Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 77

Hybrid View

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Bác vulong nói tới sự cân bằng tổng quan là đúng rồi, trong cân bằng động thì việc định lượng hóa như bác có thể cho phép so sánh cụ thể hơn rất nhiều. Tuy nhiên kết quả có thể sai hoặc đúng vì phụ thuộc vào độ chính xác các con số cụ thể mà bác tự đưa ra trong giả thuyết của mình. Mong là các ví dụ đưa ra sau đây, bác sẽ là người phát biểu trước tiên thì mọi người sẽ ghi nhận những thành quả của bác khi ứng dụng vào thực tế.

@dinhman: trong luận mệnh dùng mệnh đề "nếu....thì...." như bạn nói là đúng đắn.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi @uyet Xem bài gởi
        Bác vulong nói tới sự cân bằng tổng quan là đúng rồi, trong cân bằng động thì việc định lượng hóa như bác có thể cho phép so sánh cụ thể hơn rất nhiều. Tuy nhiên kết quả có thể sai hoặc đúng vì phụ thuộc vào độ chính xác các con số cụ thể mà bác tự đưa ra trong giả thuyết của mình. Mong là các ví dụ đưa ra sau đây, bác sẽ là người phát biểu trước tiên thì mọi người sẽ ghi nhận những thành quả của bác khi ứng dụng vào thực tế.

@dinhman: trong luận mệnh dùng mệnh đề "nếu....thì...." như bạn nói là đúng đắn.
        Thì tôi đã nói trước rồi là từ các ví dụ trong thực tế khi đã biết rõ nó đã xẩy ra như thế nào rồi thì mới đi tìm các bí kíp mà tôi vẫn gọi là các giả thiết ấy mà.

Ví dụ như với phương pháp "Xác định Thân vượng hay nhược" của ông Thiệu. Sau mấy tháng nghiên cứu và áp dụng chính phương pháp của ông Thiệu vào các ví dụ mẫu mà chính ông Thiệu đã luận trong sách thấy sai bét nhè. Do vậy sau một thời gian suy luận thấy phương pháp xác định Thân vượng hay nhược của ông Thiệu không có logic, tôi đã phải tự mình đi tìm một phương pháp khác có logic hơn theo suy luận của tôi. Dĩ nhiên cái quan trọng đầu tiên là tôi đã tranh thủ lợi dụng chính các ví dụ mẫu của ông Thiệu để chỉnh số điểm cho càng đúng các tốt với các trạng thái của lệnh tháng. Từ đó mà ra "Phương Pháp Xác Định Thân Vượng Hay Nhược" của riêng tôi.

Tiếp tục với cách này mà tôi tìm tiếp ra "Phương Pháp Tính Điểm Hạn".

Đến bây giờ thì tôi đang tiếp tục sử dụng cách thức này để tìm lốt "Phương Pháp Xác Định Phát Tài và Phát Quan".

Đến giờ thì mọi người đã hiểu vì sao tôi không bao giờ là người luận đầu tiên ở đây nhưng nếu là xác định tai họa thì ngược lại tôi sẽ là người luận đầu tiên nếu tôi có hứng.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn