Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/13 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 121
        Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

( người ) là bậc vĩ nhân một khi đã chọn nơi ( an nghỉ ngàn thu ) đương nhiên ( người ) đã suy nghĩ rất kỹ và nếu như có sự tư vấn của một ai đó thì đó phải là người rất đượ tin cẩn làm sao chú asvn có thể tham gia ý kiến được . bạn thaymo đề nghị không đúng chỗ rồi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cóc vàng Xem bài gởi
        Ối giời ;)
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Đọc blog của Bác cóc vàng giới thiệu thuhung xin pó tay kiểu luận bên ấy.Người nghiên cứu học thuật phong thủy mà dám cải lại với cụ TẢ AO.Cụ DƯƠNG CÔNG thì sao mà đạt được sở học.xin đọc lại phần luận về hoành long của cụ TẢ AO là rõ.quan trọng là câu"còn đi trăm dặm mới ra chiên thần".Đất kết hoành sơn làm gì có sơn cùng thũy tận.mà đã kết huyệt thì tức là sơn cùng thủy tận.nên DƯƠNG CÔNG mới khán thư hùng,thư hùng giao hội mới có huyệt kết âm phần,thư hùng không giao hội thì mãi mãi không có huyệt kết chỉ đơn giãn mộc mạc vậy thôi.nơi an nghĩ của NGÀI đã được chọn rất kỉ.nơi âm dương giao thái.THIÊN ĐỊA gia0 hòa là đại của đại thư hùng sao giám nói là không chân.chỉ có xưa nay huyệt kết là thái cực,tức hào âm hào dương thấy rõ. còn huyệt huyệt kết là vòng nguyên không thì thời sư nhìn không ra nên nói xằng.

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Đọc blog của Bác cóc vàng giới thiệu thuhung xin pó tay kiểu luận bên ấy.Người nghiên cứu học thuật phong thủy mà dám cải lại với cụ TẢ AO.Cụ DƯƠNG CÔNG thì sao mà đạt được sở học.xin đọc lại phần luận về hoành long của cụ TẢ AO là rõ.quan trọng là câu"còn đi trăm dặm mới ra chiên thần".Đất kết hoành sơn làm gì có sơn cùng thũy tận.mà đã kết huyệt thì tức là sơn cùng thủy tận.nên DƯƠNG CÔNG mới khán thư hùng,thư hùng giao hội mới có huyệt kết âm phần,thư hùng không giao hội thì mãi mãi không có huyệt kết chỉ đơn giãn mộc mạc vậy thôi.nơi an nghĩ của NGÀI đã được chọn rất kỉ.nơi âm dương giao thái.THIÊN ĐỊA gia0 hòa là đại của đại thư hùng sao giám nói là không chân.chỉ có xưa nay huyệt kết là thái cực,tức hào âm hào dương thấy rõ. còn huyệt huyệt kết là vòng nguyên không thì thời sư nhìn không ra nên nói xằng.
        Lão thấy thì đưa vô để các bác tham khảo thôi chứ nói thực lòng là lão chẳng hiểu mô tê gì . Thậm chí bây chừ nhiều lúc lão còn không tin cả phong thủy nữa cơ !

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Thật ra mà nói Huyệt của cụ Giáp chỉ là dư khí của long mạch đi qua khu vực đó mà thôi. Chắc khi sống cụ cũng đã hiểu rõ chiến tranh, binh dao, võ nghiệp không mang lại yên ấm cho non sông nên mới chọn huyệt vị thiên về văn cách hơn là huyệt nặng về võ cách ở khu vực đó. Sinh vi tướng tử vi thần.
        Xin hỏi bác ASVN có phải khu vực gần đó có một hung huyệt lớn ?
        thay đổi nội dung bởi: conan135, 12-10-13 lúc 12:02

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi conan135 Xem bài gởi
        Thật ra mà nói Huyệt của cụ Giáp chỉ là dư khí của long mạch đi qua khu vực đó mà thôi. Chắc khi sống cụ cũng đã hiểu rõ chiến tranh, binh dao, võ nghiệp không mang lại yên ấm cho non sông nên mới chọn huyệt vị thiên về văn cách hơn là huyệt nặng về võ cách ở khu vực đó. Sinh vi tướng tử vi thần.
        Xin hỏi bác ASVN có phải khu vực gần đó có một hung huyệt lớn ?
        Lão Barbarian,
        Nhìn lại con thủy long đi!!!
        Từ nước Đại Hàn, nước Nhật, nước Đài Loan, vv....., có liên quan gì với chổ an táng của cụ Giáp???

Hihihihihihihihihihihi

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "VinhL" về bài viết có ích này:

NhấtLụcTamBát (12-10-13),thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        26
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Lão Barbarian,
        Nhìn lại con thủy long đi!!!
        Từ nước Đại Hàn, nước Nhật, nước Đài Loan, vv....., có liên quan gì với chổ an táng của cụ Giáp???

Hihihihihihihihihihihi
        Ông anh Vinh Lờ cười nghe tin quá cơ ... Cụ có luận giải j hay, thì đàm thiên thuyết địa cho ae cùng nghe mới nào :D

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Phước đến đâu hưởng đến đó, có nhà thì phước dày con cháu nhiều đời sau hưởng vẫn còn.Nhưng có nhà phước mỏng, lúc phát lại ko biết tu đức chưa hết một đời đã gặp nạn.

Bác thuhung không biết đã hiểu hết được "Tả Ao" ? ??
        (Dương Công thì hãy chưa bàn đến,theo em đọc sử thì thấy cụ Tả Ao cũng chỉ là học trò của TQ thôi,vẫn còn thiếu nhiều lắm.)

Tiện đây sorry bác Longtuan, bác ko hiểu ý em rồi(bác Diennien mới hiểu em thôi).Đơn giản em thấy người Việt mình chủ quan tự mãn quá, cái gì cũng coi mình giỏi, cái chi cũng cho mình nhất, biết bằng cái móng tay thiên hạ nhưng nói ra là vỗ ngực.
        Ngoài trời có trời, người mình tự dốt nhau dưới đáy giếng đến bao giờ.Hãy thực tế lên chút nào, bảo thế hệ sau là người mình kém đủ thứ, nghèo thiếu đủ thứ, cần học hỏi đủ thứ vì thực tế rằng nước ngoài nó coi mình lạc hậu như dân tộc chứ khác gì.Mình mà không dám nhìn thẳng sự thật, mà cứ ru ngủ nhau là:"nước ta nhiều long huyệt kết phát, vị trí đắc địa, đời sau chắc chắn giau", hay "nước ta có lắm người tài...", hay là "Cao Biền chưa chắc bằng ta huống chi Tả Ao(câu này trích bài viết bác ChimCong)">>thì con cháu cứ ngồi đấy mà đợi, vài trục năm nữa: [than hết,khoáng sản hết, dầu mỏ hết, nợ viện trợ nước ngoài ] thì con cháu có hửong phước sung sướng được không?

Toàn chém gió không hà, người lớn toàn dạy con cháu sai nhiều quá.
        Make someone Smile & be happy!!!

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tienhaiutc" về bài viết có ích này:

dungvad (12-10-13)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Hì hì.Bác tienhaiutc đánh đố không.Trung quốc phát minh minh ra phong thủy cả thế giới không học từ đó thì biêt học nơi đâu? sao hỏa chăng? Bác học phong thủy ở nhật bản hả ? nhật bản phong thủy giỏi hơn TQ luôn đó nha.mà nhật thì cũng học pth từ tQ .ah biết rồi Bác học pth từ VIỆT NAM.hi

Trang 7/13 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn