Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 97
        Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Trích Nguyên văn bởi landpro545 Xem bài gởi
        Bạn Haidang.
        Bạn nên hiểu một điều là những người ‘có thực tài’ thì không mấy ai rảnh để vào diễn đàn làm gì.
        Bạn nói phải có ‘khẩu quyết’ ‘chân truyền’ gì đó mới là đúng đường, còn không là tự làm chuột bạch…
        Vậy bao nhiêu con người thuộc các ngành nghề khác nhau, cùng đam mê phong thuỷ họ vào đây để làm gì? Học lấy kiến thức để rồi trở thành chuột bạch, tự nướng chân như bạn nói hả? Rồi bao nhiêu con người họ vào nhờ tư vấn này nọ đều tự ‘chui vào rọ làm chuột bạch’ hả.
        Xin lỗi, bạn thật sự là người có hiểu biết không đấy.
        Ta đang bệnh mà gặp bác sĩ dùng làm thí nghiệm, thì ta chỉ có tiêu đời thôi, lại còn phải trả tiền cho bác sĩ là chuyện lại ... Nếu làm chuột bạch thì phải được trả tiền và cả bảo hiểm nhân thọ nữa chứ ! Chắc ta không hiểu biết gì mới nói như vậy .... Khi một loại thuốc nào mới ra, thì người ta tìm người tình nguyện phải trả công đó thôi...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

landpro545,
        Đơn giản thôi hiện tại ta thấy rằng bản thân landpro545 đã dùng trạch nhật cho mình, không có tác dụng như ý muốn rồi. Nếu đúng thì mọi người ủng hộ nhưng lại bị phản tác dụng là tẩy chay....
        ( viết phần mềm chỉ khó cho ai không biết IT thôi .... )

Cảm ơn
        7
        trong 23 bài viết

Bạn maphuong nói vậy đã khách quan chưa? (bạn đã kiểm tra số ip 221.132.35.202 là miễn phí hay có phí chưa?). Tôi không muốn tranh cải nhiều để biến diễn đàn thành cái chợ : ACE gỡ bỏ phần mềm khỏi máy tính là xong.
        chào landpro545,

landpro545 không có cơ sở giải thích thì chúng ta đủ hiểu rồi.
        Hỏi maphuong thì trả lời cho bạn, IP trên có 57 website hosting trên đó. Thông tin này, landpro545 tự bản thân không biết được, cứ hỏi nhà cung cấp hosting đi rồi hãy trả lời chưa muộn.
        maphuong đã nói rồi, đừng lừa sự hiểu biết của người khác bạn nhé.

Kinh doanh có gì sai, chuyện rất bình thường nhưng cần phải làm đàng hoàng.

Bản thân diễn đàn chính là nơi trao đổi học thuật, không tranh luận thì sao có sự tiến bộ. Có bước tiến vượt bậc khi được chấn vấn.

ACE gỡ bỏ phần mềm khỏi máy tính là xong.
        Trả lời thế này thì tự hiểu rồi, không còn gì bàn thảo nữa.

landpro545 hãy trả lời câu hỏi: landpro545 có lợi dụng diễn đàn HKLS để phổ biến phần mềm này hay không ? Trước là miễn phí, sau là có phí mà không thông báo rõ ràng cho mọi người.
        Lựa chọn trả lời đơn giản:
        a: YES
        b: NO.

maphuong,
        thay đổi nội dung bởi: maphuong, 22-12-13 lúc 23:38

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Xin chào các bạn!
        Năm cũ sắp qua đi, chuẩn bị cho năm mới nhiều cái tốt đẹp hơn cho diễn đàn huyền không lý số chúng ta. Thế nên mọi người cùng chung tay góp sức để diễn đàn phát triển sâu rộng hơn trên nhiều phương diện là điều ai ai cũng hoan hỷ.
        Việc tranh luận nên từ tốn và hòa nhã trên tinh thần trao đổi ý tưởng học thuật tốt hơn khía cạnh danh lợi.
        Riêng bản thân tôi thấy các bạn ai cũng có cái đúng, cái sai. Tôi xin nêu ra có gì không đúng xin lượng thứ.
        1. Về bác landpro545: lúc đầu bác cung cấp phần mềm trạch nhật pháp lại không nêu rõ từ đầu là miễn phí hay có phí nên mọi người cứ ngỡ là miễn phí hoàn toàn. Đến khi bác đột ngột thông báo trên phần mềm lại có phí thì đúng là quá đường đột, làm mọi người bị sốc. hehe... Thật sự chi phí đó không có là bao và người dùng lại không có đại trà như những phần mềm chuyên dụng khác nên tổng chi phí nếu có bán được cũng không thể làm giàu được, tuy nhiên khi đã tính phí thì tính ưu việt cũng như trách nhiệm của bác đối với kết quả cũng như tiến trình nâng cấp phiên bản cũng nên rõ ràng để người sử dụng biết được sự đầu tư trí tuệ so với số tiền bỏ ra ban đầu không đáng kể. Qua đó, chi phí xem như là món quà khích lệ cho bác về mặt tinh thần để phần mềm ngày càng chất lượng về tính năng, mẫu mã, đa dạng hơn như mở rộng thêm một số tính năng (thí dụ vậy)...
        2. Về các bạn đả kích bác landpro545: khi thực hiện một công việc nào đó đều sẽ gặp những khó khăn, trở ngại nhất định dẫn đến việc tiêu tốn công sức và tài chính ít nhiều. Có những kiến thức có sẵn đúc kết thành sách vở muốn truyền tải vào thực tế qua phần mềm chắc chắn sẽ có nhiều thiếu sót và hạn chế. Nhìn thấy điều này các bạn cũng nên thông cảm và hỏi rõ bác landpro545 để có sự chia sẽ kịp lúc hơn là chờ đợi cái gì có sẵn. Nếu cái gì cũng miễn phí thì sẽ không có chất lượng cao đâu các bạn, tuy cũng có những ngoại lệ trên diễn đàn nhưng rất ít.
        3. Về nội quy diễn đàn: dựa trên tinh thần học hỏi trao đổi học thuật là chính. Nên khi có những cái ý nằm ngoài nội quy thì bác landpro545 nên thông báo cho ban quản trị xin ý kiến để hỗ trợ (giống như khách vào nhà phải nể chủ nhà vậy thôi). Nhiều khi lu bu quá quên thì chủ nhà cũng nên nhắc khéo vậy.. hihi.
        Thời buổi kinh tế khó khăn, việc các bạn trẻ tạm gác chuyện cơm áo gạo tiền để vào diễn đàn nghiên cứu trao đổi học thuật là điều rất đáng quý. Mọi người nên xuất phát từ tâm sẽ hiểu nhau thôi, khó khăn thì chia sẽ, thành tựu thì cùng vui. Mọi chuyện đều có thể giải quyết được để giữ vững hòa khí thì mới mong kết quả tốt được.
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 23-12-13 lúc 11:16

5. Có 7 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

ChucSonTu (11-01-14),dunghoangdai (07-02-14),phuongmai2013 (23-12-13),sonthuy (29-01-14),TrungHa (05-12-16),vanhoai (28-12-13),Đào Lê (25-09-20)

Cảm ơn
        1
        trong 33 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Xin chào các bạn!
        Năm cũ sắp qua đi, chuẩn bị cho năm mới nhiều cái tốt đẹp hơn cho diễn đàn huyền không lý số chúng ta. Thế nên mọi người cùng chung tay góp sức để diễn đàn phát triển sâu rộng hơn trên nhiều phương diện là điều ai ai cũng hoan hỷ.
        Việc tranh luận nên từ tốn và hòa nhã trên tinh thần trao đổi ý tưởng học thuật tốt hơn khía cạnh danh lợi.
        Riêng bản thân tôi thấy các bạn ai cũng có cái đúng, cái sai. Tôi xin nêu ra có gì không đúng xin lượng thứ.
        1. Về bác landpro545: lúc đầu bác cung cấp phần mềm trạch nhật pháp lại không nêu rõ từ đầu là miễn phí hay có phí nên mọi người cứ ngỡ là miễn phí hoàn toàn. Đến khi bác đột ngột thông báo trên phần mềm lại có phí thì đúng là quá đường đột, làm mọi người bị sốc. hehe... Thật sự chi phí đó không có là bao và người dùng lại không có đại trà như những phần mềm chuyên dụng khác nên tổng chi phí nếu có bán được cũng không thể làm giàu được, tuy nhiên khi đã tính phí thì tính ưu việt cũng như trách nhiệm của bác đối với kết quả cũng như tiến trình nâng cấp phiên bản cũng nên rõ ràng để người sử dụng biết được sự đầu tư trí tuệ so với số tiền bỏ ra ban đầu không đáng kể. Qua đó, chi phí xem như là món quà khích lệ cho bác về mặt tinh thần để phần mềm ngày càng chất lượng về tính năng, mẫu mã, đa dạng hơn như mở rộng thêm một số tính năng (thí dụ vậy)...
        2. Về các bạn đả kích bác landpro545: khi thực hiện một công việc nào đó đều sẽ gặp những khó khăn, trở ngại nhất định dẫn đến việc tiêu tốn công sức và tài chính ít nhiều. Có những kiến thức có sẵn đúc kết thành sách vở muốn truyền tải vào thực tế qua phần mềm chắc chắn sẽ có nhiều thiếu sót và hạn chế. Nhìn thấy điều này các bạn cũng nên thông cảm và hỏi rõ bác landpro545 để có sự chia sẽ kịp lúc hơn là chờ đợi cái gì có sẵn. Nếu cái gì cũng miễn phí thì sẽ không có chất lượng cao đâu các bạn, tuy cũng có những ngoại lệ trên diễn đàn nhưng rất ít.
        3. Về nội quy diễn đàn: dựa trên tinh thần học hỏi trao đổi học thuật là chính. Nên khi có những cái ý nằm ngoài nội quy thì bác landpro545 nên thông báo cho ban quản trị xin ý kiến để hỗ trợ (giống như khách vào nhà phải nể chủ nhà vậy thôi). Nhiều khi lu bu quá quên thì chủ nhà cũng nên nhắc khéo vậy.. hihi.
        Thời buổi kinh tế khó khăn, việc các bạn trẻ tạm gác chuyện cơm áo gạo tiền để vào diễn đàn nghiên cứu trao đổi học thuật là điều rất đáng quý. Mọi người nên xuất phát từ tâm sẽ hiểu nhau thôi, khó khăn thì chia sẽ, thành tựu thì cùng vui. Mọi chuyện đều có thể giải quyết được để giữ vững hòa khí thì mới mong kết quả tốt được.
        Chào ACE .
        Qua các ý kiến phản hồi, đặc biệt là ý kiến của bác Thuandd. Bản thân tôi nhìn lại nhận thấy đã có sai xót, tôi sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm. Mong ACE hết sức thông cảm.
        Xin chân thành cảm ơn.

7. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "landpro545" về bài viết có ích này:

phuongmai2013 (23-12-13),sonthuy (29-01-14),TrungHa (05-12-16),Đào Lê (25-09-20)

Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Chào ACE .
        Qua các ý kiến phản hồi, đặc biệt là ý kiến của bác Thuandd. Bản thân tôi nhìn lại nhận thấy đã có sai xót, tôi sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm. Mong ACE hết sức thông cảm.
        Xin chân thành cảm ơn.
        Hihi đã nói là thầy thuốc rồi! Thì phải lương y như từ mẫu chứ.....
        Coi bộ người ta mở khóa giáo"lục pháp" hàm thụ, phen này giàu đại rồi.....
        Giàu giàu đại... kha kha
        Nhưng mà môn quy lại chọn người lương truyền..

Cảm ơn
        24
        trong 6 bài viết

Em cứ tưởng phần mềm miễn phí, ai ngờ đến lúc tải về lại đòi đóng phí, đúng là phí cả công.

Cảm ơn
        1
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cuntotet Xem bài gởi
        Em cứ tưởng phần mềm miễn phí, ai ngờ đến lúc tải về lại đòi đóng phí, đúng là phí cả công.
        Lạ kỳ.
        Bạn chỉ phải bỏ ra chưa đầy 1 phút dể tải phần mềm mà bạn đã biết quý giá cái công sức của bạn. Vậy bạn có biết để làm ra được phần mềm cho bạn tải phải nát đầu nát óc bao nhiêu ngày đêm không?. Bác Landpro vẫn đang tiếp tục hoàn thiện phần mềm Lịch Đại Quái và da bổ xung them chức năng 'Xem tuổi làm nhà' và 'Xem sao-giải hạn' đó.
        Muốn hưởng được lợi từ người khác thì cần phải có trí tuệ. Mà muốn có được trí tuệ thì can phải đầu tư nhiều thời gian-công sức-và cả tiền bạc nữa.
        “Sự thành công không có chỗ cho những kẻ lười biếng”

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "starseo" về bài viết có ích này:

hoachithanh (15-01-14),TrungHa (05-12-16)

Cảm ơn
        24
        trong 6 bài viết

Dạ thưa bác, nếu bác ấy nói từ đầu là thu phí thì em cũng không có ý kiến gì, còn bác này lại để cho người xem hiểu là miễn phí nên vào tải về như vậy lieu có đàng hoàng hay không?

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

muốn miễn phí gặp anh VinhL :))

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Hóa giải kim lâu thân đã phạm phải khi xây nhà
        By HA75 in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 3
        Bài mới: 25-08-15, 23:16