Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/9 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 84
        Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Tam hợp là linh hồn của môn phong thuỷ âm trạch, không có huyệt tinh thì đừng nói đến tam hợp phái, huyền không dùng được cho cả âm và dương trạch, nhưng nó chỉ là phần phụ hoạ cho âm trạch thôi. Huyệt lớn, cục lớn cần phải dùng trước tiên là tam hợp, sau đó dùng huyền không.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        Tam hợp là linh hồn của môn phong thuỷ âm trạch, không có huyệt tinh thì đừng nói đến tam hợp phái, huyền không dùng được cho cả âm và dương trạch, nhưng nó chỉ là phần phụ hoạ cho âm trạch thôi. Huyệt lớn, cục lớn cần phải dùng trước tiên là tam hợp, sau đó dùng huyền không.
        Thôi đừng có ở đó mèo khen meo dài đuôi nữa ông ơi. Huyền không có la bàn của họ và cũng dùng hk coi âm trạch, đâu có phải như mấy anh VN ta học lóm bậy bạ chỉ thí nghiệm dương trạch thôi đâu.
        Còn mấy "cụ" kia thì dùng chiêu "cái nào work thì dùng" chớ hong có căn cứ theo thuyết. Có nghĩa là mỗi thuyết họ chỉ dùng được vài cái trong thuyết đó . Có anh bát trạch nào tự vổ ngực nói là đã thí nghiệm hết 8 mệnh x 8 trạch x 8 bếp x 8 cửa chửa đừng nói tới 24 sơn phúc đức.
        Lại còn có cái nạn "nghiệm lầm" nữa, mới sửa cửa hôm qua hôm nay trúng số, woa la, phong thủy thần kỳ, phong thủy tuyệt vời, phong thủy số 1, 2 năm sau .... phong thủy mắc dịch, mắc toi, mắc kinh phong

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "lypm" về bài viết có ích này:

annhien (09-09-13),banghuynh78 (09-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Tôi thấy các mộ cổ thời xưa đa số ứng với tam hợp phái vì đa số các huyệt lớn đều có long hổ ve nước nên phần bên trong này dùng tam hợp , còn huyền không thì chủ yếu tính cho cục thế bao bọc tầng tầng lớp lớp bên ngoài . Chính vì người Trung Hoa giỏi Huyền không nên họ có nhiều nhân vật kiết xuất có ảnh hưởng rộng lớn khắp năm châu.
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 09-09-13 lúc 20:47

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "diennien" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (09-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi lypm Xem bài gởi
        Lại còn có cái nạn "nghiệm lầm" nữa, mới sửa cửa hôm qua hôm nay trúng số, woa la, phong thủy thần kỳ, phong thủy tuyệt vời, phong thủy số 1, 2 năm sau .... phong thủy mắc dịch, mắc toi, mắc kinh phong
        cái này là chuyện xảy ra như cơm bữa đâu có gì lạ bác Lymp, có người đang đen đủi, tự nhiên lấy dầu nhớt bôi trơn cửa sắt hôm sau phát tài, có gia đình phố lớn làm ăn mấy đời giàu có trong nhà lúc nào cũng luôm thuộm, bẩn thỉu, ai đến cũng kêu, từ khi thấy nhà cửa gọn gàng sạch sẽ thì tự nhiên làm ăn lụn bại.
        Lý thuyết thì phải học, nhưng nên linh hoạt , có khi bát trạch tuy đơn giản nhưng lại rất linh nghiệm cho một số nhà. Bác Lymp chưa có điều kiện thực tế , tôi đi cùng với nhiều thầy thấy nhiều cái không thể tin vào mắt mình.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "diennien" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (09-09-13)

lypm's Avatar
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        cái này là chuyện xảy ra như cơm bữa đâu có gì lạ bác Lymp, có người đang đen đủi, tự nhiên lấy dầu nhớt bôi trơn cửa sắt hôm sau phát tài, có gia đình phố lớn làm ăn mấy đời giàu có trong nhà lúc nào cũng luôm thuộm, bẩn thỉu, ai đến cũng kêu, từ khi thấy nhà cửa gọn gàng sạch sẽ thì tự nhiên làm ăn lụn bại.
        Lý thuyết thì phải học, nhưng nên linh hoạt , có khi bát trạch tuy đơn giản nhưng lại rất linh nghiệm cho một số nhà. Bác Lymp chưa có điều kiện thực tế , tôi đi cùng với nhiều thầy thấy nhiều cái không thể tin vào mắt mình.
        Nói thì nói vậy thôi chớ tới lúc liệt kê lên bao nhiêu phân đúng bao nhiêu phần sai, mấy "ổng" chỉ có nước chạy vắt giò lên cổ. Nếu không thì Dương Quân Tùng đầu cần viết huyền không làm gì. Từ xưa tới nay VN có ai dám nói cao hơn Tả Ao, nhưng ổng cũng phải điểm huyệt sai một cái, huống hồ chỉ có 109 cái để ổng điểm, vậy có bao nhiêu cái huyệt trên trái đất đây ?
        Xin lỗi nói thẳng, mấy ông thầy đó không biết có bao nhiêu ông hiểu được la bàn, tôi nhớ có nhiều ông tám trên mạng mấy năm trước còn chưa biết từ trường thay đổi mỗi năm. Mấy ổng khinh cái la kinh thời nay đi đo hướng mộ thời xưa, nói ra có phải có gì lạ lạ hay không
        thay đổi nội dung bởi: lypm, 10-09-13 lúc 00:14

