Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 409

Threaded View

Cảm ơn
        64
        trong 139 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Về tỳ hưu thì tôi chưa dùng và cũng chưa quy nạp ngũ hành cho nên chưa rõ nhưng chế ngũ hoàng thổ tinh thì thiếu gì cách cũng đơn giản rẻ tiền . Ngũ hoàng thuộc thổ thì dùng mộc để chế ,dùng kim để hóa . Chế là cưỡng chế không hay bằng hóa ,chế là là khẩu phục , hóa là tâm phục khẩu phục . Khi ngũ hoàng ở bản cung là ở nhà thì không nên kích họat nó nên ,ở nhà thì mạnh nhưng khi rời bản cung nghĩa là làm khách thì sẽ mất đi sức mạnh .
        Anh LongTuan
        Cám ơn anh khi hóa giải Ngũ hoàng thì dùng hủ muối và 6 đồng tiền thì em cũng đã dùng nhưng khi có những ý tưởng mới thì ta cũng nên xem trong bản chất của nó có đã dùng theo phương pháp nào để hóa giải và có thể làm cho chúng ta ứng dụng đúng theo ý nghĩa . Ví dụ như năm nay ngũ hoàng niên tinh tới Bắc . ngoài ra trong tinh bàn của mổi nhà có ngũ hoàng ( hướng tọa vận ) thì ta dùng bố trí các dụng cụ hóa giải như thế nào để áp chế nó .
        Theo như em nghĩ thì ngũ hoàng Chế là cưỡng chế không hay bằng hóa ,chế là là khẩu phục , hóa là tâm phục khẩu phục có những NH cần chế có ngũ hoàng hóa . Ngũ hoàng nguyệt ,niên thì chế ; ngũ hoàng hướng tinh ,tinh bàn nhà thì hóa , nên do đó ta phải tùy cơ ứng mà dùng những dụng cụ hóa giải
        có vài ý kiến , mong Anh LongTuan va AcE đóng góp
        thân
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "QuocTrung" về bài viết có ích này:

dongphuong (15-07-09),macchulan (15-12-10),qthanh (21-09-16),sonthuy (12-07-09),vanphung51 (10-06-11)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 27
        Bài mới: 18-09-16, 04:06
      2. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 30-08-15, 15:23
      3. Trả lời: 14
        Bài mới: 15-11-13, 23:01
      4. Các đại phái Phong Thủy.
        By athienloc in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 1