Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/73 đầuđầu ... 6789101858 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 730
        Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Cảm ơn bạn, tôi là người rõ ràng và công tâm trong mọi chuyện, nên sẽ tìm hiểu rõ trắng đen việc này.
        Tiên tri hàng năm của SP hth dựa vào HKLV và LVĐT, bản thân thì HTH quá bận với công việc của mình nên cũng chỉ đọc lời tiên tri của SP và cũng ko theo phần chứng nghiệm.
        HTH cũng sẽ dần dần cùng phân tích với bạn về PLTV.
        thân ái
        hth
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Chào bạn hoangtrieuhai, Tôi rất ủng hộ quan điểm thẳng thắn và sòng phẳng của bạn. Nếu quả thật trong trường hợp nhà anh khoadautu đúng như vậy tôi hy vọng bạn công tâm phán xét để không hổ danh nền văn hiến Việt. Cảm ơn bạn.

Việc thứ hai, Đúng là hàng năm Trung tâm nghiên cứu lý học Đông Phương thường đưa ra các dự báo của mình về Chính trị, Kinh tế, Văn hóa, Giáo dục, Xã hội ... Bên đó gọi là tiên tri dựa trên lý thuyết Huyền không Lạc Việt. Và đưa lên biểu đồ phi tinh của mình.

[img]http://i1094.photobucket.com/albums/i455/vanhienlacviet/HuyenKhongLacViet/5e8c2464-729e-4808-b9b6-b7ad6233b723.jpg[/img]

[img]http://i1094.photobucket.com/albums/i455/vanhienlacviet/HuyenKhongLacViet/HKLV2013thuan01_zps9c7b1388.jpg[/img]

Năm Quý Tỵ 2013 nhìn trên bản đồ Huyền Không Lạc Việt, chúng ta thấy Thái Tuế động 2 cung Khôn, Tỵ; đối xung Thái Tuế là Càn, Hợi. Tuế phá năm ở 2 sơn Thân- Canh. Như vậy là Thái Tuế tác động cả hai cung Thiên môn và Địa hộ là Càn Khôn - theo Hậu Thiên Lạc Việt phối Hà đồ. Theo Huyền Không Lạc Việt thì Thái Tuế chính là sao Bát Bạch - là sao quản vận 8 hiện nay (2004 - 2023), gặp Thái Tuế xung chiếu ở Thiên môn, Địa hộ thì năm nay sẽ có rất nhiều biến động về thiên tai. Sao quản trung cung năm nay theo Huyền Không Lạc Việt là sao Nhất Bạch và Ngũ hoàng. Xét về ngũ hành thì sao Nhất Bạch thuộc hành thủy sinh xuất ra sao Bát Bạch thuộc mộc, nhưng bị Ngũ Hoàng thổ khắc. Đấy là nhận xét tổng quát.
        Về chi tiết chúng tôi diễn giải như sau:

Trên thực tế, Có rất nhiều phương pháp dự báo như Mai hoa, độn toán, Thái ất, Kỳ môn v.v.., Thậm chí dùng phi tinh thông thường cũng có thể dự đoán được tùy theo kiến thức của từng người. Bà Vanga chỉ cần ngửi mùi trên chiếc áo của một người mất tích cũng đoán được người đó còn sống hay đã chết...rất nhiều phương pháp.

Lý học Đông Phương tiên tri cũng có điều đúng, điều chưa đúng. Nhưng nếu chỉ đưa một biểu phi tinh hàng năm theo Hà đồ và cho rằng tiên tri bằng HKLV mà không phân tích nguyên lý sơ bộ quả thật là khó thuyết phục.
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Nói mãi rồi mà vẫn chấp mê bất ngộ thì có thể suy ra xuyenputin chắc chắn là gián điệp mà Lão thiên sứ gì đó cử ra để vào HKLS mong sao tìm được thêm vài đệ tử ngu muội để đi quảng bá cho thầy.
        Tôi muốn nói với Xuyênputin thế này:

