Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Hybrid View

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Bạn Xuyên mến, bạn muốn tìm hiểu việt dịch thì đọc sách của Linh mục Lương Kim Định. Lm Lương Kim Định rất có tâm trong việc tìm hiểu triết học Việt Nam, lượng sách khá lớn đọc tới già chắc chưa hết
        http://www.anviettoancau.net/anviett...k=view&id=1223
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DangHuyAnh Xem bài gởi
        Bạn Xuyên mến, bạn muốn tìm hiểu việt dịch thì đọc sách của Linh mục Lương Kim Định. Lm Lương Kim Định rất có tâm trong việc tìm hiểu triết học Việt Nam, lượng sách khá lớn đọc tới già chắc chưa hết
        http://www.anviettoancau.net/anviett...k=view&id=1223
        Cảm ơn bác nhiều .
        Cháu vừa đến CQ cháu vào máy xem qua cái địa chỉ này của bác và thấy quả thật là trong này lắm kiến thức thật . Nhưng mà trong này cũng có sách của bác Thiên Sứ đấy các bác ạ .
        Dưng mà hóa ra thì không phải là người duy nhất và đầu tiên là người phát hiện và phục hồi được văn hiến 5000 lạc việt như bác thiên sứ tuyên bố bên lý học đông phương . Có thể bác chỉ là người cũng phát hiện ra một số mảng của văn hiến Việt thôi . Nhưng bác thiên sứ thua bác Xuyền và bác bác Lương Kim Định đây về tấm lòng vô tư trong sáng . Sở dĩ cháu nói vậy là mấy hôm vừa rồi lặn ngụp ở CQ để làm việc ,chanh thủ vào trang lý học đông phuong của bác thiên sứ thấy bác ấy có vẻ nặng về cá nhân khi công bố các công trình của mình ,hơn nữa trong phong thủy bác ấy không muốn người ngoài biết được các chiêu thức của muôn phái . Bác ấy còn nhắc các đệ tử của mình là đưa các chiêu thức vào câu lạc bộ PTLV để bàn luận ( Câu lạc bộ PTLV chỉ những người đang đóng tiền học mới vào được ) chứ không tội gì để lộ ra cúng không cho bọn họ . !!!! Cháu nghĩc đã tâm huyết với việc phục hồi văn hiến nước nhà thì phải hết sức hết lòng vô tư trong sáng ,đồng thời lại phải hết sức khôn khéo để vận động rồi dẫn dắt mọi người đi theo cùng ủng hộ và nghiên cứu với mình thì mới mong sự nghiệp của mình thành công được . Vậy mà lại chỉ giói hạn với những người trả tiền cho mình thì ai hơi đâu mà đóng góp ,nhất là trong khi lý thuất của mình còn chưa chứng minh được tính đúng đắn và nhận được sự đồng thuận trong xã hội .
        Thử xem Bác Hồ ngày xưa tìm đường cứu nước rồi dẫn dắt toàn dân làm cách mạng đi hết từ thắng lợi này đến thắng lợi khác . Nếu khi đó mà bác cũng thu tiền học phí và dấu diếm như bác thiên sứ thì thử hỏi có ai đi theo Bác Hồ không ?
        Nhưng dù sao thì cũng khen cho bác thiên sứ đẫ kỳ công phục hồi được môn phong thủy lạc việt . Còn truyện lấy tiền thì kệ bác ấy ,ai thích thì học không thoích thì thôi . Nhưng phải công nhận là cái quan niệm trong nhà ai là người lớn tuổi nhất là Dương (Dù người ấy là nam hay nữ ) rất chí lý chứ không như anh phong thủy tàu cứ quan nệm con trai là dương con gái là âm .
        Trâm trọng cảm ơn bác vì bác đã cho cháu địa chỉ của cụ Lương Kim Định .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn