Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 34/52 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối
    kết quả từ 331 tới 340 trên 517
        Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Bác luyện võ đến khi chỉ dùng tay không là đỉnh rồi đó,hihi. Nhà đó giờ lão già gân k ở trong đó nữa,chuyển đi chỗ nào e k biết ! ^^
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Bác luyện võ đến khi chỉ dùng tay không là đỉnh rồi đó,hihi. Nhà đó giờ lão già gân k ở trong đó nữa,chuyển đi chỗ nào e k biết ! ^^
        Lão đúng là cao thủ quá. Một căn nhà hướng 190* vào ở năm 2010 chủ nhà sn 1947 là ông bầu đội MU nổi tiếng. Năm 2013 ông nghỉ hưu và bây giờ không ở đó nữa...Như vậy không biết kết quả tốt hay xấu (chưa nói đến các chi tiết...Có người cho rằng ông ấy nghỉ Hưu là tốt, có người lại cho rằng ông nghỉ hưu là kém tài lộc). Vậy thì chắc chỉ có cao thủ mới luận đc. Còn ai đang mò mẫm thì xem lướt như đã từng vậy.

Hy vọng lão cho kết quả cụ thể hơn.

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Sau thời gian thư giãn xả xì trét, chúng cháu xin trả lại sân cho bác Phụng. Mong bác tiếp tục chủ đề của mình.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trả lời: Sẽ trao đổi trực tiếp với Nhà HKLS tại Hà Nội, một ngày gần đây.
        Thân ái

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Trích Nguyên văn bởi MINHSANG Xem bài gởi
        Lão đúng là cao thủ quá. Một căn nhà hướng 190* vào ở năm 2010 chủ nhà sn 1947 là ông bầu đội MU nổi tiếng. Năm 2013 ông nghỉ hưu và bây giờ không ở đó nữa...Như vậy không biết kết quả tốt hay xấu (chưa nói đến các chi tiết...Có người cho rằng ông ấy nghỉ Hưu là tốt, có người lại cho rằng ông nghỉ hưu là kém tài lộc). Vậy thì chắc chỉ có cao thủ mới luận đc. Còn ai đang mò mẫm thì xem lướt như đã từng vậy.

Hy vọng lão cho kết quả cụ thể hơn.
        Anh Sang chắc hâm mộ MU đây.

1thông tin bổ sung đánh giá
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        146
        trong 131 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mrdoan.vcu88 Xem bài gởi
        Anh Sang chắc hâm mộ MU đây.

1thông tin bổ sung đánh giá
        Trước đây thì hâm mộ thôi, bây giờ thì bình thường.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trả lời: Tôi đã nói rồi: Đã ngại thì không nói, đã nói thì không sợ, dù bất kể người đó là ai. Tôi hiểu như thế nào thì bàn luận như thế, không gây bè phái mất đoàn kết, không nói xấu ai, nhưng cũng không nịnh bợ ai cả. Nhưng cũng không tín nếu không có Dịch lý. Mà có dịch lý cũng cần trải nghiệm. Đó là nguyên tắc.
        Vẫn biết rằng: Con người trên trần thế, chưa bằng hạt bụi trên sa mạc, nhưng dẫu sao thì "áo rách vẫn giữ lấy lề"
        Hẹn ngày gặp lại.

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Vài lời nhắn gửi:
        HUYÊN KHÔNG ĐÚNG VÀ SAI, TẠI ĐÂU ?
        Vấn đề này có tính chất Quan Điểm về Dịch Lý, cũng chẳng Thiên tư, thiên vị với ai, cũng chẳng bất đồng với ai. Thấy sao nói vậy, nói Đúng hay nói sai, chờ Hậu Thế minh chứng.
        Phải khẳng định rằng: Hệ thống biểu diễn quy luật Thời gian là thuộc quy luật Thiên. Hệ thống đó được Độn Giáp trình bày rất LOGIC về Dịch lý. Xem như là Hệ phổ quát về Thời gian trên trái đất.
        Bước kế tiếp là chúng ta hãy xem xét kỹ Hệ thống này:
        Trong hệ thống này, Quỹ đạo của P và S là cực kỳ quan trọng.
        Tham số P biểu thị “Thiên”, tham số S biểu thị “Địa”
        Nếu chúng ta dõi theo quỹ đạo của S, thì hoàn toàn trùng khớp với Huyền không phi tinh 100%. Đây chính là lý do tại sao Huyền không phi tinh ĐÚNG
        Vậy Huyền không Phi Tinh sai chỗ nào ?
        Chúng ta hãy xem xét lại 2 quỹ đạo của P và S.
        Quỹ đạo của S rất đơn giản, bắt đầu từ Quẻ tuần tự âm, (dương) vận hành.
        Quỹ đạo của P khá phúc tạp, năm đầu tiên đứng tại Bản cung.
        Sau đó được chia thành 2 chu kỳ:
        Năm (Ất- Bính- Đinh) , P là Tiếp theo sau cung của Cục, vận hành nghịch cho Tiết Dương, vận hành Thuân cho Tiết Dương.
        Từ năm Mậu về sau vận hành tuần tự theo âm, dương.
        Huyền không phi tinh chỉ sử dụng được Tham số S, không sử dụng tham số P.
        Mà P là tham số biểu thị “Thiên”, kết quả Huyền không Phi Tinh có cả sai lẫn đúng. Mà khi Dịch lý không vững chắc thì kết quả tất nhiên là “Phập phù”, nghĩa là lúc đúng lúc sai.
        Thiết nghĩ: Tôi nói đúng hay nói sai, không cần bàn luận. Chờ Hậu Thế minh xét.

Thân ái.
        Bác Phung

Tam kỳ Ất Bính Đinh và Độn Giáp không đại diện được cho quy luật của thời gian đâu, mà nó phải là: Giáp Nhâm Canh; Nhâm Bính Giáp; Bính Giáp Mậu; Canh Mậu Bính; Mậu Canh Nhâm.
        Những gì bác tự tìm và hiểu rất đáng trân trọng nhưng kết luận vẫn còn vội quá.
        Thanh Nang kinh viết "Thiên ỷ hình, Địa phụ khí" mà, Phi tinh rất khá khi trong lý luận hiểu chuyện "Ỷ hình" nhưng định khí vào hình thì lại chưa đúng.
        Cũng vì Thanh Nang viết "Bài Lục giáp, bố bát môn" mà hậu thế diễn giải thành ra như vậy, thật đáng tiếc.
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Bác Phung

Tam kỳ Ất Bính Đinh và Độn Giáp không đại diện được cho quy luật của thời gian đâu, mà nó phải là: Giáp Nhâm Canh; Nhâm Bính Giáp; Bính Giáp Mậu; Canh Mậu Bính; Mậu Canh Nhâm.
        Những gì bác tự tìm và hiểu rất đáng trân trọng nhưng kết luận vẫn còn vội quá.
        Thanh Nang kinh viết "Thiên ỷ hình, Địa phụ khí" mà, Phi tinh rất khá khi trong lý luận hiểu chuyện "Ỷ hình" nhưng định khí vào hình thì lại chưa đúng.
        Cũng vì Thanh Nang viết "Bài Lục giáp, bố bát môn" mà hậu thế diễn giải thành ra như vậy, thật đáng tiếc.
        Trả lời: Tôi biết Anh có kiến thức vừa Rộng lại vừa Sâu. Nhưng Tôi không hề Dùng Độn Giáp để biện minh Phong Thủy Huyên Không.
        Tôi chỉ dùng Quy luật Thời gian để phân tích sự đúng hay chưa đúng trong Vận của huyền không.
        Tôi mong rằng: Thời gian tới, tôi sẽ trình bày hầu hết các nghiên cứu của tôi với "Nhà Huyền Không Lý Số" của cúng ta, rất mong được sự chỉ giáo của Anh, chỗ nào Đúng, chỗ nào Sai. Rất thành thật biết ơn Anh nhiều.
        Còn mấy lời Anh gợi mở ở trên, tôi hiểu ý Anh rồi, tôi sẽ nghiên cứu sang hướng đó.
        Nhưng tôi vẫn bảo lưu ý kiến của mình rằng: "Chân lý đang còn nằm ở tương lai, cần trải nghiệm mới phân được Chân hay Ngụy"
        Kính thư.

Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Chào bác Phùng, những gì bác thể hiện, kiến thức về dịch của bác mà bác bảo là dịch ứng dụng đó là bác và phần lớn thành viên diễn đàn này lầm tưởng đó chỉ là bốc dich. kiến thức của bác chỉ là bốc dich, độn giáp cùng với trường phái thầy cúng của bác đi hành nghề cúng bái trộn lẫn phong thủy. Bác đã nhiều lần quảng cáo số đt và mail mục đích quảng cáo cho cửa hiệu của bác để bác ung dung hành nghề.Sẽ có rất ít người còn thơ ngây để chờ đợi cái CHÂN LÝ CÒN NẰM Ở TƯƠNG LAI.CÀN TRẢI NGHIỆM MỚI PHÂN ĐƯỢC CHÂN NGỤY. Đề nghị bác trải nghiệm chân ngụy bằng mấy cái nghiệm chứng phong thủy kiểu như vừa rồi lão SongQue đưa lên đó. Rất sòng phẳng rất rõ ràng, kết quả nghiệm chứng chỉ đưa ra sau ít thời gian.

Trang 34/52 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9
        Bài mới: 07-04-14, 11:57
      3. Đại Huyền Không Phong Thủy
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 24