Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 23

Hybrid View

Cảm ơn
        115
        trong 25 bài viết

Tôi là độc giả của diễn đàn này đã lâu,ban đầu diễn đàn cũng có mục viết về từ trường,độ từ thiên vv.có nhiều bài viết ngây ngô tưởng chừng là chuyện tiếu lâm của thế kỉ 21 qua bài viết của bạn vinhl tôi thấy rằng để đo được theo cách của bạn ấy sẽ quá khó khăn.Tôi là dân kĩ thuật nên đòi hỏi độ chính xác rất cao.Bài viết của tôi sẽ ảnh hưởng đến nồi cơm của những người kinh doanh vật phẩm phong thuỷ.Bạn THAIDV,tôi chắc là bạn không xuất thân từ dân kỹ thuật,cái độ nhạỵ của la kinh mà bạn nhắc đến chẳng qua là trinh cơ khí rất kém nên có nhiều chiếc la kinh cứ run bần bật như người lên đồng.Bạn THANHHIỆP nên đọc kỹ bài viết trước của tôi.Tôi nói rằng ở điều kiện bình thường thì các la bàn,la kinh đều cho kết quả như nhau.Ở các điều kiện khó khăn khác phải dùng la bàn điện phải CỘNG TRỪ ĐỘ TỪ THIÊN lúc đó sẽ cho độ số của la bàn,la kinh .bạn BÔNG HỒNG VÀNG có vẻ hơi hấp tấp rồi đấy.Bạn QUANGTUNG nên theo dõi các bài viết sau ở mục nghiệm chứng nhé.TRÌNH của tôi chưa có gì.Đây chỉ là một chút mẹo vặt của tôi trên con đường của người thợ ấy mà.THÂN CHÀO
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        14
        trong 5 bài viết

Nếu anh chị dùng Smart phone hệ điều hành Android (tôi đang dùng V4.2.2). Anh chị vào Play store tải App có tên Android TS về và chạy.
        Tất cả những cái mà các bạn đề cập như truth là bao nhiêu, magnetic north là mấy, và độ magnetic declination . Nếu máy bạn có kết nối internet thì có luôn tọa độ và vị trí trên bản đồ GMap
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: TVTK, 27-08-15 lúc 16:42

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "TVTK" về bài viết có ích này:

manhmg (05-10-17)

Cảm ơn
        115
        trong 91 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vinhlac188 Xem bài gởi
        Tôi là độc giả của diễn đàn này đã lâu,ban đầu diễn đàn cũng có mục viết về từ trường,độ từ thiên vv.có nhiều bài viết ngây ngô tưởng chừng là chuyện tiếu lâm của thế kỉ 21 qua bài viết của bạn vinhl tôi thấy rằng để đo được theo cách của bạn ấy sẽ quá khó khăn.Tôi là dân kĩ thuật nên đòi hỏi độ chính xác rất cao.Bài viết của tôi sẽ ảnh hưởng đến nồi cơm của những người kinh doanh vật phẩm phong thuỷ.Bạn THAIDV,tôi chắc là bạn không xuất thân từ dân kỹ thuật,cái độ nhạỵ của la kinh mà bạn nhắc đến chẳng qua là trinh cơ khí rất kém nên có nhiều chiếc la kinh cứ run bần bật như người lên đồng.Bạn THANHHIỆP nên đọc kỹ bài viết trước của tôi.Tôi nói rằng ở điều kiện bình thường thì các la bàn,la kinh đều cho kết quả như nhau.Ở các điều kiện khó khăn khác phải dùng la bàn điện phải CỘNG TRỪ ĐỘ TỪ THIÊN lúc đó sẽ cho độ số của la bàn,la kinh .bạn BÔNG HỒNG VÀNG có vẻ hơi hấp tấp rồi đấy.Bạn QUANGTUNG nên theo dõi các bài viết sau ở mục nghiệm chứng nhé.TRÌNH của tôi chưa có gì.Đây chỉ là một chút mẹo vặt của tôi trên con đường của người thợ ấy mà.THÂN CHÀO
        Chắc Bác hiểu chưa hết ý e...Đâu có gì đâu mà trình này trình kia.Chúng ta đều đang trên con đưởng nghiên cứu pt để cải thiện bớt khó khăn trog cuộc sống của chính mình và đi đôi với nó là những công cụ phục vụ cho quá trỉnh nghiên cứu.Mỗi người đều có những trải nghiệm riêng về lý thuyết,thực tế và cả về độ số..Trong các mục tư vấn và nghiệm chứng có rất nhiều nhà mả việc xđ độ số là cả 1 vấn đề chính vì thế mà e muốn Bác chia sẻ thêm 1 số kinh nghiệm khi đo và xđ độ số nhà mà thôi.Cái mẹo của Bác biết đâu sẽ giúp mọi người mau đạt được cảnh giới uyên thâm của pt thì sao,chẳng phải lúc này Bác góp phần rất lớn vào thành công của dđ hkls chúng ta sao....hihi
        Bác cho e hỏi 1 ý nhỏ nếu được Bác tận tình giúp:Bác có thể chỉ e 1 phương pháp khử từ của la bàn để e làm 1lk(gia công CNC).
        thay đổi nội dung bởi: quangtung, 27-08-15 lúc 18:46 Lý do: sửa bài!

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vinhlac188 Xem bài gởi
        Đồng ý với bác là cái la bàn mấy trăm triệu của bác nó chính xác hơn cái la kinh mấy trăm nghìn. Nhưng bác cho rằng phải có cái la bàn điện ấy mới dùng huyền không đại quái được thì xin lỗi bác em không cùng quan điểm. Có nhiều con đường để tới 1 cái đích, mỗi người tự chọn con đường phù hợp với mình.
        Bonghongvang

Đề tài tương tự

1. Lệch số độ khi đo bằng google maps so với la kinh, la bàn
        By nguyenthanhhiep1980vl in forum Hội thảo chuyên đề
        Trả lời: 4
        Bài mới: 20-07-18, 01:02
      2. Đo độ số nhà bằng công cụ của Google Earth
        By vanhoai in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 21
        Bài mới: 16-04-17, 11:37
      3. Lệch số độ khi đo bằng google maps so với la kinh, la bàn
        By nguyenthanhhiep1980vl in forum Tư vấn phong thủy