Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 24/52 đầuđầu ... 14222324252634 ... cuốicuối
    kết quả từ 231 tới 240 trên 517
        Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Chào cụ Phụng và các cụ!

Thấy các cụ bàn luận rôm rả quá SQ kiếm cái nhà về cho các cụ bàn luận ạ, bàn luận lý thuyết hai mươi mấy trang thấy căng thẳng quá.
        Nhà này gia chủ là nam sinh năm 1987,hướng 144 độ:
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/13241430_279024599103531_1104592280_o_zpsffcajq6u. jpg[/IMG]
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/13231199_279024582436866_1042671438_n_zpsdzkecggf. jpg[/IMG]
        thay đổi nội dung bởi: songque, 19-05-16 lúc 15:33
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Chào cụ Phụng và các cụ!

Thấy các cụ bàn luận rôm rả quá SQ kiếm cái nhà về cho các cụ bàn luận ạ, bàn luận lý thuyết hai mươi mấy trang thấy căng thẳng quá.
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/13241430_279024599103531_1104592280_o_zpsffcajq6u. jpg[/IMG]
        [IMG]http://i42.photobucket.com/albums/e301/songque1/13231199_279024582436866_1042671438_n_zpsdzkecggf. jpg[/IMG]
        Lão songque này khôn bỏ sừ! Lúc khó khăn không thấy hổ trợ AE gì hết.! Hai ,ba hôm nữa ra ghé thăm lão và gia đình tí nha.! Thèm bánh đậu xanh quá chịu hết nổi rồi!

Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Bác đã trao đổi một số vị rồi, hẹn một dịp hội ngộ (Có thể tại Hà Nội) Bác sẽ Trao đổi bài bản lại toàn bộ Dịch lý này để anh em cùng lĩnh hội, sau đó về tự ngâm cứu, và có thể có các hội thảo để Nghiệm chứng tập thể.

Mong mọi người thông cảm.
        Bắt đền anh bonghongvang và thuhung!!!!!!!!!........
        Làm chú DauvanPhụng cụt hứng rồi!!!!! .....
        E không phải công dân thủ đô nên lại tiếp tục "mất" học! hu ... hu ..... hu hu....

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trả lời: Tôi không bao giờ trộn Các môn Cổ học với nhau. Làm thế sẽ sai lầm ngay. Vì mỗi môn có cơ sở cấu trúc riêng của nó. Nhưng chắc chắn tôi sẽ dùng tinh hoa của môn này để bổ trợ cho môn kia, trên cơ sở dịch lý. Không có chuyện lấy râu ông nọ chắp cằm bà kia.
        Thực tiễn là tiêu chuẩn cao nhất của chân lý.
        Cũng như anh chữa bệnh cứu người.
        Nếu nói lý thuyết, chắc gì anh đã bằng người khác, nhưng anh chữa khỏi, không phải một lần, mà là nhiều lần, thì chứng tỏ lý thuyết của anh đúng. Xã hội đang cần những người như thế.
        Còn tôi hiện nay là dân đen, có đức cao vọng trọng gì mà đi cứu khổ cho dân được. Điều đó đương nhiên là việc của Quốc Gia đại sự.
        Thực tế trong các bài viết vừa qua, tôi chỉ triệt để sử dụng quy luật Thời gian vận hành, để chỉ rõ rằng: Vận của huyền không 20 là chưa có cơ sở Dịch lý. Nếu anh đủ chứng cứ đưa ra, tôi sẵn sàng công nhận mình sai, nếu dịch lý anh đưa ra là LOGIC.
        Anh có nêu là tôi có nói 3,4 tầng Dịch lý nữa, mà anh chưa thấy thu lượm được cái gì ?
        Đúng thế, vì tôi đã tiết lộ đâu, tỷ như: Tại sao Vận HK lại vận hành Điên đảo, điên đảo tại chỗ nào ? Lý do ?. Xin thưa sự không bình thường đó nằm trong mốt thế cờ rất bình thường, buộc phải là như thế, không thể khác.
        Thí dụ: Tôi chỉ nêu một ví dụ, là anh thấy tôi đầy mẫu thuẫn, như: Vận 4- Đương nhiên là 4 vượng, 4 Vượng thì 3 cũng vượng, 4 vượng thì 6 suy, HK những điều này đều đúng.
        Nhưng tôi nói: Khi 4 đương lệnh vương, thì 7 cũng vượng (Trong lúc đó 6 suy) và 1 cững vượng. Rõ ràng đến đây nếu Dịch lý không vững, thì không tài nào tìm ra quy luật đó. Đây chính là một mắt xích "Điên đảo" trong HK mà rất ít người thấy được.
        Tất nhiên anh Longtuan ơi. Đây là Diễn đàn, có ai cấm ai đâu. Nếu giả sử vì trao đổi trên mục này, mà ảnh hưởng đến tâm tư tình cảm của mọi người nhiều, thì tôi xin tự nguyện ngồi im, để nghe các anh đàm đạo. Nhưng tôi vẫn thấy rằng: Thực tiễn là tiêu chuẩn cao nhất, để kiểm nghiệm Chân lý. Thôi đành:
        "Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục, ao nhà vẫn quen".
        Thân ái.
        Đọc bài này của anh tôi một phần nào thỏa mãn - mặc dù vẫn chưa có thu nhập gì song với tôi sẽ và không bao giờ hành nghề này chi lấy đó làm thú vui tiêu khiển , chiêm nghiệm mà thôi cho nên có thì chiêm , thì nghiệm không có cũng chẳng hề gì .

Trong một bài anh có nói tôi về giúp dân đây có thể ý anh không vậy nhưng cũng dễ làm người ta hiểu nhầm .

Còn vấn đề điên đảo , đảo điên hình như trong diễn đàn này cũng bàn đến nhiều rồi , nhưng với tôi đó chỉ là biến pháp , dụng nó nhất thời mà thôi . Nhưng cách mọi người nêu ra có tấm lòng truyền đạt theo tôi anh không sợ họ hoang mang đâu , có rất nhiều người còn có những cái đặt vấn đề còn hơn thế nữa .

Thật ra tôi có lướt những bài mà anh viết ở mục chiêm bốc tôi thấy nó rất căn bản nhưng hình như không có gì đặc sắc lắm bởi vấn đề này tôi và vài người bạn cũng nghiền nó .

Cho nên ở mục này tôi mong rằng nó sẽ hơn mục kia , còn ở vấn đề anh có viết nữa hay không là tùy ở anh - nói phải củ cải cũng phải nghe anh à .
        Thân ái !
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 19-05-16 lúc 16:01
        Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo .
        Phút chốc nhìn lên NGỘ lẽ trời .

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Lão songque này khôn bỏ sừ! Lúc khó khăn không thấy hổ trợ AE gì hết.! Hai ,ba hôm nữa ra ghé thăm lão và gia đình tí nha.! Thèm bánh đậu xanh quá chịu hết nổi rồi!
        Chào mừng lão ra Bắc !

Khi nào qua thì nhắn trước nhá không anh em lại đón khách không chu đáo được!

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Đọc bài này của anh tôi một phần nào thỏa mãn - mặc dù vẫn chưa có thu nhập gì song với tôi sẽ và không bao giờ hành nghề này chi lấy đó làm thú vui tiêu khiển , chiêm nghiệm mà thôi cho nên có thì chiêm , thì nghiệm không có cũng chẳng hề gì .

Trong một bài anh có nói tôi về giúp dân đây có thể ý anh không vậy nhưng cũng dễ làm người ta hiểu nhầm .

Còn vấn đề điên đảo , đảo điên hình như trong diễn đàn này cũng bàn đến nhiều rồi , nhưng với tôi đó chỉ là biến pháp , dụng nó nhất thời mà thôi . Nhưng cách mọi người nêu ra có tấm lòng truyền đạt theo tôi anh không sợ họ hoang mang đâu , có rất nhiều người còn có những cái đặt vấn đề còn hơn thế nữa .

Thật ra tôi có lướt những bài mà anh viết ở mục chiêm bốc tôi thấy nó rất căn bản nhưng hình như không có gì đặc sắc lắm bởi vấn đề này tôi và vài người bạn cũng nghiền nó .

Cho nên ở mục này tôi mong rằng nó sẽ hơn mục kia , còn ở vấn đề anh có viết nữa hay không là tùy ở anh - nói phải củ cải cũng phải nghe anh à .
        Thân ái !
        Bác có nóng tính quá không vậy? Bác đợi bác Phùng trình bày hết coi sao...bọn Cửu Nhi chúng em còn chờ được ah.

Bác cho mấy chưởng vào bài của bác Songque cho hạ hỏa ah.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Bác Thuhung dùng thiên nhãn coi thử cái nhà trên đi ah.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Chào cụ Phụng và các cụ!

Trả lời: Muốn bàn luận cần có đủ dữ liệu thông tin:
        Tọa- Hướng Nhà
        Nhập Trạch tháng năm nào
        Tuổi chủ nhân
        Mặt bàng Nhà và các Nội thất thiết yếu như phòng ngủ- Bàn thờ- ..
        Còn thiếu dự kiện làm đâu có được.
        Thân

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Bác Thuhung dùng thiên nhãn coi thử cái nhà trên đi ah.
        Bác này xúi bậy nữa. Trường hợp trước thấy họ đang lạc lòng tin nên cũng cố giúp họ. Còn cái vụ của Bác songque có liên quan gì đâu.coi chừng sập hầm. Hihi

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trả lời: Muốn bàn luận cần có đủ dữ liệu thông tin:
        Tọa- Hướng Nhà
        Nhập Trạch tháng năm nào
        Tuổi chủ nhân
        Mặt bàng Nhà và các Nội thất thiết yếu như phòng ngủ- Bàn thờ- ..
        Còn thiếu dự kiện làm đâu có được.
        Thân
        Bổ xung thêm thông tin cho các cụ tính toán. Gia chủ sn 1956 vợ k biết. Con trai sn 1987 . Nhập trạch năm 1998 sơ đồ cụ thể không rõ nhưng các cụ dễ dàng tính toán được hướng nhà,hướng cửa,Gara....

Trang 24/52 đầuđầu ... 14222324252634 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24