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Mấy ông đó dạy tôi sử dụng la kinh đó bác Lymp, chư mấy ông dốt thì tôi tìm làm gì, có nhiều cái ở ngoài muôn hình vạn trạng không thể nói bằng lời được, các thầy chỉ nói câu duy nhất là học thì cứ học, nhưng phải đi đôi với hành.
        Chưa chắc Cụ Tả Ao đã phải là người giỏi phong thuỷ nhất VN đâu, thừa nhận Cụ là Thầy duy nhất Việt Nam truyền lại cho hậu thế kiến thức phong thuỷ vô cùng quý giá.Người giỏi phong thuỷ nhất phải là người đặt các huyệt phát Đế Vương kia.
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 10-09-13 lúc 01:17

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "diennien" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

lypm's Avatar
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Biết là mấy ổng dạy bác dùng la kinh, nhưng cái đơn giản nhất mấy ổng lại không biết . Không tin bác về hỏi mấy ổng xem độ số ngày nay bác đo đó giống độ số lúc người ta chôn hay không, xem mấy ổng trả lời ra sao.
        Cái tôi thường hay thấy đó là rất nhiều người làm chẳn ra gì nhưng nhờ có cái miệng thành ra lên chức rất nhanh, người lại nhiều người cái gì cũng giỏi chỉ không có cái miê.ng để múa cho nên cả đời họ chỉ làm cho người lắm miệng .
        Cho nên giỏi hay giở không phải là đặt huyệt đế vương, mà có tìm được huyệt đế vương để đặt hay không. Nghe nói hình như Chu Văn Chương ngày xưa chỉ thẩy thây cha một nơi thế mà cũng làm đế . hihihihi

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

không tìm được huyệt đế Vương thì làm sao đặt được huyệt đế Vương đây bác.
        Đại sư phong thuỷ chắc gì đã có cơ duyên tìm được Huyệt ĐẾ, Nếu tìm được huyệt đế nhiều khi cũng chỉ để ngắm nhìn, Có nggười cả đời học phong thuỷ cũng chỉ cốt tìm cho được 1 cái huyệt Đế , làm xong rồi thì thôi không màng đến phong thuỷ nữa, nhiều kiểu lắm. Nhưng chung quy lại cũng chỉ là cái duyên, cái số
        Mấy ông bác học , giáo sư phát minh cho nhân loại có ai làm lợi lộc gì cho mình đâu bác, vợ con vẫn khổ. Thế mà Bill gates bỏ đại học làm ra phần mềm microsoft lưu danh thiên cổ, tiền nhiều hơn nước. Mặt búng ra sữa mà làm được cái mạng facebook , google là cái quái gì.
        Đám trẻ con học hành gì mà giám vượt mặt thầy , phi lý phi lý.

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "diennien" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

lypm's Avatar
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Thôi đi bác ơi, bác còn nằm trong mơ bác ơi, bác chỉ biết một mà hong biết hai bác ơi, thời buổi bây giờ không ai thích dùng ms nữa đâu bác ơi, ms chỉ là dùng để giải khoây thôi, chớ còn các vấn đề khác thì người ta dùng open source hết rồi, nếu bác hiểu open source là gì thì mới biết tôi nói gì
        BG mở công ty trong vòng 10 năm làm được khoảng 2 tỷ đồng, google trong 10 năm trị giá lên tới 23 tỷ, face book trong 10 năm được 11 tỷ. Trường giang sóng sau dồn sóng trước. MS, Google, FB đều khởi đầu bằng cái mặt búng ra sữa hết, và cũng đều là trẻ con học hành cả đúng không ? không lẽ họ mới lòi ra là làm thầy liền hay sao ? Tôi còn nhớ lúc mới bước vào năm đầu, ông giáo viên ngày đầu tiên nói rằng "Tôi không vào đây dạy các em, tôi chỉ vào đây giúp các em khai mở những gì các em biết"
        Có lẽ câu "Đám trẻ con học hành gì mà giám vượt mặt thầy , phi lý phi lý." chỉ có thể áp dụng tại VN mà thôi

17. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Hỏi Pác là có bao nhiêu ông thầy lý thuyết phát minh trước đó làm được một phần như mấy cậu trẻ đó. Bill , ông chủ Apple... chỉ là hạng kỹ sư , hoặc chưa đạt được bằng kỹ sư ( sư là thầy nhé ) dưới con mắt của mấy ông Thầy. Thế mà sau đó bill bỏ đi làm từ thiện, có làm thầy công nghệ đâu?
        Vạn vật trong trời đất đa dang biến đổi khôn lường , chính vì thế mà nhân sinh quan cũng phải đa dạng, không thể nhận định cứng nhắc, đóng khung.
        Tranh luận vô bổ tốn giấy mực diễn đàn quá. Ta dừng tại đây thôi pác Lymp
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 10-09-13 lúc 20:44

19. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "diennien" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (10-09-13)

Trang 6/9 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Chữa bệnh tâm linh.
        By ddt_281 in forum Khoa học huyền bí
        Trả lời: 0
        Bài mới: 30-06-13, 11:12
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 17-12-11, 15:39
      3. sách Dịch Kinh linh thể - Kim Định
        By tungxdbt in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 0
        Bài mới: 12-09-10, 01:32
      4. Trích : Ngũ hành hình tướng (Linh Khu)
        By htruongdinh in forum Nhân tướng học
        Trả lời: 2
        Bài mới: 05-10-09, 18:03

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn