Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/73 đầuđầu ... 234561454 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 730
        Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

vâng em thấy điều này thật tuyệt vời. em rất mong ngày mai ^^.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

sorry, post lộn.
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Chào anh chị em !
        Xin hỏi các anh em rằng anh Vân Hoài ngày mai có đến dự cùng các anh chị em không ạ ?
        Nếu có thể mong anh chị em sau buổi gặp mặt đưa hình ảnh và lời giới thiệu lên diễn đàn được thì tốt quá !
        Trân trọng !

Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Anh ơi! dựa vào đâu mà PTLV đổi chổ tốn khôn! có phải dựa vào Cổ xưa không anh! chứ em nghe Cái Anh bên Phái Tam Nguyên nói nó cũng đúng!
        Nếu đúng thì Hồi trước tới giờ em đọc Các Bài thì sai hết hay sao anh?
        xin cảm ơn!

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Không dám, chính là Hoàng Triệu Hải đây. Tôi tham gia diễn đàn này từ ngày đầu, nhưng chưa đóng góm bài vở gì. PTLV vốn dựa trên nguyên lý của PHong Thủy cổ và chỉnh lại theo nguyên lý của Thầy Thiên Sứ: Hà đồ phối Hậu Thiên Lạc Việt. PTLV không phải là trường phái.
        Trên quan điểm là mưu cầu học hỏi và chia xẻ nên hth có mặt ở tất cả các diễn đàn và nick không bao giờ thay đổi.
        trân trọng
        hth
        Nếu đúng là hoangtrieuhai bên lý học đông phương thì rất hay ,hay ở chỗ HTH đã tinh thông phong thủy truyền thống rồi mới đến và trở thành cao thủ của phong thủy Lạc Việt . HTH có thể không muốn tranh luận về nguồn gốc của phong thủy là của người Việt hay người Hoa Hạ thì thôi . Cũng chẳng cần phải tranh luận về việc đổi chỗ Tốn - Khôn & Hoán vị độ số 7 của Đoài cho 9 của ly cũng được ,nhưng HTH với tư cách là người tinh thông cả lý luận phong thủy nói chung và kinh nghiệm thực tiễn từ việc tư vấn phong thủy cho nhiều khách hàng thì rất nên viết những bài phân tích về phong thủy trên diễn đàn này để mọi người có thể cùng nhau học hỏi và trao đổi . Việc đó không những giúp cho mọi người có điều kiện học hỏi lẫn nhau và còn giúp mọi người hiểu rõ hơn về phong thủy Lạc Việt . Hơn nữa chính trong quá trình trao đổi thì phong thủy lạc Việt lại có điều kiện củng cố những mảng lý luận chưa rõ ràng của mình .
        HTH cũng biết đó ,đã có rất nhiều người phàn nà rằng rất yêu văn hiến Việt nên hăm hở vào LHĐP để tìm hiểu ... nhưng mới nói được mấy câu thì đã bị bên đó tặng những câu đại loại như " Loại tư duy ở trần đóng khố " hay " Bọn giả danh khoa học ... " rồi bị khóa nick . Vì vậy mà hầu hết các cao thủ trong dân gian chẳng tội gì mà vào đấy để chia sẻ kiến thức để rồi lại phải nghe những lời mạt sát với bản mình .
        Phục hồi một nền văn hiến cổ là một sự nghiệp có quy mô đồ sộ và lâu dài ,ai có hoài bão làm việc đó phải có một trí tuệ siêu việt và một tấm lòng bác ái vô biên ! Bởi không phải một cá nhân có khả làm được điều đó mà phải là một tập hợp của nhiều nhà khoa học của nhiều lĩnh vực ,trong đó không thể thiếu các nhà khoa học chuyên sâu trong các lĩnh vực nhất định . Ngoài ra còn phải vận động được toàn dân cùng tham gia ,nhất là với một nền văn hiến mang đậm "chất" dân gian như nền văn hiến của chúng ta .
        Vậy mà chỉ có mấy thầy trò nói loanh quanh ở LHĐP thôi thì sao có thể hoàn thành được sự nghiệp thiêng liêng ấy ?
        Hy vọng HTH sẽ nhiệt tình trao đổi kiến thức phong thủy nói riêng và kiến thức lý học nói chung ở diễn đàn này để mọi người học hỏi !
        Trân trọng !
        thay đổi nội dung bởi: Cụ Khiết, 29-06-13 lúc 10:42

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Cụ Khiết" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (30-06-13)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Chào bạn Hải, Vì bạn là đại diện của LHDP nên kolname xin hỏi bạn một câu thế này: Năm 2009 TTNC LHDP có tổ chức một buổi hội thảo về tính khoa học của phong thủy trong kiến trúc và xây dựng nhằm khẳng định tính khoa học của PTLV. Theo tài liệu PTLV cao cấp mà kolname có được thì hồi đó thày trò bên đó con đang bàn cãi về An sao và phi tinh loạn cả nên khi xeda11 hỏi thày 1 câu về huyền không thày không trả lời được đành nói tránh đi là để khi nào thày trò mình gặp trực tiếp nói chuyện sau... theo kolname nghĩ thì lý thuyết về huyền không lạc việt chưa được củng cố. Điều này được chứng minh trong bài tham luận của anh Trụ là PTLV cần được nghiên cứu bổ xung cho hoàn chỉnh.

Như vậy kể cả các bài tham luận tại hội thảo và hàng nghìn trang tài liệu của PTLV mà kolname có được đều nói nên rằng PTLV còn cần phải hoàn chỉnh hơn nữa.

Trong bài viết đầu tiên trên diễn đàn HKLS bạn Hải có viết nếu có tài thì không cần PR

Vậy LHDP mang một lý thuyết chưa hoàn chỉnh đi hội thảo như vậy có phải là một hành động PR không? Cũng may mà đài truyền hình quốc gia không đưa tin về buổi hội thảo này. Nếu như hôm đó VTV1 đưa tin thì nghiễm nhiên TTNC LHDP khẳng định PTLV là number one. và ở Việt Nam chỉ có PTLV. Buổi hội thảo này là một tính toán của LHDP mang tính thương mại sâu sắc. Hơn nữa nếu không cần PR thì LHDP cần gì phải làm rùm beng trên truyền thông trong suốt một thời gian dài.

Xin cảm ơn bạn Hải, Mong bạn bớt chút thời gian trả lời.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 29-06-13 lúc 10:17
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kolname" về bài viết có ích này:

Cụ Khiết (29-06-13),longtuan (29-06-13)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

http://www.lyhocdongphuong.org.vn/ly...n-ho-mua-2962/
        Qua Đường dẫn này về tướng mạo mà nói , một người có điệu cười nửa miệng , một người có hình sắc ám hãm bên trong có mầm bệnh ....
        Hoangtrieuhai có kiến thức gì hay hãy cho mọi người được học tập nhưng cái gì chưa có thâm niên trong thực tế thì không nên nhân danh đất Việt 5000 nghìn năm để ai không biết hiểu sai về người Việt . Việc Khổng minh thời tam quốc lập đàn cầu mưa chẳng qua cũng chỉ là xem thiên tượng mà đoán vậy thôi chứ bản thân ông ta cũng chưa có năng lực ấy , cũng như Trần Quốc Tuấn lợi dụng triều cường mà làm nên Bạch đằng vậy .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 29-06-13 lúc 11:38

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "longtuan" về bài viết có ích này:

hoabinh (30-06-13),hoangtrieuhai (30-06-13)

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Tôi nghĩ hoangtrieuhai đã vào đây thì rất nên viết bài phân tích về phong thủy nói chung và phong thủy Lạc Việt nói riêng . Với học thuật phong thủy của hoangtrieuhai tôi nghĩ bạn dư sức viết các bài luận để mọi người tham khảo và học hỏi . Việc đó tốt cho cả huyền không lý số và lý học đông phương !
        Riêng tôi thấy ở bên huyền không lý số mọi người rất nhiệt tình và vô tư chứ không hay có truyện chửu bới mạt sát và khóa nick của thành viên như bân LHĐP của thầy thiensu .
        Ở diễn đàn này có anh VinhL cũng rất nhiệt tình ,dù bên LHĐP cũng thấy anh ấy rất tích cực nhưng bên này anh ấy vẫn vô tư chia sẻ kiến thức có sao đâu . Phong thủy Lạc Việt dù không phải là trường phái cũng cần phải có thời gian để nghiệm chứng trên số lớn thì mới có thể tổng kết được . Vận dụng vào vài ngôi nhà rồi đã vội cho là mình đúng thì sao mà có sức thuyết phục được ? Đó là còn chưa kể đến truyện âm trạch ,liệu thầy trò của PTLV đã dám khẳng định rằng mình đã vận dụng vào âm trạch và đã cho kết quả khả quan chưa ? Và thử thống kê xem thầy trò PTLV đã dùng PTLV làm được mấy ngôi mộ ?
        Mà dù có áp dụng vào dương trạch được mấy ngôi nhà thấy tình hình sau đó tốt lên thì thử phân tích xem trong những kiến thức vận dụng vào đó có mấy phần là sáng tạo của PTLV ?
        Đã có lần ngồi nhậu cùng đại cao thủ phong thủy phong thủy linhtrang tại Hà Nội ,nghe anh ấy phân tích mới thấy anh ấy thật sâu sắc và khách quan khi chia sẻ kiến thức phong thủy . Bản thân anh ấy cũng phân biệt rõ dàng rằng chỉ những chỗ nào sau khi vận dụng phong thủy truyền thống mà không thấy hiệu quả rồi vẫn công trình đó đem việc đổi chỗ Tốn - Khôn và hoán vị độ số của LY cho Đoài mà thấy có hiệu quả thì mới khẳng định được PTLV đúng chứ . Còn khi bình thường vẫn vận dụng phong thủy truyền thống ,thậm chí chẳng phải đổi chỗ Tốn - Khôn và hoán vị độ số của LY cho Đoài gì xong thấy cứ có chút thay đổi là nhận đó là phong thủy Lạc Việt thì chẳng ai khâm phục cả .
        Tôi hy vọng với bản lĩnh của mình hoangtrieuhai chẳng e ngại gì mà không viết các bài luận về phong thủy truyền thống nói chung và PTLV nói riêng ở đây để mọi người cùng tham khảo .

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Việc này đã đề cập nhiều rồi, có lẽ ko cần thiết phải viết lại và tranh luận lại nữa. PTLV là Hà Đồ phối Hậu Thiên và bạn có thể tìm rất nhiều các bài tranh luận quanh vấn đề này. PTLV vẫn ứng dụng trên nền tảng cơ sở lý thuyết này.
        Trích Nguyên văn bởi manhhoang123 Xem bài gởi
        Anh ơi! dựa vào đâu mà PTLV đổi chổ tốn khôn! có phải dựa vào Cổ xưa không anh! chứ em nghe Cái Anh bên Phái Tam Nguyên nói nó cũng đúng!
        Nếu đúng thì Hồi trước tới giờ em đọc Các Bài thì sai hết hay sao anh?
        xin cảm ơn!
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Cảm ơn bác Vân & Thơ. Cụ khiết, cóc vàng hay nịck gi đó cũng là bác.
        Bác đã gặp và nói chuyện với hth ngoài đơi, Bác cũng biết HTH rất thoải mái trong việc trao đổi kiến thức hạn hẹp của mình nhưng có một nguyên tắc từ rất lâu rồi, ở tất cả các diễn đàn : trao đổi trực tiếp, mặt đối mặt, trao đổi với người thật chứ không bao giờ ở trên mạng cả ! Có lẽ do trình độ viết có hạn chế.

Trích Nguyên văn bởi Cụ Khiết Xem bài gởi
        Nếu đúng là hoangtrieuhai bên lý học đông phương thì rất hay ,hay ở chỗ HTH đã tinh thông phong thủy truyền thống rồi mới đến và trở thành cao thủ của phong thủy Lạc Việt . HTH có thể không muốn tranh luận về nguồn gốc của phong thủy là của người Việt hay người Hoa Hạ thì thôi . Cũng chẳng cần phải tranh luận về việc đổi chỗ Tốn - Khôn & Hoán vị độ số 7 của Đoài cho 9 của ly cũng được ,nhưng HTH với tư cách là người tinh thông cả lý luận phong thủy nói chung và kinh nghiệm thực tiễn từ việc tư vấn phong thủy cho nhiều khách hàng thì rất nên viết những bài phân tích về phong thủy trên diễn đàn này để mọi người có thể cùng nhau học hỏi và trao đổi . Việc đó không những giúp cho mọi người có điều kiện học hỏi lẫn nhau và còn giúp mọi người hiểu rõ hơn về phong thủy Lạc Việt . Hơn nữa chính trong quá trình trao đổi thì phong thủy lạc Việt lại có điều kiện củng cố những mảng lý luận chưa rõ ràng của mình .
        HTH cũng biết đó ,đã có rất nhiều người phàn nà rằng rất yêu văn hiến Việt nên hăm hở vào LHĐP để tìm hiểu ... nhưng mới nói được mấy câu thì đã bị bên đó tặng những câu đại loại như " Loại tư duy ở trần đóng khố " hay " Bọn giả danh khoa học ... " rồi bị khóa nick . Vì vậy mà hầu hết các cao thủ trong dân gian chẳng tội gì mà vào đấy để chia sẻ kiến thức để rồi lại phải nghe những lời mạt sát với bản mình .
        Phục hồi một nền văn hiến cổ là một sự nghiệp có quy mô đồ sộ và lâu dài ,ai có hoài bão làm việc đó phải có một trí tuệ siêu việt và một tấm lòng bác ái vô biên ! Bởi không phải một cá nhân có khả làm được điều đó mà phải là một tập hợp của nhiều nhà khoa học của nhiều lĩnh vực ,trong đó không thể thiếu các nhà khoa học chuyên sâu trong các lĩnh vực nhất định . Ngoài ra còn phải vận động được toàn dân cùng tham gia ,nhất là với một nền văn hiến mang đậm "chất" dân gian như nền văn hiến của chúng ta .
        Vậy mà chỉ có mấy thầy trò nói loanh quanh ở LHĐP thôi thì sao có thể hoàn thành được sự nghiệp thiêng liêng ấy ?
        Hy vọng HTH sẽ nhiệt tình trao đổi kiến thức phong thủy nói riêng và kiến thức lý học nói chung ở diễn đàn này để mọi người học hỏi !
        Trân trọng !
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Trang 4/73 đầuđầu ... 234561454 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn