Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 25/73 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối
    kết quả từ 241 tới 250 trên 730
        Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tieusinh68 Xem bài gởi
        THAI SON oi... La THAI SON oi...
        Sư huynh có lam lan ko đó ?
        Dep cai trò tre con đo di.../
        Hihihi huynh bảo đệ nhầm vậy huynh có nhầm không? Phép điên đảo đảo điên quyết pháp đấy..hihi, với lại thư giãn thì làm gì có nhầm lẫn đúng sai. Mọi người bàn tán xôn xao, rùm beng cả lên trong khi nhân vật chính vào chỉ mới vẽ được mỗi cái hình rồi lại đi Công tác không biết bao giờ về. Đệ ko tranh thủ giỡn chơi thì còn biết làm gi.
        - Giờ nói chuyện nghiêm túc về học thuật nhé:
        Huynh thử trả lời mấy câu hỏi của huynh Kolname đặt ra trước đi, đệ xin rửa tai lắng nghe đây. Đệ tin chắc lão huynh chưa trả lời được vì nhân vật chính HTH đã lộ gì mấy ở topic này đâu mà nhận xét PTLV như nào,(Trừ khi đã vào trang web của họ), vậy có khác gì thầy bói xem voi không? vậy có phải là ngoài chưa Động mà trong đã loạn lên ko? đệ nghĩ sao nói vậy nêu có gì sai mong huynh chỉ giáo. hihihihhi....
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

HVQ's Avatar
        HVQ is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        221
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi lypm Xem bài gởi
        Tui muốn tu mà cứ chọc phá quài, khí tức nó dồn lên ngực, ém xuống đơn điền thì lại dồn trở lên, thôi thì ém xuống cái xương khu đi
        Lão tu không được đâu, Lão đừng ém khí trong người mà phát sinh ra tẩu hỏa nhập ma, có gì ấm ức thì cứ nói ra, Lão dùng “Đạn chỉ thần công” nói về PTLV đi…
        thay đổi nội dung bởi: HVQ, 12-07-13 lúc 18:47
        Quen biết đầy thiên hạ
        Tri kỷ được mấy người.

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "HVQ" về bài viết có ích này:

Anh Vu (12-07-13),anhtrong (06-05-14)

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Xin phép các bậc Tiền bối. Kolname đặt vấn đề với một số bạn có mong muốn anh Nam Phong viết một bài về định tâm. Nếu các bạn hiểu được điều này thì coi như kiến thức về định tâm nhà đã OK.

Thứ nhất: Tại sao PTLV không thừa nhận các phương pháp định tâm khác?
        Sở dĩ có truyện như vậy vì :
        - Bác thiensu cho rằng : Phong thủy là một khoa học ,đã là một khoa học thì phải có một công thức áp dụng được trong mọi trường hợp - Tức là có tính hệ thống .
        - Lý do để bác ấy bảo vệ quan điểm của mình là phương pháp của bác ấy giải quyết được hết các hình dạng từ đơn giản đến phức tạp . Còn phong thủy theo cổ thư chữ Hán thì mỗi người định tâm một kiểu không ai giống ai - Lý do vì nó tiếp thu từ những mảnh vụn rời rạc còn sót lại của nền văn minh Lac Việt đã bị sụp đổ .

Thứ hai: Điều đó nói nên sở trường và sở đoản của PTLV là gì?
        Họ chỉ có một cách định tâm duy nhất theo hình học . Vấn đề cân bằng âm dương của một cuộc đất hay một ngôi nhà không được quan tâm đúng mức trong khi họ lại luôn đề cao yếu tố khí Lạc Việt . Có lẽ điều đó chỉ đúng trong môi trường thí nghiệm - Môi trường chân không .
        Mong mọi người dành chút thời gian cuối tuần ngâm cứu vấn đề này.
        Xin báo cáo bác colname : Ngày xưa các cụ có câu : " Trước cau ,sau chuối " . Phải chăng các cụ muốn dạy con cháu điều gì chăng ?
        Thân ái !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 12-07-13 lúc 21:59

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Chào bạn chimcong,

Bác Thiên Sứ luôn nói rằng " Không thể tìm thấy cái đúng từ một cái sai". hiểu theo nghĩa đen là nếu có một cái sai thì toàn bộ những thứ đằng sau nó đều không đúng.

- Phong thủy Lạc Việt là phải tích hợp được cả 4 yếu tố tương tác đó là Bát trạch, Loan đầu, Dương trạch, Huyền không.

- Những gì bạn hoangtrieuhai đã đưa lên diễn đàn về phần định tâm nhà nếu không có ý kiến bổ xung thì kolname mặc định cho đó là phương pháp định tâm chính thống của PTLV. và kolname sẽ chứng minh điều này.

Cảm ơn bạn chimcong, Ý kiến của bạn có nhiều điều đáng suy nghĩ.

Mong mọi người thảo luận tiếp. nếu vì điều này mà hiểu thêm về định tâm nhà cũng là điều đáng làm phải không? kolname sẽ đưa ra ý kiến sau cùng.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 12-07-13 lúc 22:38
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

6. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "kolname" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (19-07-13),huyruan (15-07-13),xích_quỷ_nhân (12-07-13)

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Trong lúc chờ đợi nhân vật chính thấy anh em bàn tán xôn xao.Thể mới thấy tinh thần anh em.
        Về PTLV thì không ai khác có lẽ người biết được rõ nhất uy lực của nó chắc chắn là bác Khoadautu.Mọi người lên pm tới bác khoadautu để biết được uy lực kinh hồn của PTLV.
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        2
        trong 8 bài viết

Chào anh Chim!
        Đọc bài đầu tiên khi anh tham gia topic, xin được trích nguyên văn:
        “Nhân về cơ quan để nhận lương thực tiếp tế rồi lại tiếp tục lên miền núi nằm vùng cùng hưởng cái rét và cái nghèo cùng đồng bào dân tộc” ...
        “Thứ thực là tôi không yên tâm nên khi ông không còn ở đó nữa tôi đã mất nhiều ngày để vẽ lại sơ đồ và hình dáng của các cuộc đất đó rồi toat hết cả mồ hôi để phân cung ..... và lắc đầu thừa nhận ,Tâm của các cuộc đất đó chỉ xê dịch chừng 3 cm đến 5cm so với sơ đồ mà tôi thực hiện .”
        Nếu quả thực như gì anh viết thì anh là người vừa có tâm lại vừa có tầm rồi, vậy anh cho diễn đàn xin cái "toat hết cả mồ hôi" của anh đi(3cm - 5 cm là OK rồi) để những người muốn học hỏi khỏi phải chờ đợi lâu. Anh đừng dùng câu: " nếu hữu duyên sẽ ngộ ra nhé".
        Xin cám ơn trước!

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Các bác ơi !
        Để cái chỗ này cho hoangtrieuhai làm nốt như đã hứa đi .
        Thân ái !

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Trích Nguyên văn bởi lypm Xem bài gởi

NP hong đúng cũng hong sai. Bạn xem lại thử coi NP muốn nói cái gì trong 5 hình định tâm đó.
        Có câu chuyện mới kể bạn nghe, hôm qua thằng nhóc nhà tui nó đi học võ lần đầu, cà rá tề. học xong một buổi nó về bảo với tôi là nó biết cách tránh gạt bỏ tay người lạ đang cầm tay nó . Nó bảo tôi cầm tay nó rồi nó làm cho tôi coi, tôi cầm tay nó, nó gạt hoài hong ra. Tôi mới nói người lạ cầm tay con thì họ cầm chắc chớ đâu có cầm lỏng như ông thầy dạy võ. Hong biết bạn có hiểu tôi nói gì hong nữa.
        Ông anh khá là tỉnh táo khi nhận định NP không đúng cũng không sai. Thực vậy, 5 cái hình đó chỉ đúng khi địa thế đất bằng phẳng.

Khí tụ ở trước lại điểm nhầm ở giữa, khí tụ ở giữa lại điểm nhầm ở trước, khí đến ở trái lại đón nó nhầm ở trái, đến ở phải lại đón nó nhầm ở phải, âm trạch thì hài cốt mục nát, dương trạch thì sao?. Câu này cộng với 5 cái hình đó đủ hết chân quyết định tâm dương trạch.
        Chào một ngày mới.

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "namphong" về bài viết có ích này:

bmwcz1 (15-07-13),kolname (15-07-13)

Cảm ơn
        4
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Ông anh khá là tỉnh táo khi nhận định NP không đúng cũng không sai. Thực vậy, 5 cái hình đó chỉ đúng khi địa thế đất bằng phẳng.

Khí tụ ở trước lại điểm nhầm ở giữa, khí tụ ở giữa lại điểm nhầm ở trước, khí đến ở trái lại đón nó nhầm ở trái, đến ở phải lại đón nó nhầm ở phải, âm trạch thì hài cốt mục nát, dương trạch thì sao?. Câu này cộng với 5 cái hình đó đủ hết chân quyết định tâm dương trạch.
        Thưa anh NAM PHONG!

Với quan điểm của anh định tâm theo sự "cân bằng âm dương khí". xin đặt vấn đề như sau về dương trạch: " Hầu hết các các ngôi nhà hiện nay rất nhiều gia chủ đổ nền nhà toàn bằng bê tông, sau mới lát gạch".
        + vậy lấy gì mà cân bằng âm dương khí để định tâm thưa anh?.
        + Khi tại khu đất bằng phẳng, dự định làm nhà thì lấy cơ sở nào để định tâm phân cung điểm hướng đây?.

Rất mong anh chao đổi thêm.
        Cảm ơn anh rất nhiều.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Hỏi các bạn một câu hỏi vui nhé:

- Khi làm nhà mới chủ nhà thường mời thày Phong thủy đến tư vấn. Thày phong thủy đến đứng giữa khu đất đó cầm la kinh trên tay chỉ la kinh ra các hướng, rồi dịch lên, dịch xuống, qua trái, qua phải để làm gì ?
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 15-07-13 lúc 11:02
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Trang 25/73 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn