Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/10 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 92
        Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi LƯƠNG CƯỜNG Xem bài gởi
        Trước hết xin cảm ơn bác đã dành thời gian trả lời tôi. Vậy là tôi được hiểu các vụ trấn yểm bác chứng kiến là chỉ đặt một vật gì đó vào lòng đất ở một vị trí nào đó. Những thông tin bác cung cấp là xác thực (bác là thân nhân của người có ruộng cây hoặc của thầy phong thủy thì mới chứng kiến được vì theo bác nói là làm bí mật, bác đã đến nhà tay chủ thầu kia và tận mắt nhìn thấy nhà hắn, bác đã đến trực tiếp xem trấn yểm nhà kinh doanh thì mới biết không gian không thay đổi) và khách quan (không có ý kiến chủ quan cá nhân). Tôi thì thực sự chưa thỏa mãn những thông tin đó bởi vì mình chỉ biết có một phần. Nhiều khi nhìn thấy tận mắt còn chưa phải là thực nữa là (có mấy người đi xem ảo thuật mà biết được chính xác ảo thuật gia họ làm gì). Để tránh việc hình dung con voi nó giống như cái cột đình, cái quạt mo... thì phải tự tìm hiểu và suy nghĩ thêm thôi.

Một lần nữa cảm ơn bác hai chim!
        Cảm ơn bác đã có thiện cảm với nhời nói của tôi !
        Ngay từ đầu tôi đã nói rồi mà . Chỉ nghe kể thì không tin ;Chứng kiến thì người thận trọng vẫn có thể nghĩ biết đâu đó chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên ;Còn tôi thì tôi tin bởi tôi vừa là người tham gia ,vừa là người trong cuộc .
        Và tôi cũng biết là kể ra thì nhiều người thậm chí là tất cả mọi người đọc ở đây đều không tin ,nhất là mới chứng kiến có ba vụ . Trong ba vụ ấy thì ấn tượng nhất là ở nghĩa trang để làm cho nghĩa trang đó tốt lên và để giữ đầm nước cho đân làng nọ .
        Chiều qua (15/07/2013)tôi cũng qua đó ,một cảm giác khi bước vào tâm khu vưc đã được trấn yểm là thấy không khí và cảnh vật như sáng hơn và trong hơn ! Tất nhiên đó là cảm nhận của riêng tôi .
        Nhưng đã nói rồi mà ,kể để các bác trai, bác gái tham khảo thôi mà !
        Không nhớ ở đâu có cái câu : "Phúc cho ai không thấy mà tin ".
        Thú thực đời này còn nhiều truyện hôm trước còn không tin mà hôm sau đành phải tin . Truyện bùa ngải chẳng hạn !
        Có gì không phải mong các bác đại xá ạ !!!!!!!!!!
        Thân ai !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 16-07-13 lúc 08:21
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        118
        trong 21 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Ngay từ đầu tôi đã nói rồi mà . Chỉ nghe kể thì không tin ;Chứng kiến thì người thận trọng vẫn có thể nghĩ biết đâu đó chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên ;Còn tôi thì tôi tin bởi tôi vừa là người tham gia ,vừa là người trong cuộc .
        Và tôi cũng biết là kể ra thì nhiều người thậm chí là tất cả mọi người đọc ở đây đều không tin ,nhất là mới chứng kiến có ba vụ . Nhưng đã nói rồi mà ,kể để các bác trai bác gái tham khảo !
        Thú thực đời này còn nhiều truyện hôm trước còn không tin mà hôm sau đành phải tin . Truyện bùa ngải chẳng hạn !
        Thân ai !
        ấy , cái vụ bùa thì bác noí chuẩn KCC
        em thấy rùi , trong quê em vẫn sài như cơm bữa ấy mà , có điều là sài zô việc gì thui !

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Và tôi cũng biết là kể ra thì nhiều người thậm chí là tất cả mọi người đọc ở đây đều không tin ,nhất là mới chứng kiến có ba vụ . Trong ba vụ ấy thì ấn tượng nhất là ở nghĩa trang để làm cho nghĩa trang đó tốt lên và để giữ đầm nước cho đân làng nọ .
        Chiều qua (15/07/2013)tôi cũng qua đó ,một cảm giác khi bước vào tâm khu vưc đã được trấn yểm là thấy không khí và cảnh vật như sáng hơn và trong hơn ! Tất nhiên đó là cảm nhận của riêng tôi .
        Nhưng đã nói rồi mà ,kể để các bác trai, bác gái tham khảo thôi mà !
        Thân ai !
        Vừa là người tham gia, lại vừa là người trong cuộc, vậy bác phải là đệ tử (hoặc sắp là) của thầy phong thủy đó rồi :)) Chứ không lẽ cả 3 vụ đều làm cho nhà người thân của bác?
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Kính bác Lương Cường và bà con cô bác !
        Trong bloger của bác dienba.tn đã có sẵn các bài viết các thể loại . Về đề tài trấn yểm cũng có rất nhiếu ,nếu bác nào có hứng chịu có tìm trong đó để tham khảo .
        Tuy nhiên để minh họa một phần cho câu truyện của vừa kể tôi trích một bài trên bloger của bác ấy để bác Lương Cường và bà con cô bác tham khảo .

http://dienbatnblog.blogspot.com/201...thuy-long.html

Loạt bài này có 7 hay 8 bài gì đó tôi không nhớ rõ ,các bác chịu khó tìm đọc nhé .

Hoàn toàn không phải chim... tôi quảng cáo cho bác dienba.tn đâu nhe ,đơn giản là thấy hay thì giới thiệu để mọi người tham khảo thôi . Bác dienba.tn mà biết tôi làm việc này chưa chắc đã khen đâu .
        Thân ái !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 16-07-13 lúc 09:07

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Câu này nói thẳng mà thật tiền bối diennien nhỉ? Có sai tý nào đâu!!
        Đành rằng chặt chỗ này nó mọc chỗ kia nhưng mà, kiến tạo địa chất lên một quả núi đã mất hàng triệu năm, cho lên long mạch bị chặt để mọc ra chỗ khác cũng phải mất hàng trăm năm có lẻ, thậm trí ngàn năm mới mọc ra chỗ khác nổi.Trong thời gian hàng trăm năm này thì bao nhiêu thế hệ được sinh ra và mất đi?Tài nguyên đất nước, con người thiệt hại bao nhiêu ( và 1000 năm đó ông anh em 16&4 kia cứ vểnh râu cũng không lo thằng em dám phản.hiii)

Chưa nói đến kiểu nó không chặt đứt cho mà mọc ra, nó chỉ nhằm đúng huyện nó "điểm" cho một cái, thế là Long sống thì vẫn sống đấy, nhưng vô lực, mọc chỗ nào được.
        Cái này phải hỏi bác VinhL đăng đàn giải thích cho mọi người mới được. Theo em được nghe thì trấn yểm long huyệt thì có thể giải được nhưng không đơn giản vậy, nó còn trấn thêm nhiều trận đồ để chống người đến phá giải. Cái này toàn loại trận đồ độn giáp kỳ môn-thiên môn trận... (bác VinhL đang nghiên cứu đó) sát khí trùng trùng, ai có ý đồ đến tìm hiểu đã lãnh đủ chưa nói là đứng ra giải huyệt.Chưa hết trận đồ trên chỉ là chính, còn tà trận thì thôi rồi mỗi hướng nó còn trôn một người kèm làm thần canh giữ kẻ nào đến phá là ăn quật chết tươi ấy chứ!!! hic sợ...run...
        Thế lên những long huyệt bị trấn đều có cả chính lẫn tà, rất khó mà hóa giải được. Ngày xưa cái phim "mộc quế anh đại phá thiên môn trận" cũng được hư cấu cái trận pháp vừa chính vừa tà như cái kiểu này vậy!

Thôi tienhai chém gió thế thôi. Mong bác VinhL lên tiếng cho mọi người hiểu cái uy lực của những trận đồ trấn yểm kiểu này.

chúc mọi người vui vẻ ạ!
        Nghe ra thì thấy bạn Tienhai biết nhiều đấy chứ, nhưng TS nghĩ đó chỉ là những chuyện nghe nói mà thôi, bạn nói là chém gió thật đúng.

Dân tộc ta là một dân tộc quật cường, bất khuất.
        Phong thủy VN đâu phải như nhiều người vẫn nghĩ.
        Trận địa tâm linh và thế trận long mạch vẫn ngày đêm hát ca, hồn thiêng sông núi vẫn bảo vệ cho đất nước Việt Nam ta hàng ngàn năm nay đấy thôi. Nhiều người đi ra ngoài thường hay có nhận định về một VN kém cỏi, nhiều người đi chán rồi lại quay về đầu tư làm ăn tại VN, cuộc sống vẫn đang theo đúng quỹ đạo của nó bạn ạ.
        - Học phong thủy đến lúc biết Sợ xưa nay có mấy người. (xin miễn hỏi).
        Người biết Sợ thì không nói, hoặc thận trọng câu chữ khi nói, người chưa biết Sợ thì cứ nói bừa cho vui.
        - Trời cao có đức hiếu sinh, tôi nghĩ chỉ cần lớp trẻ chúng ta có lòng tin thì VN ta sẽ trường tồn. Vài lời sẻ chia với bạn.

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Không biết việc khai thác boxit trong tây nguyên có phá hoại long mạch gì không các bác nhỉ? Toàn máy khủng mà đào thì 1-2 năm là bay đi cả quả núi to ấy chứ.Phen này long mạch nhà anh Cường đôla và chú Bầu Đức thế nào cũng bị ảnh hưởng rồi!Vừa rồi thấy cáo buộc HAGL của tổ chức phi chính phủ nào đó,thế mà vẫn may qua khỏi, chứng tỏ chưa chạm nhiều vào mạch nhà bầu Đức lắm.

Hi lại chuyện linh tinh rồi.Sorry các bác nhé
        Mạch khí quanh vùng đó phải có thay đổi chứ, nhưng thay đổi thế nào thì lại là một câu hỏi khác (Có ai đào sâu như biển được không? Những nước như Nhật, Philipin...không nối vào lục địa lớn nào, vậy mạch khí chạy từ đâu tới?) xấu cho một vùng lại chưa chắc xấu cho tổng thể bạn à. Bạn có biết tại sao khi đất nước càng mở rộng về phía nam (dãy trường sơn càng dài ra trong bản đồ) thì nội chiến càng ngày càng tăng không?
        Có câu hỏi của bạn đang thắc mắc là vì sao đất nước lại không giàu có bằng bạn bè năm châu, chắc phải do anh hai tàu trấn yểm. Theo tôi thì Địa linh nhân kiệt, địa lợi dân trù, địa hình của ta thuộc dạng địa linh, thế thôi (tương lai xa tính bằng đv nghìn năm khi địa hình thay đổi thì sẽ khác), đó là địa hình chung, không liên quan mấy vụ "trấn yểm" của anh hai tàu được. Tuy nhiên trong tương lai gần khi mấy thằng to xác lăn ra chết thì VN sẽ có dịp mở mày mở mặt đấy, bạn có tin không? Còn việc tác động đến phong thủy bằng các công trình thì không thể phủ nhận, nhưng đó chỉ là hiện tượng thể hiện sự ứng hợp khi các mạch khí lớn xét trên bình diện rộng đang thay đổi (giống như khi tim yếu thì chân tay lạnh) thôi.
        thay đổi nội dung bởi: LƯƠNG CƯỜNG, 16-07-13 lúc 10:26

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "LƯƠNG CƯỜNG" về bài viết có ích này:

samngoclinh (25-08-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Cụ Tả Ao đã từng nói, Long mạch chạy băng qua đồng, sông hồ, đại dương.
        Như Nhật bản, Anh quốc vùng đất xung quanh có nước là tốt là đương nhiên rồi.
        Ngày xưa cắt long mạch dễ nhất là tìm chỗ quá giáp là nơi thắt nhỏ để dẫn khí mạch vào huyệt, phá chỗ đó thì chắc ăn rồi, giống như cắt tiết con gà vậy( trống cắt tai, mái cắt cổ)

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        Cụ Tả Ao đã từng nói, Long mạch chạy băng qua đồng, sông hồ, đại dương.
        Như Nhật bản, Anh quốc vùng đất xung quanh có nước là tốt là đương nhiên rồi.
        Ngày xưa cắt long mạch dễ nhất là tìm chỗ quá giáp là nơi thắt nhỏ để dẫn khí mạch vào huyệt, phá chỗ đó thì chắc ăn rồi, giống như cắt tiết con gà vậy( trống cắt tai, mái cắt cổ)
        Bác diennien,
        Cũng là nhiều nước xung quanh nhưng tại sao Philipin lại khác Nhật, Anh? VN cũng có thiếu gì nước đâu, sao không giàu? Ngày xưa các cụ có nói long mạch nằm sâu bao nhiêu mét không?

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi LƯƠNG CƯỜNG Xem bài gởi
        Bác diennien,
        Cũng là nhiều nước xung quanh nhưng tại sao Philipin lại khác Nhật, Anh? VN cũng có thiếu gì nước đâu, sao không giàu? Ngày xưa các cụ có nói long mạch nằm sâu bao nhiêu mét không?
        Cái này có liên quan tới địa tầng của thềm lục địa không bác ? Mời bác Lương Cường chia sẻ thêm.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Cái này có liên quan tới địa tầng của thềm lục địa không bác ? Mời bác Lương Cường chia sẻ thêm.
        Hihi, theo ý nghĩ chủ quan của tôi Đã là "Phong thủy địa lý" thì những cái gì ở trên và trong lòng đất đều có liên quan.

Trang 5/10 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!
        By lehongson in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 11
        Bài mới: 12-09-16, 17:11
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 26-06-13, 15:29
      3. Hội nghiên cứu Tử Bình
        By quanhatinh in forum Tử bình
        Trả lời: 79
        Bài mới: 07-08-11, 16:54
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 07-06-11, 10:55
      5. Kính nhờ các cao nhân nghiên cứu Tử Vi