Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 23/52 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối
    kết quả từ 221 tới 230 trên 517
        Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: "Nhà sai sửa hoài chẳng thấy nó linh". Anh nói như thế là sai. Thiên lý, vạn lý. cổ nhân đã dạy. Vấn đề là anh bắt mạch tìm căn nguyên của Bệnh chưa đúng, nên chữa không bao giờ thành công. Nếu có nhà nào trầm trọng, anh trao đổi đi, tôi sẵn sàng "Sửa thành công" cho anh (Miễn phí ) Đồng ý không ?
        (Dẫu một cây chông trừ giặc Mỹ
        Hơn nghìn trang giấy luận văn chương)

Thân
        Dạ kính thưa CỤ !Cháu không phản biện sao biết được CỤ có đại căn. Đúng là gặp nhà nghiệp nặng, đất không sạch,vướng vong cốt.. mà không triều thỉnh Thổ Công Nhờ giúp thì giỏi cũng vức. Ý chí của người lính thì cháu Kính phục. Mong Cụ chia Sẽ nhiều Để con cháu học được tinh hoa của người Việt!kính CỤ. Nhưng cháu vẫn phản biện tính cháu ngan mong Cụ bao dung!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Chà Chà! Sôi động quá các bác ah.

Ngồi hóng!

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Dạ kính thưa CỤ !Cháu không phản biện sao biết được CỤ có đại căn. Đúng là gặp nhà nghiệp nặng, đất không sạch,vướng vong cốt.. mà không triều thỉnh Thổ Công Nhờ giúp thì giỏi cũng vức. Ý chí của người lính thì cháu Kính phục. Mong Cụ chia Sẽ nhiều Để con cháu học được tinh hoa của người Việt!kính CỤ. Nhưng cháu vẫn phản biện tính cháu ngan mong Cụ bao dung!
        Trả lời: Trong 3 Đức: Chân- Thiện- Nhẫn, cổ nhân xếp Chân lên đầu là gì. Con người cần Chân thật, là điều trước hết. Còn nóng tính, hay nhẹ tính, .. đều là thứ yếu. Sống không chân thành, càng tiếp xúc nhiều càng thấy chán. Mong rằng sẽ có ngày gặp lại tại Hà Nội.

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Mấy phần phi lộc mã chỉ là lý thuyết căn bản hầu như mọi người ở đây đều biết. Cái mọi người quan tâm là cái lý thuyết thời gian của bác nêu ra. Nó sai lệch thế nào và ứng dụng vào luận đoán thực tế thế nào thôi.
        Trong diễn đàn này còn có nhiều người có năng lực và trình độ thực thụ cho nên có những vấn đề họ chỉ đọc qua là biết đúng như ý của cậu .
        Cái điều mà anh Phụng viết ...4 ,5 tầng dịch lý gì đó tôi chưa thu lượm được cái gì mà nhìn thấy một số sai sót , Thái ất , độn giáp , bốc phệ , tử vi , tứ trụ tôi cũng đã nghiên cứu mỗi cái đều có đặc thù riêng của nó và cả phong thủy cũng vậy , có thể khẳng định rằng không ai có thể trộn chúng thành một món được mà chỉ trên cơ sở góp phần bổ túc cho nhau mà thôi .

Trong sách Hải Thượng Lãn Ông có nói : Phàm làm nghề y thì phải đọc Kinh dịch nhưng không phải lấy hào quẻ trong đó mà lắm lấy lý Âm , Dương mà soi sáng nó .

Tất cả các vi tiền bối có ai dám nói mình nắm hết thiên có đâu chứ . Trong y tông tâm lĩnh cụ Lãn ông nếu , 42 bệnh cứu sống người và 42 ca không cứu được . Dám nêu những điều mình không làm được truyền lại hậu thế là điều khó làm của những người nổi tiếng .

Những bậc tiền bối xưa nay có nhiều người trình đạt bậc thầy của ta , đức cao trọng vọng nhưng nhiều lúc lực bất tòng tâm .

Than ôi !! có những cái không làm được lại đổ thừa cho đạo phật , vậy thì còn nhiều đạo lắm , ngay bản thân các đạo xét ra vẫn còn ít nhiều bất cập . Bởi ngay trời đất vốn không toàn vẹn , trời khuyết tây bắc , đất thiếu đông nam bản thể con người cũng thế Âm thường bất túc , dương thường hữu dư , lý của trời đất , lý trong con người nhiều lúc chưa thông tỏ hết ..vội chi bàn những cái ngộ nhận .

Trong cuộc sống duyên đến giúp được ai thì cứ giúp ....không mong báo đáp ..... nhưng cũng đừng mách cho ai có tạm có cái tinh thần mà vội cho rằng mình cứu khổ cho dân , việc đó nó lớn lao lắm ....cao ngạo lắm .
        Có câu :
        Ngạo mạn cao sơn bất sinh đức thủy .
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

hoabinh (19-05-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Chà Chà! Sôi động quá các bác ah.

Ngồi hóng!

Hi hi. Bác mà cũng ngồi hóng.. thì nhà cháu cũng xin kê dép ngồi sau hóng theo vậy. Chừa rồi không dám nói hồ đồ nữa. Chắc là hôm nay nhiêu bác mắt xanh, mắt tròn.! Nhường các Bác đặt câu hỏi đó! Nhớ hỏi có duyên để A E còn được nhờ!

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Trong diễn đàn này còn có nhiều người có năng lực và trình độ thực thụ cho nên có những vấn đề họ chỉ đọc qua là biết đúng như ý của cậu .
        Cái điều mà anh Phụng viết ...4 ,5 tầng dịch lý gì đó tôi chưa thu lượm được cái gì mà nhìn thấy một số sai sót , Thái ất , độn giáp , bốc phệ , tử vi , tứ trụ tôi cũng đã nghiên cứu mỗi cái đều có đặc thù riêng của nó và cả phong thủy cũng vậy , có thể khẳng định rằng không ai có thể trộn chúng thành một món được mà chỉ trên cơ sở góp phần bổ túc cho nhau mà thôi .

Trong sách Hải Thượng Lãn Ông có nói : Phàm làm nghề y thì phải đọc Kinh dịch nhưng không phải lấy hào quẻ trong đó mà lắm lấy lý Âm , Dương mà soi sáng nó .

Tất cả các vi tiền bối có ai dám nói mình nắm hết thiên có đâu chứ . Trong y tông tâm lĩnh cụ Lãn ông nếu , 42 bệnh cứu sống người và 42 ca không cứu được . Dám nêu những điều mình không làm được truyền lại hậu thế là điều khó làm của những người nổi tiếng .

Những bậc tiền bối xưa nay có nhiều người trình đạt bậc thầy của ta , đức cao trọng vọng nhưng nhiều lúc lực bất tòng tâm .

Than ôi !! có những cái không làm được lại đổ thừa cho đạo phật , vậy thì còn nhiều đạo lắm , ngay bản thân các đạo xét ra vẫn còn ít nhiều bất cập . Bởi ngay trời đất vốn không toàn vẹn , trời khuyết tây bắc , đất thiếu đông nam bản thể con người cũng thế Âm thường bất túc , dương thường hữu dư , lý của trời đất , lý trong con người nhiều lúc chưa thông tỏ hết ..vội chi bàn những cái ngộ nhận .

Trong cuộc sống duyên đến giúp được ai thì cứ giúp ....không mong báo đáp ..... nhưng cũng đừng mách cho ai có tạm có cái tinh thần mà vội cho rằng mình cứu khổ cho dân , việc đó nó lớn lao lắm ....cao ngạo lắm .
        Có câu :
        Ngạo mạn cao sơn bất sinh đức thủy .
        Trả lời: Tôi không bao giờ trộn Các môn Cổ học với nhau. Làm thế sẽ sai lầm ngay. Vì mỗi môn có cơ sở cấu trúc riêng của nó. Nhưng chắc chắn tôi sẽ dùng tinh hoa của môn này để bổ trợ cho môn kia, trên cơ sở dịch lý. Không có chuyện lấy râu ông nọ chắp cằm bà kia.
        Thực tiễn là tiêu chuẩn cao nhất của chân lý.
        Cũng như anh chữa bệnh cứu người.
        Nếu nói lý thuyết, chắc gì anh đã bằng người khác, nhưng anh chữa khỏi, không phải một lần, mà là nhiều lần, thì chứng tỏ lý thuyết của anh đúng. Xã hội đang cần những người như thế.
        Còn tôi hiện nay là dân đen, có đức cao vọng trọng gì mà đi cứu khổ cho dân được. Điều đó đương nhiên là việc của Quốc Gia đại sự.
        Thực tế trong các bài viết vừa qua, tôi chỉ triệt để sử dụng quy luật Thời gian vận hành, để chỉ rõ rằng: Vận của huyền không 20 là chưa có cơ sở Dịch lý. Nếu anh đủ chứng cứ đưa ra, tôi sẵn sàng công nhận mình sai, nếu dịch lý anh đưa ra là LOGIC.
        Anh có nêu là tôi có nói 3,4 tầng Dịch lý nữa, mà anh chưa thấy thu lượm được cái gì ?
        Đúng thế, vì tôi đã tiết lộ đâu, tỷ như: Tại sao Vận HK lại vận hành Điên đảo, điên đảo tại chỗ nào ? Lý do ?. Xin thưa sự không bình thường đó nằm trong mốt thế cờ rất bình thường, buộc phải là như thế, không thể khác.
        Thí dụ: Tôi chỉ nêu một ví dụ, là anh thấy tôi đầy mẫu thuẫn, như: Vận 4- Đương nhiên là 4 vượng, 4 Vượng thì 3 cũng vượng, 4 vượng thì 6 suy, HK những điều này đều đúng.
        Nhưng tôi nói: Khi 4 đương lệnh vương, thì 7 cũng vượng (Trong lúc đó 6 suy) và 1 cững vượng. Rõ ràng đến đây nếu Dịch lý không vững, thì không tài nào tìm ra quy luật đó. Đây chính là một mắt xích "Điên đảo" trong HK mà rất ít người thấy được.
        Tất nhiên anh Longtuan ơi. Đây là Diễn đàn, có ai cấm ai đâu. Nếu giả sử vì trao đổi trên mục này, mà ảnh hưởng đến tâm tư tình cảm của mọi người nhiều, thì tôi xin tự nguyện ngồi im, để nghe các anh đàm đạo. Nhưng tôi vẫn thấy rằng: Thực tiễn là tiêu chuẩn cao nhất, để kiểm nghiệm Chân lý. Thôi đành:
        "Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục, ao nhà vẫn quen".
        Thân ái.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Kính thưa Bác ! Đều Bác nói cháu có thể hiểu không có mâu thuẫn gì hết! Nên trước đây vài hôm có tâm sự với A Hiếu. Còn về vấn đề Thổ Công ,cháu có nghe các cụ truyền lại như vậy nên biết Bác làm theo thiên luật thì không chân sao có ấn Sư. Đó là đều cháu không Dám cãi Bác nữa. May là chưa có hỗn hào gì.không thì hối hận lắm. Kính Bác!

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Cũng vì bác Phụng đưa kiến thức lên theo kiểu "nhử mồi" nên mới xảy ra việc này. Nhân mấy ngày bà con bận bầu cử bác tranh thủ đưa phần lý thuyết còn lại của bác lên đầy đủ chắc sẽ không xảy ra nhiều hiểu lầm làm bác đỡ bực mình.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Cũng vì bác Phụng đưa kiến thức lên theo kiểu "nhử mồi" nên mới xảy ra việc này. Nhân mấy ngày bà con bận bầu cử bác tranh thủ đưa phần lý thuyết còn lại của bác lên đầy đủ chắc sẽ không xảy ra nhiều hiểu lầm làm bác đỡ bực mình.
        Trả lời: Bác đã trao đổi một số vị rồi, hẹn một dịp hội ngộ (Có thể tại Hà Nội) Bác sẽ Trao đổi bài bản lại toàn bộ Dịch lý này để anh em cùng lĩnh hội, sau đó về tự ngâm cứu, và có thể có các hội thảo để Nghiệm chứng tập thể.
        Tại sao bác chỉ trao đổi, không mang tính chất truyền đạt ?
        Vì vấn đề này mới, dễ xáo động tư tưởng cố hữu của một số người, hoang mang tư tưởng.
        Thứ hai, bác cũng có những cái khuôn phép của mình, muốn chân tình trao đổi với căn nhà HKLS mà thôi, không muốn phổ biến rộng rãi, sợ "con dao 2 lưỡi".
        Sự thật Dịch này làm cho Huyền không, không lạc lối mà thôi.
        Mong mọi người thông cảm.

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Bác đã trao đổi một số vị rồi, hẹn một dịp hội ngộ (Có thể tại Hà Nội) Bác sẽ Trao đổi bài bản lại toàn bộ Dịch lý này để anh em cùng lĩnh hội, sau đó về tự ngâm cứu, và có thể có các hội thảo để Nghiệm chứng tập thể.
        Tại sao bác chỉ trao đổi, không mang tính chất truyền đạt ?
        Vì vấn đề này mới, dễ xáo động tư tưởng cố hữu của một số người, hoang mang tư tưởng.
        Thứ hai, bác cũng có những cái khuôn phép của mình, muốn chân tình trao đổi với căn nhà HKLS mà thôi, không muốn phổ biến rộng rãi, sợ "con dao 2 lưỡi".
        Sự thật Dịch này làm cho Huyền không, không lạc lối mà thôi.
        Mong mọi người thông cảm.
        Kính thưa bác Phụng , lý tuyết của Bác đầy tính thuyết phục , mọi người cũng đang theo dõi và mong chờ bác viết tiếp phần còn lại , thêm nhiều tầng dịch lý nữa , mong bác chia sẽ cho hậu học được nhờ . Thanks Bác

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "holaodaisu" về bài viết có ích này:

Doan Nhan Tam (19-05-16)

Trang 23/52 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy