tuyển Trạch Cầu Chân (Hoa Châu dịch)

21. 3 bộ lịch vạn niên (nhiều tác giả)
        22. Xem Tướng Để... (Tú Can)
        23. Đông Tây Thần Tướng (Lịch Việt)
        24. Bí Mật Chỉ Tay/Bàn Tay (nhiều tác giả)
        25. Tướng Pháp (giáo sư Huỳnh Liên)
        26. Tướng Pháp (Mở tung cánh cửa huyền vi) (nhiều tác giả)
        27. Ma Y Thần Tướng - Tướng Pháp Áo Bí (Hà lạc dã phu Việt Viên Tử)

28. Tử Vi Tổng Hợp (Nguyễn Phát Lộc)
        29. Tử Vi Hàm Số (Nguyễn Phát Lộc)
        30. Tử Vi Diễn Giải (Nguyễn Phát Lộc)
        31. Tử Vi Đẩu Số Tân Biên (Thái Thứ Long)

32. Tử Vi Vựng Tập Bình Chú
        33. Tử Vi Ảo Bí (Hà Lạc Dã Phu)
        34. Tử Vi Nghiệm Lý (cụ Thiên Lương)
        35. Tử Vi Tinh Đẩu (Vũ Tài Lục)
        36. Tử Vi Nghiệm Lý (1944 - 1969 cụ Thống Kính)

37. Giải Mã Tên Gọi (Lê Tấn Thành)
        38. Bảo Ngọc Thư - Tầm Long (cụ Việt Hải)
        39. Bảo Ngọc Thư - Điểm Huyệt (cụ Việt Hải)
        40. Bảo Ngọc Thư - Lập Hướng (cụ Việt Hải)

41. La Kinh Thấu Giải (27 tầng, tiếng Hoa và Việt)
        42. Dương Trạch Thấu Giải (cụ Việt Hải)
        43. Phong Thủy Học Chuyên Đề (18 tập - Trần Văn Hải)
        44. Dương Cơ Chứng Giải (Lộc Dã Phu)

45. Hồng Vũ Cấm Thư 1+2 trọn bộ (Dương Quan Tùng)
        46. Địa Lý Toàn Thư 1+2+3 (Lưu Bá Ôn)

47. Địa Lý Tả Ao (Cao Trung)
        48. Dã Đàm Tả Ao (Cao Trung)
        49. Địa Lý Gia Truyền (Cao Trung)
        50. Địa Lý Vi Sư Pháp (Cao Trung)
        51. Địa Lý Trị Soạn Phú (Cao Trung)
        52. Địa Lý Tả Ao Toàn Thư

53. Mai Hoa Dịch Số
        54. Bói Dịch
        55. Chu Dịch và dự đoán học
        56. Chu dịch dự đoán & các ví dụ
        57. Bát Tự Hà Lạc lược khảo (Học Năng)
        58. Tám Chữ Hà Lạc (Xuân Cang)
        59. Khổng Minh Thần Số
        60. Kinh Dịch Trọn Bộ
        Bạn Hausinh có nhiều sách ở đây chưa thấy cuốn: Hiệp kỷ biện phương thư , cuốn này coi về trạch cát khá hay.

Đọc nhiều sách vậy bạn có phân biệt được sách nào Chân sách nào Ngụy không ?
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngotansy Xem bài gởi
        Chào bạn Hausinh!

Mình chân thành cảm ơn bạn rất nhiều vì đã dành thời gian trả lời giúp mình. Do con trai mình mới được 1 tuổi mà lại hay đau ốm, mình đọc sách thấy nói vậy nên rất lo. Bây giờ mình được bạn Hausinh phân tích như vậy nên mình đã yên tâm rồi.
        Về vợ chồng mình giống như bạn đã nhận xét, thì 2 vợ chồng thường xuyên phải sống xa nhau.
        Nhà mình lại ở hướng Bắc (354độ) phạm tiểu không vong, nhập trạch tháng 8 năm 2010
        Ban đầu mình đặt bếp ở sơn Tỵ nhìn hướng Tây, nhưng làm ăn xuống dốc quá, lại bị mất việc thất nghiệp ở nhà gần 1 năm.
        Mình nghĩ có 3 nguyên nhân mà tài Lộc của mình xuống dốc:
        1.Do mình mạng Mộc, con gái Kỷ Sửu 2009 và dì ruột Kỷ Sửu 1949 đều mạng Hỏa, nên tài lộc của mình bị hao.
        2. Do nhà mình ở không hợp hướng (hướng Bắc_Tuyệt mạng), phạm tiểu không vong.
        3. Do tuổi của mình đang ở hạn Tam tai.

Sau đó, mình dùng Hoán bộ di cung của Huyền không để đặt bàn làm việc thì tìm được công việc mới chỉ trong vòng 1 tháng (tháng 10/2012) , nhưng phải đi làm xa nhà, ở nhà bố mẹ mình và làm việc ở đó (từ thứ 2 đến thứ 6) và cuối tuần mới về nhà mình.
        Cũng trong tháng 10/2012 mình mua thêm 1 cái bếp mới đặt ở sơn Bính, nhìn về hướng Tây - Tây Bắc (do đặt ở góc chéo của phòng bếp nên hướng lưng người đứng nấu về hướng Tây - Tây Bắc) .
        Và khi ở nhà bố mẹ mình cũng dùng Hoán bộ di cung để bố trí giường ngủ và bàn làm việc. Kết quả là tháng vừa rồi mình kiếm được 1 khoảng thu nhập khá từ chứng khoán.
        Khoản thu nhập khá này từ chứng khoán này mình không biết là do mình dời bếp sang sơn Bính(quái Đại tráng 892) + cửa chính (quái Phục 188) + hồ cá (quái Lữ 368) theo Huyền không đại quái hay do Hoán bộ di cung vị trí mình làm việc nữa.
        Nhưng mình thấy sau 2 năm ở nhà đó thì tiền bạc cứ đi xuống dốc hoài, và lần này mình xa nhà làm việc thì có thêm thu nhập. Nên mình nghĩ căn nhà đó không hợp cho tài Lộc của mình rồi. Bạn Hau sinh có cách gì giúp mình chỗ này được không? Nhà này mình cũng không thể bán được vì mình phải chăm sóc cho người dì ruột ở đây ( tuổi Kỷ Sửu ) nên vẫn chưa biết làm sao cả.

Chân thành cảm ơn bạn Hausinh rất nhiều!
        Ngô Tấn Sỹ
        Chào bạn Ngô Tấn Sỹ, trường hợp của bạn có khá nhiều việc phải giải quyết, vậy mình xin trả lời cụ thể cho bạn như sau:

--------------------

Đầu tiên mình nói một chút lý thuyết bát trạch về nhà ở của vợ chồng bạn. Theo khoa Bát Trạch thì:

1. Chồng cung Khôn, có các hướng tốt như sau, xếp theo thứ tự là:

- Hạng nhất: hướng chính Tây (Đoài), phối với Khôn được Thiên Y (dương Thổ), tốt nhất về sau.
        - Hạng nhì: hướng Đông Bắc (Cấn), hướng này được Sinh Khí (dương mộc), tuy nhiên lại thua hướng Tây 1 chút.
        - Hạng ba: hướng Tây Bắc (Càn), được Phước Đức. Hướng này thì ít tốt thôi nhưng không xấu.

Kỵ các hướng Bắc (Khảm), Đông (Chấn), Đông Nam (Tốn), Nam (Ly)

2. Vợ cung Càn, có các hướng tốt sau:

- Hạng nhất: Đông Bắc (Cấn) vì được Thiên Y (dương thổ) bổ sung cho Càn (kim).
        - Hạng nhì: Tây Nam (Khôn), được Phước Đức (dương kim)
        - Hạng ba: Tây Bắc (Càn), được Phục Vị (âm mộc)
        - Hạng tư: Tây (Đoài), được Sinh Khí nhưng lại chỉ tốt thứ 4 thôi.

Kỵ các hướng Bắc (Khảm) và Đông (Chấn).

*** Phối hợp giữa tuổi 2 vợ chồng, hướng nhà, hướng bếp, ta có thể ở nhà và đặt bếp như sau:

- Tốt nhất: Nhà hướng Tây + Bếp hướng Đông Bắc, hoặc nhà hướng Đông Bắc, bếp hướng Tây.

- Tốt hạng 2: Nhà hướng Tây Nam hoặc nhà hướng Tây Bắc, bếp đều kê hướng Tây.

Luận về sự tương hợp giữa tuổi chủ, hướng nhà và hướng bếp cũng khá dài dòng, mình sẽ viết 1 chuyên đề cụ thể sau.

--------------------

Giờ mình vào vấn đề chính:

Nếu bạn đã vận dụng Huyền không phi tinh để Hoán bộ di cung bếp, bàn làm việc và thấy tốt lên. Điều này rất tốt và bạn có thể tiếp tục áp dụng nếu có điều kiện. Tuy nhiên phi tinh đến cửa hàng năm sẽ thay đổi, nên các vị trí bếp, giường, bàn làm việc... trong nhà sẽ ứng quẻ đổi theo. Bạn ứng dụng phép Hoán bộ di cung để "đuổi theo" niên nguyệt nhật thời tinh thì sẽ có chút vất vả.

Khoa Bát trạch có 1 cách dễ dàng hơn chút đó là cố định vị trí mọi vật, sau đó dùng vật khí trấn yểm hướng xấu và phi tinh xấu. Mình thấy trong sách của thầy T.N có mấy câu thơ khá hay, hợp hoàn cảnh, viết lên đây đọc thử cho vui:

Cửu Tinh dịch chuyển có đường
        Chủ nhân biết đón ở phương tốt nào?
        Khảm Ly Chấn Tốn hay Đoài
        Khôn Cấn chủ sự đón Càn ở đâu?
        Mạng tôi yếu quá đứng chầu,
        Sắc thanh vật thể nhiệm màu dùng chi?
        Tốt mở cửa: "Mời vào đi,
        Xấu xin dừng bước, đợi khi đựoc mời"

Hướng nhà bạn đã là cố định (hướng Bắc), năm Quý Tỵ 2013 chủ niên tinh Ngũ Hoàng nhập trung cung, phi tinh Nhất Bạch tới hướng Bắc. Nhất Bạch tuy là sao tốt nhưng lại ứng với cung Khảm, lại chiếu tới hướng Khảm. Theo dịch học thì "Thuần thủy" hay "Trùng Khảm" là quẻ rất xấu, còn theo Địa Lý Cổ Truyền thì hướng Bắc năm nay là Tử Khí Phương vì Sao ở Trung Cung (thổ) khắc sao chiếu tới (thủy).

Bạn là chủ nhà, cung bát trạch Khôn, lại là mạng mộc yếu, chắc chắn sẽ không thể tốt nổi. Ngoài ra trong nhà bạn còn vợ, con, bà dì, tuổi của họ xấu hay tốt với phi tinh chiếu tới và sao chủ vị. Tất cả phối lại thành 1 bài toán thật rắc rối.

Để đơn giản nhất, ta sẽ giải quyết như sau: đặt bếp hướng tốt cho người chủ kiếm tiền chính trong nhà (là bạn), nhưng hướng bếp cũng phải hạp với hướng nhà (nếu là nhà hướng tốt), hoặc là khắc chế lại hướng nhà nếu là nhà hướng xấu. Kết hợp với dùng vật khí phong thủy để yểm trừ hướng nhà bị xấu, tăng tốt cho người chủ. Ta có thể làm như sau:

1. Treo bát quái tiên thiên ở trước cửa nhà. Tiên thiên bát quái có tác dụng phá khí, cả khí tốt và khí xấu. Ở đây ta cần phá khí thủy của phương Bắc, có tác dụng xấu với chủ.

2. Treo thêm gương hình vuông trước cửa nhà. Gương có tác dụng phản khí, hình vuông thuộc thổ có thể khắc chế tính thủy của hướng Bắc. Ở đây ta lợi dụng cả gương và bát quái để vừa phản khí vừa phá khí.

3. Đặt 7 tảng đá hình vuông ở vị trí thuận tiện phía trước nhà, chiều cao lớn hơn hoặc bằng 0.5m, bề dày tùy ý. Kích thước các tảng đá không được bằng nhau, cần to nhỏ khác nhau. Đá có tính dương thổ mạnh, 7 tảng đá hình vuông vừa có tính dương thổ mạnh, lại ứng với cung Đoài, cung tốt nhất cho chủ nhà.

4. Cửa chính và tường phía hướng Bắc có thể sơn màu nâu đất, là màu thổ, để áp chế tính thủy và tăng tốt cho người chủ.

5. Sử dụng vật khí phong thủy để đem tài lộc tới cho ông chủ. Ở đây bạn có thể đặt trên bàn làm việc (bên tay trái) một con Rồng màu xanh nước biển đậm. Hình tượng Rồng tượng trưng cho Thìn, hợp với cung lộc của bạn là Thân (Thân Tý Thìn tam hạp), Rồng màu xanh đậm có tính thủy, hợp với mạng mộc của bạn.

6. Bà chủ thì có thể dùng một con Heo màu vàng ánh kim, đặt lệch 1 góc 45 độ trên bàn làm việc (bên tay phải). Hoặc dùng một con Mèo màu trắng cũng tốt. Chất liệu tùy ý

--------------------

Bếp của bạn cần phải xoay lại hướng Đông Bắc (Cấn), vì sao lại thế?

Trong trường hợp nhà hạp hướng với chủ, ta sẽ đặt bếp vào hướng tốt nhất, tự nhiên hướng nhà và hướng bếp cũng sẽ hạp nhau (vì đều hạp với chủ). Nhưng trong trường hợp hướng nhà xung chủ thì ta phải đặt bếp sao cho vừa tốt cho chủ, lại vừa khắc chế được hướng xấu của căn nhà.

Trong trường hợp của bạn tuy bếp hướng Tây tốt đấy, nhưng bếp Đoài không thể khắc chế được hướng Khảm (vì Đoài kim sinh Khảm thủy). Ở đây ta phải đặt bếp hướng Đông Bắc (Cấn – thổ) để vừa tốt cho chủ (cả ông và bà chủ) vừa khắc chế được hướng Khảm của nhà.

Táo tòa theo sách dạy thì cần đặt ở phương hung của căn nhà, tuy nhiên việc này thường rất khó áp dụng nếu là nhà đã xây sẵn, vì vậy bạn cứ đặt vị trí nào thuận tiện là được. Theo bạn nói thì nhà bạn có 2 bếp. Vậy 2 bếp cần cùng nhìn về 1 hướng. (Lưu ý hướng bếp là hướng lưng người đứng nấu quay về)

Sau khi đã trấn yểm như đã nói ở trên, bạn không cần mỗi năm lại dùng Hoán bộ di cung để dời bếp nữa.

*** Việc xoay lại hướng bếp này cần coi ngày tốt và cũng thần linh cẩn thận, mình có thể coi ngày giúp bạn nếu bạn cần.

--------------------

Một chuyện nữa bạn cần lưu ý là bố cục phong thủy của nhà và bếp có đúng hay không, nếu bếp hướng tốt, trấn yểm tốt mà bố cục phong thủy bị phạm thì cũng giảm tốt rất nhiều, có khi còn xấu. Những điều cơ bản cần tránh như sau:

- Bếp không được đối thủy, nghĩa là đặt đối diện với nguồn nước như chỗ rửa bát, vòi nước, máy giặt…

- Bếp không được nhìn vào cửa nhà vệ sinh (kê sát vách nhà vệ sinh thì không sao)

- Hành lang không đâm vào bếp.

- Bếp không được lộ táo, nghĩa là người bên ngoài dễ dàng nhìn thấy bếp ăn của nhà mình. Cần phải che chắn kĩ.

- Giường ngủ cũng vậy, giường ngủ không được đặt ngay dưới xà ngang, cửa nhà vệ sinh không được mở thằng vào phòng ngủ.

- Màu sắc và tranh ảnh treo trong nhà, phòng ngủ cũng cần hạp mạng ngũ hành và lộc với người chủ.

--------------------

Về hướng giường ngủ của mọi người trong gia đình có thể kê như sau (thứ tự từ hướng tốt nhất đến các hướng ít tốt hơn)

- Vợ chồng:
        1. Đầu Đông chân Tây (vuông góc với nhà)
        2. Đầu Tây Nam chân Đông Bắc
        3. Đầu Đông Bắc chân Tây Nam
        4. Đầu Bắc chân Nam

- Con gái:
        1. Đầu Tây Nam chân Đông Bắc
        2. Đầu Đông Bắc chân Tây Nam
        3. Đầu Đông chân Tây
        4. Đầu Đông Nam chân Tây Bắc
        Bàn học cũng ngồi nhìn về các hướng Đông Bắc, Tây Nam, Tây, Tây Bắc

- Con trai: chân đạp về các hướng
        1. Đông Bắc
        2. Tây Nam
        3. Tây Bắc
        4. Tây
        Bàn học cũng ngồi nhìn về các hướng trên.

--------------------

Về tủ tiền trong nhà, vì cung lộc của vợ chồng bạn xung nhau (Thân và Hợi vừa hình nhau vừa hại nhau) nên 2 vợ chồng không nên để tiền chung với nhau. Tiền ai nấy giữ sẽ tốt hơn. Cụ thể là bạn nên để tủ tiền của bạn mở cửa về hướng Tây và tủ tiền của vợ mở cửa về hướng Đông Bắc. Sẽ tốt nhất cho cả 2.

(còn tiếp)
        thay đổi nội dung bởi: hausinh, 12-01-13 lúc 08:51

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hausinh" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (31-01-13)

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Nhà bạn có một bà dì tuổi Kỷ Sửu

Nữ 1949 – Kỷ Sửu – mạng Tích Lịch Hỏa (hỏa mạnh)
        - Cung bát trạch Ly – âm hỏa yếu
        - Lộc ở Ngọ
        - Mã ở Hợi

Người Dì này tuổi cũng xung khắc với bạn, cung Ly của người dì còn có thể làm cho hướng Khảm càng thêm mạnh mẽ. Vì vậy người dì nên ở phòng trên cao thì tốt hơn là ở tầng trệt gần cửa chính.

Người Dì có thể kê giường nằm đầu Tây chân Đông hoặc đầu Bắc chân Nam.

--------------------

Bạn thử lưu ý quan sát và sửa chữa, trấn yểm theo cách mình nói như trên. Có thể sẽ đem lại hiệu quả tốt hơn cho gia đình bạn. Thân mến.

Luận thêm 1 chút, tháng 11 ÂL (Nhâm Tý) và tháng 12 ÂL (Quý Sửu), 2 tháng này hạp với tuổi của bạn và cả cung Lộc của bạn, nên bạn có tiền :) Tất nhiên còn do ảnh hưởng của phép di cung nữa.

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hausinh" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (31-01-13),ngotansy (12-01-13)

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Chào bạn Hausinh!

Mình thật cảm kích sự giúp đỡ tận tình của bạn!
        Bài phân tích của bạn thật rõ ràng, dễ hiểu và giúp mình thấy được nhiều điều hay về môn Bát Trạch.
        Mình hay dùng Hoán bộ di cung để đón khí, cái này thì vất vả thật. Nhà của mình cứ 2 tháng là phải chuyển đồ 1 lần, nên mọi thứ thường rối tung lên. Bây giờ, mình được bạn Hausinh tư vấn mình sẽ cố gắng trấn yểm. Nhưng mình không biết cách chọn ngày giờ theo Bát trạch, mình cũng khó mà mở lời nhờ bạn Hausinh tư vấn nhiều được, vì mình thấy còn rất nhiều bạn khác đang đợi bạn Hausinh tư vấn giúp. Nên nếu có thế, bạn Hausinh có thể chỉ cho chút kinh nghiệm chọn ngày theo khoa Bát trạch để cho mình và các bạn khác cùng học hỏi, nghiên cứu. (Mình thường chọn ngày theo phi tinh đương Vượng để bố trí đồ đạc)
        Mình dùng Hoán bộ di cung thường cho kết quả khá chính xác, nhưng cũng có lần mình thấy có kết quả tốt mà giữ nguyên bố cục thì sang tháng khác là bị tai họa ngay. Cái này mình bị 2 lần rồi, đều hao tiền kinh khủng. Bạn nào dùng thì nhớ cẩn thận nhé!

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ tận tình của bạn Hausinh!
        Ngô Tấn Sỹ.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngotansy" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (31-01-13)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Chào anh Hausinh, chúc anh cuối tuần vui vẻ.

Em mới thay đổi vị trí của vật phẩm phong thủy trong nhà do em tình cờ đo lại hướng thì mới biết mình đo sai hướng. Ngay tối qua em liền nằm mơ thấy một giấc mơ kỳ lạ (hơi nhảm tí): em mơ thấy mình bán được một căn nhà giá trị rất cao nên vui lắm, sau đó em cúng tạ ơn cho thần rắn (đang hóa thân thành con bạch tuột) một quyển sách nhưng thần rắn không sử dụng rồi để lại vị trí cũ. Sau đó thần rắn nói hàng tháng đến ngày 11 âm lịch cúng cho ta là được, rồi biến mất.

Em hơi lo không biết điềm cát hung thế nào, xin anh Hausinh xem cho em một quẻ. Em tuổi Giáp Tý 1984, giờ đổi vị trí vật phẩm phong thủy là khoảng giờ Hợi tối qua ngày 11/1/2013.

Cảm ơn anh.
        thay đổi nội dung bởi: huyruan, 12-01-13 lúc 09:48
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Chào anh Hausinh, chúc anh cuối tuần vui vẻ.

Em mới thay đổi vị trí của vật phẩm phong thủy trong nhà do em tình cờ đo lại hướng thì mới biết mình đo sai hướng. Ngay tối qua em liền nằm mơ thấy một giấc mơ kỳ lạ (hơi nhảm tí): em mơ thấy mình bán được một căn nhà giá trị rất cao nên vui lắm, sau đó em cúng tạ ơn cho thần rắn (đang hóa thân thành con bạch tuột) một quyển sách nhưng thần rắn không sử dụng rồi để lại vị trí cũ. Sau đó thần rắn nói hàng tháng đến ngày 11 âm lịch cúng cho ta là được, rồi biến mất.

Em hơi lo không biết điềm cát hung thế nào, xin anh Hausinh xem cho em một quẻ. Em tuổi Giáp Tý 1984, giờ đổi vị trí vật phẩm phong thủy là khoảng giờ Hợi tối qua ngày 11/1/2013.

Cảm ơn anh.
        Chào huyruan, rất vui vì bạn đã tin tưởng và bộc bạch giấc mơ cho mình nghe.

Đầu tiên mình xin nói ngay, từ nhỏ tới giờ mình chưa bao giờ mơ thấy việc gì mà lại thành sự thật được cả. Dĩ nhiên cũng có những người mơ làm sao thì việc thực xảy ra như vậy, tạm coi đó là một dạng "ngoại cảm" đi vậy. Các sách Đoán điềm giải mộng thì có rất nhiều nhưng hausinh cũng chưa có thời giờ tìm hiểu và cũng không quá tin vào việc này.

Tuy nhiên nếu bạn đã được "thần nhân" báo mộng thì âu đó cũng là điềm lành, nếu bạn tin thì cứ ngày 11 ÂL hàng tháng cúng cho thần là được. Thần sẽ phù hộ cho bạn :)

Nếu cùng một giấc mơ lặp lại nhiều lần thì lúc đó ta mới nên lưu ý và tìm hiểu.

Ngoài ra bạn kê lại vật phẩm gì thế? Và kê theo phương pháp nào mà tự nhiên lại phát hiện sai hướng? Việc này thì mình có thể giúp đôi chút.
        thay đổi nội dung bởi: hausinh, 13-01-13 lúc 20:07

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hausinh" về bài viết có ích này:

huyruan (24-02-13)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hausinh Xem bài gởi
        Chào huyruan, đầu tiên rất vui vì bạn đã tin tưởng và bộc bạch giấc mơ cho mình nghe.

Đầu tiên mình xin nói ngay, từ nhỏ tới giờ mình chưa bao giờ mơ thấy việc gì mà lại thành sự thật được cả. Dĩ nhiên cũng có những người mơ làm sao thì việc thực xảy ra như vậy, tạm coi đó là một dạng "ngoại cảm" đi vậy. Các sách Đoán điềm giải mộng thì có rất nhiều nhưng hausinh cũng chưa có thời giờ tìm hiểu và cũng không quá tin vào việc này.

Tuy nhiên nếu bạn đã được "thần nhân" báo mộng thì âu đó cũng là điềm lành, nếu bạn tin thì cứ ngày 11 ÂL hàng tháng cúng cho thần là được. Thần sẽ phù hộ cho bạn :)

Nếu cùng một giấc mơ lặp lại nhiều lần thì lúc đó ta mới nên lưu ý và tìm hiểu.

Ngoài ra bạn kê lại vật phẩm gì thế? Và kê theo phương pháp nào mà tự nhiên lại phát hiện sai hướng? Việc này thì mình có thể giúp đôi chút.
        Số là nhà em hướng 88* Đông (đo bằng điện thoại), sửa lại hồi tháng 4 ÂL năm nay, em xem sách là tọa Dậu hướng Mão tức Song Tinh Đáo Hướng, nhà trong hẻm lớn, ngay ngã 3 đường uốn lượn, sau nhà là rạch lớn, có một thầy tư vấn cho bày cách Thôi Quan Sơn Thủy trong nhà, đặt Thủy tại sơn Cấn và đặt Sơn tại sơn Tốn. Em mới đặt một chậu nước và một tượng đồng hôm thứ Năm 10/1, hôm sau em có đọc bài của chú Văn Hoài nói là nhà thuộc nguyên long nào thì nên bố trí theo nguyên long đó, như thiên nguyên long thì có thể dùng cho nhân nguyên long và ngược lại, riêng địa nguyên long chỉ dùng cho chính địa nguyên long.

Em liền đo lại thì mới phát hiện đặt 2 món đó vào địa nguyên long, vì đo trong nhà bị lệch mấy độ mà em quên cộng trừ, và đã chỉnh lại ngay tối đó. Tối ngủ thì ứng mộng liền.

Trình bày với anh thêm là hôm qua em đi coi bói 1 ông thầy ở Tân Bình, thầy nói sắp tới 3 ngày mùng 9,10,11 coi chừng tiền bạc, xe cộ, tư trang. Vậy chắc thần rắn báo điềm ứng vào ngày 11 ÂL ? Hôm đó là ngày Mậu Tý khắc với em nữa ?

Xin hỏi anh là đặt 2 vật phong thủy đó đúng chưa ? Chậu nước đó có công dụng không hay là phải thay bằng phong thủy luân hoặc hồ cá ?

Đa tạ anh.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Chào hau sinh!
        Lướt qua tủ sách nhà bạn thấy phong phú quá !
        Trong đấy thấy cuốn Bói dịch, có phải của cụ Thanh Bồn viết trước 1975 ?
        Bạn đúng vậy có thể cho tôi 1 bản pho tocopy? Tôi xin hoàn phí lại .
        Cảm ơn hau sinh rất nhiều.

THái Hòa
        Chiến thắng không kiêu căng,
        Thất bại không nãn lòng.

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thaihoa" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (31-01-13)

Trang 5/11 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 20
        Bài mới: 17-01-15, 22:22
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 22-03-11, 09:33