1-Nếu bạn quá tin tưởng thiên sứ thì mời bạn cứ học đi và tự áp dụng cho gia đình mình. Khi không rõ ràng thì đừng làm cho người khác hoặc lôi kéo người khác( khi mình vẫn mù tịt).
        2-Phong thủy không phải chuyện có thể đùa:Làm phúc cho người thì mình nhận quả phúc, lừa đảo làm hại cho người thì nó sẽ giáng vào con cháu mình (lên đọc lại bài của bác longtuan ở chỗ nào đó tienhai quên rồi).Lừa càng nhiều người thì không những con cháu vô lộc mà họa đã chờ sẵn ngoài sân rồi

Về tôi thì tôi là một con người có tri thức, tôi biết đọc, biết lựa chọn cái nào đúng cái nào sai (hi vọng bạn cũng là "con người" giống tôi).May mắn hơn bạn là tôi có nghiên cứu chút về nhân tướng lên có thể nhìn được thầy thiên sứ của bạn thế nào (một chút xíu thôi).VD :khí sắc mặt đỏ vần lên hơi tím lại, ánh mắt nhìn chút là chuyển cái thần trong mắt thì "bí mật".hehe
        Bạn còn trẻ đời còn dài, chịu có kiên nhẫn một vài năm nữa đi. Sẽ lộ rõ chân thần thôi. (có phúc thì hưởng phúc, vô phúc thì nay sang mai hèn, nay sống mai chết thay đổi rất nhanh thôi)
        Thân
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Chào Anh C (09xxxx332), lâu rồi không gặp. Tôi đã đoán tới 90% nhưng vẫn muốn nhận được xác thực từ Anh. Tháng sau rảnh HTH sẽ ghé lại thăm Anh để học hỏi thêm cách Anh đã ứng dụng HK vào nhà mình. Chắc Anh cũng nhớ khi hth cho Anh có đề cập tới HK khi làm cổng nhưng lý do chính là tôi ưu tiên khí trước nên ko chọn HK làm chủ đạo. TÔi cũng còn nhớ việc bể phốt anh ko chuyển được và hình thể của căn nhà khi Anh muốn xây thêm phía sau nhà, nhưng sau đó biết ANh mời SP tôi nên tôi cũng thôi ko hỏi han thêm và hơn nữa cũng thấy Anh tham gia học lớp PTLV. Sau thời gian vì bận , tôi cũng nghe phong phanh về việc của Anh với PTLV nhưng hth cũng ko quan tâm lắm. Quan trong với hth là kết quả công việc của mình ntn để xem nếu sai thì sửa, và phải hiểu vì sao sai.
        hen sơm gặp lại Anh
        hth
        Cảm ơn anh HTH đã quan tâm ,nhưng tôi chẳng phải là người anh đã từng gặp trong lịch sử ,tôi đơn giản chỉ là người vô tình được chứng kiến các cuộc tư vấn của bạn tôi dưới góc độ chầu rìa . Cũng xin nói rõ là tôi được bạn tôi kể chi tiết và tỉ mỷ câu truyện của bạn tôi . Bạn tôi giờ như người mất trí nhớ và chẳng tin phong thủy phong thiếc gì nữa . Còn huyền không à ,nó bảo nếu các vì tinh tú có ảnh hưởng đến trái đất ư ? Mai kia con người sẽ dùng tên lửa bắn phá các hành tinh ấy thế là hết ảnh hưởng . Tôi may mắn có được chiếc máy tính của bạn tôi và tôi có trong tay toàn bộ những kiến thức ở trong đó. Cái thằng đó nó ngang phè ,năm ngoái Tam Sát ở phương Nam tôi bảo nó không được chặt cây làm cổng ở phương đó vì sẽ gặp họa ,nó bảo giờ chuyển đến đây không bỏ cây và mở cổng thì bay à vào nhà à ? Nói xong nó vác giao chặt cây và gọi thợ mở cổng luôn - Nhưng cuối cùng nó cũng chẳng làm sao cả !
        Bạn tôi giờ không ở chỗ cũ nữa ,anh ấy đã đi làm việc và ở nơi khác rồi .
        Anh cũng chẳng nên bận tâm làm gì những truyện vụn vặt đó mà hãy chuyên tâm trao đổi học thuật với các anh chị em ở huyền không lý số đi anh ạ ,họ đang rất nóng lòng chờ các bài viết chất lượng của anh đó .
        À điện thoại của tôi chưa bao giờ có cái đuôi 32 cả ,tôi hy vọng sẽ không làm anh bận lòng .
        Trân trọng !
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 02-07-13 lúc 22:45

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

http://diendan.lyhocdongphuong.org.v...u/page__st__40
        bài này không biết là gia chủ ngủm chưa nữa ^^ em thấy lau lắm không nói j nữa. mạn phép

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Cảm ơn anh HTH đã quan tâm ,nhưng tôi chẳng phải là người anh đã từng gặp trong lịch sử ,tôi đơn giản chỉ là người vô tình được chứng kiến các cuộc tư vấn của bạn tôi dưới góc độ chầu rìa . Cũng xin nói rõ là tôi được bạn tôi kể chi tiết và tỉ mỷ câu truyện của bạn tôi . Bạn tôi giờ như người mất trí nhớ và chẳng tin phong thủy phong thiếc gì nữa . Còn huyền không à ,nó bảo nếu các vì tinh tú có ảnh hưởng đến trái đất ư ? Mai kia con người sẽ dùng tên lửa bắn phá các hành tinh ấy thế là hết ảnh hưởng . Tôi may mắn có được chiếc máy tính của bạn tôi và tôi có trong tay toàn bộ những kiến thức ở trong đó. Cái thằng đó nó ngang phè ,năm ngoái Tam Sát ở phương Nam tôi bảo nó không được chặt cây làm cổng ở phương đó vì sẽ gặp họa ,nó bảo giờ chuyển đến đây không bỏ cây và mở cổng thì bay à vào nhà à ? Nói xong nó vác giao chặt cây và gọi thợ mở cổng luôn - Nhưng cuối cùng nó cũng chẳng làm sao cả !
        Bạn tôi giờ không ở chỗ cũ nữa ,anh ấy đã đi làm việc và ở nơi khác rồi .
        Anh cũng chẳng nên bận tâm làm gì những truyện vụn vặt đó mà hãy chuyên tâm trao đổi học thuật với các anh chị em ở huyền không lý số đi anh ạ ,họ đang rất nóng lòng chờ các bài viết chất lượng của anh đó .
        À điện thoại của tôi chưa bao giờ có cái đuôi 32 cả ,tôi hy vọng sẽ không làm anh bận lòng .
        Trân trọng !
        Cầu mong cho bạn anh được bình yên.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Cảm ơn bạn, tôi là người rõ ràng và công tâm trong mọi chuyện, nên sẽ tìm hiểu rõ trắng đen việc này.
        Tiên tri hàng năm của SP hth dựa vào HKLV và LVĐT, bản thân thì HTH quá bận với công việc của mình nên cũng chỉ đọc lời tiên tri của SP và cũng ko theo phần chứng nghiệm.
        HTH cũng sẽ dần dần cùng phân tích với bạn về PLTV.
        thân ái
        hth
        Chắc là bạn bận nên cũng không có nhiều thời gian để xem hết mọi truyện trên đời thật . Vì vậy tôi sực nhớ có nhiều lần đọc các bài viết của bác thiensu từ thời bác ấy mới bập bẹ nghiên cứu phong thủy . Tất nhiên bây giờ thì bác ấy đã trở thành dị nhân rồi nhưng tôi vẫn cho rằng trình độ của bác ấy vẫn chỉ là người đang học phong thủy không hơn không kém . Đã vậy thì hãy học cho giỏi đã chứ đừng vội mở lớp dạy lấy tiền ,nhất là lại còn bày đặt truyện cải tiến rồi phục hồi nữa .
        Mấy hôm nay khi không phải đi dọn rác là tôi lại lần mò nhờ máy ở CQ để tìm những bài viết ngày xưa của bác thiensu ,vừa là để học hỏi vừa là để dẫn lên đây cho mọi người cùng học hỏi .
        Bạn nên nhớ là tôi không có ý định phá ông ấy ,tôi cũng như mọi người muốn cùng nhau tìm ra chân lý để giúp đời giúp người thôi .
        Vì phải tìm nên thấy đâu tôi đưa lên đó nên không theo trình tự thời gian ,mong bạn đừng chê tôi là trích dẫn lộn xộn nhé :

http://www.thegioivohinh.com/diendan...hread.php?t=94

Khi thấy tôi nại dẫn lên để bạn và mọi người học hỏi .

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ducnhan2012 Xem bài gởi
        http://diendan.lyhocdongphuong.org.v...u/page__st__40
        bài này không biết là gia chủ ngủm chưa nữa ^^ em thấy lau lắm không nói j nữa. mạn phép
        Đây, chính người trong cuộc nói ra đây này: CHỮA UNG THƯ BẰNG PHONG THỦY LẠC VIỆT

[IMG]http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRAxwKIMkM6pTgJU7xI5iuwj9tGeL-L3YbFTgQAb8ES-B9189HnJA[/img] Thiên Sứ wrote:

Đây là ca ung thư thứ ba mà tôi chữa bằng phong thủy, tất nhiên là kết hợp với thuốc.
        Ca thứ nhất chữa ở Thái Bình mà tôi đã công khai đưa lên mục Phong thủy ở phần “trao đổi học thuật” ngay từ lúc bắt đầu thực hiện làm phong thủy. Nhưng gia đình này đã không làm theo hướng dẫn của tôi. Thay vì vị trí tôi yêu cầu là nhà bếp trước rồi đến WC thì họ làm ngược lại cho tiện. Nhưng cũng kéo dài sự sống được hơn một năm, trong khi bệnh viện kết luận chỉ sống được 4 tháng.

Ca thứ hai thì tôi đã nhận tiền là 30 triệu đồng, để chữa cho một bà tuổi Ất Mùi. Nhưng khi đến xem thực trạng thì nhà bà này bị Thiên trảm sát. Tôi để nghị bà xây căn nhà sau cao lên hai tầng để phá thế sát này. Bà ấy ngần ngại vì phần không đủ tiền, phần mẹ góa , con gái mồ côi lại bệnh ko làm được. Tôi trả lại tiền và chỉ làm giúp bà sửa lặt vặt phong thủy trong nhà. Tôi cho biết chỉ có thể kéo dài sự sống được hai năm – thay vì bệnh viện cho rằng chỉ sáu tháng là khó qua khỏi. Gần ba năm sau bà mới mất. Thực ra việc này tôi cũng quên. Nhưng vì lúc bà sắp mất cô con gái thì lại sắp đến ngày cưới, lúc ấy đến nhờ tôi giúp cho bà ấy sống thêm một tuần qua ngày cưới, nên tôi mới nhớ ra. Tôi đã cố gắng, nhưng ko được. Vì muộn quá rồi. Giá như cô ấy báo trước vài tháng thì còn hy vọng.
        Phong thủy là một khoa học ứng dụng những tri thức về quy luật tương tác của tự nhiên ảnh hưởng đến con người, nhằm cân bằng sinh thái cho cuộc sống của con người. Nó không phải thần thánh để làm thay đổi định mệnh. Nhưng tinh thần khoa học thật sự của môn phong thủy chỉ đúng ở Phong Thủy Lạc Việt.

Kolname chỉ trích dẫn nguyên văn cho mọi người rộng đường tham khảo. Nếu được như vậy thì tất cả giáo sư, tiến sĩ, doctor ở bệnh viện K thất nghiệp hết sao?

http://www.thiensulacviet.com/ly-hoc...0-ph%E1%BB%95i
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 03-07-13 lúc 12:32
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Ung thư. Tôi hiểu chính là "quả" của nhân trước đó, tức là số mệnh cùng với phong thủy. Thế thì chữa sao được. Thế này có gọi là hoang tưởng không? Đến các bác sĩ ở bệnh viện K họ còn bảo nhau rằng: "Mình chữa bệnh chứ không chữa mệnh".
        Thiên chi đạo, tổn hữu dư nhi bổ bất túc.

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Bác thiensu rất hay có kiểu làm như vậy .
        Bệnh ung thư hay các bệnh nan y khác cũng vậy thôi ,nó rất thất thường nên bác sỹ dù giỏi đến mấy cũng không thể nói chính xác giờ chết được . Có nhiều trường hợp ở bệnh viện nóng bức và ngột ngạt ,bệnh nhân suy yếu dần và thấy tiên lượng xấu bác sỹ nhận định chỉ sống được ngày một ngày hai . Gia đình đón về chẳng phong thủy phong thiếc gì nhưng cũng sống được thêm vài ba năm là truyện thường .
        Việc bác thiensu nói chỉ là do ngẫu nhiên rồi trùng hợp mà thôi . Nhưng bác ấy cứ cái kiểu vơ vào như thế thì thật là nực cười và tự mình đốt hết chút uy tín của mình sau bao năm nhặt nhạnh . Tôi còn nhớ hồi nghìn năm Thăng Long ,khi bác ấy tuyên bố ngăn mây đuổi mưa đã có nhiều người can gián ,trong số đó có bác dienba.tn- Người thầy phong thủy của bác thiensu . Bác dienba.tn cho rằng bác thiensu chỉ có khả năng dùng Lạc Việt Độn Toán để dự đoán thời tiết thôi ,vì biết được khả năng thời tiết mấy hôm đó thế nào nên chơi bài tuyên bố mình có khả năng ấy để đánh bóng cho mình . Nguy hiểm là ở chỗ môn phong thủy và các môn lý học phương đông khác rất khó khăn để thuyết phục các nhà khoa học dần chú ý và các cơ quan chính phủ tạo điều kiện nghiên cứu . Vậy mà bằng việc làm hoang tưởng của bác thiensu rất dễ làm cho XH quy chụp tất cả "bọn" NC phong thủy và lý học đều giống nhau thì thật vất vả cho những nhà nghiên cứu lý học chân chính .
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 03-07-13 lúc 13:27

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Các bạn, nếu là trao đổi học thuật thì chúng ta nên chấm dứt kiểu bàn luân này. Muốn chứng minh PTLV sai hay đúng, đây ko phải là cách.
        @khoadautu: nếu bạn ko phải là Anh Cương, người trực tiếp được hth tư vấn mà chỉ là bạn và nghe anh ấy " kể lại", cho dù thế nào đi nữa cũng ko phải là bằng chứng cụ thể. Bạn đưa ra các chứng cứ này nọ, bằng chứng nhưng lại ko phải là bạn , vây thì sao đây ? Tôi ko thích kiểu ảo trên mạng như thế. Nếu đúng PTLV tư vấn cho bạn sai hay đúng thì cần nói chuyện với đúng người đúng việc. Còn với tất cả các bài viết của bạn thì hth cho đó chính là bạn , Bgio bạn lại bảo là Anh bạn của bạn, vậy thông tin bạn đưa lên cần xem xét và kiểm chứng lại. Còn nếu đúng là Bạn mà bạn ko muốn công khai, thì hth cho là cũng ko hay, ko hay ở đây chăc bạn hiểu và mọi ngươi cũng hiểu.
        Chúng ta cần minh bạch, rõ ràng thì bất cứ ai tham gia tranh luận cũng tâm phục khẩu phục
        thân ái
        hth
        thay đổi nội dung bởi: hoangtrieuhai, 03-07-13 lúc 13:53
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Trang 8/73 đầuđầu ... 6789101858 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn