Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 45/73 đầuđầu ... 35434445464755 ... cuốicuối
    kết quả từ 441 tới 450 trên 730
        Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

thông tin em có được là chuẩn vì thằng em họ em nói lại là tận mắt nó nhìn thấy . đấy là lý do mà em khẳng định họ nói sai một ( ý nhỏ )
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

Mạng có thể ảo nhưng học thuật không thể ảo được vì có rất nhiều người có trình độ có thể phản biện . Mắt không nhìn thấy những thứ ( vô hình ) nhưng có thể thấy những cái ( hữu hình )

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

Em nói nữa sẽ bị mọi người ( săm xoi ) thôi thì em xếp gạch ngồi ( hóng hớt ) vậy

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bmwcz1 Xem bài gởi
        ok anh lypm . em sẽ ngồi yên để xem . thế còn quan điểm của anh về nhận xét trên thế nào ???
        Theo dõi mấy bài tôi thấy mạnh ai nấy nói đối phương sai nhưng không thể chứng minh đối phương sai chổ nào hoặc mình đúng chổ nào .... Thành ra chỉ tranh qua tranh lại rồi trước sau gì cũng ... rút lui.
        Trong cuộc tranh luận mà muốn đưa tới kết luận thì phải có điều kiện giao ước và cách tranh luận. Thứ nhất chứng minh đối phương sai, hoặc thứ 2 chứng minh mình đúng. Ví dụ như vấn đề định tâm này thì cách tốt nhất là hai bên đưa ra ít nhất ba căn nhà mà họ ưng ý và nghĩ rằng đô'i phương sẽ định tâm sai. Thứ hai đôi bên định tâm nhà của đối phương và đoán các hung xem đúng hay sai, người đoán đúng sẽ là người đúng và lý thuyết của họ đúng hơn.

5. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "lypm" về bài viết có ích này:

huyruan (22-07-13),LƯƠNG CƯỜNG (22-07-13),songque (22-07-13)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi

Hình của bạn kolname đưa lên, tôi muốn hỏi bạn khi làm nhà thì nền nhà hay đất khi xây cũng cong cong vậy sao ? hay là mặt phẳng ? Bản đồ thế giới vẽ trên mặt phăng nó thể hiện quả đất hình cầu, phải ko nhỉ ?
        Bạn hoangtrieuhai, Khi bạn cầm cái gậy vẽ một đường xuống mặt đất thì nó là đường cong hay đường thẳng. Việc hồn nhiên mang phân cung bản đồ hành chính thế giới cũng đủ biết là khoa học ở đâu rồi.

Tôi hỏi bạn tâm nhà mang xét với cái gì bạn nói:

-Tâm đất
        -Tâm cổng
        -Tâm cửa

Thế là tôi cũng đủ hiểu nhận thức của bạn thế nào về tâm nhà rồi. chưa cần nói đến những chuyện quán khí, huyệt khí mà chỉ nói những cái thực tế.

Tôi cũng muốn finish cái mục này vì thấy nó cũng vô tiền khoáng hậu thôi.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 22-07-13 lúc 07:28
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        446
        trong 350 bài viết

Hi hi. Thoáng hơn một chút nữa đi bác kolname. Trái đất quay xung quanh mình 24 giờ. Vậy hướng của ngôi nhà bất kỳ cũng thay đổi theo trong 24 giờ. Hơn nữa lại quay xung quanh mặt trời 365 ngày trong một năm. Mà mặt trời lại quay quanh trung tâm thiên hà trong... năm. Vậy hướng ngôi nhà lấy theo hệ tọa độ nào đây. Vậy phải ngồi đợi lão VinhL ra thuyết mới kết hợp thiên văn và phong thủy như lão đã hứa rồi...

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hoachithanh" về bài viết có ích này:

kolname (22-07-13),nguyenthithanhngan (04-08-14)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoachithanh Xem bài gởi
        Hi hi. Thoáng hơn một chút nữa đi bác kolname. Trái đất quay xung quanh mình 24 giờ. Vậy hướng của ngôi nhà bất kỳ cũng thay đổi theo trong 24 giờ. Hơn nữa lại quay xung quanh mặt trời 365 ngày trong một năm. Mà mặt trời lại quay quanh trung tâm thiên hà trong... năm. Vậy hướng ngôi nhà lấy theo hệ tọa độ nào đây. Vậy phải ngồi đợi lão VinhL ra thuyết mới kết hợp thiên văn và phong thủy như lão đã hứa rồi...
        Vâng, đúng như anh nói đấy. còn bao nhiêu thứ cần biết nữa chứ đâu chỉ có mỗi mấy cái công thức toán học cơ bản. mà chắc gì đã phải của mình nghĩ ra.

Chúc anh một ngày tốt lành nhé.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 22-07-13 lúc 07:29
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

anh hoachithanh à đồng ý với anh trái đất đang quay trên truc và quay quanh mặt trời nhưng ta đang sống trên trái đất thì phải láy tâm trái đất để xét,theo thuyết tương đối thì hường nhà vẫn không đổi phải không anh!

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Lão Hoa,
        Xem anh GPS thì biết liền. Lão Hoa ở đâu mà nó tìm không ra, nếu tâm không định được thì làm gì tìm được một chiếc xe đang chạy hở????

Phóng một chiếc phi thuyền lên cung trăng chỉ sai một vài ly thôi thì cái quỷ đạo nó đi vào không gian à. Hihihihihihihihihihi

Ở đây ai củng cho là phương pháp mình đúng, vậy phương pháp của khoa học ngày nay chắc thua thuật phong thủy mấy ngàn năm trước à???
        Nhà thì hình khối, Sơn thủy đều là 3D, vậy hỏi lấy hình học thì chỉ để định tâm thì chỉ làm cái việc gần đúng thôi.
        Gặp cái building này thì định tâm sao đây???

[IMG]http://www.mityzeusphotos.com/photos/view-of-marilyn-monroe-building.jpg[/IMG]
        Hihihihihihihihihi

Chỉ nói đến thiên văn học đời Hán thôi, tính lịch nhiều lúc ngày sóc đã lệnh gần vài ngày. Mà trong mấy cái La Kinh, có cái nào hông có vòng tú độ nhỉ???
        Địa Lý, nguồn gốc từ Thiên Văn!, mà Thiên Văn không chính xác, thì cở 70 năm là biết liền.
        Cho nên biết Địa Lý, không thông Thiên Văn trước sau củng gặp chuyện không hay. Hihihihihihihihihihi

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VinhL" về bài viết có ích này:

huyruan (22-07-13)

Cảm ơn
        446
        trong 350 bài viết

Dính đến thiên văn là có lão VinhL nhảy vô liền. Còn họ có trầy vi tróc vẩy mấy thì lão vẫn núp bụi rậm ngó lơ ra...

Trang 45/73 đầuđầu ... 35434445464755 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn