Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 18/27 đầuđầu ... 81617181920 ... cuốicuối
    kết quả từ 171 tới 180 trên 269
        Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Hôm nay ngày Mậu Tuất, giờ Ất Mão: tui tu sửa phương Tuất là phương địa quan phù trong năm nay. Ngày Mậu Tuất vào tháng 4 này là ngày Thiên giải, lấy nguyệt kiến phi cung độn thuận được Tý Ngọ Mão Dậu bay vào cung Càn (chứa sơn Tuất), tu sửa hi vọng giải kiện tụng và cầu tài :D, phương này dựng một nhà trại trồng nấm sò và nấm bào ngư - cầu trời cho tài lộc hanh thông!
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 27-05-14 lúc 10:49
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        39
        trong 48 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Ở đây chúng ta chỉ bàn vấn đề tu phương, nghĩa là tu sửa một phương nào đó riêng biệt trong căn nhà, chứ không bàn về vấn đề "Khai sơn lập hướng" (nghĩa là xây dựng mới một căn nhà), thành ra không đặt nặng tọa hướng (tuy rằng rất quan trọng) của căn nhà đó. Cô cứ tu sửa phương Mùi bình thường. Cung Mùi của nhà cô lớn hay nhỏ? (bao nhiêu mét vuông?), nếu nhỏ thì sửa một ô thôi cũng được cho đỡ tốn kém. Tất cả tu sửa và khai trương liệu trong 2 tiếng đồng hồ của giờ Mão có làm xong không? Nếu làm xong được thì tốt, không thì kéo dài tới giờ Ngọ hoàn thành cũng được.
        Cám ơn Anh rất nhiều vì nhà nhỏ rất chật chội nên nếu sửa 1 ô gạch được thì tốt quá Vợ Chồng Thiên Phước sẽ cố gắng trong 2 tiếng đồng hồ ( 5g đến 7h sáng ) hy vọng sẽ hoàn tất . Cung Mùi dưới đất hoặc trên lầu đều được phải không Anh ,hay phải sửa cả 2 chổ cung Mùi dưới đất và trên lầu vì vị trí cung này ở 2 chổ khác nhau ,do nhà dưới đất ngăn cho thuê nên chiều dài chỉ còn có hơn 5m ,phần trên lầu chiều dài hơn 12 m .Chúc Anh một tuần vui vẻ , như ý .
        thay đổi nội dung bởi: thien phuoc, 27-05-14 lúc 10:52

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Cháu thú thực chỉ học lõm bõm về phong thủy, việc trên lầu hay dưới nhà có gì phân biệt hay không thật không dám nói. Cô sao không tham khảo thêm các sư phụ trong diễn đàn cho chắc ăn?

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

thien phuoc (27-05-14)

Cảm ơn
        39
        trong 48 bài viết

Cháu thú thực chỉ học lõm bõm về phong thủy, việc trên lầu hay dưới nhà có gì phân biệt hay không thật không dám nói. Cô sao không tham khảo thêm các sư phụ trong diễn đàn cho chắc ăn?
        Cám ơn Anh rất nhiều , Thiên Phước không hiểu là trong nhà cung Mùi chỉ cần sửa ở dưới nhà còn cung Mùi trên lầu không sửa có được không , vì Thiên Phước sợ sửa 2 nơi sẽ không kịp giờ .
        thay đổi nội dung bởi: thien phuoc, 27-05-14 lúc 11:00

Cảm ơn
        39
        trong 48 bài viết

Hôm nay ngày Mậu Tuất, giờ Ất Mão: tui tu sửa phương Tuất là phương địa quan phù trong năm nay. Ngày Mậu Tuất vào tháng 4 này là ngày Thiên giải, lấy nguyệt kiến phi cung độn thuận được Tý Ngọ Mão Dậu bay vào cung Càn (chứa sơn Tuất), tu sửa hi vọng giải kiện tụng và cầu tài :D, phương này dựng một nhà trại trồng nấm sò và nấm bào ngư - cầu trời cho tài lộc hanh thông!
        Chúc Anh mọi sự tốt lành .

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thien phuoc" về bài viết có ích này:

amouruniversel (27-05-14)

Cảm ơn
        26
        trong 0 bài viết

Kính nhờ bác amouruniversel xem cho em một quẻ:

Giới tính Nam sinh vào hồi 5hk5 ngày 05/08/1988 
        Hiện em đang là nhân viên kinh doanh tại Xí nghiệp Toyota Hoàn Kiếm Hà Nội, 
        2 tháng gần đây, tình hình tài chính công việc đang gặp khó khăn. 
        Em xin nhờ bác lên giúp em 1 Quẻ Lục Nhâm để xe giúp em đường công danh tài lộc trong thời gian 6 tháng tới.
        Thời gian hỏi lúc 16h42 ngày 26/5/2014 DL theo múi giờ Việt Nam.

Chân thành cảm ơn anh!
        thay đổi nội dung bởi: kell.Nguyen, 27-05-14 lúc 16:29

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

@ kelly.nguyen: bạn cứ từ từ, lúc nào rảnh tôi coi cho.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

kell.Nguyen (27-05-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kell.Nguyen Xem bài gởi
        Giới tính Nam sinh vào hồi 5hk5 ngày 05/08/1988 
        Hiện em đang là nhân viên kinh doanh tại Xí nghiệp Toyota Hoàn Kiếm Hà Nội, 2 tháng gần đây, tình hình tài chính công việc đang gặp khó khăn. 
        Em xin nhờ bác lên giúp em 1 Quẻ Lục Nhâm để xe giúp em đường công danh tài lộc trong thời gian 6 tháng tới.
        Thời gian hỏi lúc 16h42 ngày 26/5/2014 DL theo múi giờ Việt Nam.
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/h1ECFitagraveil1ED9campcv_zpsaf284363.png[/IMG]

THÔNG TIN
        • Phục ngậm đô truyền: quẻ này ứng vấn nhân đang gặp khó khăn bế tắc, muốn tìm một lối khác để giải quyết công việc. Quẻ cấn, tuần Giáp Ngọ thì Thìn là mệnh/niên gặp tuần không nên bế tắc, cần dùng Đinh Dậu, Chi mã (Hợi) để làm xung lực thoát bế tắc.
        • Hình thương khóa: Quẻ có Dậu là chữ tự hình phát dụng sơ truyền, tác tài, là tự vấn nhân sa lầy vào khó khăn tiền bạc, nay hào tài thừa sao Thái âm thì có sự mờ ám. Ngày Dậu, sơ truyền là Dậu thì vấn nhân đang rất bối rối phân vân, nữa muốn tiến nửa muốn lui.
        • Long chiến khóa: Ngày Dậu được sơ truyền là Dậu tại Dậu địa bàn là Long chiến khóa, quẻ này hình sát nặng nề, gia đạo bất an, tiền tài không tụ.
        • Tử hào hiện quái: Tam truyền hai hào tử tôn hiện làm thoát khí can mà sinh Chi: ứng điềm vấn nhân phải vất vả hao tốn cho người khác.
        • Quý nhân mãn địa cách Tứ khóa có 4 quý nhân, sự việc sẽ biến chuyển khác đi. Sự việc vốn đã phức tạp, nay quá nhiều người tham gia góp ý hay quyết định sẽ làm rối thêm lên.
        • Đinh thần phúc trạch cách: Hào tài tại Chi có tuần đinh, sự việc sẽ biến động tự trong nội bộ gia đình trước.
        • Hào tài: Chuyện tiền bạc là điều hiện nay vấn nhân quan tâm nhất, tụ tán bất thường, khó được minh bạch. Thân là chính tài gặp Huyền vũ thì tiền từ các công việc chính đáng không hiệu quả, Dậu là thiên tài có sao Thái âm và tuần Đinh thì mờ ám, đợi tới các thời sở Tý, Hợi (tháng, ngày, giờ) ắt làm nguyên thần cho Quỷ khắc can mà sinh họa.
        • Hào quan quỷ: Hợi, Tý, Sửu là thủy cục nhất phương và là Tam sát của năm Ngọ. Nay Sửu thừa sao Chu tước tại mạt truyền xung can Đinh thì vì khoản tiền mờ ám này tới mùa đông e rằng vấn nhân sẽ gặp phải chuyện kiện tụng hay khẩu thiệt lôi thôi. Tuổi Mậu Thìn thuộc tam hợp Thân Tý Thìn vốn khắc với tam hợp Thái tuế, vậy năm nay không phải một năm như ý của vấn nhân.

Bàn luận:
        Hỏi về công việc và tài lộc mà gặp quẻ phục ngậm, hình thương, long chiến đủ thấy bạn đang bế tắc trong công việc. Lại thấy Niên/Mệnh gặp tuần không thì vô lực, cần phải có ngoại lực để vượt qua bế tắc. Quẻ này mệnh lộc gặp không, can lộc gặp Bạch hổ, Thân là chính tài có sao Huyền vũ thì có thể đoán công việc chính của bạn đang kẹt, cần phải kiếm tiền từ một lối khác.

Cái đáng bàn là đường lối kiếm tiền không phải từ công việc chính thức có dấu hiệu mờ ám và xung động - tuy nhiên trong tình huống của bạn lại là cần thiết. Có điều hào tài này xuất phát từ Chi ngày tức cần phải mượn ngoại lực, nhưng nhớ đừng để mất kiểm soát:

1. Tháng 5: nhờ tình cảnh tranh tối tranh sáng, nếu bạn tận dụng tốt có thể kiếm được hoạnh tài (được chia). Có câu "phú quý hiểm trung cầu", không có gì là dễ cả.
        2. Tháng 6: là tháng tốt tuy có thể hơi hao tốn, hãy cố gắng trong hai tháng 5, 6 này kết thúc mọi công việc ngoài (khi kiếm tiền) hay hệ lụy của nó. Bởi vì qua các tháng mùa thu (7, 8, 9) việc kiểm soát tiền tài sẽ tuột khỏi tầm tay của bạn.
        3. tháng 10: Nếu để tuột kiểm soát, bạn sẽ end up in a big mess, kiện tụng khẩu thiệt.
        4. tháng 11: bạn hỏi chỉ 6 tháng, nhưng tôi đoán cả tháng 11 như một bonus. Chuyện khẩu thiệt do mất kiểm soát cuộc chơi sẽ lên tới đỉnh điểm trong tháng này, các bên sẽ vào thế nước lửa khó dung, khiến cho rất hao tốn.

Đại loại quẻ là thế, nhưng làm sao tôi biết được bạn đang gặp rắc rối gì?

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Gặp quẻ xấu, anh ấy vào đọc rồi lẳng lặng bỏ đi

Đôi khi, người ta quên mất không chịu hỏi: vậy giải pháp nào là tốt nhất mà tôi có thể làm được để giải quyết vấn đề? Phải chăng "quên" cũng là một biểu hiện của vô minh?
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 29-05-14 lúc 23:35

Cảm ơn
        17
        trong 6 bài viết

Bác Amour cho tôi 1 quẻ
        Tôi là nam sinh 8/6/73 (DL)
        giờ hỏi :13h05
        Câu hỏi:Tháng 9 (âl) tới đây làm lại công việc gia công có thành công không,có lâu dài không?
        p/s :vừa mới sang xưởng cho đứa em hôm 30/4 vừa rồi

Trang 18/27 đầuđầu ... 81617181920 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn