Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/13 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 122
        Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Cảm ơn tiền bối,hậu sinh đã thử nhiều kiểu rồi,cái nhà hậu sinh chả to nhưng cũng không thấp,trần nhà cao có... 4,1mét phòng khách hơn 20 m2 mà có tới 2 cái cửa ra hiên trước kia không có cảm giác tối tối thế này.
        trước khi mời sư thử thay bóng đèn dây tóc,nếu bị nhị ngũ,vong nên dùng chuông đồng gõ mỗi lần 6 tiếng , niệm PHẬT khi cháu khóc.thắp đèn ngoài nhà nếu nghi vong
        thay đổi nội dung bởi: trungdat20061958, 11-06-14 lúc 09:43
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "trungdat20061958" về bài viết có ích này:

songque (11-06-14)

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Chào bác Văn Hoài!

1.Nhà này cổng trước sau đều không thay đổi sau này chỉ làm rộng hơn xưa thôi.

2.Bếp thì vận 7 ở ngay cổng vào đun rơm dạ, cái căn nho nhỏ là để bà cụ và bà cô không chồng ở( sau này bà cụ chết thì bác hàng xóm này mua đất xây nhà cho cô bà cô ra chỗ khác), sang vận 8 thì có bếp ga chuyển ra như hình vẽ.

3.Trước khi để lại cho cậu 2 thì do ở quá lâu ngói bị mưa dột và kèo ngang bị mục cho lên ông chủ nhà mới đảo ngói thay kèo mục, bít miệng giếng xây lên đó cái nhà tắm có vòi hoa sen.xây tường trước mặt cao lên hơn cũ rồi mới bàn giao.

Chỉ có thế thôi bác ạ
        [IMG]http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/nhahangxoml.jpg[/IMG]

PS:Định tư vấn anh hàng xóm này chuyển cổng ra thẳng tuột với cửa chính luôn thể(bác henryhung bảo xuyên tâm sát cũng mặc nhé).Nhưng hiện tại anh hàng xóm này túng thiểu tự mình chưa chắc chuyển được, có chăng lại họp gia đình xin bố mẹ hắn may ra.
        cái xuyên tâm sát của tôi là cái anh 3 ở cổng cung ngọ đi vào cửa nằm trung cung gặp 7 thì tạo thành cặp 3-7 nhe! khi mà cổng chuyển khỏi cung ly thì dĩ nhiên cái vụ xuyên tâm sát được hóa giải rồi còn gi! lần sau khi định dẫn chứng của ai nên cố gắng đọc kỹ sơ đồ phi tinh nhe! chứ cứ lôi cái vụ tâm nhà ở ngoài đường vào rôi sorry là người khác cười đấy
        hãy cho nhau những gì ta đang có, lỡ mai này không có để cho nhau

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Mấy cô hồn lảng vảng không làm gì được người lớn chỉ chuyên gáo ộp trẻ con thôi,hihihi. Tọa nhà có cụ 5 hoàng đến thăm bác ạ.
        Hihi!hỏ để biết tà nhập từ đâu hay ở sẵng.cái vụ phtinh thì cán lắm rồi nào dám múa thương qua vỏ tướng .hihihi

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Hihi!hỏ để biết tà nhập từ đâu hay ở sẵng.cái vụ phtinh thì cán lắm rồi nào dám múa thương qua vỏ tướng .hihihi
        Nhà làm được 22 năm rồi bác ạ,khi đang làm có nhà ngoại cảm chuyên nhìn ma mãnh hài cốt đi qua đã nói là đất cát nhà cháu thuộc loại Sạch,hihihi nếu không có vị khả kính khuyên thì nhà cháu đã đập đi làm lại cái mới cho nó mát mẻ rồi.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Mấy cô hồn lảng vảng không làm gì được người lớn chỉ chuyên gáo ộp trẻ con thôi,hihihi. Tọa nhà có cụ 5 hoàng đến thăm bác ạ.
        Nhà Bác vượng mà nhóc khóc đêm tức quá pk?.k p âm khí đâu cả giác nó lạnh lạnh là do thủy vượng quá tăng hỏa tí là quân bình âm dương,coi lại màu sơn.Ô ngủ hoàng lưu niên thăm thì dịch cái máy kêu rầm rầm đi cho đở ồn,tóm lại là nhóc khôi ngô thì mấy ông thần quở.đôi khi lảo ích kỉ k cúng sơn thổ thần,lảo ỉ mình mạng to haha

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Nhà Bác vượng mà nhóc khóc đêm tức quá pk?.k p âm khí đâu cả giác nó lạnh lạnh là do thủy vượng quá tăng hỏa tí là quân bình âm dương,coi lại màu sơn.Ô ngủ hoàng lưu niên thăm thì dịch cái máy kêu rầm rầm đi cho đở ồn,tóm lại là nhóc khôi ngô thì mấy ông thần quở.đôi khi lảo ích kỉ k cúng sơn thổ thần,lảo ỉ mình mạng to haha
        Có bàn thờ gia tiên ở tây bắc đâu dám động vào các cụ bạt tai cho. Trẻ con khóc đêm kỳ quái lắm chắc nhiều cụ biết rồi,có đứa cứ nhắm mắt quằn quại gào như ai đánh nó,gọi cũng chả bảo gì. Có đứa thì ỉ ỉ eo eo đến gần sáng lại ngủ khìn khịt như chưa có vấn đề gì. Lão cũng thích làm thầy bói sờ soạn phết nhỉ,hề hề.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Có bàn thờ gia tiên ở tây bắc đâu dám động vào các cụ bạt tai cho. Trẻ con khóc đêm kỳ quái lắm chắc nhiều cụ biết rồi,có đứa cứ nhắm mắt quằn quại gào như ai đánh nó,gọi cũng chả bảo gì. Có đứa thì ỉ ỉ eo eo đến gần sáng lại ngủ khìn khịt như chưa có vấn đề gì. Lão cũng thích làm thầy bói sờ soạn phết nhỉ,hề hề.
        Thì Lảo úp úp mở mở thi thì phải làm thầy bói mù chứ biết sao.Tóm lại trước nhà k có miếu mạo thì kiếm thầy tu pháp môn mật tông xin cái còng là ok.học hết mẩu giáo thì trả cho chùa là xong.lúc giàu thì ngồi uông rượu cười khà khà,rắc rối cứ đổ cho pth thì tội pth lắm lảo ơi!hihi

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

phương vị ngũ hoàng vận,bạn lắp 1 chuông điện[loại cơ khí-không xài loại điện tử]từ 17-19 giờ [6 lần bấm] mỗi lần bấm reng ,hóa nhị ngũ , vong,[kinh nghiệm thực tế của mình] 0918297877

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Cảm ơn tất cả các cụ cho lời khuyên,trả lại cho chủ thớt tiếp tục phần song cước.
        thay đổi nội dung bởi: songque, 11-06-14 lúc 12:24

ASVN's Avatar
        ASVN is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Cảm ơn tất cả các cụ cho lời khuyên,trả lại cho chủ thớt tiếp tục phần song cước.
        Tự biến mình thành người chơi "hãy chọn giá đúng"

Trang 8/13 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Song tinh dáo tọa nhung không duọc tốt
        By alan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 37
        Bài mới: 13-06-14, 18:32
      2. Trả lời: 27
        Bài mới: 13-06-14, 07:05
      3. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số